Saturday, May 21, 2022
HomeSportsదుబాయ్ ఎన్‌కౌంటర్‌ను ఏర్పాటు చేసిన తర్వాత కరెన్ ఖచనోవ్ నోవాక్ జకోవిచ్‌కు మద్దతు ఇచ్చారు

దుబాయ్ ఎన్‌కౌంటర్‌ను ఏర్పాటు చేసిన తర్వాత కరెన్ ఖచనోవ్ నోవాక్ జకోవిచ్‌కు మద్దతు ఇచ్చారు


దుబాయ్‌లో నోవాక్ జొకోవిచ్ యొక్క రెండవ రౌండ్ ప్రత్యర్థి ప్రపంచ నం. 26 కరెన్ ఖచనోవ్, అతను మంగళవారం కోవిడ్-19 టీకా తీసుకోవడానికి వ్యతిరేకంగా సెర్బ్ యొక్క తిరుగులేని స్థితిని గౌరవిస్తున్నట్లు చెప్పాడు. ఖచనోవ్ ఆస్ట్రేలియన్ అలెక్స్ డి మినార్, 6-3, 6-7 (1/7), 7-5తో రెండు గంటల 46 నిమిషాల ద్వంద్వ పోరాటంలో టాప్-సీడ్ జొకోవిచ్‌తో చివరి-16 సమావేశాన్ని బుక్ చేసుకున్నాడు. టీకాలు వేయని వ్యక్తిగా, జొకోవిచ్ ఈ సీజన్‌లో చాలా దేశాలకు వెళ్లడానికి చాలా కష్టపడతాడు మరియు ప్రస్తుతం యునైటెడ్ స్టేట్స్‌లోకి ప్రవేశించడానికి తనకు అనుమతి లేదని ఇప్పటికే చెప్పాడు, ఇక్కడ రెండు మాస్టర్స్ 1000 టోర్నమెంట్లు వచ్చే నెలలో ఇండియన్ వెల్స్ మరియు మయామిలో జరుగుతాయి.

సోమవారం, ఆండీ ముర్రే టీకాకు వ్యతిరేకంగా జొకోవిచ్ యొక్క వైఖరితో తాను ఏకీభవించనని చెప్పాడు, అయితే “అతను అన్ని ప్రధాన ఈవెంట్‌లను ఆడితే టెన్నిస్‌కు మంచిది” అని నమ్ముతున్నాడు.

“ఖచ్చితంగా నేను ఆండీతో ఏకీభవిస్తున్నాను. ఇది చాలా సున్నితమైన పరిస్థితి, ఇది ప్రాథమికంగా అతని (జోకోవిచ్) నిర్ణయం; అతను తన నిర్ణయాలతో నిలబడాలి మరియు నేను దానిని చాలా గౌరవిస్తాను,” అని ఖచనోవ్ మంగళవారం AFPతో అన్నారు.

“అతను ఒక సాధారణ సీజన్ ఆడగలిగితే మరియు అతను ప్రతిచోటా వెళ్ళగలిగితే అది ఖచ్చితంగా మంచిది, కానీ అతను అతని చుట్టూ అతని జట్టు ఉందని నేను అనుకుంటున్నాను, అతను తన స్వంత నిర్ణయాలు కలిగి ఉంటాడు మరియు అతను వాటికి కట్టుబడి ఉంటాడు.

“కానీ మనం సాధారణంగా మాట్లాడినట్లయితే, అనేక టోర్నమెంట్లలో అతనిని ప్రపంచ నం.1గా చూడలేకపోతే, అతనికి అక్కడ ఉండడం మరియు లయను కనుగొనడం కూడా కష్టమవుతుంది. కాబట్టి ఏమి జరుగుతుందో చూద్దాం.”

జొకోవిచ్ సోమవారం తన 2022 సీజన్‌లో అరంగేట్రం చేశాడు, గత నెలలో ఆస్ట్రేలియా నుండి బహిష్కరించబడిన తర్వాత అతని మొదటి మ్యాచ్‌లో ఇటాలియన్ వైల్డ్‌కార్డ్ లోరెంజో ముసెట్టీని 6-3, 6-3 తేడాతో ఓడించాడు.

ఈ వారం దుబాయ్ లాకర్ రూమ్‌లో ఆటగాళ్లు తనకు సానుకూల ఆదరణ ఇచ్చారని ప్రపంచ నం.1 చెప్పాడు.

మంగళవారం జరిగిన తొలి రౌండ్‌లో అలెగ్జాండర్ బుబ్లిక్‌పై 6-3, 6-1 తేడాతో గెలుపొందిన పోలిష్ నం.5 సీడ్ హుబెర్ట్ హుర్కాజ్ మాట్లాడుతూ, “అతను ఇక్కడ చూడటం చాలా ఆనందంగా ఉంది, అతను గొప్ప మ్యాచ్ ఆడాడు”.

“అతనికి కఠినమైన కొన్ని వారాల తర్వాత, ముఖ్యంగా సంవత్సరం ప్రారంభంలో నేను అతని కోసం చాలా సంతోషంగా ఉన్నాను.”

అక్టోబర్ 2019 తర్వాత మొదటిసారిగా ప్రపంచ టాప్ 10కి తిరిగి రావాలని చూస్తున్న ఖచనోవ్, జకోవిచ్‌పై 1-4 హెడ్-టు-హెడ్ రికార్డును సొంతం చేసుకున్నాడు, ప్యారిస్ మాస్టర్స్ ఫైనల్ మూడు మరియు- ఒకటిన్నర సంవత్సరాల క్రితం.

“మీరు ఈ రకమైన టోర్నమెంట్‌లు ఆడినప్పుడు మరియు మీరు విజయం సాధించాలని మరియు లోతుగా వెళ్లాలని కోరుకుంటే, మీకు కఠినమైన డ్రా ఉంటుందని, మీకు కఠినమైన మ్యాచ్‌లు ఉన్నాయని మీరు ఆశించాలి” అని ఖచనోవ్ అన్నాడు.

“అతనికి (జొకోవిచ్) ఇది అతని మొదటి టోర్నమెంట్, అతను తన సీజన్ ప్రారంభంలో చాలా గొప్పగా ఆడాడు. కానీ నేను అక్కడే ఉంటాను, నేను పోరాడటానికి ప్రయత్నిస్తాను, నేను నా ఆటను చేయడానికి ప్రయత్నిస్తాను మరియు అది ఎంత కఠినంగా ఉంటుందో చూద్దాం. ఉంటుంది.”

దుబాయ్‌లో గత ఏడాది ఫైనల్‌కు చేరిన ఇద్దరు ఛాంపియన్ అస్లాన్ కరాట్‌సేవ్ మరియు రన్నరప్ లాయిడ్ హారిస్ మంగళవారం ఓపెనింగ్-రౌండ్ నిష్క్రమణను చవిచూశారు.

కరాట్‌జెవ్ 7-5, 6-3తో అమెరికా ప్రపంచ నం.61 మెకెంజీ మెక్‌డొనాల్డ్ చేతిలో ఓడిపోయాడు. హారిస్ 6-3, 6-3తో స్లోవేకియా లక్కీ లూజర్ అలెక్స్ మోల్కాన్ చేతిలో ఓడిపోయాడు.

పదోన్నతి పొందింది

నాలుగో సీడ్ జానిక్ సిన్నర్ 4-6, 7-6 (8/6), 6-3 స్కోరుతో స్పెయిన్ ఆటగాడు అలెజాండ్రో డేవిడోవిచ్ ఫోకినాపై విజయం సాధించి రెండో సెట్ టైబ్రేక్‌లో మూడు మ్యాచ్ పాయింట్లను కాపాడుకున్నాడు. 20 ఏళ్ల రివార్డ్ ముర్రేతో చివరి-16 షోడౌన్.

సిన్నర్ తన ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్ క్వార్టర్ ఫైనల్ తర్వాత తన మొదటి మ్యాచ్ ఆడుతున్నాడు. కోవిడ్ -19 యొక్క ఒక బౌట్ అతన్ని రెండు వారాల క్రితం రోటర్‌డ్యామ్ నుండి వైదొలగవలసి వచ్చింది. ఇటాలియన్ దృగ్విషయం ఇటీవల రికార్డో పియాట్టి నేతృత్వంలోని అతని కోచింగ్ బృందంతో విడిపోయింది మరియు ఈ వారం దుబాయ్‌లో సిమోన్ వాగ్నోజ్జీతో తన కొత్త భాగస్వామ్యాన్ని ప్రారంభించింది.

ఈ వ్యాసంలో ప్రస్తావించబడిన అంశాలు

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments