Wednesday, May 25, 2022
HomeAutoఫార్ములా 1పై ప్రసిద్ధ చలనచిత్రాలు మరియు డాక్యుమెంటరీలు

ఫార్ములా 1పై ప్రసిద్ధ చలనచిత్రాలు మరియు డాక్యుమెంటరీలు


మీరు కొన్ని మోటార్‌స్పోర్ట్స్ కంటెంట్ కోసం ఆకలితో ఉన్నారా? ఫార్ములా 1 సీజన్‌కు ఇంకా కొన్ని నెలల సమయం ఉన్నప్పటికీ, మీరు ఈ ఏడు సినిమాలు మరియు డాక్యుమెంటరీలతో మీ మోటార్‌స్పోర్ట్ పరిష్కారాన్ని పొందవచ్చు!

చలనచిత్రాలు మరియు డాక్యుమెంటరీలకు మోటార్‌స్పోర్ట్‌లు ఒక ప్రసిద్ధ శైలి కాదని చాలా మంది భావిస్తారు. అయితే, గత పదేళ్లలో, ఫార్ములా 1పై చాలా ప్రజాదరణ పొందిన సినిమాలు మరియు డాక్యుమెంటరీలు మార్కెట్లో పడిపోయాయి. ఈ చలనచిత్రాలు మరియు డాక్యుమెంటరీలు స్వచ్ఛమైన వినోదం మరియు అభిమానుల కోసం క్లాసిక్ F1 క్షణాల ప్రవాహం. ప్రతి డై-హార్డ్ F1 భక్తుడు తప్పనిసరిగా చూడవలసిన చలనచిత్రాలు మరియు డాక్యుమెంటరీల జాబితా ఇక్కడ ఉంది!

గ్రాండ్ ప్రిక్స్ 1966

మా అభిమాన F1 చిత్రాలలో ఒకటి గ్రాండ్ ప్రిక్స్ రేసింగ్ యొక్క కాల్పనిక సీజన్ యొక్క ఆస్కార్-విజేత కథ. సినిమా అంతటా యాక్షన్ సన్నివేశాలు చక్కగా కొరియోగ్రఫీ చేయబడ్డాయి మరియు శృంగార కథల యొక్క నాటకీయ త్రయంతో ముడిపడి ఉన్నాయి. ఇంకా చెప్పాలంటే, ఈ చిత్రం వాస్తవ F1 రేస్ వారాంతంలో సర్క్యూట్‌లలో పాక్షికంగా చిత్రీకరించబడింది. ఆ గ్రాండ్ ప్రిక్స్ నోస్టాల్జియాలో ఛానెల్ చేయడానికి ఇది ఉత్తమ చిత్రం!

5lt1pbg8

ఫోటో క్రెడిట్: en.wikipedia.org

మెక్లారెన్

మెక్‌లారెన్ అనేది బ్రూస్ మెక్‌లారెన్ జీవిత కథ చుట్టూ తిరిగే డాక్యుమెంటరీ. ఈ చిత్రం ఇంటర్వ్యూలు, ఆర్కైవల్ ఫుటేజ్ మరియు మెక్‌లారెన్ యొక్క విజయ ప్రయాణాన్ని వివరించే వినోదాల మిశ్రమం. ఫార్ములా 1 అభిమానులు మరియు ఔత్సాహికులందరి బకెట్ లిస్ట్‌లో ఈ సినిమా తప్పకుండా కనిపిస్తుంది.

ar9gmk8

ఫోటో క్రెడిట్: en.wikipedia.org

లైఫ్ ఆన్ ది లిమిట్

లైఫ్ ఆన్ ది లిమిట్ F1 ప్రముఖ రేసింగ్ డ్రైవర్‌లతో ఇంటర్వ్యూల యొక్క అతిపెద్ద సంకలనాన్ని కలిగి ఉంది. అరుదైన ఆర్కైవల్ ఫుటేజీని ఉపయోగించి, ఈ చిత్రం F1 డ్రైవర్లు నిరంతరం అనుభవించిన గ్లామర్ మరియు ప్రమాదం యొక్క సారాంశాన్ని బయటకు తీసుకువస్తుంది.

ej2jpvu

ఫోటో క్రెడిట్: play.google.com

రష్

రష్ అనేది ఫార్ములా 1 భక్తులకు అంతిమ చిత్రం. 1976 F1 సీజన్ యొక్క రాన్ హోవార్డ్ యొక్క వినోదం నికి లాడా మరియు జేమ్స్ హంట్ మధ్య పోటీని సంపూర్ణంగా సంగ్రహిస్తుంది. అంతేకాకుండా, ఈ చిత్రం హాలీవుడ్‌లోని కొంతమంది ఉత్తమ నటులను పోషించింది, కానీ అది రేసింగ్ స్ఫూర్తిని తగ్గించదు.

4c71gsio

ఫోటో క్రెడిట్: en.wikipedia.org

ఛాంపియన్ యొక్క వారాంతం

ది వీకెండ్ ఆఫ్ ఎ ఛాంపియన్ అనేది మొనాకో గ్రాండ్ ప్రిక్స్ వారాంతంలో ఒక ప్రామాణికమైన స్నీక్ పీక్. సర్ జాకీ స్టీవర్ట్ మరియు రోమన్ పోలాన్స్కీ సన్నిహిత మిత్రులు కాబట్టి, ఈ చిత్రంలో వివరించిన కథలు మరింత ప్రామాణికమైనవిగా అనిపించాయి. ఈ డాక్యుమెంటరీ అభిమానులకు ఫార్ములా 1 రేసింగ్ డ్రైవర్ జీవితంలోని రింగ్‌సైడ్ వీక్షణను అందిస్తుంది.

j168c6v

ఫోటో క్రెడిట్: www.imdb.com

సెన్నా

మా జాబితా నుండి ఈ చిత్రాన్ని దాటవేయడం అనేది మోటార్‌స్పోర్ట్స్ ప్రపంచంలో అయర్టన్ సెన్నా యొక్క సహకారాన్ని మరచిపోయినట్లే అవుతుంది. డాక్యుమెంటరీ అతని జీవితంలో 1984 నుండి 1994లో మరణించే వరకు ప్రయాణిస్తుంది. ఈ అద్భుతమైన చిత్రంలో భాగమైన కనిపించని ఫుటేజీకి మీరు కట్టిపడేస్తారు.

3rbel88o

ఫోటో క్రెడిట్: en.wikipedia.org

మనుగడకు డ్రైవ్ చేయండి

నెట్‌ఫ్లిక్స్‌లో లభించే డ్రైవ్ టు సర్వైవ్, ఉత్పత్తి చేయబడిన అత్యుత్తమ F1 సిరీస్‌లలో ఒకటి. సిరీస్ మొత్తం రేసింగ్ సీజన్‌లో అభిమానులకు ఫార్ములా 1 డ్రైవర్‌లకు తెరవెనుక యాక్సెస్‌ను అందిస్తుంది, ప్రతి ఎపిసోడ్ ప్రస్తుత F1 లైనప్‌లోని ఒక డ్రైవర్‌పై కేంద్రీకృతమై ఉంటుంది. వీక్షకుడిగా, మీరు వారి జీవితాలు, వారి భయాలు మరియు వారిని నడిపించే వాటి గురించిన సంగ్రహావలోకనాలను పొందుతారు.

865dp90o

ఫోటో క్రెడిట్: en.wikipedia.org

0 వ్యాఖ్యలు

మిమ్మల్ని మీరు డై-హార్డ్ ఫార్ములా 1 ఫ్యాన్ అని పిలుచుకుంటే, ఈ ప్రసిద్ధ చలనచిత్రాలు మరియు డాక్యుమెంటరీలను తప్పకుండా చూడండి. ఈ ఫార్ములా 1 చిత్రాలు తప్పనిసరిగా చూడవలసినవి మరియు అభిమానులకు సంపూర్ణ వినోదం!

తాజా కోసం ఆటో వార్తలు మరియు సమీక్షలుcarandbike.comని అనుసరించండి ట్విట్టర్, ఫేస్బుక్మరియు మా సబ్‌స్క్రైబ్ చేయండి YouTube ఛానెల్.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments