Thursday, May 26, 2022
HomeLatest Newsరష్యా-ఉక్రెయిన్ సంక్షోభం: ఉక్రెయిన్ రష్యాపై ఆంక్షలు కోరుతోంది, కైవ్‌ను చుట్టుముట్టాలని పుతిన్ యోచిస్తున్నట్లు UK తెలిపింది.

రష్యా-ఉక్రెయిన్ సంక్షోభం: ఉక్రెయిన్ రష్యాపై ఆంక్షలు కోరుతోంది, కైవ్‌ను చుట్టుముట్టాలని పుతిన్ యోచిస్తున్నట్లు UK తెలిపింది.


రష్యా-ఉక్రెయిన్ సంక్షోభం: ఉక్రెయిన్ రష్యాపై ఆంక్షలు కోరుతోంది, కైవ్‌ను చుట్టుముట్టాలని పుతిన్ యోచిస్తున్నట్లు UK తెలిపింది.

రష్యా మరియు బెలారస్ మధ్య సంయుక్త సైనిక కసరత్తులు జరుగుతున్నప్పుడు ఒక హెలికాప్టర్ సైనికులపైకి ఎగురుతుంది. (రాయిటర్స్)

యురోపియన్ యూనియన్ రష్యాపై ఆంక్షలు విధించాలని ఉక్రెయిన్ డిమాండ్ చేసింది, ఇది యుద్ధాన్ని నిరోధించాలని కోరుకోవడంలో తీవ్రంగా ఉందని చూపించింది. UK ప్రధాన మంత్రి బోరిస్ జాన్సన్, అదే సమయంలో, రష్యా “1945 నుండి ఐరోపాలో అతిపెద్ద యుద్ధాన్ని” ప్లాన్ చేస్తోంది.

రష్యా-ఉక్రెయిన్ సంక్షోభంపై తాజా పరిణామాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి:

  1. EU నాయకులను కలవడానికి బ్రస్సెల్స్‌కు వచ్చిన ఉక్రెయిన్ విదేశాంగ మంత్రి డిమిట్రో కులేబా మాట్లాడుతూ, “యురోపియన్ యూనియన్ రష్యాకు స్పష్టమైన సందేశాలను పంపడానికి ఇప్పుడు చాలా నిర్ణయాలు తీసుకోవచ్చు, దాని తీవ్రతను సహించబోమని మరియు ఉక్రెయిన్ తనపై ఉండబోదని స్వంతం.”

  2. కానీ EU యొక్క విదేశాంగ విధాన చీఫ్ జోసెప్ బోరెల్ తక్షణ ఆంక్షల ఆలోచనను తిరస్కరించినట్లు కనిపించాడు, అతను ఇప్పటికీ దౌత్యానికి స్థలాన్ని చూశానని చెప్పాడు. కులేబాకు కొద్దిసేపటి ముందు మాట్లాడుతూ, బోరెల్ విలేకరులతో మాట్లాడుతూ, “క్షణం వచ్చినప్పుడు” ఆంక్షలను అంగీకరించడానికి అసాధారణమైన EU సమావేశాన్ని ఏర్పాటు చేస్తానని చెప్పారు.

  3. సరిహద్దు వెంబడి మాస్కో సైన్యం ఏర్పాటుపై సంక్షోభాన్ని పరిష్కరించడానికి “దౌత్యపరమైన ఆశ”గా US అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ మరియు రష్యా నాయకుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ మధ్య ఒక శిఖరాగ్ర సమావేశాన్ని ఫ్రాన్స్ ప్రతిపాదించిన కొన్ని గంటల తర్వాత ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు.

  4. ఫ్రెంచ్ అధ్యక్షుడు ఇమ్మాన్యుయేల్ మాక్రాన్ ఆదివారం ఇరువురు నాయకులతో జరిపిన చర్చల తరువాత, మాస్కో ఉక్రెయిన్‌పై దాడి చేయనంత కాలం, పుతిన్‌తో సమావేశానికి బిడెన్ సూత్రప్రాయంగా అంగీకరించినట్లు వైట్ హౌస్ తెలిపింది.

  5. అయితే, క్రెమ్లిన్ అది అని చెప్పింది శిఖరాగ్ర సమావేశాన్ని నిర్వహించడానికి చాలా తొందరగా ఉంది పుతిన్ మరియు బిడెన్ మధ్య. క్రెమ్లిన్ ప్రతినిధి డిమిత్రి పెస్కోవ్ విలేఖరులతో మాట్లాడుతూ అధ్యక్ష శిఖరాగ్ర సమావేశానికి సంబంధించి “స్థిరమైన ప్రణాళికలు లేవు”. “దేశాధినేతలు సముచితమని భావిస్తే సమావేశం సాధ్యమే,” అన్నారాయన.

  6. పాశ్చాత్య దేశాలు ఇటీవలి వారాల్లో ఉక్రెయిన్ సమీపంలో రష్యన్ దళాలను నిర్మించడం అనేది దాడికి నాంది అని భయపడుతున్నాయి మరియు ఇది మాస్కోకు వ్యతిరేకంగా “భారీ” ఆంక్షలను ప్రేరేపిస్తుందని చెప్పారు. రష్యా దాడి చేయడానికి ఎటువంటి ప్రణాళికలను తిరస్కరించింది కానీ భారీ భద్రతా హామీలను కోరుకుంటుంది.

  7. అంతకుముందు, UK ప్రధాన మంత్రి బోరిస్ జాన్సన్ BBCతో మాట్లాడుతూ, ఉక్రెయిన్ రాజధాని కైవ్‌ను చుట్టుముట్టే దాడిని రష్యా ప్రారంభించాలని భావిస్తున్నట్లు ఇంటెలిజెన్స్ ఇన్‌పుట్‌లు ఉన్నాయని చెప్పారు. మ్యూనిచ్ సెక్యూరిటీ కాన్ఫరెన్స్ తర్వాత ఆయన మాట్లాడుతూ, “మానవ జీవితంలోని భారీ వ్యయాన్ని ప్రజలు అర్థం చేసుకోవాలి.

  8. రష్యా విదేశాంగ మంత్రి సెర్గీ లావ్రోవ్ గురువారం US విదేశాంగ మంత్రి ఆంటోనీ బ్లింకెన్‌తో షెడ్యూల్ చర్చలకు ముందు సోమవారం తరువాత తన ఫ్రెంచ్ కౌంటర్ జీన్-వైవ్స్ లే డ్రియన్‌తో టెలిఫోన్ ద్వారా మాట్లాడాలని భావిస్తున్నారు.

  9. మాస్కో మరియు పశ్చిమ దేశాల మధ్య ఉక్రెయిన్‌పై భయంకరమైన రష్యా దాడి మరియు ఉక్రేనియన్ సరిహద్దుల చుట్టూ మాస్కో దళాలను పెద్ద ఎత్తున నిర్మించడంపై వారాలుగా ఉద్రిక్తతలు పెరుగుతున్నాయి. ఉక్రెయిన్‌పై దాడి చేసేందుకు దాదాపు 1.6 లక్షల మంది రష్యా సైనికులు సిద్ధంగా ఉన్నారని పాశ్చాత్య నిఘా సంస్థలు పేర్కొన్నాయి.

  10. తూర్పు ఉక్రెయిన్‌లోని వేర్పాటువాద-నియంత్రిత ప్రాంతాల నాయకులు ఉక్రెయిన్ సైన్యంతో ముందు వరుసలో ఉద్రిక్తతలు పెరగడానికి కారణమని పేర్కొంటూ గత వారం పౌరులను రష్యాకు వెళ్లిపోవాలని ఆదేశించారు.

.


#రషయఉకరయన #సకషభ #ఉకరయన #రషయప #ఆకషల #కరతద #కవన #చటటమటటలన #పతన #యచసతననటల #తలపద

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments