Saturday, May 21, 2022
HomeTrending Newsబజరంగ్ దళ్ వ్యక్తి హత్యలో, 6 మంది అరెస్ట్, అందరికీ క్రిమినల్ రికార్డ్ ఉంది: పోలీసులు

బజరంగ్ దళ్ వ్యక్తి హత్యలో, 6 మంది అరెస్ట్, అందరికీ క్రిమినల్ రికార్డ్ ఉంది: పోలీసులు


బజరంగ్ దళ్ వ్యక్తి హత్యలో, 6 మంది అరెస్ట్, అందరికీ క్రిమినల్ రికార్డ్ ఉంది: పోలీసులు

బజరంగ్ దళ్ కార్యకర్త హర్షను ఆదివారం కొందరు వ్యక్తులు కత్తితో పొడిచారు.

బెంగళూరు:
కర్ణాటకలో భారీ కలకలం రేపిన రైట్ వింగ్ బజరంగ్ దళ్ సభ్యుడు 25 ఏళ్ల హర్ష హత్య కేసులో ఆరుగురిని అరెస్ట్ చేశారు. వీరందరికీ నేర చరిత్ర ఉందని పోలీసులు తెలిపారు. 12 మందికి పైగా వ్యక్తులను విచారణ నిమిత్తం అదుపులోకి తీసుకున్నారు.

ఈ పెద్ద కథనంలోని టాప్ 10 పాయింట్లు ఇక్కడ ఉన్నాయి:

  1. అరెస్టయిన వారిలో ముగ్గురు హత్యకు పాల్పడ్డారని పోలీసులు తెలిపారు. అందరూ శివమొగ్గ నివాసితులు మరియు 20 మరియు 22 సంవత్సరాల మధ్య వయస్సు గలవారు. “వారందరికీ నేర గతం ఉంది. దర్యాప్తు జరుగుతోంది” అని పోలీసు సూపరింటెండెంట్ లక్ష్మీ ప్రసాద్ తెలిపారు. అయితే కారణం ఇంకా తెలియరాలేదు.

  2. హర్ష అంత్యక్రియల ఊరేగింపు సందర్భంగా సోమవారం హింస చెలరేగిన శివమొగ్గలో శుక్రవారం ఉదయం వరకు కర్ఫ్యూ పొడిగించారు. దాదాపు 5,000 మంది ప్రజలు ర్యాలీకి హాజరయ్యారు, ఇది పోలీసుల దహనం, రాళ్లదాడి మరియు లాఠీచార్జితో ముగిసింది.

  3. హర్ష — ఆదివారం రాత్రి కారులో వెళ్లిన కొంతమంది వ్యక్తుల గుంపు ద్వారా కత్తితో పొడిచి — చూస్తూ ఉండగా, అతనికి బెదిరింపు కాల్స్ వచ్చాయని వర్గాలు తెలిపాయి. అయితే అతని సోదరి అశ్విని మాత్రం తన కుటుంబ సభ్యులకు ఎలాంటి సమాచారం ఇవ్వలేదని చెప్పారు.

  4. “న్యాయ వ్యవస్థపై నాకు నమ్మకం ఉంది. నా సోదరులు నాకు న్యాయం చేస్తారు. నా సోదరులు దీన్ని ఎప్పటికీ తేలికగా వదిలిపెట్టరు” అని ఆమె NDTV Iకి ఇచ్చిన ప్రత్యేక ఇంటర్వ్యూలో తన సోదరుడితో పాటు బజరంగ్ దళ్‌లో భాగమైన వ్యక్తుల గురించి ప్రస్తావిస్తూ చెప్పింది.

  5. కర్నాటక ప్రభుత్వం హిజాబ్ వివాదంతో హత్యకు ముడిపడి ఉండవచ్చని తోసిపుచ్చినప్పటికీ, ఈ రోజు ఒక మంత్రి “హిజాబ్ వరుసతో సహా అన్ని కోణాల్లో” దర్యాప్తు చేయబడుతుందని చెప్పారు.

  6. “హిజాబ్ వరుస వెనుక ఉన్న సంస్థలు కూడా స్కానర్‌లో ఉన్నాయి, వారి పాత్రను కూడా పరిశీలిస్తున్నారు. నిన్న రాళ్లదాడికి పాల్పడిన వారిపై చట్టపరమైన చర్యలు తీసుకుంటారు” అని రాష్ట్ర హోం మంత్రి ఆరగ జ్ఞానేంద్ర అన్నారు.

  7. అంత్యక్రియల ఊరేగింపును అనుమతించాలనే నిర్ణయానికి కర్ణాటక ప్రభుత్వం స్థానిక పరిపాలనను తప్పుపట్టింది.

  8. రాష్ట్ర మంత్రి కేఎస్ ఈశ్వరప్ప, కేంద్ర సహాయ మంత్రి శోభా కరంద్లాజే సహా పలువురు బీజేపీ నేతలు ఈ హత్య వెనుక కుట్ర ఉందని ఆరోపిస్తూ జాతీయ దర్యాప్తు సంస్థతో విచారణ జరిపించాలని డిమాండ్ చేశారు.

  9. సోమవారం, Mr ఈశ్వరప్ప హత్యను “ముస్లిం గూండాలు” అని నిందించారు మరియు కర్ణాటక కాంగ్రెస్ చీఫ్ DK శివకుమార్ హిజాబ్ నిరసనల యొక్క ఉచ్ఛస్థితిలో చేసిన వ్యాఖ్యలతో దానిని ప్రేరేపించారని ఆరోపించారు.

  10. విద్యాసంస్థల్లో హిజాబ్‌ను వ్యతిరేకించినందుకు హర్షను జిహాదీ ఛాందసవాదులు హత్య చేశారని బీజేపీ జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి బీఎల్ సంతోష్ ఆరోపించారు.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments