Saturday, May 21, 2022
HomeAutoమీరు క్రీడ గురించి తెలుసుకోవలసినవన్నీ

మీరు క్రీడ గురించి తెలుసుకోవలసినవన్నీ


WRC పనిచేసే విధానం యొక్క లోతైన అవలోకనం.

ర్యాలీ అనేది ఒక రకమైన మోటార్‌స్పోర్ట్, ఇక్కడ డ్రైవర్లు గడియారంతో పోటీపడతారు. మరియు ఇది మీరు ఇంతకు ముందు చూసిన వాటికి భిన్నంగా ఉంది. ఇది ఫార్ములా 1 నుండి భిన్నమైన ప్రధాన అంశాలలో ఒకటి, డ్రైవర్లు ఒకరితో ఒకరు నేరుగా పోటీపడరు; బదులుగా, వారు గడియారానికి వ్యతిరేకంగా పోటీ చేస్తారు. విపరీతమైన పోటీ, ప్రపంచ ర్యాలీ ఛాంపియన్‌షిప్ (WRC) ప్రపంచంలోని ప్రముఖ తయారీదారులలో కొన్నింటిని కలిగి ఉంది. మరియు వాస్తవానికి, గ్రహం మీద అత్యుత్తమ డ్రైవర్లు. కానీ రేసింగ్ వెనుక ఎల్లప్పుడూ ప్రతి బృందం పర్యవేక్షిస్తున్న హైటెక్ అధునాతన ఆపరేషన్ ఉంటుంది. WRC యొక్క పూర్తి అవలోకనం ఇక్కడ ఉంది.

కార్లు

sdu8bs0g

ఫోటో క్రెడిట్: en.wikipedia.org

హ్యుందాయ్ షెల్ మోబిస్, హ్యుందాయ్ 2సి కాంపిటీషన్, ఎమ్-స్పోర్ట్ ఫోర్డ్ మరియు టయోటా గజూ రేసింగ్ అనే నాలుగు జట్లు మాత్రమే WRCలో పోటీపడుతున్నాయి. ప్రతి బృందం బహుళ డ్రైవర్ భాగస్వామ్యాలను కలిగి ఉంటుంది మరియు ఈ రేసర్లు నడిపే కార్లు అన్నీ వీధి వాహనాలకు ప్రత్యేకంగా సవరించిన సంస్కరణలు. హ్యుందాయ్ i20లను రేస్ చేస్తున్నప్పుడు, Toyota Gazoo Yarisని రేస్ చేస్తుంది. ర్యాలీ స్పెసిఫికేషన్‌ల ప్రకారం అవన్నీ సరిదిద్దబడ్డాయి. ప్రాథమిక నియమాలలో 380 హార్స్‌పవర్, ఆరు-స్పీడ్ గేర్‌బాక్స్, ఫోర్-వీల్ డ్రైవ్ మరియు కనిష్ట బరువు 1,190kgs ఉన్నాయి. 2022 ఈ కార్ల 1.6L టర్బోచార్జ్డ్ ఇంజన్‌లకు హైబ్రిడ్ డ్రైవ్‌ట్రెయిన్‌లను అమర్చిన మొదటి సంవత్సరం. బెస్పోక్ ఏరోడైనమిక్ ప్యాకేజీలు కూడా ర్యాలీ సెటప్‌లో భాగంగా ఉన్నాయి.

ట్రాక్‌లు

c3v6s01g

ఫోటో క్రెడిట్: en.wikipedia.org

అనేక రకాల రేసింగ్ వేదికలు ప్రపంచ ర్యాలీ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో భాగంగా ఉన్నాయి. ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న అన్ని రకాల భూభాగాలు మరియు వాతావరణంపై డ్రైవర్లు తమ నైపుణ్యాలను పరీక్షించుకునే వాస్తవం పోటీని మరింత ఆసక్తికరంగా చేస్తుంది. కొన్ని రేసులు డర్ట్ ట్రాక్‌లపై జరుగుతుండగా, కొన్ని తారురోడ్డుపై జరుగుతాయి మరియు కొన్నింటికి మంచుతో కూడిన పరిస్థితుల్లో డ్రైవింగ్ అవసరం.

అసలైన రేసింగ్

a1cub9pg

ఫోటో క్రెడిట్: en.wikipedia.org

ప్రతి ఈవెంట్ వద్ద, స్థానిక ప్రాంతంలో బహుళ మార్గాలు ఏర్పాటు చేయబడ్డాయి. ఇవి 3 కి.మీ నుండి 35 కి.మీ పొడవు వరకు ఎక్కడైనా మారవచ్చు. ర్యాలీ రేసింగ్ గురించి మీరు అర్థం చేసుకోవలసిన ప్రధాన విషయం ఏమిటంటే ఇది దశల్లో జరుగుతుంది. స్టేజ్ అనేది ప్రతి జట్టు వారాంతంలో నడిచే సింగిల్ టైమ్ ట్రయల్. ప్రతి కారు ఒక్కో రూట్‌లో కనీసం రెండుసార్లు వేర్వేరు దశల్లో పడుతుంది. వారు ఒకే రోజులో రెండుసార్లు ఒక మార్గాన్ని నడపగలరు. ప్రతి రోజును ‘కాలు’గా సూచిస్తారు.

గెలుపు ప్రమాణాలు

lpgj037g

ఫోటో క్రెడిట్: www.wrc.com

డ్రైవర్ ఒక దశను పూర్తి చేసిన సమయం నమోదు చేయబడుతుంది. మరియు ప్రతిసారీ మునుపటి దశకు జోడించబడుతుంది. వారాంతం ముగింపులో, మీరు ప్రతి డ్రైవర్ యొక్క సంచిత సమయాన్ని పొందుతారు. అయితే, విషయాలు ఎల్లప్పుడూ అంత సులభం కాదు. ఇది తరచుగా జరిగే విధంగా, వివిధ జరిమానాలు ఆ సమయాల్లో మార్పులకు దారితీస్తాయి. మూలలను కత్తిరించడం, నిర్దిష్ట మరమ్మతులు చేయడం మొదలైనవాటికి వీటిని వర్తింపజేయవచ్చు. తర్వాత తక్కువ సమయం ఉన్న వ్యక్తి విజేత. ఫార్ములా 1 వలె, ప్రతి రేస్ వారాంతంలో WRCలో పాయింట్లు ఇవ్వబడతాయి మరియు ఇవి వార్షిక ఛాంపియన్‌ను నిర్ణయిస్తాయి.

కో-డ్రైవర్

vfb5deb

ఫోటో క్రెడిట్: www.wrc.com

మీరు ప్రపంచ ర్యాలీ ఛాంపియన్‌షిప్‌ని వీక్షించినట్లయితే, మీరు సహ-డ్రైవర్ల పని గురించి ఖచ్చితంగా ఆశ్చర్యపోతారు. ర్యాలీ డ్రైవర్లు ట్రాక్‌లోని ప్రతి మలుపు మరియు మలుపును గుర్తుంచుకోలేరు కాబట్టి అవి ఉనికిలో ఉన్నాయి. ప్రయాణీకుల సీటులో సహ-డ్రైవర్ కూర్చుని, ర్యాలీ అంతటా డ్రైవర్‌ను నిర్దేశిస్తాడు, కాబట్టి డ్రైవర్ కారు వేగాన్ని సిద్ధం చేయవచ్చు మరియు సరైన గేర్‌లను కనుగొనవచ్చు. సహ-డ్రైవర్ రేసుకు ముందు ప్రాక్టీస్ సెషన్‌ల సమయంలో తయారు చేయబడిన “పేస్ నోట్స్” నుండి చదువుతుంది.

0 వ్యాఖ్యలు

ప్రపంచ ర్యాలీ ఛాంపియన్‌షిప్‌ను అర్థం చేసుకోవడం ప్రారంభించడానికి మీరు తెలుసుకోవలసిన అన్ని విషయాలు. మీరు దీన్ని ఇప్పుడే చూడటం ప్రారంభించవచ్చు మరియు మీరు మరిన్ని రేసులను అనుభవించినందున చక్కటి వివరాలు మీకు స్పష్టంగా కనిపిస్తాయి.

తాజా కోసం ఆటో వార్తలు మరియు సమీక్షలుcarandbike.comని అనుసరించండి ట్విట్టర్, ఫేస్బుక్మరియు మా సబ్‌స్క్రైబ్ చేయండి YouTube ఛానెల్.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments