Saturday, May 28, 2022
HomeSportsఐసీసీ టీ20 ప్రపంచకప్‌కు యూఏఈ, ఐర్లాండ్ అర్హత సాధించాయి

ఐసీసీ టీ20 ప్రపంచకప్‌కు యూఏఈ, ఐర్లాండ్ అర్హత సాధించాయి


ఒమన్‌లోని అల్ అమెరత్‌లో క్వాలిఫైయర్ A ఫైనల్‌కు చేరుకున్న తర్వాత UAE మరియు ఐర్లాండ్ మంగళవారం ఆస్ట్రేలియాలో జరిగే ICC పురుషుల T20 ప్రపంచ కప్‌కు తమ టిక్కెట్లను ధృవీకరించాయి. యుఎఇ 68 పరుగుల విజయంతో నేపాల్ యొక్క మూడు మ్యాచ్‌ల విజయాన్ని నిలిపివేసింది, ఐర్లాండ్ 56 పరుగుల తేడాతో ఒమన్‌ను ఓడించింది. ఒమన్ అకాడమీ గ్రౌండ్ 1లో, UAE రెండవసారి T20 ప్రపంచ కప్‌కు చేరుకోవడానికి క్లినికల్ ప్రదర్శనను అందించింది. UAE చివరిసారిగా 2014లో గ్లోబల్ షోపీస్ ఈవెంట్‌లో చేరింది. క్వాలిఫైయర్ Aలో ఏకైక పూర్తి సభ్య దేశమైన ఐర్లాండ్‌కు, ఇది గ్లోబల్ షోపీస్‌లో వారి ఏడవ ప్రదర్శన.

ఈ ఏడాది చివర్లో ఆస్ట్రేలియాలో జరిగే టోర్నమెంట్‌లో రెండు విజేత జట్లు 13వ మరియు 14వ స్థానాలను కైవసం చేసుకున్నాయి, జూలైలో జరిగే క్వాలిఫైయర్ Bలో చివరి రెండు స్థానాలు నిర్ణయించబడతాయి.

176 పరుగుల విజయలక్ష్యంతో బరిలోకి దిగిన నేపాల్‌ యూఏఈ పేసర్‌ జునైద్‌ సిద్ధిఖ్‌ ధాటికి ఉలిక్కిపడింది.

త్వరితగతిన టాప్ గేర్‌లో ఉన్నాడు, అతని మూడు ఓవర్ల స్పెల్‌లో టాప్-త్రీ నేపాల్ బ్యాటర్‌లను తొలగించాడు. సంచలనాత్మక ఓపెనింగ్‌లో సిద్ధిక్ ఓపెనర్ ఆసిఫ్ షేక్ మరియు వన్-డౌన్ బ్యాటర్ లోకేష్ బామ్‌లను వరుసగా రెండు బంతుల్లో వెనక్కి పంపాడు. నేపాల్ ఆరు బంతుల్లో 2 వికెట్లకు 3 పరుగులు చేసింది మరియు ఛేజింగ్ టాల్ ఆర్డర్ అనిపించింది.

సిద్ధిక్ తన రెండో ఓవర్‌లో నేపాల్‌కు చెందిన ఇన్-ఫామ్ బ్యాటర్ కుశాల్ భుర్టెల్‌ను బహుమతిగా అందుకున్నాడు. 13వ ఓవర్‌లో యుఎఇ కెప్టెన్ అహ్మద్ రజా డబుల్ స్ట్రైక్‌తో 6 వికెట్లకు 83 పరుగుల వద్ద నేపాల్‌పై ఆశలు చిగురించాయి.

నేపాల్ ఇన్నింగ్స్‌ను 107 పరుగులకు ముగించడంలో రజా యొక్క బంగారు చేయి అతనికి మరింత విజయాన్ని అందించింది మరియు అతని ఐదు వికెట్ల ప్రదర్శన అతనికి ప్లేయర్ ఆఫ్ ది మ్యాచ్ అవార్డును సంపాదించిపెట్టింది. అనుభవజ్ఞులైన దీపేంద్ర సింగ్ ఐరీ (38), జ్ఞానేంద్ర మల్లా మాత్రమే రెండంకెల స్కోరుకు చేరుకున్నారు.

అంతకుముందు, వృత్తా అరవింద్ తన మెరుపు బ్యాటింగ్ ప్రదర్శనను కొనసాగించాడు. 23 బంతుల్లో 46 పరుగుల సుడిగాలి నాక్ అతని జట్టు యొక్క ఆకట్టుకునే మొత్తం కోసం టోన్‌ను సెట్ చేశాడు.

ఐర్లాండ్ సులభంగా విజయం సాధించింది

టాస్ ఓడిపోయి మొదట బ్యాటింగ్ చేసిన ఐర్లాండ్ 7 వికెట్ల నష్టానికి 165 పరుగులు చేసింది. గారెత్ డెలానీ 32 బంతుల్లో 47 పరుగులతో టాప్ స్కోర్ చేశాడు. ఓమన్ పవర్‌ప్లేను బాగానే ప్రారంభించాడు, ఐర్లాండ్ యొక్క సాధారణంగా నమ్మదగిన ఓపెనింగ్ జోడీ — పాల్ స్టిర్లింగ్ మరియు ఆండ్రూ బల్బిర్నీ — ఈసారి విఫలమయ్యారు.

అయినప్పటికీ, డెలానీ మరియు హ్యారీ టెక్టర్ 82 పరుగుల నాల్గవ వికెట్ భాగస్వామ్యాన్ని ఆతిథ్య జట్టుపై ఒత్తిడిని పెంచారు. టెక్టర్ ప్రారంభంలో దూకుడుగా ఉన్నాడు, కానీ డెలానీ స్థిరపడిన తర్వాత, వికెట్ యొక్క రెండు చివర్లలో బాణసంచా కాల్చారు.

పదోన్నతి పొందింది

యూఏఈ, ఐర్లాండ్‌ల మధ్య గురువారం జరిగే ఫైనల్‌లో విజేతగా నిలిచిన జట్టు ఈ ఏడాది చివర్లో జరిగే ప్రపంచకప్‌లో తొలి రౌండ్‌లో గ్రూప్ 1లో చోటు దక్కించుకుంటుంది. జూన్‌లో జరిగే క్వాలిఫయర్ బి తర్వాత నిర్ణయించబడే నాల్గవ జట్టుతో వారు శ్రీలంక మరియు నమీబియాలో చేరతారు.

గురువారం రన్నరప్‌గా నిలిచిన జట్టు వెస్టిండీస్ మరియు స్కాట్‌లాండ్‌లతో గ్రూప్ 2లో చేరుతుంది. క్వాలిఫయర్ B విజేత జూన్‌లో గ్రూప్ 2ని పూర్తి చేస్తుంది.

ఈ వ్యాసంలో ప్రస్తావించబడిన అంశాలు

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments