Saturday, May 28, 2022
HomeSportsయూరోపియన్ ఛాంపియన్స్ చెల్సియాకు వ్యతిరేకంగా లిల్లే "పార్టీ పూపర్స్"గా ఉండాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది

యూరోపియన్ ఛాంపియన్స్ చెల్సియాకు వ్యతిరేకంగా లిల్లే “పార్టీ పూపర్స్”గా ఉండాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది


ప్రస్తుత యూరోపియన్ ఛాంపియన్‌లకు వ్యతిరేకంగా “పార్టీ పూపర్స్” పాత్రను పోషించాలనే ఆశతో ఈ వారం చెల్సియాతో తలపడేందుకు లిగ్ 1లో మధ్య టేబుల్‌పై కూర్చున్న లిల్లే జట్టు లండన్‌కు వెళ్లింది, వారి కోచ్ జోసెలిన్ గౌర్వెన్నెక్ AFPకి చెప్పారు. ఇటీవలి క్లబ్ ప్రపంచ కప్ విజేతలు చెల్సియా వారి ఛాంపియన్స్ లీగ్ చివరి-16 టైలో లిల్లేను ఓడించడానికి భారీ ఫేవరెట్‌గా ఉంది, థామస్ తుచెల్ జట్టు గత సీజన్ ఫైనల్‌లో మాంచెస్టర్ సిటీని ఓడించి గెలిచిన టైటిల్‌ను నిలుపుకోవాలని చూస్తోంది. 2006/07 తర్వాత మొదటిసారిగా యూరప్‌లోని ఎలైట్ క్లబ్ పోటీలో చివరి 16కి చేరుకోవడం ద్వారా లిల్లే ఇప్పటికే అంచనాలను మించిపోయింది మరియు మొదటి లెగ్‌లో ఇంగ్లీష్ ఛానెల్‌కి అవతలి వైపు చిన్న ట్రిప్ చేస్తున్నందున, వారి లక్ష్యం తిరిగి రావడానికి సజీవంగా కట్టుకోండి.

“మేము పోటీదారులం కాబట్టి మేము చెల్సియా యొక్క స్పారింగ్ భాగస్వాములుగా ఉండటానికి అక్కడకు వెళ్లము, అది ఖచ్చితంగా ఉంది,” అని గౌర్వెన్నెక్ చెప్పారు.

“వారు గొప్ప జట్టు కానీ కప్ మ్యాచ్‌లలో ఎల్లప్పుడూ ఆశ్చర్యకరమైనవి ఉంటాయి మరియు మేము ఈ ఛాంపియన్స్ లీగ్ ప్రచారాన్ని ప్రారంభించినప్పటి నుండి మేము పార్టీ పూపర్‌లుగా ఉండాలనుకుంటున్నాము.”

ఫ్రాన్స్‌కు ఉత్తరాన ఉన్న జట్టు గత సీజన్‌లో స్టార్-స్టడెడ్ ప్యారిస్ సెయింట్-జర్మైన్ కంటే ముందు ఫ్రెంచ్ టైటిల్‌ను గెలుచుకోవడం ద్వారా పెద్ద కలత చెందింది మరియు వారు తమ ఛాంపియన్స్ లీగ్ విభాగంలో ఆస్ట్రియన్ ఛాంపియన్‌లు సాల్జ్‌బర్గ్, సెవిల్లా మరియు వోల్ఫ్స్‌బర్గ్‌లపై అగ్రస్థానంలో నిలిచారు.

అయినప్పటికీ, వారు ఈ సీజన్‌లో మూడింట రెండు వంతుల వరకు ఫ్రెంచ్ టాప్ ఫ్లైట్‌లో 11వ స్థానంలో ఉన్నారు, ఛాంపియన్స్ లీగ్‌కు అర్హత సాధించిన మొదటి మూడు స్థానాలతో పోడియంపై తొమ్మిది పాయింట్లు దూసుకెళ్లారు.

స్క్వాడ్ బలహీనపడింది

గత సీజన్ తర్వాత నైస్‌కు బయలుదేరిన టైటిల్ విజేత కోచ్ క్రిస్టోఫ్ గాల్టియర్ నుండి Gourvennec ఎల్లప్పుడూ భారీ సవాలును ఎదుర్కొన్నాడు.

ఈ ప్రచారం ప్రారంభం కావడానికి ముందు వారు ఫ్రెంచ్ అంతర్జాతీయ గోల్ కీపర్ మైక్ మైగ్నాన్‌ను AC మిలన్‌కు మరియు మిడ్‌ఫీల్డర్ బౌబకరే సౌమరేను లీసెస్టర్ సిటీకి కోల్పోయారు మరియు జనవరిలో వింగర్ జోనాథన్ ఐకోన్ — ఫ్రాన్స్‌చే నాలుగు సార్లు క్యాప్ చేయబడింది — ఫియోరెంటినాకు విక్రయించబడింది.

లిల్లే ఛాంపియన్స్ లీగ్‌లో పరుగు ద్వారా మిలియన్ల కొద్దీ సంపాదించినప్పటికీ, ఆర్థిక ఇబ్బందులతో కూడిన క్లబ్, అయితే ప్రపంచ ఫుట్‌బాల్‌లోని అత్యంత శక్తివంతమైన జట్లలో ఒకదానితో వారు రెండు కాళ్లతో మైదానంలో పోటీ పడగలరని గౌర్వెన్నెక్ భావిస్తోంది.

ఛాంపియన్స్ లీగ్ సెమీ-ఫైనల్‌కు చేరిన నాంటెస్ జట్టులో క్లాడ్ మాకెలేల్‌తో కలిసి ఆడిన 49 ఏళ్ల 49 ఏళ్ల అతను “మేము ఒత్తిడిని నిరోధించాల్సిన అవసరం ఉంది, ముఖ్యంగా మొదటి లెగ్‌లో తిరిగి రావడానికి మాకు అవకాశం ఉంది. 1996లో జువెంటస్ చేతిలో ఓడిపోవడానికి ముందు.

మంగళవారం నాటి మ్యాచ్ తర్వాత రెండో లెగ్ మార్చి 16న లిల్లీస్ స్టేడ్ పియర్-మౌరోయ్‌లో జరుగుతుంది.

“మేము అవకాశాలను సృష్టించడానికి ప్రయత్నించాలి, కానీ మేము నిజంగా ఉన్నత స్థాయిలో ఉండాలి మరియు మా ఆటను పెంచుకోవాలి.”

గత మూడు ఛాంపియన్స్ లీగ్ గ్రూప్ గేమ్‌లలో మూడు గోల్స్‌తో సహా 16 గోల్స్‌తో లిల్లే ఈ సీజన్‌లో ప్రేరణ కోసం కెనడియన్ స్ట్రైకర్ జోనాథన్ డేవిడ్ వైపు మొగ్గు చూపాడు.

అయినప్పటికీ, అతను 2022లో అస్సలు స్కోర్ చేయలేదు, అయితే వెటరన్ టర్కిష్ స్ట్రైకర్ బురాక్ యిల్మాజ్ గత సీజన్‌లో తన ఫామ్‌ను తిరిగి కనుగొనడంలో చాలా కష్టపడ్డాడు మరియు ఈ క్యాలెండర్ సంవత్సరంలో కూడా నెట్‌ను కనుగొనలేకపోయాడు.

పోర్చుగల్ మిడ్‌ఫీల్డర్ రెనాటో సాంచెస్ ఆడగలడా అని కూడా ఎదురుచూస్తున్న గౌర్వెన్నెక్, లిల్లే PSGతో సమావేశాలకు వెళ్లే విధంగానే గేమ్‌ను సంప్రదించాలని అభిప్రాయపడ్డారు.

2018 నుండి డిసెంబర్ 2020 వరకు తుచెల్ కోచ్‌గా ఉన్న ఖతార్ యాజమాన్యంలోని క్లబ్, గత ఆగస్టులో ఫ్రాన్స్ సీజన్-ఓపెనింగ్ ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీలో లిల్లే చేతిలో ఓడిపోయింది మరియు అక్టోబర్‌లో పారిస్‌లో 2-1తో గెలవడానికి వెనుక నుండి రావాల్సి వచ్చింది.

అయితే, ఈ నెల ప్రారంభంలో లిల్లేలో PSG 5-1తో గెలిచింది.

లారెంట్ బ్లాంక్ మరియు రాబర్ట్ పైర్స్ వంటి వారితో కలిసి 1999 UEFA కప్ ఫైనల్‌లో మార్సెయిల్ కోసం ఆడిన గౌర్వెన్నెక్, “మేము పటిష్టంగా ఉండాలి, బాగా రక్షించుకోవాలి మరియు బంతిని తిరిగి గెలుచుకున్నప్పుడు దానిని పట్టుకోవాలి” అని చెప్పాడు.

పదోన్నతి పొందింది

“ఇది పారిస్‌తో మా మ్యాచ్‌ల మాదిరిగానే ఉంటుంది, దానిలో మనం ఆధీనంలో ఉంచుకోవడానికి ప్రయత్నించాలి, మన ప్రత్యర్థులను పరుగులు పెట్టేలా చేయాలి మరియు మేము ఆట యొక్క టెంపోను శాంతపరిచే స్పెల్‌లను కలిగి ఉండాలి, ఎందుకంటే మేము బంతిని వెంబడించలేము. సమయం.”

(ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)

ఈ వ్యాసంలో ప్రస్తావించబడిన అంశాలు

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments