Thursday, May 26, 2022
HomeBusinessభారతదేశం యొక్క మొట్టమొదటి పూర్తిగా క్యూరేటెడ్ NFT మార్కెట్‌ప్లేస్ జూపిటర్ మెటా ద్వారా ప్రారంభించబడుతుంది

భారతదేశం యొక్క మొట్టమొదటి పూర్తిగా క్యూరేటెడ్ NFT మార్కెట్‌ప్లేస్ జూపిటర్ మెటా ద్వారా ప్రారంభించబడుతుంది


భారతదేశం యొక్క మొట్టమొదటి పూర్తిగా క్యూరేటెడ్ NFT మార్కెట్‌ప్లేస్ జూపిటర్ మెటా ద్వారా ప్రారంభించబడుతుంది

జూపిటర్ మెటా భారతదేశం యొక్క మొట్టమొదటి పూర్తిగా క్యూరేటెడ్ నాన్-ఫంగబుల్ టోకెన్ మార్కెట్‌ప్లేస్‌ను ప్రారంభించింది

న్యూఢిల్లీ:

జూపిటర్ మెటా భారతదేశం యొక్క మొట్టమొదటి పూర్తిగా క్యూరేటెడ్ నాన్-ఫంగబుల్ టోకెన్ (NFT) మార్కెట్‌ప్లేస్‌ను ప్రారంభించింది, దీనిని ఫిబ్రవరి 23న ప్రత్యక్ష ప్రసారం చేస్తుంది.

డిజిటల్ మార్కెట్‌ప్లేస్ లేదా మెటావర్స్ సంగీతం, చలనచిత్రం మరియు గేమింగ్‌పై దృష్టి సారిస్తుంది, ప్రతి వినియోగదారుకు ఏకవచన అనుభవాలను సృష్టిస్తుంది మరియు ప్రతి ఒక్కరూ మెటావర్స్‌లో తమ సమయాన్ని పెంచుకునేలా చేస్తుంది.

Metaverse అనేది ఆగ్మెంటెడ్ రియాలిటీ మరియు వర్చువల్ రియాలిటీ టెక్నాలజీల యొక్క భవిష్యత్తు, ఆవిష్కరణను ప్రారంభించే గేమింగ్‌కు మించిన సాంకేతికతలు, ఈవెంట్ ప్రమోటర్‌లు వర్చువల్ లైవ్ మ్యూజిక్ ప్రదర్శనలు మరియు మ్యూజియంలు వర్చువల్ టూర్‌లను అందిస్తున్నాయి, వర్చువల్ మరియు రియల్ ప్రపంచాల కలయికకు మరిన్ని ఉదాహరణలు.

నాన్-ఫంగబుల్ టోకెన్ లేదా NFT అనేది ఒక డిజిటల్ ఆస్తి, ఇది చిత్రం, వీడియో లేదా గేమ్‌లో వస్తువు వంటి వర్చువల్ ఆబ్జెక్ట్‌ని ఎవరు కలిగి ఉన్నారో రికార్డ్ చేయడానికి బ్లాక్‌చెయిన్ టెక్నాలజీని ఉపయోగిస్తుంది.

సత్యన్ రాజన్ మరియు చక్రధర్ రెడ్డి కొమ్మెర సహ-స్థాపన చేసిన జూపిటర్ మెటా, పెరుగుతున్న వెబ్ 3.0 స్పేస్‌లో విస్తరించాలని యోచిస్తోంది, ఎందుకంటే స్టార్టప్ ప్రజలు వారి మెటావర్స్ పరస్పర చర్యలకు మరింత ప్రమేయం మరియు వ్యక్తిగత అనుభూతిని తీసుకురావాలని చూస్తోంది.

జూపిటర్ మెటా యొక్క మార్కెట్‌ప్లేస్ సున్నా గ్యాస్ రుసుముతో దాని లెవల్-1 రూబిక్స్ బ్లాక్‌చెయిన్ టెక్నాలజీ ద్వారా మద్దతునిస్తుంది. బ్లాక్‌చెయిన్ ఆకుపచ్చ, స్థిరమైనది మరియు 100 శాతం సురక్షితమైనది, వినియోగదారులు వేగవంతమైన మరియు సురక్షితమైన అనుభవాన్ని కలిగి ఉంటారు.

“జూపిటర్ మెటా అనేది సాంకేతిక ప్రియులకు మాత్రమే కాకుండా, ప్రతి సృజనాత్మక మనస్సు కోసం ప్రతి ఒక్కరికీ మెటావర్స్‌ను రూపొందించాలనే మా దృష్టి యొక్క ఫలితం. వెబ్ 3.0 మాకు చేయగలిగిన దానిలో విప్లవాత్మక మార్పును మేము చూస్తున్నాము మరియు సంతోషిస్తున్నాము. మార్కెట్‌ప్లేస్‌తో మా ప్రయాణాన్ని ప్రారంభిస్తాము. ఈ క్షణంలో మనమందరం పాప్ సంస్కృతిని నిర్వచిస్తున్నాము మరియు అది మరింత పెద్దదిగా మారబోతోంది” అని జూపిటర్ మెటా బిజినెస్ హెడ్ మానస రాజన్ అన్నారు.

“కంపెనీ ఏకకాలంలో దేశంలోనే మొట్టమొదటి దాని-రకం డిజిటల్ వాల్ ఆర్ట్‌ను ప్రారంభిస్తుంది, చెన్నై యొక్క సారాంశాన్ని గుర్తుచేస్తుంది మరియు ‘సింగార చెన్నై యొక్క చిహ్నాలు’ అని లేబుల్ చేయబడింది,” అన్నారాయన.

ఈ ప్రాజెక్ట్ స్మారక చిహ్నాలు, స్థానాలు, ఆహారం, ప్రార్థనా స్థలాలు, బీచ్‌లు మరియు నగరం యొక్క స్ఫూర్తిని సంగ్రహించే ఇతర సింబాలిక్ ప్రాతినిధ్యాల డిజిటల్ ఆర్ట్ ముక్కల సమాహారం.

ఈ అంశాలు నగరం యొక్క గతం, వర్తమానం మరియు భవిష్యత్తును ప్రతిబింబిస్తాయి మరియు జూపిటర్ మెటా మార్కెట్‌ప్లేస్‌లో ప్రజలు స్వంతం చేసుకోవడానికి NFTలుగా విక్రయించబడతాయి. ప్రతి భాగం పెద్ద ఆర్ట్ ప్రాజెక్ట్‌లో భాగం మరియు పరిమాణం మరియు ప్రాతినిధ్యాన్ని బట్టి దానితో అనుబంధించబడిన విలువను కలిగి ఉంటుంది.

108 కలెక్టివ్‌కి చెందిన కార్తీక్ SS ప్రాజెక్ట్ కళకు నాయకత్వం వహిస్తున్నారు. సహకార సమూహం దాని అధివాస్తవిక, నైరూప్య శైలులకు ప్రసిద్ధి చెందింది మరియు భారతదేశం అంతటా అనేక ఇన్‌స్టాలేషన్‌లను అభివృద్ధి చేసింది.

డిజిటల్ ప్రాజెక్ట్ చెన్నై యొక్క సమూహం యొక్క దృక్పథాన్ని కలిగి ఉంటుంది, కళాకారుల సృజనాత్మకత మరియు చారిత్రక నేపథ్యం యొక్క మిశ్రమం ద్వారా అందించబడుతుంది. బ్యూటిఫికేషన్ డ్రైవ్‌లో భాగంగా కళాకారులు చెన్నైలోని ప్రముఖ ప్రదేశంలో గోడలపై కళను భౌతికంగా పునర్నిర్మిస్తారు.

“బలమైన చెన్నై మూలాలను కలిగి ఉన్న వ్యక్తిగా, ప్రాజెక్ట్ చాలా వ్యక్తిగతమైనది. ఈ చెన్నై యొక్క వేడుక, దాని ప్రజలు, భాష మరియు రుచులు. అలాగే నగరం గర్వించే సాంకేతికత. కళాకారులుగా, మెటావర్స్ మాకు చాలా పెద్దది మరియు కొత్తది అవకాశాలు ప్రతిచోటా ఉన్నాయి” అని మిస్టర్ కార్తీక్ ఎస్ఎస్ అన్నారు.

జూపిటర్ మెటా NFTలను కలిగి ఉంది మరియు వాటిని తన మార్కెట్‌లో విక్రయిస్తుంది. 12 ఆర్ట్ పీస్‌లు ఉంటాయి మరియు ఒక్కొక్కటి బహుళ కాపీలను అమ్మకానికి పెట్టాలని కంపెనీ యోచిస్తోంది. NFTని కొనుగోలు చేయడానికి, కొనుగోలుదారులు మార్కెట్‌ప్లేస్‌లో నమోదు చేసుకోవాలి మరియు వాలెట్ ఖాతాను తెరవాలి. NFTలు స్థిర-ధర ప్రాతిపదికన విక్రయించబడతాయి.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments