Saturday, May 21, 2022
HomeLatest Newsకోవిడ్ నాసల్ స్వాబ్ టెస్ట్ ఎలా పనిచేస్తుంది మరియు ఎందుకు బాధిస్తుంది

కోవిడ్ నాసల్ స్వాబ్ టెస్ట్ ఎలా పనిచేస్తుంది మరియు ఎందుకు బాధిస్తుంది


కోవిడ్ నాసల్ స్వాబ్ టెస్ట్ ఎలా పనిచేస్తుంది మరియు ఎందుకు బాధిస్తుంది

ఒక వ్యక్తిలో కరోనావైరస్ ఉనికిని గుర్తించడానికి అత్యంత విస్తృతంగా ఆమోదించబడిన మార్గాలలో ఒకటి గొంతు మరియు నాసికా శుభ్రముపరచడం. ప్రస్తుతం విస్తృతంగా వాడుకలో ఉన్న రెండు ప్రసిద్ధ పరీక్షలు – రాపిడ్ యాంటిజెన్ మరియు RT-PCR – ఆరోగ్య సంరక్షణ నిపుణులు శుభ్రముపరచు చొప్పించడం మరియు పరీక్ష కోసం వీలైనంత ఎక్కువ నాసికా ఉత్సర్గను పొందడానికి వ్యక్తి యొక్క నాసికా రంధ్రాల లోపలి భాగాన్ని సున్నితంగా నొక్కడం చూడండి.

కానీ కొంతమంది ఆరోగ్య కార్యకర్తలు ఎందుకు లోతుగా తవ్వుతారు?

మన నాసికా కుహరం మన ముక్కు కంటే చాలా పెద్దది, పుర్రెలోకి విస్తరించి, మన గొంతు వెనుక భాగంలోకి ప్రవహిస్తుంది.

పీల్చే కరోనావైరస్ కణాలు నాసికా కుహరం లేదా గొంతులోని వివిధ మృదు కణజాలాలకు జోడించబడతాయి. గోల్డ్‌మైన్ అనేది నాసోఫారెంక్స్, ముక్కు వెనుక ఉన్న గొంతు ఎగువ భాగంలో, ఒక వ్యక్తి నిజంగా వైరస్ బారిన పడ్డాడో లేదో తెలుసుకోవడానికి ఆరోగ్య సంరక్షణ నిపుణులు దీన్ని నొక్కారు.

నాసోఫారెక్స్ ఎగువ శ్వాసకోశంలో ఉంది మరియు వ్యాధి నియంత్రణ కేంద్రాలు (CDC) అక్కడ నుండి శ్లేష్మం నమూనా కోసం మార్గదర్శకాలను సూచించింది. నమూనాను సేకరించేందుకు కాల్షియం ఆల్జినేట్ స్వాబ్‌లు లేదా చెక్క షాఫ్ట్‌లతో కూడిన స్వాబ్‌లకు బదులుగా సన్నని ప్లాస్టిక్ లేదా వైర్ షాఫ్ట్‌లతో కూడిన సింథటిక్ ఫైబర్ స్వాబ్‌లను మాత్రమే ఉపయోగించాలని పేర్కొంది.

కానీ నాసోఫారెక్స్‌కి చేరుకోవడం అసౌకర్యంగా ఉంటుంది, ఎందుకంటే పరీక్ష శుభ్రముపరచు నాలుగు అంగుళాల మృదువైన, సున్నితమైన కణజాలాల గుండా కదలాలి. మరియు నిర్దేశించిన మార్గదర్శకాల ప్రకారం, నమూనా సేకరణ కోసం 15 సెకన్ల పాటు అక్కడే ఉండాలి.

ముక్కు మధ్య లేదా నిస్సార భాగాల నుండి సేకరించిన నమూనా వైరస్‌ను గుర్తించే అవకాశం తక్కువ. ఒక వ్యక్తి ముక్కులో అధిక వైరల్ లోడ్ ఉన్నట్లయితే మాత్రమే ఇది సహాయపడుతుంది.

కోవిడ్-19 పరీక్షల రకాలు

ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ (WHO) యాంటీమైక్రోబయల్ రెసిస్టెన్స్ కోసం అసిస్టెంట్ డైరెక్టర్ జనరల్ డాక్టర్ హనన్ బాల్కీ చెప్పారు. పరీక్ష యొక్క మూడు వర్గాలు.

“మొదటిది అసలు కోవిడ్ వైరస్ జన్యు పదార్ధం ఉందో లేదో గుర్తించడం, దానిని NAAT పరీక్ష అంటారు. ఇది PCR పరీక్ష, ఇక్కడ మీరు నాసికా ఫారింజియల్ శుభ్రముపరచు లేదా ఫారింజియల్ శుభ్రముపరచును తీసుకుంటారు. అప్పుడు వారు వైరస్ యొక్క జన్యు పదార్ధం కోసం చూస్తారు, ”ఆమె చెప్పారు.

“రెండవ రకం పరీక్ష ఏమిటంటే, వారు వైరల్ షెల్ లేదా ఎన్వలప్ యొక్క బాహ్య నిరసనలలో ఒకదాన్ని గుర్తించడానికి ప్రయత్నించినప్పుడు. దానినే యాంటిజెన్ పరీక్ష అంటారు. మూడవ రకం మానవ శరీరంలో ప్రతిరోధకాలను అభివృద్ధి చేశాయో లేదో గుర్తించడం, ”ఆమె జోడించారు.

.


#కవడ #నసల #సవబ #టసట #ఎల #పనచసతద #మరయ #ఎదక #బధసతద

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments