Monday, May 23, 2022
HomeInternationalUK ఒక వారంలో మూడవ తుఫాను తాకింది, "తీవ్ర అంతరాయాలు" హెచ్చరిక

UK ఒక వారంలో మూడవ తుఫాను తాకింది, “తీవ్ర అంతరాయాలు” హెచ్చరిక


UK ఒక వారంలో మూడవ తుఫాను తాకింది, “తీవ్ర అంతరాయాలు” హెచ్చరిక

తుఫాను ఫ్రాంక్లిన్ ల్యాండ్ ఫాల్ కంటే ముందు ఫ్రాన్స్ తీరంలో అలలు కనిపిస్తున్నాయి. AFP

ఫ్రాంక్లిన్ తుఫాను సోమవారం దేశాన్ని తాకడంతో బ్రిటన్‌లో భారీ తరలింపు కార్యకలాపాలు కొనసాగుతున్నాయి. ఇది ఒక వారంలో బ్రిటన్‌ను తాకిన మూడవ తుఫాను మరియు శక్తివంతమైన యునిస్ లక్షలాది మందిని కరెంటు లేకుండా విడిచిపెట్టిన రోజుల తర్వాత వస్తుంది. వార్తా సంస్థ రాయిటర్స్ ప్రకారం, ఆ తుఫాను కారణంగా 1.5 లక్షల బ్రిటిష్ కుటుంబాలు ఇప్పటికీ గ్రిడ్‌కు దూరంగా ఉన్నాయి.

ఫ్రాంక్లిన్ తుఫాను దేశం గుండా వెళుతున్నందున అధికారులు “తీవ్రమైన అంతరాయాలు” గురించి హెచ్చరించారు. ఉత్తర ఐర్లాండ్‌లో వరదలు సంభవించాయి మరియు యార్క్‌షైర్ మరియు మాంచెస్టర్‌లోని ప్రజలు భద్రత కోసం తమ ఇళ్లను వదిలి వెళ్ళవలసి వచ్చింది.

UK యొక్క మెట్ ఆఫీస్ ట్విట్టర్‌లో ఇలా పేర్కొంది, “తుఫాను ఆదివారం మరియు సోమవారాల్లో UKలో బలమైన గాలులు మరియు భారీ వర్షం కురిసే అవకాశం ఉంది. అంబర్ వాతావరణ హెచ్చరిక జారీ చేయబడిన ఉత్తర ఐర్లాండ్‌లో బలమైన గాలులు వీస్తాయి.

అంబర్ హెచ్చరిక అంటే చాలా బలమైన గాలుల స్పెల్. శక్తివంతమైన తుఫాను దానితో పాటు భారీ వర్షాన్ని తెస్తుంది కాబట్టి వాతావరణ శాఖ ఏమి ఆశించవచ్చనే జాబితాను కూడా ఇచ్చింది. ఎగిరే శిధిలాలు ప్రమాదానికి గురయ్యే అవకాశం ఉంది మరియు గాయాలకు దారితీయవచ్చు, భవనాలు మరియు చెట్లకు నష్టం వాటిల్లుతుందని అంచనా వేయబడింది, ఇది ఎక్కువ దూరం రహదారి ప్రయాణాలకు దారి తీస్తుంది మరియు రైలు, విమాన మరియు ఫెర్రీ సేవలను రద్దు చేస్తుందని వాతావరణ కార్యాలయం తెలిపింది.

వేల్స్, నార్తర్న్ ఐర్లాండ్, ఇంగ్లండ్‌లోని చాలా భాగం మరియు నైరుతి స్కాట్లాండ్‌లోని కొన్ని ప్రాంతాలకు ఎల్లో వార్నింగ్‌ను విధించినట్లు వాతావరణ కార్యాలయం తెలిపింది.

ఆదివారం రాత్రి ఎన్విరాన్‌మెంట్ ఏజెన్సీ నార్త్ వెస్ట్ ట్వీట్ చేసిన వీడియో, ఇళ్లను రక్షించడానికి మెర్సీ నుండి డిడ్స్‌బరీ బేసిన్‌కు వరద గేట్లు తెరిచినట్లు చూపించింది.

ప్రభావిత ప్రాంతాల్లో రైలు సేవలను నిర్వహించే అధికారులు ప్రజలు ప్రయాణించవద్దని “కఠినంగా సిఫార్సు చేసారు”.

“ఈరోజు ప్రయాణం చేయవద్దని మేము గట్టిగా సిఫార్సు చేస్తున్నాము. గత వారంలో సంభవించిన తుఫానులు మౌలిక సదుపాయాలను పరీక్షించాయి మరియు ఈరోజు స్టార్మ్ ఫ్రాంక్లిన్‌తో, మా నెట్‌వర్క్‌లో మేము తీవ్ర అంతరాయం కలిగి ఉంటాము, ”అబెర్‌డీన్ నుండి బర్మింగ్‌హామ్ మరియు సౌత్ వెస్ట్ వరకు సేవలను నడుపుతున్న క్రాస్‌కంట్రీ ట్రైన్స్ ట్విట్టర్‌లో తెలిపింది.

గత వారం, భీకరమైన అట్లాంటిక్ తుఫాను యునిస్ బ్రిటన్‌కు 122 mph (196 kph) వేగంతో రికార్డు గాలులను తీసుకువచ్చింది, ముగ్గురు వ్యక్తులు మరణించారు మరియు విస్తృత అంతరాయం కలిగించారు. ఐర్లాండ్, బెల్జియం మరియు నెదర్లాండ్స్‌లో కనీసం ఆరు మరణాలు నమోదయ్యాయి.

యునిస్‌కు ముందు, ఈ ప్రాంతం డడ్లీ తుఫానుతో దెబ్బతిన్నది. నవంబర్‌లో ఈశాన్య ఇంగ్లాండ్ మరియు తూర్పు స్కాట్‌లాండ్‌ను తుఫాను తాకినప్పుడు దాదాపు 1 మిలియన్ గృహాలు విద్యుత్‌ను కోల్పోయాయి.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments