Wednesday, May 25, 2022
HomeLatest Newsఉక్రెయిన్ నుండి ఎయిరిండియా విమానం స్వదేశానికి రావడంతో ప్రయాణికులు హర్షం వ్యక్తం చేస్తున్నారు

ఉక్రెయిన్ నుండి ఎయిరిండియా విమానం స్వదేశానికి రావడంతో ప్రయాణికులు హర్షం వ్యక్తం చేస్తున్నారు


ఉక్రెయిన్ నుండి ఎయిరిండియా విమానం స్వదేశానికి రావడంతో ప్రయాణికులు హర్షం వ్యక్తం చేస్తున్నారు

ఉక్రెయిన్ నుంచి భారతీయులను తీసుకొచ్చిన ఎయిర్ ఇండియా విమానం ఈ రాత్రి ఢిల్లీలో ల్యాండ్ అయింది

న్యూఢిల్లీ:

ఉక్రెయిన్ నుండి దాదాపు 240 మంది ప్రయాణికులతో కూడిన ప్రత్యేక ఎయిర్ ఇండియా విమానం ఈ రాత్రి ఢిల్లీలో ల్యాండ్ అయినట్లు వార్తా సంస్థ పిటిఐ నివేదించింది. బోయింగ్ 787 విమానం ఉక్రెయిన్ రాజధాని కైవ్ నుండి సాయంత్రం 6 గంటలకు బయలుదేరి అర్ధరాత్రి ఢిల్లీకి చేరుకుంది.

వార్తా సంస్థ ANI ట్వీట్ చేసిన విజువల్స్‌లో, విమానం దేశ రాజధానిలో ల్యాండ్ అయినప్పుడు ప్రయాణీకులు ఉత్సాహంగా, చప్పట్లు కొడుతూ, విజయ చిహ్నాన్ని చూపిస్తున్నారు.

ఉక్రెయిన్‌లోని రెండు వేర్పాటువాద ప్రాంతాలను స్వతంత్ర దేశాలుగా గుర్తించిన అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ రష్యాతో పెరుగుతున్న ఉద్రిక్తతల మధ్య వేలాది మంది భారతీయులు ఉక్రెయిన్ నుండి స్వదేశానికి తిరిగి వెళ్లడానికి వేచి ఉన్నారు.

ఉక్రెయిన్‌కు విమానాలు నడిపే ఆలోచన లేదని విస్తారా సీఈవో వినోద్ కన్నన్ మంగళవారం తెలిపారు. “ఈ సమయంలో, విమాన పరిమితులు మరియు ఇతర కారణాల వల్ల మేము ఉక్రెయిన్‌కు విమానాలను ప్లాన్ చేయడం లేదు” అని ఆయన వార్తా సంస్థ PTI కి చెప్పారు.

ఇటీవలే టాటా గ్రూప్ కొనుగోలు చేసిన ఎయిర్ ఇండియా, COVID-19 లాక్‌డౌన్ పూర్తిగా అమలులో ఉన్నప్పుడు భారతీయులను స్వదేశానికి రప్పించడానికి అనేక “వందే భారత్” మిషన్లను ఎగుర వేసింది.

కొన్ని ఇతర భారతీయ విమానయాన సంస్థలు డిమాండ్‌ను బట్టి ఉక్రెయిన్‌కు విమానాలను నడిపే అవకాశం ఉందని పౌర విమానయాన మంత్రిత్వ శాఖ అధికారి పిటిఐకి తెలిపారు.

ఉక్రెయిన్‌లో నివసిస్తున్న విద్యార్థులతో సహా తమ పౌరులు తూర్పు ఐరోపా దేశంలో ఉండడం “అవసరమని భావించకపోతే” తిరిగి రావాలని భారతదేశం అభ్యర్థించింది. ఉక్రెయిన్‌లోని భారత రాయబార కార్యాలయం, రష్యా దాడి చేసే అవకాశం ఉన్నందున ఉద్రిక్తతల మధ్య భారతీయ పౌరులు దేశం నుండి బయలుదేరడానికి అందుబాటులో ఉన్న ఏదైనా వాణిజ్య లేదా చార్టర్ విమానాల కోసం వెతకాలని పేర్కొంది.

సమాచారం మరియు సహాయం అవసరమైన ఉక్రెయిన్‌లోని భారతీయులు విదేశీ వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖను లేదా ప్రత్యేక నియంత్రణ గదిని ఏర్పాటు చేసిన MEAని కూడా సంప్రదించవచ్చు. ఈ వారం ప్రారంభంలో ప్రజలకు విమాన టిక్కెట్లు లభించడం లేదని వార్తలు వచ్చాయి. లో భారత రాయబార కార్యాలయం ఉక్రెయిన్‌లో 24 గంటల హెల్ప్‌లైన్ ఉంది.

ఉక్రెయిన్‌లో పరిస్థితి చాలా ప్రమాదకరంగా కొనసాగుతోంది. రష్యా చట్టసభ సభ్యులు ఈరోజు అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్‌కు విదేశాలలో బలగాలను మోహరించడానికి గ్రీన్ లైట్ ఇచ్చారు, ప్రపంచవ్యాప్త వ్యతిరేకత ఉన్నప్పటికీ ఉక్రెయిన్‌లోకి సైన్యాన్ని పంపడానికి రష్యా నాయకుడు మార్గం సుగమం చేసారు.

రష్యా ఎగువ సభ, ఫెడరేషన్ కౌన్సిల్ యొక్క ఏకగ్రీవ ఆమోదం, మిస్టర్ పుతిన్ ఇప్పుడు స్వతంత్రంగా మాస్కోచే గుర్తించబడిన రెండు విడిపోయిన ఉక్రేనియన్ ప్రాంతాలకు మరియు ఉక్రెయిన్‌లోని ఇతర ప్రాంతాలకు “శాంతి పరిరక్షకులను” మోహరించడానికి అనుమతిస్తుంది.

.


#ఉకరయన #నడ #ఎయరడయ #వమన #సవదశనక #రవడత #పరయణకల #హరష #వయకత #చసతననర

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments