Thursday, May 26, 2022
HomeAutoబ్లడ్‌హౌండ్ - ధ్వని వేగం కంటే వేగంగా ప్రయాణించగల కారు

బ్లడ్‌హౌండ్ – ధ్వని వేగం కంటే వేగంగా ప్రయాణించగల కారు


బ్లడ్‌హౌండ్ SSS ల్యాండ్ స్పీడ్ 1,000 mph స్పీడోమీటర్ స్కేల్‌ను బ్రేక్ చేసింది. ఈ కారు అనేక అద్భుతమైన ఫీచర్లు మరియు అధునాతన సాంకేతికతను కలిగి ఉంది. Bloodhound SSC గురించి అన్నింటినీ తెలుసుకోవడానికి చదువుతూ ఉండండి.

బ్లడ్‌హౌండ్ SSC అనేది రాకెట్‌తో నడిచే కారు, ఇది $11 మిలియన్లకు అమ్మకానికి వచ్చింది. ఇది 1000 mph కంటే ఎక్కువ వేగంతో ల్యాండ్ స్పీడ్ రికార్డ్‌ను బద్దలు కొట్టింది. జెట్ ఇంజిన్‌తో కూడిన ఈ కారు సౌండ్ బారియర్‌ను బద్దలు కొట్టగలదు.

ఈ బ్రిటిష్-బిల్డ్ కారు రేసింగ్ కార్ల కోసం టాప్ స్పీడ్ స్కేల్‌లను పునర్నిర్వచించటానికి సిద్ధంగా ఉంది. కాబట్టి, ఈ ఉత్తేజకరమైన కారు గురించి మరింత తెలుసుకోవడానికి మీరు ఆసక్తిగా ఉన్నారా? అలాంటప్పుడు, ఈ జెట్ ఇంజిన్‌తో కూడిన వాహనం గురించి మనకు తెలిసిన ప్రతిదాని గురించి చర్చిద్దాం!

ఎడారి ట్రాక్

ప్రస్తుతం, మేకర్స్ బ్లడ్‌హౌండ్‌ను దక్షిణాఫ్రికాలోని నార్తర్న్ కేప్ ప్రావిన్స్‌లోని ఎడారి ట్రాక్‌కి రవాణా చేశారు. ఈ ఎడారి ట్రాక్‌లో బ్లడ్‌హౌండ్ అనేక రౌండ్ల పరీక్షలకు లోనవుతుంది. ఈ పరీక్షలు బ్రేకింగ్ సిస్టమ్‌లను పరీక్షించడానికి వాహనం యొక్క ఏరోడైనమిక్ ఒత్తిడిని విశ్లేషిస్తాయి. ఈ రోజు వరకు, బ్లడ్‌హౌండ్ 501 mph వేగాన్ని తాకింది.

g3prb86o

ఫోటో క్రెడిట్: wall.alphacoders.com

సంపూర్ణ ఏరోడైనమిక్స్

ఈ సరికొత్త మెరుపు వేగవంతమైన కారు రోల్స్ రాయిస్ EJ200 టర్బోఫాన్ జెట్ ఇంజన్‌తో వస్తుందని తెలిస్తే మీరు ఆశ్చర్యపోతారు. యూరోఫైటర్ టైఫూన్ విమానం కూడా అదే యంత్రాలను ఉపయోగిస్తుంది. ఈ సూపర్‌సోనిక్ కారు ల్యాండ్ స్పీడ్ రికార్డ్‌ను బ్రేక్ చేయడానికి అదనపు రాకెట్ థ్రస్టర్‌ను అందుకుంటుంది. ఏరోడైనమిక్ ఒత్తిడిని నివారించడానికి, తయారీదారులు ఈ కారును వీలైనంత ఇరుకైన మరియు సన్నగా ఉంచడానికి ప్రయత్నించారు.

దీని ల్యాండ్ స్పీడ్ రికార్డ్

మేము బ్లడ్‌హౌండ్ యొక్క ల్యాండ్ స్పీడ్ రికార్డ్ గురించి మాట్లాడే ముందు, ప్రస్తుత సంఖ్యలను చూద్దాం. ప్రస్తుత ల్యాండ్ స్పీడ్ రికార్డ్ 763 mph. ఆండీ గ్రీన్ 1997లో ఈ రికార్డును సాధించారు. ఆసక్తికరంగా, ఆండీ దాని వేగ పరీక్షల కోసం బ్లడ్‌హౌండ్‌ను నడుపుతున్న అభ్యర్థి మరియు దానిపై ల్యాండ్ స్పీడ్ రికార్డ్‌ను సృష్టించడానికి కూడా ప్రయత్నిస్తాడు.

శక్తి

అలాంటి స్పీడ్ లెవెల్ ఉన్న కారుకు కూడా అపారమైన శక్తి అవసరం. Bloodhound 1,000 mph గరిష్ట వేగాన్ని సాధించడానికి మొత్తం 20 టన్నుల థ్రస్ట్ అవసరం. ఈ అసాధారణమైన పటిష్టత సాధారణ యంత్రాలతో రాదు. బ్లడ్‌హౌండ్ యూరోజెట్ EJ200 జెట్ ఇంజిన్‌ను కలిగి ఉండటంలో ఆశ్చర్యం లేదు.

gg18nfq8

ఫోటో క్రెడిట్: www.peakpx.com

ఇంధనం గురించి అన్నీ

ఒక సహేతుకమైన రికార్డ్ ప్రయత్నాన్ని పొందడానికి కారు 60 నిమిషాలలోపు రెండు దిశలలో కొలిచిన మైలును అధిగమించాలని FIA నియమాలు సూచిస్తున్నాయి. ఫలితంగా, వాహనం దాని మొదటి పరుగు ముగింపులో తప్పనిసరిగా పిట్‌స్టాప్‌ను పూర్తి చేయాలి. కాబట్టి, 1,000 mph వేగాన్ని తాకిన తర్వాత, కారు ఆపి, తిరగాలి మరియు ఇంధనం నింపుకోవాలి!

ఆగుతోంది

బ్లడ్‌హౌండ్ సాధారణ కారు కాదు. సహజంగానే, దాని ఇంధన అవసరాలు కూడా భిన్నంగా ఉంటాయి. 800 L హై టెస్ట్ పెరాక్సైడ్‌ను సరఫరా చేసే కారు రాకెట్ ఆక్సిడైజర్ పంప్‌ను సహాయక పవర్ యూనిట్ నడుపుతుంది. ఈ సంఖ్యలు సెకనుకు 40 Lకు సమానం. ఈ సహాయక పవర్ యూనిట్ 55bhp జాగ్వార్ సూపర్ఛార్జ్డ్ V8 ఇంజన్ అని మీరు తెలుసుకోవాలి.

ds5190గ్రా

ఫోటో క్రెడిట్: www.peakpx.com

0 వ్యాఖ్యలు

Bloodhound SSC అనేది పరిపూర్ణమైన ఆవిష్కరణ, అత్యుత్తమ సాంకేతికత మరియు ప్రపంచ-స్థాయి ఇంజనీరింగ్. ఈ మెరుపు వేగవంతమైన కారు గురించి మీ ఆలోచనలు ఏమిటి?

తాజా కోసం ఆటో వార్తలు మరియు సమీక్షలుcarandbike.comని అనుసరించండి ట్విట్టర్, ఫేస్బుక్మరియు మా సబ్‌స్క్రైబ్ చేయండి YouTube ఛానెల్.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments