Saturday, May 21, 2022
HomeBusinessడిజిటల్ రియల్ ఎస్టేట్ ప్రపంచం గురించి మీరు తెలుసుకోవలసినది ఇక్కడ ఉంది

డిజిటల్ రియల్ ఎస్టేట్ ప్రపంచం గురించి మీరు తెలుసుకోవలసినది ఇక్కడ ఉంది


డిజిటల్ రియల్ ఎస్టేట్ ప్రపంచం గురించి మీరు తెలుసుకోవలసినది ఇక్కడ ఉంది

Decentraland వర్చువల్ రియాలిటీ వీడియో గేమ్‌ల మాదిరిగానే ఉంటుంది, అయితే ఇది మరింత లీనమయ్యే మరియు వాస్తవమైనది

ప్రజలు తమకు తాముగా ప్రత్యామ్నాయంగా జీవిస్తున్న వర్చువల్ ప్రపంచాన్ని ఊహించుకోండి. వారు డిజిటల్ దుస్తులను కొనుగోలు చేస్తున్నారు మరియు నాన్-ఫంగబుల్ టోకెన్‌ల (NFTలు) రూపంలో డిజిటల్ ఆర్ట్‌ను పొందుతున్నారు, క్రిప్టోకరెన్సీలను చట్టబద్ధమైన డబ్బుగా ఉపయోగిస్తున్నారు. వర్చువల్ రియల్ ఎస్టేట్ ప్లాట్‌ఫారమ్ అయిన Decentraland అంటే ఇదే. ఇది Ethereum-ఆధారిత 3D వర్చువల్ ప్రపంచం లేదా మెటావర్స్, ఇక్కడ మీరు భూమిని కొనుగోలు చేయవచ్చు లేదా విక్రయించవచ్చు మరియు మీ స్వంత సెట్టింగ్‌లు, మార్కెట్‌ప్లేస్‌లు మరియు అప్లికేషన్‌లను సృష్టించడానికి దాన్ని ఉపయోగించవచ్చు. డిసెంట్రాలాండ్ యొక్క మూడు స్థానిక టోకెన్లు – మనా, భూమి మరియు ఎస్టేట్ – ప్రతి ఒక్కటి డిసెంట్రాలాండ్ ఆర్థిక వ్యవస్థలో ఒక ప్రత్యేక ప్రయోజనాన్ని అందిస్తాయి. ఇది జనవరి 2020లో ప్రజలకు తెరవబడింది.

వర్చువల్ ప్రపంచం లో డిసెంట్రాలాండ్ అవతార్ ద్వారా యాక్సెస్ చేయవచ్చు, దీనితో మీరు మెటావర్స్ యొక్క ఎప్పటికప్పుడు పెరుగుతున్న డిజిటల్ గమ్యస్థానాల నెట్‌వర్క్‌ను అన్వేషించవచ్చు. క్రిప్టో వ్యాలీ ఆర్ట్ గ్యాలరీలో డిజిటల్ ఆర్ట్‌ను కొనుగోలు చేయడం, బార్టర్‌టౌన్‌లోని ఇతర మెటావర్స్ రెగ్యులర్‌లతో వ్యాపారం చేయడం లేదా డిసెంట్రాలాండ్ విశ్వవిద్యాలయంలో నేర్చుకోవడం వంటి కార్యకలాపాలలో పాల్గొనడానికి డిజిటల్ టోకెన్‌లు అవసరం. అలాగే, కొనుగోలుదారులు తమ ప్లాట్లలో వారు కోరుకునే ఏదైనా నిర్మించడానికి ఉచితం.

అయినప్పటికీ, డిసెంట్రాలాండ్ యొక్క టోకెన్‌లు, మారియో లేదా వరల్డ్ ఆఫ్ వార్‌క్రాఫ్ట్‌లో కనిపించే బంగారు నాణేల వలె కాకుండా, వాస్తవ ప్రపంచ ఆస్తులుగా విలువ మరియు బదిలీని సులభతరం చేయడానికి ప్రోగ్రామ్ చేయబడ్డాయి.

సరళంగా చెప్పాలంటే, డిసెంట్రాలాండ్ వర్చువల్ రియాలిటీ వీడియో గేమ్‌ల మాదిరిగానే ఉంటుంది, అయితే ఇది ఆస్తులను కలిగి ఉన్నందున ఇది మరింత లీనమయ్యే మరియు వాస్తవమైనది. డిజిటల్ ఆకాశహర్మ్యాలు మరియు వేగవంతమైన రవాణా వ్యవస్థల నుండి సినిమా థియేటర్లు మరియు హోటళ్ల వరకు వాస్తవ ప్రపంచంలో అందుబాటులో ఉన్న ప్రతిదాన్ని ఇక్కడ చూడవచ్చు.

ఈ డిజిటల్ రియల్ ఎస్టేట్‌లో అనేక మంది పెద్ద పేర్లు ఆసక్తి చూపి పెట్టుబడులు పెట్టారు.

యుఎస్‌లోని అతిపెద్ద బ్యాంక్ జెపి మోర్గాన్, డిసెంట్రాలాండ్‌లో లాంజ్‌ని సృష్టించినట్లు తెలిపింది. ఒనిక్స్ లాంజ్ఇది మెటావర్స్‌లోకి ప్రవేశించిన మొదటి రుణదాతగా నిలిచింది.

నవంబర్ 2021లో, ఒక నివేదిక న్యూయార్క్ పోస్ట్ Metaverse Group, NFT-ఆధారిత మెటావర్స్ రియల్ ఎస్టేట్ సంస్థ మరియు Tokens.com యొక్క అనుబంధ సంస్థ, Decentralandలో $2.43 మిలియన్లకు (దాదాపు రూ. 18.15 కోట్లు) ఒక స్థలాన్ని కొనుగోలు చేసిందని పేర్కొంది.

సిస్టమ్‌లో, 90,601 సమాన-పరిమాణ వ్యక్తిగత వర్చువల్ ల్యాండ్ ప్లాట్‌లు ఉన్నాయి. ప్రతి ఒక్కటి భూమి NFT రూపంలో ఉంటుంది. డిసెంట్రాలాండ్‌లో భూమిని కొనుగోలు చేయడానికి MANAని ఉపయోగించవచ్చు. ఆస్తిని విక్రయించినప్పుడు, MANA ఉపయోగించి NFT కొనుగోలు చేయబడిందని అర్థం. మరో మాటలో చెప్పాలంటే, భూమి లావాదేవీ అనేది NFT లావాదేవీ. భూమిని కొనుగోలు చేసిన తర్వాత, ఆటగాడు దానిని పూర్తిగా వర్చువల్ నగరాన్ని సృష్టించడానికి ఉపయోగించవచ్చు.

లో ట్రేడింగ్ జరుగుతుంది మార్కెట్, ఇది ప్రపంచాన్ని స్థాపించడానికి అవసరమైన భూమి, ఎస్టేట్‌లు, అవతార్‌లు మరియు ఇతర వస్తువుల కోసం ఒక-స్టాప్-షాప్‌గా పనిచేస్తుంది. Ethereum blockchain భూమి యాజమాన్యాన్ని నిర్వహించడానికి ఉపయోగించబడుతుంది మరియు వినియోగదారులు వారి MANA టోకెన్‌లను తప్పనిసరిగా Ethereum వాలెట్‌లో ఉంచుకోవాలి. వ్రాసే సమయంలో, ఒక మన దాదాపు రూ.204 వద్ద ట్రేడవుతోంది.

అయితే, అన్ని ఉన్మాదం ఉన్నప్పటికీ, డిసెంట్రాలాండ్‌లో భూమిని కొనుగోలు చేయడం జాగ్రత్తగా చేయాలి. మార్కెట్లలో, తీవ్ర అస్థిరత ఉంటుంది – బుల్లిష్‌నెస్ మరియు బేరిష్‌నెస్ కాలాలు. మెటావర్స్ క్రమంగా మరియు త్వరగా అభివృద్ధి చెందుతున్నప్పటికీ, ఇది ఇంకా ప్రారంభ దశలోనే ఉంది.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments