Saturday, May 28, 2022
HomeLatest Newsటెర్రరిస్టులను గుర్తించేందుకు ప్రధాని ‘ఘజియాబాద్ కవి’ని ఉంచుకోవాలి: అరవింద్ కేజ్రీవాల్

టెర్రరిస్టులను గుర్తించేందుకు ప్రధాని ‘ఘజియాబాద్ కవి’ని ఉంచుకోవాలి: అరవింద్ కేజ్రీవాల్


టెర్రరిస్టులను గుర్తించేందుకు ప్రధాని ‘ఘజియాబాద్ కవి’ని ఉంచుకోవాలి: అరవింద్ కేజ్రీవాల్

అరవింద్ కేజ్రీవాల్ ఈ రోజు అవినీతిపరులను భయపెట్టే ఉగ్రవాది అని అన్నారు.

లక్నో:

ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్ కేజ్రీవాల్ ఈరోజు ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోడీని తీవ్రవాదులకు వ్యతిరేకంగా వన్ మ్యాన్ ఫోర్స్‌గా నియమించాలని, సహాయకుడు-విమర్శకుడు కుమార్ విశ్వాస్ వ్యాఖ్యలను సమర్థించడంపై ఆయనపై ఎదురుదాడికి దిగారు. మిస్టర్ కేజ్రీవాల్ పంజాబ్ ముఖ్యమంత్రి కావాలని లేదా స్వతంత్ర దేశానికి (ఖలిస్థాన్) ప్రధాన మంత్రి కావాలని కుమార్ విశ్వాస్ చేసిన వాదనకు సూచన — ఇది గత వారం రాజకీయ తుఫాను సృష్టించింది.

ఈరోజు లక్నోలో జరిగిన బహిరంగ సభలో కేజ్రీవాల్ మాట్లాడుతూ, “బిజెపికి అన్ని ఏజెన్సీలు దాడులు నిర్వహించాయి, కానీ వారికి ఏమీ లభించలేదు, నేను అడిగినప్పుడు, ఘజియాబాద్‌కు చెందిన ఒక కవికి కేజ్రీవాల్ ఉగ్రవాది అని కల వచ్చిందని చెప్పారు. నేను మోడీని అడుగుతున్నాను. అన్ని ఏజెన్సీలను తొలగించి, ఆ కవిని ఉద్యోగంలో ఉంచాలి. అతను ఎవరో తీవ్రవాది చెబుతాడు” అని వార్తా సంస్థ ANI నివేదించింది.

పంజాబ్‌లో జరిగిన ర్యాలీలో, కుమార్ విశ్వాస్ వాదనను ప్రజలు గమనించాలని పిఎం మోడీ ప్రజలకు సూచించారు మరియు మిస్టర్ కేజ్రీవాల్ మరియు అతని పార్టీకి పాకిస్తాన్ వలె “అదే ఎజెండా” ఉంది — “భారత్‌ను విచ్ఛిన్నం చేయడం.. అధికారం కోసం వేర్పాటువాదులతో చేతులు కలపడం” అని అన్నారు. “.

“అధికారం కోసం వేర్పాటువాదులతో చేతులు కలపడానికి వారు (ఆప్) సిద్ధంగా ఉన్నారు. అవసరమైతే దేశాన్ని విచ్ఛిన్నం చేయడానికి వారు సిద్ధంగా ఉన్నారు. వారి ఎజెండా దేశ శత్రువులు మరియు పాకిస్తాన్ యొక్క ఎజెండాకు భిన్నంగా లేదు. అందుకే వారు సర్జికల్ స్ట్రైక్స్‌లో పాకిస్తాన్ లైన్‌ను ప్రతిధ్వనిస్తున్నారు. అందుకే వారు పంజాబ్‌లో డ్రగ్స్ నెట్‌వర్క్‌ను పెంచాలనుకుంటున్నారు” అని ప్రధాని మోదీ అన్నారు.

ANIతో కుమార్ విశ్వాస్‌కి ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో PM మోడీ యొక్క సూచన ఉంది, “ఒక రోజు, అతను (మిస్టర్ కేజ్రీవాల్) నాకు ముఖ్యమంత్రి (పంజాబ్) అవుతానని లేదా స్వతంత్ర దేశానికి (ఖలిస్థాన్) మొదటి ప్రధాని అవుతానని చెప్పాడు… అతను ఏ ధరకైనా అధికారాన్ని కోరుకుంటున్నాడు.”

ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి వేర్పాటువాదుల పట్ల సానుభూతితో ఉన్నారని ఆరోపిస్తూ రాజకీయ ప్రత్యర్థులు వెంటనే ఈ వాదనను ఎంచుకున్నారు.

ఈ అంశంపై కేజ్రీవాల్‌ స్పందించాలని డిమాండ్‌ చేస్తూ కాంగ్రెస్‌కు చెందిన రాహుల్‌ గాంధీ, “కేజ్రీవాల్‌ సమాధానం చెప్పడం లేదు.. ఎందుకంటే ఆప్‌ వ్యవస్థాపకుడు (కుమార్‌ విశ్వాస్‌) నిజం చెబుతున్నాడు” అని అన్నారు.

ఆయన వ్యాఖ్యలను “రెచ్చగొట్టేవి, మత విద్వేషాలు, రెచ్చగొట్టేవి” అంటూ మొదట్లో మీడియాను ఇంటర్వ్యూను ప్రసారం చేయకుండా నిరోధించిన ఎన్నికల సంఘం ఆ తర్వాత తన అడ్డంకిని ఎత్తేసింది.

బ్లాక్‌బస్టర్ మూవీ ‘షోలే’ నుండి ఒక డైలాగ్‌ను ఉటంకిస్తూ, మిస్టర్ కేజ్రీవాల్ ఈ రోజు “అవినీతిపరులను భయపెట్టే ఉగ్రవాది” అని అన్నారు.

“రెండు రకాల ఉగ్రవాదులు ఉంటారు, ఒకటి ప్రజలను భయపెడుతుంది, మరొకటి అవినీతిపరులను భయపెడుతుంది, కేజ్రీవాల్ అవినీతిపరులను భయపెట్టే ఉగ్రవాది, షోలే సినిమాలోని ఒక డైలాగ్ ఉంది…“జబ్ బచ్చా భ్రష్టాచార్ కర్తా హై తో మా కెహతీ హై సోజా బేటా వర్ణ కేజ్రీవాల్ ఆ జాయేగా (ఎవరైనా అవినీతికి పాల్పడితే, తల్లి చెబుతుంది- కొడుకు నిద్రపో, లేకపోతే కేజ్రీవాల్ వస్తాడు)” అని ఆయన అన్నారు.

ఆ తర్వాత తన దాడికి మరింత పదును పెడుతూ.. ’70 ఏళ్లుగా బీజేపీ, కాంగ్రెస్‌లు పని చేసి ఉంటే.. పని పేరుతో ఓట్లు అడిగేవారని.. ఇప్పుడు కేజ్రీవాల్‌ను టెర్రరిస్టు అంటూ ఓట్లు అడగాల్సి వచ్చిందని’ అన్నారు. “మొదట, దేశంలోని రైతులను ఉగ్రవాదులు అని పిలిచారు మరియు ఇప్పుడు సైకిల్ ఉపయోగించే పేదలందరినీ ఉగ్రవాదులు అని పిలుస్తున్నారు” అని కేజ్రీవాల్ అన్నారు.

.


#టరరరసటలన #గరతచదక #పరధన #ఘజయబద #కవన #ఉచకవల #అరవద #కజరవల

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments