Wednesday, May 25, 2022
HomeSportsఛాంపియన్స్ లీగ్: పోరాడుతున్న అట్లెటికో మాడ్రిడ్ మాంచెస్టర్ యునైటెడ్‌కు వ్యతిరేకంగా మళ్లీ మంటలను రేకెత్తిస్తుంది

ఛాంపియన్స్ లీగ్: పోరాడుతున్న అట్లెటికో మాడ్రిడ్ మాంచెస్టర్ యునైటెడ్‌కు వ్యతిరేకంగా మళ్లీ మంటలను రేకెత్తిస్తుంది


లా లిగా గెలవడం వల్ల అట్లెటికో మాడ్రిడ్ తమ అంచుని మృదువుగా చేయడానికి లేదా వారి గుర్తింపును కోల్పోయేలా చేస్తే, ఛాంపియన్స్ లీగ్ టై మాంచెస్టర్ యునైటెడ్ వాటిని తిరిగి పొందేందుకు అవకాశం ఉంటుంది. 25 సంవత్సరాలలో వారి రెండవ లీగ్ టైటిల్‌ను గెలుచుకున్న గరిష్ట స్థాయి నుండి, అవమానకరమైన పరాజయాలు, డిఫెన్స్‌లో అపూర్వమైన పెళుసుదనం మరియు శైలి మరియు అప్లికేషన్‌పై ఆత్మపరిశీలన వంటివి డియెగో సిమియోన్ భవిష్యత్తును కూడా సందేహాస్పదంగా మార్చాయి.

ఇంకా అన్ని ఆత్మ-శోధన మరియు నిరాశల మధ్య, ప్రతిఘటన యొక్క పాకెట్స్ ఉన్నాయి, కొన్ని అరుదైన కానీ ఉద్ధరించే ప్రదర్శనలు దయనీయమైన సీజన్‌లో ఉన్నాయి, వాటిలో ప్రతి ఒక్కటి ఒక మూల మలుపు తిరుగుతుందనే ఆశను రేకెత్తిస్తుంది.

అలవేస్‌లో ఓడిపోయిన తర్వాత, అట్లెటికో శాన్ సిరోలో AC మిలన్‌పై ర్యాలీ చేసింది, ఒక గోల్ నుండి 2-1తో గెలిచింది, 96వ నిమిషంలో లూయిస్ సురెజ్ పెనాల్టీని గోల్ చేశాడు.

మల్లోర్కాతో స్వదేశంలో ఓడిపోయిన తర్వాత, వారు లిస్బన్‌లో పోర్టోతో జరిగిన మ్యాచ్‌లో పూర్తిగా లేదా ఏమీ లేకుండానే విజయం సాధించారు, చివరి 16లో ఛాంపియన్స్ లీగ్‌లోకి 3-1 తేడాతో విజయం సాధించారు.

గత నెలలోనే, కత్తులు పదును పెట్టడం మరియు ఒత్తిడి పెరగడంతో, అట్లెటికో రెండు గోల్స్‌తో వాలెన్సియాను ఓడించింది మరియు గెటాఫ్‌ను ఓడించడానికి 3-2 వెనుకబడి ఉంది, రెండు సందర్భాల్లోనూ చివరి నిమిషంలో విజేతను కనుగొనడం ద్వారా.

ప్రతిసారీ, మొమెంటం నశ్వరమైనది. ప్రతి పునరాగమనం తర్వాత, వారు తమ తదుపరి రెండు గేమ్‌లలో కనీసం ఒకదానిని ఓడిపోయారు. ఎప్పుడైతే అట్లెటికో తమను తాము తిరిగి కనుగొనడానికి దగ్గరగా చూసినా, వారు అంతే త్వరగా మళ్లీ దారిలోకి వెళ్లిపోయారు.

2011లో సిమియోన్ వచ్చి వారిని ఐరోపా ఉన్నత వర్గాలలోకి చేర్చే ముందు, స్పెయిన్‌లో ఒక ప్రకటన వచ్చింది, అది అట్లెటికో మాడ్రిడ్‌కు పర్యాయపదంగా మారింది.

“అట్లేటికి మద్దతిస్తాం పాపా?” ఒక యువకుడు కారు వెనుక నుండి అడుగుతాడు, ముందు భాగంలో అతని తండ్రి పదాలను కనుగొనడానికి ప్రయత్నిస్తాడు. అట్లెటికో బ్యాడ్జ్ కింద స్క్రీన్‌పై సమాధానాన్ని కత్తిరించే ముందు నిశ్శబ్దం కొనసాగుతుంది: “ఇది వివరించడం కష్టం. కానీ ఇది చాలా చాలా ప్రత్యేకమైనది.”

అట్లెటికో మాడ్రిడ్ ఎల్లప్పుడూ న్యూనతా భావాన్ని కలిగి ఉంది, రియల్ మాడ్రిడ్ యొక్క గ్లామర్ మరియు ఐశ్వర్యానికి విరుగుడుగా తమ స్థాయిని అండర్ డాగ్స్, క్లబ్ ఆఫ్ కమ్యూనిటీగా అంగీకరిస్తుంది మరియు ప్రచారం చేస్తుంది.

2017లో ఛాంపియన్స్ లీగ్‌లో ఇరు జట్లు కలుసుకునే ముందు కాల్డెరాన్‌పై కప్పబడిన బ్యానర్‌ను “మీలాగా ఉండకూడదని గర్విస్తున్నాను” అని చదవండి.

రియల్ మాడ్రిడ్-బార్సిలోనా డ్యూపోలీకి అట్లెటికోను మోసగాళ్లుగా ఉంచడం సిమియోన్ ఎల్లప్పుడూ ఆనందిస్తుంది. “మీరు బార్కా జట్టును చూశారా?” అక్టోబరులో బార్కా లియోనెల్ మెస్సీని కోల్పోవడం గురించి అడిగినప్పుడు అతను ఇలా చెప్పాడు. “బార్కా ‘మెస్సీ పోయాడు, మేము 30 గోల్స్ కోల్పోయాము’ అని చెప్పింది. నేను ‘అవును నీకు 30 గోల్స్ లేవు, అలాగే మేము వాటిని ఎప్పుడూ కలిగి లేము, మాకు మెస్సీ లేదు’ అని చెప్పాను.”

సమస్య ఏమిటంటే, అట్లెటికో లా లిగాను గెలుచుకున్నప్పుడు, వారు ఇకపై మోసగాళ్ళు కాకుండా ఇష్టమైనవారు, వారికి అలవాటు లేని లేదా సౌకర్యవంతంగా లేని ప్రదేశానికి నెట్టబడ్డారు.

ఇది వారు మానసికంగా మాత్రమే కాకుండా వ్యూహాత్మకంగా కూడా అన్ని సీజన్‌లతో కుస్తీ పట్టారు. ప్రతిభావంతులైన ఆటగాళ్లు మరియు దాడి చేయడానికి ఆసక్తి ఉన్న వారితో, సిమియోన్ సరిపోయే వ్యవస్థ మరియు శైలిని కనుగొనడంలో చాలా కష్టపడ్డారు.

“అట్లెటికో వంటి జట్టుకు ఛాంపియన్‌లు కావడం అంత సులభం కాదు; ఇది ప్రతి సంవత్సరం ఛాంపియన్‌లుగా ఉండేందుకు అలవాటుపడని క్లబ్. మీరు ఇంతకు ముందు చేసినది దేనికీ గణించదు. ఏది గణించబడుతుందో అది ముందుకు సాగుతుంది,” అని సిమియోన్ గత నెలలో చెప్పారు.

“గత సీజన్, ఆటలు ప్రారంభమయ్యాయి మరియు మేము కొరుకుతాము,” జోస్ గిమెనెజ్ అన్నాడు. “ఈ సంవత్సరం, మేము సడలించామని నేను భావిస్తున్నాను.”

కానీ అతి పెద్ద గేమ్‌లు లేదా అత్యంత నిరాశాజనకమైన క్షణాల్లో, న్యూనత కాంప్లెక్స్ ప్రారంభమైనప్పుడు మరియు పాత నిప్పు మళ్లీ వేడిగా మండుతున్నప్పుడు ఫ్లికర్లు ఉన్నాయి.

పదోన్నతి పొందింది

శనివారం ఒసాసునాను ఓడించిన తర్వాత, వాండా మెట్రోపాలిటానోలో మాంచెస్టర్ యునైటెడ్‌తో సమావేశానికి విజయం ఊపందుకోగలదా అని సిమియోన్‌ని అడిగారు.

“అంతా సహాయం చేస్తుంది,” అని అతను చెప్పాడు. “ఫుట్‌బాల్‌లో లేదా జీవితంలో ఏ సంవత్సరం ఒకేలా ఉండదు. ఎప్పుడూ అడ్డంకులు ఉంటాయి మరియు ఇప్పుడు మనకు అదే ఉంది, ఒక పరీక్ష. మనం దానికి అనుగుణంగా ఉంటామో చూద్దాం.”

ఈ వ్యాసంలో ప్రస్తావించబడిన అంశాలు

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments