Wednesday, May 25, 2022
HomeBusinessక్రిప్టో పెట్టుబడిదారులు లాభాలపై 30% పన్ను రేటు మరియు పెండింగ్ బిల్లు ఉన్నప్పటికీ సానుకూలంగానే ఉన్నారు

క్రిప్టో పెట్టుబడిదారులు లాభాలపై 30% పన్ను రేటు మరియు పెండింగ్ బిల్లు ఉన్నప్పటికీ సానుకూలంగానే ఉన్నారు


క్రిప్టో పెట్టుబడిదారులు లాభాలపై 30% పన్ను రేటు మరియు పెండింగ్ బిల్లు ఉన్నప్పటికీ సానుకూలంగానే ఉన్నారు

పెట్టుబడిదారులు క్రిప్టోకరెన్సీ లాభాలపై పన్నును స్వాగతించారు

భారతీయ క్రిప్టో పెట్టుబడిదారులు డిజిటల్ ఆస్తుల లావాదేవీల నుండి వచ్చే లాభాలపై పన్ను విధించాలనే ప్రభుత్వ నిర్ణయాన్ని స్వాగతించారు, పన్ను రేటు 30 శాతం ఎక్కువగా ఉన్నప్పటికీ, పెండింగ్‌లో ఉన్న క్రిప్టో బిల్లు ప్రైవేట్ నాణేలను పూర్తిగా నిషేధించే బదులు మార్కెట్‌ను నియంత్రిస్తుందని ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు.

రిజర్వ్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా క్రిప్టోకరెన్సీలపై పూర్తి నిషేధానికి అనుకూలంగా ఉంది. వర్చువల్ కరెన్సీల నుండి స్థూల ఆర్థిక మరియు ఆర్థిక స్థిరత్వం, మార్పిడి నిర్వహణ యొక్క సవాలు, అటువంటి ఆస్తులను పర్యవేక్షించడం మరియు నియంత్రించడం వంటి వాటికి సంబంధించిన ఆందోళనలను హైలైట్ చేసే పదేపదే సందేశాలలో ఇది స్పష్టంగా పేర్కొంది.

అయినప్పటికీ, సాంకేతిక పరిణామాలను దృష్టిలో ఉంచుకుని డిజిటల్ ఆస్తులపై ప్రభుత్వం మరియు RBI సెంట్రల్ బోర్డులోని కొంతమంది సభ్యులు మరింత సూక్ష్మమైన అభిప్రాయాన్ని కోరుతున్నారు.

పెట్టుబడిదారులు, ప్రస్తుతం భారతదేశంలో పనిచేస్తున్న అగ్రశ్రేణి క్రిప్టోకరెన్సీ ఎక్స్ఛేంజీలు మరియు పరిశ్రమ నిపుణులు కూడా, మరింత సమగ్రమైన సంప్రదింపులతో పెండింగ్‌లో ఉన్న క్రిప్టో చట్టానికి సంస్కరణలు భారతదేశాన్ని బ్లాక్‌చెయిన్ టెక్నాలజీలో ముందంజలో ఉంచగలవని అభిప్రాయపడ్డారు.

క్రిప్టో మార్కెట్‌ను నియంత్రించడానికి మరియు అంతర్లీన సాంకేతికతలను అభివృద్ధి చేయడంలో అధికారికంగా సహాయపడే ప్రభుత్వ ప్రణాళికలను కూడా వారు స్వాగతించారు.

“క్రిప్టో అనేది ఆర్థిక ఆవిష్కరణ. సహేతుకమైన రెగ్యులేటరీ ఫ్రేమ్‌వర్క్ అందించిన క్రిప్టో చట్టం పెట్టుబడిదారుల విశ్వాసాన్ని పెంపొందించాలి. లావాదేవీలలో సౌలభ్యం వ్యవస్థాపక విశ్వాసాన్ని బలోపేతం చేస్తుంది మరియు వాణిజ్యం మరియు పెట్టుబడిని ఉత్ప్రేరకపరుస్తుంది” అని నేషనల్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ పబ్లిక్ ఫైనాన్స్ మరియు ప్రొఫెసర్ శ్రీమతి లేఖా చక్రవర్తి అన్నారు. పాలసీ, న్యూఢిల్లీ.

“కొత్త క్రిప్టో బిల్లు బ్లాంకెట్ బ్యాన్ కంటే రెగ్యులేటరీ ఫ్రేమ్‌వర్క్‌పై దృష్టి పెడుతుందని నా ఊహ” అని ఆమె జోడించింది.

క్రిప్టోకరెన్సీ మరియు అధికారిక డిజిటల్ కరెన్సీ నియంత్రణపై ప్రతిపాదిత బిల్లు, దాని ప్రస్తుత రూపంలో, భారతదేశంలో చెల్లింపు పద్ధతిగా అన్ని ప్రైవేట్ నాణేలపై పూర్తి నిషేధాన్ని సూచిస్తుంది.

కానీ బిల్లు ఒక సంవత్సరం పాటు పెండింగ్‌లో ఉంది మరియు ప్రతిపాదిత క్రిప్టో ఆస్తుల చట్టం యొక్క ఫలితంపై స్పష్టత లేకపోవడం గురించి పెట్టుబడిదారులు ఆందోళన చెందారు.

క్రిప్టోలు కరెన్సీలు కావని, సెంట్రల్ బ్యాంక్ జారీ చేసే వాటిని మాత్రమే కరెన్సీలుగా పిలవాలని ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్ చేసిన సూచన పెట్టుబడిదారుల ఆందోళనలను మరింత పెంచింది.

కానీ క్రిప్టో మరియు డిజిటల్ ఆస్తుల లావాదేవీల నుండి వచ్చే లాభాలపై పన్ను విధించాలనే ప్రభుత్వ నిర్ణయం చాలా మంది పెట్టుబడిదారులను ఈ ఆస్తులు చివరకు ఆమోదించబడుతున్నాయని నమ్మేలా చేసింది.

డిజిటల్ ఆస్తుల లావాదేవీల నుండి వచ్చే లాభాలపై పన్ను విధించడం ఈ ఆస్తులను చట్టబద్ధం చేయదని కొందరు నిపుణులు హెచ్చరించారు మరియు స్పష్టత కోసం బిల్లు మరియు దాని వివరాల కోసం వేచి ఉండాలి.

“ఆస్తిపై పన్ను విధించడం చట్టబద్ధమైనది కాదు. రెగ్యులేటరీ ఫ్రేమ్‌వర్క్‌కు సంబంధించి తదుపరి ప్రకటనల కోసం మేము వేచి ఉండాలి. మరియు ‘క్రిప్టోస్‌కు ఎటువంటి అంతర్లీన విలువ లేదు, తులిప్ కూడా లేదు’ అని RBI గవర్నర్ చేసిన ప్రకటన క్రిప్టో పెట్టుబడిదారులు చేస్తున్న పనిని వెల్లడిస్తుంది. ఇది వారి స్వంత పూచీతో” అని శ్రీమతి చక్రవర్తి అన్నారు.

“క్రిప్టోను చట్టబద్ధంగా మరియు గౌరవనీయమైనదిగా చేయడానికి పన్ను విధానాన్ని ఉపయోగించడం లేదా క్రిప్టో వంటి ఊహాజనిత ఆస్తులను అరికట్టడానికి పన్నును ఉపయోగించడం అటువంటి ఆస్తులు ఆర్థిక స్థిరత్వంపై ప్రభావం చూపుతాయి – క్రిప్టోపై పన్నుల కథనం వెనుక ఉన్న విధాన ఉద్దేశం అస్పష్టంగా ఉంది. ఇవి విస్తృత-ఆధారిత పన్నులు కూడా కాదు; ఇది అధిక-రిస్క్, అధిక-రాబడి-ఆధారిత పెట్టుబడిదారులకు మాత్రమే పరిమితం చేయబడింది,” ఆమె జోడించారు.

అయినప్పటికీ, దేశంలో పెరుగుతున్న ఇన్వెస్టర్ బేస్ యొక్క విస్తారమైన సంభావ్యత మరియు డిజిటల్ ఆస్తుల మార్కెట్ యొక్క అద్భుతమైన వృద్ధి పెట్టుబడిదారుల సెంటిమెంట్‌కు సహాయపడింది, పన్ను రేటు లాభాలపై 30% రేటుతో నిర్ణయించబడినప్పటికీ.

“క్రిప్టో అధిక-రిస్క్, అధిక-రాబడి ఆస్తి. అటువంటి పెట్టుబడిదారులకు అధిక పన్ను రేట్లు ముఖ్యమైన నిర్ణయాధికారం కాకపోవచ్చు. అయితే, ఏదైనా బుడగలను ముందుగా ఖాళీ చేయడానికి ఇటువంటి లావాదేవీలలో ఆర్థిక సమగ్రత చాలా కీలకం, “Ms. చక్రవర్తి జోడించారు.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments