Wednesday, May 25, 2022
HomeTrending Newsఉక్రెయిన్ సంక్షోభం: రష్యా ఉక్రెయిన్ తిరుగుబాటు ప్రాంతాలకు మద్దతు ఇస్తుంది, US, వెస్ట్ ఆంక్షలు విధించింది:...

ఉక్రెయిన్ సంక్షోభం: రష్యా ఉక్రెయిన్ తిరుగుబాటు ప్రాంతాలకు మద్దతు ఇస్తుంది, US, వెస్ట్ ఆంక్షలు విధించింది: ఉక్రెయిన్ సంక్షోభం ఎక్కడ ఉంది


ఉక్రెయిన్ సంక్షోభం: రష్యా ఉక్రెయిన్ తిరుగుబాటు ప్రాంతాలకు మద్దతు ఇస్తుంది, US, వెస్ట్ ఆంక్షలు విధించింది: ఉక్రెయిన్ సంక్షోభం ఎక్కడ ఉంది

ఉక్రేనియన్ సైనికులు వ్యాయామాలలో పాల్గొంటున్నారు. ఏ విధమైన ప్రాదేశిక రాయితీలు ఇవ్వలేమని దేశం తోసిపుచ్చింది

న్యూఢిల్లీ:
తూర్పు ఉక్రెయిన్‌లోని రెండు వేర్పాటువాద ప్రాంతాల స్వాతంత్య్రాన్ని రష్యా గుర్తించినప్పుడు ఉక్రెయిన్‌పై రష్యా దాడిని నిరోధించే ప్రయత్నాలకు తీవ్రమైన దెబ్బ తగిలింది. దీనికి ప్రతిస్పందనగా, తిరుగుబాటు ప్రాంతాలపై అమెరికా ఆర్థిక ఆంక్షలు ప్రకటించింది.

రష్యా-ఉక్రెయిన్ సంక్షోభంపై తాజా పరిణామాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి:

  1. రష్యా అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ పరస్పర సహాయం మరియు సంతకం చేశారు తిరుగుబాటు నాయకులతో స్నేహ ఒప్పందాలు నేడు క్రెమ్లిన్‌లో. “దొనేత్సక్ పీపుల్స్ రిపబ్లిక్ మరియు లుగాన్స్క్ పీపుల్స్ రిపబ్లిక్ యొక్క స్వాతంత్ర్యం మరియు సార్వభౌమాధికారాన్ని వెంటనే గుర్తించడం కోసం, సుదీర్ఘకాలం గడిచిన నిర్ణయం తీసుకోవాల్సిన అవసరం ఉందని నేను నమ్ముతున్నాను” అని అతను చెప్పాడు.

  2. ఉక్రెయిన్ తిరుగుబాటుదారులను గుర్తించవద్దని పశ్చిమ దేశాలు రష్యాను పదే పదే హెచ్చరించింది. కానీ రష్యా యొక్క తాజా డిక్రీలు సంఘర్షణను నియంత్రించే పెళుసైన శాంతి ఒప్పందాన్ని సమర్థవంతంగా పూడ్చాయి.

  3. యునైటెడ్ స్టేట్స్ ప్రకటించింది తిరుగుబాటు ప్రాంతాలపై ఆర్థిక ఆంక్షలు తూర్పు ఉక్రెయిన్‌లో రష్యాచే తాజాగా గుర్తించబడింది. “అంతర్జాతీయ చట్టాల యొక్క కఠోరమైన ఉల్లంఘనల నుండి రష్యాకు లాభం పొందే అవకాశాన్ని తిరస్కరించడానికి నేను ఎగ్జిక్యూటివ్ ఆర్డర్‌పై సంతకం చేసాను. మేము తదుపరి చర్యలపై ఉక్రెయిన్‌తో సహా మిత్రదేశాలు మరియు భాగస్వాములతో సన్నిహితంగా సంప్రదింపులు జరుపుతున్నాము” అని ఎగ్జిక్యూటివ్ ఆర్డర్‌పై సంతకం చేస్తూ అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ చెప్పారు. .

  4. ఫ్రాన్స్ అధ్యక్షుడు ఇమ్మాన్యుయేల్ మాక్రాన్ రష్యా చర్యను ఖండించారు మరియు మాస్కోపై తాజా ఆంక్షలు విధించాలని యూరోపియన్ యూనియన్‌ను కోరారు.

  5. యుద్ధ విమానాలు, ట్యాంకులు, హెలికాప్టర్లు మరియు భారీ ఆయుధాలతో పాటు రష్యా దళాలు ఉక్రెయిన్ సరిహద్దుకు కేవలం కొన్ని కిలోమీటర్ల దూరంలోనే ఉన్నాయి. ఈ ప్రాంతంలో పూర్తి స్థాయి యుద్ధాన్ని ప్రారంభించాలనే రష్యా ఉద్దేశాన్ని ఇవన్నీ సూచిస్తున్నాయని పశ్చిమ దేశాలు పేర్కొన్నాయి.

  6. రష్యా పేర్కొంది బలగాల నిర్మాణం ఎల్లప్పుడూ సైనిక విన్యాసాల కోసం మరియు అది ఉక్రెయిన్ లేదా మరే ఇతర దేశానికి ఎటువంటి ముప్పు కలిగించదు.

  7. ఉక్రెయిన్, యుఎస్, 5 యూరోపియన్ దేశాలు మరియు మెక్సికోల అభ్యర్థన మేరకు ఐక్యరాజ్యసమితి భద్రతా మండలి నేడు అత్యవసర సమావేశాన్ని నిర్వహిస్తోంది.

  8. ఉక్రెయిన్‌లోని డొనెట్స్క్ మరియు లుహాన్స్క్ ప్రాంతాల్లోని కొన్ని ప్రాంతాల స్థితిగతులపై రష్యా తీసుకున్న నిర్ణయం పట్ల తాము చాలా ఆందోళన చెందుతున్నామని UN చీఫ్ ఆంటోనియో గుటెర్రెస్ అన్నారు. “అంతర్జాతీయంగా గుర్తింపు పొందిన సరిహద్దుల్లో ఉక్రెయిన్ సార్వభౌమాధికారం, స్వాతంత్ర్యం మరియు ప్రాదేశిక సమగ్రతకు మేము పూర్తిగా మద్దతుగా ఉంటాము” అని ఆయన ట్విట్టర్‌లో పోస్ట్ చేశారు.

  9. వేర్పాటువాదులతో ఉక్రెయిన్ తూర్పు ఫ్రంట్‌లైన్‌లో భారీ షెల్‌ఫైర్‌లు మరియు రష్యా సరిహద్దులో నివేదించబడిన వరుస సంఘటనల తర్వాత ఇటీవలి రోజుల్లో ఉద్రిక్తతలు పెరిగాయి.

  10. ఉక్రేనియన్ అధ్యక్షుడు వోలోడిమిర్ జెలెన్స్కీ రష్యా శాంతి ప్రయత్నాలను నాశనం చేస్తోందని ఆరోపించారు మరియు ఈ రోజు దేశాన్ని ఉద్దేశించి చేసిన ప్రసంగంలో ఎటువంటి ప్రాదేశిక రాయితీలు ఇవ్వకుండా తోసిపుచ్చారు.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments