Saturday, May 21, 2022
HomeAutoపియాజియో భారతదేశం కోసం ఎలక్ట్రిక్ స్కూటర్‌పై పని చేస్తోంది: నివేదిక

పియాజియో భారతదేశం కోసం ఎలక్ట్రిక్ స్కూటర్‌పై పని చేస్తోంది: నివేదిక


పియాజియో ఇండియా ఎలక్ట్రిక్ స్కూటర్‌ను అభివృద్ధి చేయడానికి సుమారు రెండు సంవత్సరాలు పడుతుందని మరియు ప్రభుత్వ సబ్సిడీలను ఉపసంహరించుకున్న తర్వాత కూడా దాని ఉత్పత్తులకు వ్యాపార కేసును రూపొందించాలని కోరుతోంది.


పియాజియో భారతదేశం కోసం ఎలక్ట్రిక్ స్కూటర్‌పై పని చేస్తోంది: నివేదిక

విస్తరించండి ఫోటోలను వీక్షించండి

ఇమేజ్ ప్రాతినిధ్య ప్రయోజనం కోసం మాత్రమే ఉపయోగించబడుతుంది | వెస్పా ఎలెట్రికా

పియాజియో ఇండియా ఎలక్ట్రిక్ స్కూటర్ సెగ్మెంట్‌లో తదుపరి పెద్ద ప్లేయర్ కావచ్చు, ఎందుకంటే కంపెనీ బ్యాటరీతో నడిచే మోడళ్లను అభివృద్ధి చేస్తోంది, ఇటీవలి నివేదిక ప్రకారం. ఎలక్ట్రిక్ స్కూటర్‌ను అభివృద్ధి చేయడానికి కంపెనీ సుమారు రెండు సంవత్సరాలు పడుతుంది మరియు ప్రభుత్వ రాయితీలను ఉపసంహరించుకున్న తర్వాత కూడా దాని ఉత్పత్తుల కోసం వ్యాపార కేసును రూపొందించాలనుకుంటున్నట్లు పేర్కొంది. ప్రస్తుతం, పియాజియో దేశంలో పెట్రోల్‌తో నడిచే స్కూటర్‌లను విక్రయిస్తోంది. అయితే, దాని వాణిజ్య వాహన విభాగం ఇప్పటికే ఏప్ ఎలక్ట్రిక్ త్రీ-వీలర్‌తో ఎలక్ట్రిక్ మొబిలిటీ స్పేస్‌లోకి ప్రవేశించింది. కంపెనీ తన EV వ్యాపారం కోసం సబ్సిడీలు లేకుండా స్థిరమైన వ్యాపారాన్ని కలిగి ఉండాలని కోరుకుంటుంది.

ఇది కూడా చదవండి: పియాజియో యొక్క బారామతి ప్లాంట్‌లో అన్ని మహిళా వర్క్‌ఫోర్స్ ఏప్ ఎలక్ట్రిక్ రేంజ్‌ను విడుదల చేసింది

k9psle3g

పియాజియో ఇండియా ప్రస్తుతం దేశీయ మార్కెట్ కోసం ప్రత్యేకంగా అభివృద్ధి చేసిన SR 160 మరియు SXR 160 వంటి పెట్రోలుతో నడిచే స్కూటర్‌లను విక్రయిస్తోంది.

పియాజియో ఇండియా CEO మరియు MD డియెగో గ్రాఫీని ఉటంకిస్తూ నివేదిక పేర్కొంది, “సబ్సిడీల ప్రభావానికి మించి (అర్ధవంతంగా) ద్విచక్ర వాహన స్థలంలో వినియోగదారులకు పరిష్కారాన్ని అందించడానికి మేము ఆసక్తి కలిగి ఉన్నాము. ఇది వాస్తవం. ఈ స్థలంలో ఇటీవల ప్రవేశించిన ఆటగాళ్లు సబ్సిడీల ఆధారంగా వాల్యూమ్‌లను పొందుతున్నారు.”

ప్రస్తుతం, దేశంలో ఎలక్ట్రిక్ వాహనాలకు భారీగా రాయితీలు లభిస్తున్నాయి, ప్రత్యేకించి పెట్రోల్‌తో నడిచే స్కూటర్‌పై డెల్టాను తగ్గించడం ద్వారా వినియోగదారులకు మరింత అందుబాటులో ఉండేలా చేయడంలో ఇది దోహదపడింది. ఎలక్ట్రిక్ ద్విచక్ర వాహనాల ధరను 40 శాతం తగ్గించేందుకు కేంద్ర, రాష్ట్ర ప్రభుత్వాల సబ్సిడీలు సహాయపడతాయని నివేదిక సూచించింది.

అంతేకాకుండా, దేశంలోని సరఫరాదారు పర్యావరణ వ్యవస్థ భారీ స్థాయిలో ఎలక్ట్రిక్ మొబిలిటీకి మారడానికి మద్దతు ఇవ్వడానికి ఇంకా సిద్ధంగా లేదని గ్రాఫీ ఉటంకించారు. సాంకేతిక పరిజ్ఞానం ఉన్నప్పటికీ, సరఫరాదారు పర్యావరణ వ్యవస్థలో తయారీ సామర్థ్యం లేదు.

ఇది కూడా చదవండి: హీరో మోటోకార్ప్ అథర్ ఎనర్జీలో ₹ 420 కోట్ల కొత్త పెట్టుబడిని ప్రకటించింది

bol3smc

2020 ఆటో ఎక్స్‌పోలో ప్రదర్శించబడిన వెస్పా ఎలెట్రికాతో పియాజియన్ ఇండియా CEO & MD డియెగో గ్రాఫీ

ఎలక్ట్రిక్ స్కూటర్‌ను భారత మార్కెట్ కోసం ప్రత్యేకంగా అభివృద్ధి చేయనున్నట్లు నివేదిక వెల్లడించింది. “మేము ప్రవేశించడం కోసం మార్కెట్‌లోకి ప్రవేశించడం ఇష్టం లేదు. మా స్పెసిఫికేషన్‌ల ఆధారంగా మేము పవర్‌ట్రెయిన్‌ని కలిగి ఉంటాము. మేము షెల్ఫ్ నుండి ఏదీ తీసుకోకూడదనుకుంటున్నాము. అందుకే ఎక్కువ సమయం తీసుకుంటోంది,” నివేదిక గ్రాఫీని కోట్ చేసింది.

భారతీయ ఎలక్ట్రిక్ స్కూటర్ స్థలం ప్రస్తుతం లెగసీ టూ-వీలర్ తయారీదారులకు విరుద్ధంగా కొత్త ప్లేయర్‌లు మరియు స్టార్ట్-అప్‌లచే ఆధిపత్యం చెలాయిస్తోంది. బజాజ్ ఆటో మరియు టీవీఎస్‌లను మినహాయించి, వాల్యూమ్‌లలో కొంత భాగాన్ని కలిగి ఉన్నాయి, ఇది హీరో ఎలక్ట్రిక్, అథర్ ఎనర్జీ, ఒకినావా మరియు లైక్‌లు పరిశ్రమను కదిలించడంలో పెద్ద పురోగతిని సాధించాయి. ఆ తర్వాత ఓలా ఎలక్ట్రిక్, బౌన్స్, సింపుల్ ఎనర్జీ రూపంలో కొత్త ప్లేయర్‌లు ఉన్నాయి, వీటిలో మెరుగైన శ్రేణి, అనుకూలత, బ్యాటరీ మార్పిడి సాంకేతికత మరియు మరిన్నింటిని వాగ్దానం చేస్తారు.

ఇది కూడా చదవండి: ఏథర్ ఎనర్జీ కర్ణాటక ప్రభుత్వంతో అవగాహన ఒప్పందం కుదుర్చుకుంది, 1,000 ఫాస్ట్ ఛార్జర్‌లకు కట్టుబడి ఉంది

పియాజియో తన రాబోయే ఎలక్ట్రిక్ స్కూటర్‌ను ఏ సెగ్మెంట్‌ని లక్ష్యంగా చేసుకుంటుందో ప్రస్తుతానికి అస్పష్టంగా ఉంది. మోడల్ ధర ₹ 1-1.5 లక్షల మధ్య ఉండవచ్చు మరియు కనెక్ట్ చేయబడిన సాంకేతికతతో వస్తుందని భావిస్తున్నారు. ఇది Ola S1 Pro, Ather 450X, Bajaj Chetak, TVS iQube మరియు వంటి వాటికి వ్యతిరేకంగా ఉంటుంది. Hero MotoCorp నుండి రాబోయే ఆఫర్ కూడా అప్పటికి పోటీదారుగా ఉంటుంది.

0 వ్యాఖ్యలు

మూలం: ETAఆటో

తాజా కోసం ఆటో వార్తలు మరియు సమీక్షలుcarandbike.comని అనుసరించండి ట్విట్టర్, ఫేస్బుక్మరియు మా సబ్‌స్క్రైబ్ చేయండి YouTube ఛానెల్.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments