Wednesday, May 25, 2022
HomeAutoడ్రైవ్ చేయడానికి కష్టతరమైన F1 ట్రాక్‌లు

డ్రైవ్ చేయడానికి కష్టతరమైన F1 ట్రాక్‌లు


F1 ట్రాక్‌లు సాధారణ రోడ్ల వలె ఉండవు; అవి బహుళ మలుపులు & మలుపులు మరియు సవాళ్లను కలిగి ఉంటాయి. అయితే, కొన్ని సర్క్యూట్‌లు ఇతరులకన్నా చాలా సవాలుగా ఉంటాయి. ఈ ఐదు కఠినమైన F1 ట్రాక్‌లను చూడండి.

సిన్యు-పగిలిపోయే ఉద్రిక్తత, నియంత్రణ మరియు వేగం – ఫార్ములా 1 ట్రాక్‌లలో రేసింగ్ చేయడం పిల్లల ఆట కాదు. ఫార్ములా 1 ట్రాక్‌ల సవాళ్లు మరియు అడ్డంకులను భరించడానికి దీనికి భారీ శిక్షణ మరియు నియంత్రణ అవసరం. సంవత్సరాలుగా, రేసింగ్ ట్రాక్‌ల విషయానికి వస్తే ఫార్ములా 1 దాని గేమ్‌ను పెంచింది. ఇవి, మా పరిశోధన ప్రకారం, F1 యొక్క అత్యంత సవాలు మరియు అత్యంత క్రూరమైన రేసింగ్ ట్రాక్‌లు!

మాగ్గోట్స్/బెకెట్స్, సిల్వర్‌స్టోన్

సిల్వర్‌స్టోన్‌లోని మాగ్గోట్స్/బెకెట్స్ ట్రాక్ డ్రైవర్‌లకు అత్యంత సవాలుగా ఉండే ట్రాక్‌లలో ఒకటి. చాలా మంది ఫార్ములా అభిమానులు మరియు నిపుణులు ఈ ట్రాక్ యొక్క అపారమైన ఇబ్బందుల గురించి తెలుసు.

రేసింగ్‌లోని టెక్నికల్ టర్న్ కాంబో అనేది సిల్వర్‌స్టోన్‌లోని ట్రాక్‌ను చాలా అపఖ్యాతి పాలైనదిగా మార్చే అంశం. ఇది నిష్క్రమణ పాయింట్ వద్ద మరొక సవాలుగా ఉన్న కుడివైపు కంటే ముందుగా డబుల్ డౌన్‌షిఫ్ట్‌ను బలవంతంగా చేయడానికి ముందు గట్టి కుడి మలుపుతో వేగంగా ఎడమవైపు ప్యాక్ చేస్తుంది. వైమానిక దృక్కోణం నుండి, ఇది ఒక మధురమైన రైడ్ లాగా అనిపించవచ్చు, కానీ అది కాదు!

qcm8d3e8

ఫోటో క్రెడిట్: www.formula1.com

మలుపు 8, ఇస్తాంబుల్ పార్క్

8వ మలుపు, ఇస్తాంబుల్ పార్క్ అత్యంత అనుభవజ్ఞులైన డ్రైవర్లకు కూడా మరొక సవాలు మరియు గమ్మత్తైన ట్రాక్. 640m వద్ద, ఈ మలుపు సీజన్లలో అత్యంత విస్తరించిన మూలలో ఉంది. ఇది నాలుగు అపెక్స్‌లను కలిగి ఉంటుంది. ఆశ్చర్యకరమైన విషయమేమిటంటే, దానిలో అతి తక్కువ వేగం కూడా గంటకు 260 కి.మీ. డ్రైవర్లు 4.5G యొక్క పుష్కలమైన టార్క్ ద్వారా కట్ చేయాలి, ఇది ఏ రాకెట్ ప్రయోగం కంటే శక్తివంతమైనది. ఇది సాధారణంగా మానవ దృష్టికి ప్రమాదం కలిగించే స్థాయి.

టర్న్ 15, సెపాంగ్

మీరు ఫార్ములా అభిమాని అయితే, మీరు టర్న్ 15, సెపాంగ్ యొక్క సూక్ష్మ నైపుణ్యాల గురించి విని ఉండవచ్చు. ఇది మలేషియా గ్రాండ్ ప్రిక్స్ సర్క్యూట్ యొక్క భయంకరమైన వాతావరణ హెయిర్‌పిన్. ఫార్ములా ట్రాక్‌ను మరింత సవాలుగా మరియు భయపెట్టేలా చేయడానికి 2016లో దాన్ని సవరించింది. ఎగ్జిట్ పాయింట్ వైపు పెరుగుతున్న బ్యాంక్ వ్యూహాత్మకంగా మరియు సాంకేతికంగా గమ్మత్తైనది. అంతేకాకుండా, రేసర్లు టర్న్ 15లో అధిగమించే అవకాశాన్ని కనుగొనవచ్చు, ఇది సవాలును పెంచుతుంది.

క్యాంప్సా, కాటలున్యా

మా జాబితాలో తదుపరిది క్యాంప్సా, కాటలున్యా. చాలా మంది రేసర్లు మరియు నిపుణులు ఈ ట్రాక్‌ను ఫార్ములా యొక్క రోలర్‌కోస్టర్‌గా భావిస్తారు. ఇంద్రియ లోపంతో పాటు, ఈ ట్రాక్ శిక్షించే టార్క్ స్థాయిలను మిళితం చేస్తుంది. కాంప్సా పూర్తిగా బ్లైండ్ ఎంట్రీతో ప్రారంభమవుతుంది. ఇది నిటారుగా ఉన్న ఎత్తు నుండి అందంగా పదునైన లోతువైపు నిష్క్రమణ వరకు వెళుతుంది. రేసర్‌ను గందరగోళంలో పడేయడానికి కొంచెం తప్పుడు లెక్క సరిపోతుంది!

rs74lb7g

ఫోటో క్రెడిట్: maxf1.net

టర్న్ 11, బహ్రెయిన్

11వ ఏట, బహ్రెయిన్ అన్ని ఇతర ఫార్ములా ట్రాక్‌లలో సంక్లిష్టత యొక్క మాస్టర్. వివిధ ఓవర్‌టేకింగ్ స్పాట్‌లు రేసర్‌లకు చాలా భిన్నమైన సవాలును అందించాయి. ఈ ట్రాక్ నాల్గవ-గేర్ లెఫ్ట్-హ్యాండర్, ఇది ఎంట్రీ మరియు ఎగ్జిట్‌లో గట్టి తగ్గింపును పెంచుతుంది. సరైన నియంత్రణ కోసం డ్రైవర్లు తప్పనిసరిగా యాక్సిలరేటర్‌ను మరియు బ్రేక్‌లపై లైట్ టచ్‌ను తొక్కుతూ ఉండాలి.

5h3r05bo

ఫోటో క్రెడిట్: www.f1-fansite.com

0 వ్యాఖ్యలు

ఈ ఛాలెంజింగ్ F1 ట్రాక్‌లకు సంవత్సరాల అనుభవం మరియు శిక్షణ అవసరం. ట్రాక్‌లు ప్రాణాంతకం మరియు క్షమించరానివి మరియు ప్రమాదాలు మరియు ప్రాణాలను తీసే ఘర్షణలకు ప్రసిద్ధి చెందాయి.

తాజా కోసం ఆటో వార్తలు మరియు సమీక్షలుcarandbike.comని అనుసరించండి ట్విట్టర్, ఫేస్బుక్మరియు మా సబ్‌స్క్రైబ్ చేయండి YouTube ఛానెల్.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments