Thursday, May 26, 2022
HomeLatest News2 ఏళ్ల చిన్నారి కోవిడ్-19 నుంచి కోలుకున్న తర్వాత బహుళ అవయవ వైఫల్యానికి గురవుతుంది

2 ఏళ్ల చిన్నారి కోవిడ్-19 నుంచి కోలుకున్న తర్వాత బహుళ అవయవ వైఫల్యానికి గురవుతుంది


2 ఏళ్ల చిన్నారి కోవిడ్-19 నుంచి కోలుకున్న తర్వాత బహుళ అవయవ వైఫల్యానికి గురవుతుంది

బాలుడు దాదాపు 16 రోజులు ఐసీయూ వార్డులో వెంటిలేటర్‌పై గడిపాడు. (ప్రతినిధి)

న్యూఢిల్లీ:

రెండు సంవత్సరాల బాలుడు కోవిడ్-19 నుండి కోలుకున్న రోజుల తర్వాత బహుళ అవయవ పనిచేయకపోవటంతో బాధపడ్డాడు మరియు అతని మూత్రపిండాలు, గుండె మరియు ఊపిరితిత్తులను సాధారణ పనితీరుకు పునరుద్ధరించడానికి ఇక్కడ ఒక ప్రైవేట్ ఆసుపత్రిలో నిపుణులు పని చేయడంతో వెంటిలేటర్‌పై సుమారు 16 రోజులు గడిపారు.

COVID-19 నుండి కోలుకున్న తర్వాత, పిల్లవాడికి గత సంవత్సరం డిసెంబర్‌లో దగ్గు వచ్చింది, ఇది వేగంగా అధిక జ్వరం మరియు శ్వాస సమస్యలకు చేరుకుంది. తల్లిదండ్రులు అతన్ని స్థానిక ఆసుపత్రికి తరలించారు, అయితే అతని పరిస్థితి మరింత విషమించింది. పిల్లవాడు ఉక్కిరిబిక్కిరి చేయడం ప్రారంభించినప్పుడు, కుటుంబం అతన్ని ద్వారకలోని ఆకాష్ హెల్త్‌కేర్‌కు తరలించారు, అక్కడ అతనికి గుండెపోటు వచ్చింది.

“ఆసుపత్రికి చేరిన కొద్ది నిమిషాల్లోనే, ఆ చిన్నారికి గుండె ఆగిపోయింది. డాక్టర్‌గా నాకు ఇది చాలా బాధ కలిగించింది, ఎందుకంటే అతని వయస్సు కేవలం రెండేళ్లు. తదుపరి పరీక్షలలో అతను పిల్లలలో మల్టీసిస్టమ్ ఇన్‌ఫ్లమేటరీ సిండ్రోమ్ (MIS-C) అభివృద్ధి చెందాడని తేలింది. , అతని స్వంత శరీరం బహుళ అవయవాలను చంపే అరుదైన రుగ్మత. ఫలితంగా, ఊపిరితిత్తులు, గుండె, మెదడు మరియు మూత్రపిండాలు గణనీయమైన నష్టాన్ని చవిచూశాయి” అని ఆకాష్ హెల్త్‌కేర్ పీడియాట్రిక్స్ మరియు నియోనాటాలజీ సీనియర్ కన్సల్టెంట్ మరియు హెడ్ డాక్టర్ సయ్యద్ ముస్తఫా హసన్ చెప్పారు. .

“బిడ్డ మూత్ర విసర్జన చేయలేకపోయాడు, అతనిని తీవ్రమైన స్థితిలో ఉంచాడు. కోవిడ్ అనంతర ప్రభావాల ఫలితంగా అతను మాట్లాడటంలో ఇబ్బంది మరియు ఇతరులతో కంటి సంబంధాలు కోల్పోవడం కూడా ఎదుర్కొన్నాడు. మేము వెంటనే నిరంతర మూత్రపిండ మార్పిడి చికిత్స (CRRT) ప్రారంభించాము. అతని శరీరం నుండి అన్ని వ్యర్థ పదార్థాలను తొలగించండి. చికిత్స 60 గంటల పాటు నాన్‌స్టాప్‌గా కొనసాగింది. ఇన్‌ఫెక్షన్లను తొలగించడానికి, మేము సైటోసోర్బ్ డయాలసిస్ ఫిల్టర్‌ను ఉపయోగించాము. మేము అతని రక్తపోటును సాధారణీకరించడానికి కూడా పనిచేశాము,” అని అతను చెప్పాడు.

బాలుడు దాదాపు 16 రోజులు ఐసీయూ వార్డులో వెంటిలేటర్‌పై గడిపాడు. ఈ సమయంలో, నిపుణుల బృందం అతని మూత్రపిండాలు, గుండె మరియు ఊపిరితిత్తులను సాధారణ పనితీరుకు పునరుద్ధరించడానికి ప్రయత్నించింది. సిఆర్‌ఆర్‌టితో పాటు, ఇన్‌ఫెక్షన్‌ను తొలగించడానికి అతనికి హెమోడయాలసిస్ మరియు పెరిటోనియల్ డయాలసిస్ కూడా అందించారు. కాలక్రమేణా అతని పరిస్థితి మెరుగుపడింది మరియు చివరికి అతను ఆసుపత్రి నుండి డిశ్చార్జ్ అయ్యాడు.

“ఈ చిన్నారి ప్రాణాలను కాపాడేందుకు హాస్పిటల్‌లోని అనేక పీడియాట్రిక్ స్పెషాలిటీల సహకారంతో కృషి జరిగింది. వివిధ అవయవాల ఆరోగ్యాన్ని ట్రాక్ చేయడానికి మేము అనేక రకాల సాంకేతికతలను ఉపయోగించాము. ఇది చాలా అరుదైన కేసు మరియు ఒక శాతం కంటే తక్కువ మంది పిల్లలు బాధపడుతున్నారు. అటువంటి తీవ్రమైన ఇన్ఫెక్షన్ నుండి మరియు బహుళ అవయవ పనిచేయకపోవటానికి దారితీసింది.చివరికి, అతను అన్ని ఇన్ఫెక్షన్ల నుండి బయటపడతాడు మరియు అతను తన సాధారణ జీవితాన్ని తిరిగి ప్రారంభించగలడు” అని పీడియాట్రిక్స్ నెఫ్రాలజీ కన్సల్టెంట్ డాక్టర్ నేహా భండారి చెప్పారు.

పిల్లలలో కార్డియాక్ అరెస్ట్ చాలా అరుదు, కానీ ఇది జరగవచ్చు. అందువల్ల, పిల్లలందరికీ వారి వైద్యుడిని క్రమం తప్పకుండా తనిఖీ చేయాలి. ఈ సందర్శనలు పూర్తి శారీరక పరీక్ష మరియు వివరణాత్మక ఆరోగ్య చరిత్రను పొందడానికి ఒక అవకాశంగా ఉంటాయి, ఇది ప్రాణాంతక పరిస్థితుల్లో అభివృద్ధి చెందగల ప్రమాద కారకాలను గుర్తించడంలో సహాయపడుతుంది.

భారతదేశంలోని ప్రధాన ఆసుపత్రులు COVID-19 నుండి కోలుకున్న పిల్లలు కోవిడ్ అనంతర సమస్యలను పొందిన సందర్భాలను చూశాయి, అవి ప్రాణాంతకం కావచ్చు. అందువల్ల తల్లిదండ్రులు తమ బిడ్డ కోవిడ్-19 నుండి కోలుకున్న తర్వాత అభివృద్ధి చెందుతున్న లక్షణాలను పర్యవేక్షించడం చాలా ముఖ్యం అని ఆకాష్ హెల్త్‌కేర్ పీడియాట్రిక్ & నియోనాటాలజీ కన్సల్టెంట్ డాక్టర్ సమీర్ పునియా అన్నారు.

.


#ఏళల #చననర #కవడ19 #నచ #కలకనన #తరవత #బహళ #అవయవ #వఫలయనక #గరవతద

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments