Thursday, May 26, 2022
HomeLatest Newsకర్ణాటక హత్యలో, హిజాబ్ రో సహా అన్ని కోణాల్లో విచారణ జరుగుతోంది: మంత్రి

కర్ణాటక హత్యలో, హిజాబ్ రో సహా అన్ని కోణాల్లో విచారణ జరుగుతోంది: మంత్రి


కర్నాటక: హర్ష మృతదేహాన్ని అంత్యక్రియల నిమిత్తం తీసుకెళ్తుండగా హింస, కాల్పులు జరిగాయి.

శివమొగ్గ:

మితవాద బజరంగ్ దళ్ సభ్యుని హత్యపై కర్ణాటకలోని శివమొగ్గలో హింసాకాండ జరిగిన తరువాత, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఈరోజు అతని అంత్యక్రియల ఊరేగింపును అనుమతించే నిర్ణయానికి స్థానిక పరిపాలనను నిందించింది, ఈ సమయంలో నగరంలో హింస చెలరేగింది. హత్యను “హిజాబ్ వరుసతో సహా అన్ని కోణాల్లో” దర్యాప్తు చేస్తామని కూడా ఒక మంత్రి చెప్పారు.

12 మందిని అదుపులోకి తీసుకుని ప్రశ్నిస్తున్నారు మరియు వారిలో ముగ్గురిని అరెస్టు చేశారు 26 ఏళ్ల హర్ష, ఆదివారం రాత్రి కారులో వచ్చిన ఒక గుంపు ద్వారా కత్తితో పొడిచి చంపబడ్డాడు.

పాఠశాలలు మరియు కళాశాలల్లో హిజాబ్ ఆంక్షలపై వరుసకు ఎలాంటి లింక్ లేదని కర్ణాటక ప్రభుత్వం నిన్న తోసిపుచ్చింది, అయితే రాష్ట్ర హోం మంత్రి ఆరగ జ్ఞానేంద్ర ఇలా అన్నారు: “హిజాబ్ వరుస వెనుక ఉన్న సంస్థలు కూడా స్కానర్‌లో ఉన్నాయి, వారి పాత్రను కూడా పరిశీలిస్తున్నారు. చట్టపరమైన చర్యలు నిన్న రాళ్ల దాడికి పాల్పడిన వారిపై చర్యలు తీసుకుంటాం.

హర్ష మృతదేహాన్ని అంత్యక్రియల కోసం ఊరేగింపుగా తీసుకెళ్తున్న సమయంలో హింస, కాల్పులు జరిగాయి. 8 కిలోమీటర్ల అంతిమయాత్రలో 5,000 మందికి పైగా పాల్గొన్నారు. కార్లకు నిప్పంటించారని, రాళ్లు రువ్వారని పేర్కొన్నారు. ఒక ఫోటో జర్నలిస్ట్ మరియు ఒక పోలీసు సహా కనీసం ముగ్గురు వ్యక్తులు గాయపడ్డారు. పలు ద్విచక్ర వాహనాలు దెబ్బతిన్నాయి లేదా దగ్ధమయ్యాయి.

జనాలను అదుపు చేసేందుకు పోలీసులు బాష్పవాయువు ప్రయోగాలు, లాఠీలు ప్రయోగించాల్సి వచ్చింది. పాఠశాలలు మరియు కళాశాలలు మూసివేయబడ్డాయి మరియు పెద్ద సమూహాలను నిషేధించారు.

అస్థిర పరిస్థితుల్లో ఊరేగింపును అనుమతించడంపై ప్రశ్నలను ఎదుర్కొన్న కర్ణాటక ప్రభుత్వం నిర్ణయానికి దూరంగా ఉంది.

“చాలా మంది సందర్శకులు రావడం చూసి, మృతదేహాన్ని అంత్యక్రియల కోసం తీసుకెళ్లారు. ఇది జిల్లా యంత్రాంగం నిర్ణయం” అని హోం మంత్రి శాంతి కోసం విజ్ఞప్తి చేశారు.

శాంతిభద్రతలకు విఘాతం కలిగించేందుకు ఎలాంటి స్థలాన్ని అనుమతించవద్దని మేము ప్రజలకు విజ్ఞప్తి చేస్తున్నాము. ప్రభుత్వం ఖచ్చితంగా నేరస్తులను అరెస్టు చేసి వారికి తగిన శిక్ష విధిస్తుంది” అని జ్ఞానేంద్ర అన్నారు.

“ఇలాంటి హత్యలు ఆగిపోవాలి మరియు హర్ష హత్యతో ఇది అంతం కావాలి, ఇది ప్రభుత్వం మరియు పోలీసు శాఖ యొక్క నిబద్ధత. మేము ఈ కేసును లాజికల్ ఎండ్‌కి తీసుకువెళుతున్నాము” అని మంత్రి తెలిపారు.

ఉద్దేశ్యం, “త్వరలో బయటకు వస్తాను” అని అతను చెప్పాడు.

వ్యక్తిగత శత్రుత్వం కారణంగానే హర్షను హత్య చేసినట్లు పోలీసులు నిర్ధారించారు.

“ప్రస్తుతం, ఇది మునుపటి శత్రుత్వానికి సంబంధించి జరిగిందని మేము గట్టిగా నమ్ముతున్నాము. తదుపరి విచారణలు కొనసాగుతున్నాయి” అని పోలీసు అధికారి డాక్టర్ కె త్యాగరాజన్ చెప్పారు.

హర్ష హత్య వెనుక కుట్ర ఉందని కర్ణాటక మంత్రి కేఎస్ ఈశ్వరప్ప, కేంద్ర మంత్రి శోభా కరంద్లాజే సహా పలువురు బీజేపీ నేతలు జాతీయ దర్యాప్తు సంస్థ (ఎన్‌ఐఏ) విచారణకు డిమాండ్ చేశారు.

మిస్టర్ ఈశ్వరప్ప సోమవారం వివాదాస్పదంగా హత్యకు “ముస్లిం గూండాలు” కారణమని ఆరోపించారు మరియు కాంగ్రెస్ కర్నాటక చీఫ్ డికె శివకుమార్ హిజాబ్ నిరసనల యొక్క ఉచ్ఛస్థితిలో చేసిన వ్యాఖ్యలతో హత్యను ప్రేరేపించారని ఆరోపించారు.

“అతను చాలా మంచి పనివాడు, అతను నిజాయితీపరుడైన యువకుడు, నిన్న రాత్రి, ముస్లిం గూండాలు అతనిని హత్య చేశారు, ఇటీవల, DK శివకుమార్ జాతీయ జెండా స్థానంలో కాషాయ జెండాను పెట్టారని మరియు సుమారు 50 లక్షల కుంకుమ శాలువాలు ఆర్డర్ చేశారని పేర్కొన్నారు. హిజాబ్ వ్యతిరేక నిరసన కోసం సూరత్‌లోని ఒక కర్మాగారం. అతను ఈ ప్రకటనలు చేసిన తర్వాత గూండాయిజం పెరిగింది. ఈ గూండాయిజాన్ని మేము కొనసాగించనివ్వము. ఆ వ్యక్తి కుటుంబానికి మేము చేయగలిగిన అన్ని సహాయాన్ని అందిస్తాము, ”అని ఈశ్వరప్ప విలేకరులతో అన్నారు.

.


#కరణటక #హతయల #హజబ #ర #సహ #అనన #కణలల #వచరణ #జరగతద #మతర

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments