Wednesday, May 25, 2022
HomeAuto2023 ఫోర్డ్ రేంజర్ రాప్టర్ హార్డ్-కోర్ ఆఫ్-రోడ్ మెరుగుదలలతో కవర్‌ను విచ్ఛిన్నం చేసింది

2023 ఫోర్డ్ రేంజర్ రాప్టర్ హార్డ్-కోర్ ఆఫ్-రోడ్ మెరుగుదలలతో కవర్‌ను విచ్ఛిన్నం చేసింది2023 ఫోర్డ్ రేంజర్ రాప్టర్ హార్డ్-కోర్ ఆఫ్-రోడ్ మెరుగుదలలతో కవర్‌ను విచ్ఛిన్నం చేసింది

విస్తరించండి ఫోటోలను వీక్షించండి

కొత్త ఫోర్డ్ రేంజర్ రాప్టర్ ఫోర్డ్ పెర్ఫార్మెన్స్ ద్వారా ట్యూన్ చేయబడిన సరికొత్త V6 పెట్రోల్ ఇంజన్‌ను ఉపయోగిస్తుంది.

2018లో, ఫోర్డ్ మోటార్ కంపెనీ రేంజర్ పిక్-అప్ ట్రక్ యొక్క అధిక-పనితీరు వెర్షన్, ఫోర్డ్ రేంజర్ రాప్టర్, ఉత్తర అమెరికా మార్కెట్లోకి రాదని ప్రకటించింది, పెద్ద, అధిక డిమాండ్‌తో మోడల్ అతివ్యాప్తి చెందే ప్రమాదం ఉంది. F-150 రాప్టర్, గత సంవత్సరం కొత్త తరం ఫోర్డ్ రేంజర్ యొక్క గ్లోబల్ అరంగేట్రం సందర్భంగా మళ్లీ దాని రాకను సూచించింది. 2023 కోసం, ఫోర్డ్ USA సరికొత్త ఫోర్డ్ రేంజర్ రాప్టర్‌ను వెల్లడించింది, ఔత్సాహికులకు అత్యంత అధునాతన రేంజర్‌ను తీసుకురావడానికి యాంత్రిక మరియు సాంకేతిక ఖచ్చితత్వంతో ముడి శక్తిని మిళితం చేస్తుంది. కొత్త రేంజర్ రాప్టార్ 288 bhp మరియు 491 Nm టార్క్‌ను ఉత్పత్తి చేయడానికి ఫోర్డ్ పనితీరు ద్వారా ట్యూన్ చేయబడిన సరికొత్త ట్విన్-టర్బో 3.0-లీటర్ ఎకోబూస్ట్ V6 పెట్రోల్ ఇంజన్‌ని ఉపయోగిస్తుంది కాబట్టి ఇది నిజం అవుతుంది.

v42iife8

2023 ఫోర్డ్ రేంజర్ రాప్టర్ దాని యూరోపియన్ కజిన్‌పై కాస్మెటిక్ అప్‌డేట్‌లను అందుకుంటుంది, ఫ్లేర్డ్ వీల్ ఆర్చ్‌లతో కూడిన బోల్డ్ మరియు బలమైన డిజైన్ మరియు పికప్ వెడల్పును పెంచే సి-క్లాంప్ హెడ్‌లైట్.

ఫోర్డ్ ఇంజిన్ కాంపాక్ట్ చేయబడిన గ్రాఫైట్ ఐరన్ సిలిండర్ బ్లాక్‌ను కలిగి ఉందని, ఇది సాంప్రదాయ కాస్టింగ్‌లలో ఉపయోగించే ఇనుము కంటే 75 శాతం బలంగా మరియు 75 శాతం వరకు గట్టిదని, థొరెటల్ ఇన్‌పుట్‌లకు తక్షణ ప్రతిస్పందనను నిర్ధారిస్తుంది. ఫోర్డ్ GT రోడ్ కార్ మరియు ఫోకస్ ST నుండి తీసుకోబడిన రేస్-బ్రెడ్ యాంటీ-లాగ్ సిస్టమ్ డిమాండ్‌పై వేగవంతమైన బూస్ట్ డెలివరీని అనుమతిస్తుంది. బాజా మోడ్‌లో అందుబాటులో ఉంది, యాంటీ-లాగ్ సిస్టమ్ థొరెటల్ నుండి పాదాలను పైకి లేపిన తర్వాత మూడు సెకన్ల వరకు టర్బోచార్జర్‌లను తిప్పుతూనే ఉంచుతుంది, ఇది మూలల నుండి లేదా గేర్‌ల ద్వారా త్వరగా త్వరణాన్ని పునరుద్ధరించడానికి అనుమతిస్తుంది. అదనంగా, ఇంజన్ ఆప్టిమైజ్ చేయబడిన పనితీరు కోసం అధునాతన 10-స్పీడ్ ఆటోమేటిక్ ట్రాన్స్‌మిషన్ గేర్‌ల కోసం వ్యక్తిగత టర్బోచార్జింగ్ బూస్ట్ ప్రొఫైల్‌తో ప్రోగ్రామ్ చేయబడింది. ఇది ఇతర డ్రైవ్ మోడ్‌లతో కూడా వస్తుంది- వివిధ డ్రైవింగ్ పరిస్థితులలో ఉపయోగించడానికి సాధారణ మరియు స్పోర్ట్. 2.0-లీటర్ ఎకోబ్లూ బై-టర్బో డీజిల్ ఇంజన్ కూడా ఉంది, ఇది మునుపటి తరం నుండి తీసుకువెళ్ళబడింది, కొద్దిగా మార్చబడిన పవర్ ఫిగర్‌లతో, ఇది తరువాత దశలో ప్రకటించబడుతుంది.

kn7h5rs8

సస్పెన్షన్ కూడా ఫోర్డ్ పనితీరు ద్వారా కొత్త, తేలికపాటి అల్యూమినియం ఎగువ మరియు దిగువ నియంత్రణ చేతులు, లాంగ్-ట్రావెల్ ఫ్రంట్ మరియు రియర్ సస్పెన్షన్ మరియు అధిక వేగంతో కఠినమైన భూభాగాలపై మరింత నియంత్రణను అందించడానికి రిఫైన్డ్ వాట్ యొక్క లింక్ రియర్ ఎండ్‌తో సర్దుబాటు చేయబడింది.

2023 కోసం, ఫోర్డ్ రాప్టర్-నిర్దిష్ట మౌంట్‌లు మరియు సి-పిల్లర్, లోడ్ బాక్స్ మరియు స్పేర్ వీల్‌తో పాటు జౌన్స్ బంపర్, షాక్ టవర్ మరియు వెనుక భాగాల కోసం ప్రత్యేకమైన ఫ్రేమ్‌లతో సహా ఎలిమెంట్స్ కోసం రీన్‌ఫోర్స్‌మెంట్‌లతో కూడిన ఛాసిస్ సెటప్‌పై కూడా పనిచేసింది. కొత్త రేంజర్ రాప్టర్ ఆఫ్-రోడ్ భూభాగాన్ని సులభంగా నిర్వహించగలదని నిర్ధారించడానికి షాక్ బ్రాకెట్. సస్పెన్షన్ కూడా ఫోర్డ్ పనితీరు ద్వారా కొత్త, తేలికపాటి అల్యూమినియం ఎగువ మరియు దిగువ నియంత్రణ చేతులు, లాంగ్-ట్రావెల్ ఫ్రంట్ మరియు రియర్ సస్పెన్షన్ మరియు అధిక వేగంతో కఠినమైన భూభాగాలపై మరింత నియంత్రణను అందించడానికి రిఫైన్డ్ వాట్ యొక్క లింక్ రియర్ ఎండ్‌తో సర్దుబాటు చేయబడింది. కొత్త FOX 2.5-అంగుళాల లైవ్ వాల్వ్ అంతర్గత బైపాస్ షాక్ అబ్జార్బర్‌ల ద్వారా డంపింగ్ మెరుగుపరచబడింది మరియు రేంజర్ రాప్టర్‌కు ఇప్పటివరకు అమర్చబడిన అత్యంత అధునాతనమైనది, ఘర్షణను తగ్గించే టెఫ్లాన్ ఇన్ఫ్యూజ్డ్ ఆయిల్‌తో నిండి ఉంది.

ohum7la8

లోపల, క్యాబిన్ కొత్త, జెట్ ఫైటర్-ప్రేరేపిత స్పోర్ట్స్ సీట్లు ముందు మరియు వెనుక, ఇన్స్ట్రుమెంట్ ప్యానెల్, ట్రిమ్ మరియు సీట్లపై నారింజ స్వరాలు వంటి విలక్షణమైన ఫోర్డ్ పనితీరు డిజైన్ అంశాల నుండి ప్రేరణ పొందింది.

2023 ఫోర్డ్ రేంజర్ రాప్టర్‌లో మరొక మొదటిది ఒక అధునాతన ఫుల్-టైమ్ ఫోర్-వీల్-డ్రైవ్ సిస్టమ్, ఇది సరికొత్త ఎలక్ట్రానిక్‌గా నియంత్రించబడే ఆన్-డిమాండ్ టూ-స్పీడ్ ట్రాన్స్‌ఫర్ కేస్, ఫ్రంట్ మరియు రియర్ లాకింగ్ డిఫరెన్షియల్‌లతో కలిపి ఉంటుంది. ఇది విపరీతమైన హార్డ్-కోర్ ఆఫ్-రోడ్ కార్యకలాపాలను అనుమతిస్తుంది, అవి మూర్ఛ-హృదయం లేనివారికి కాదు. 7 ఇతర ఎంచుకోదగిన డ్రైవ్ మోడ్‌లు ఉన్నాయి- స్లిప్పరీ, రాక్ క్రాల్, ఇసుక మరియు మడ్. ట్రైల్ కంట్రోల్ ఫీచర్ తప్పనిసరిగా ఆఫ్-రోడింగ్ కోసం క్రూయిజ్ కంట్రోల్, ఇక్కడ డ్రైవర్ కేవలం 32 kmph కంటే తక్కువ వేగాన్ని ఎంచుకుంటాడు మరియు వాహనం దాని త్వరణం మరియు బ్రేకింగ్‌ను నిర్వహిస్తుంది, అయితే డ్రైవర్ కష్టతరమైన భూభాగంలో స్టీరింగ్‌పై దృష్టి పెడుతుంది.

mmac6vno

2023 ఫోర్డ్ రేంజర్ రాప్టర్ ఒక అధునాతన ఫుల్-టైమ్ ఫోర్-వీల్-డ్రైవ్ సిస్టమ్‌ను అందుకుంటుంది, ఇది సరికొత్త ఎలక్ట్రానిక్‌గా-నియంత్రిత ఆన్-డిమాండ్ టూ-స్పీడ్ ట్రాన్స్‌ఫర్ కేస్‌తో పాటు ముందు మరియు వెనుక లాకింగ్ డిఫరెన్షియల్‌లతో కలిపి ఉంటుంది.

2023 ఫోర్డ్ రేంజర్ రాప్టర్ దాని యూరోపియన్ కజిన్‌పై కాస్మెటిక్ అప్‌డేట్‌లను అందుకుంటుంది, ఫ్లేర్డ్ వీల్ ఆర్చ్‌లతో కూడిన బోల్డ్ మరియు బలమైన డిజైన్ మరియు పికప్ వెడల్పును పెంచే సి-క్లాంప్ హెడ్‌లైట్. గ్రిల్‌పై బోల్డ్ FORD అక్షరాలు మరియు ప్రత్యేక బంపర్ మరింత దృశ్యమాన కండరాలను జోడిస్తుంది. LED డేటైమ్ రన్నింగ్ లైట్లతో కూడిన మ్యాట్రిక్స్ LED హెడ్‌లైట్‌లు యూరోపియన్ కౌంటర్ నుండి తీసుకోబడ్డాయి, అయితే ఉత్తర అమెరికా మార్కెట్ కోసం ప్రిడిక్టివ్ కర్వ్ లైట్లు, గ్లేర్-ఫ్రీ హై బీమ్ మరియు ఆటో డైనమిక్ లెవలింగ్‌ను పొందుతాయి. కండరపు 17-అంగుళాల అల్లాయ్ వీల్స్‌ను కవర్ చేసే ఫ్లేర్డ్ ఫెండర్‌లు రాప్టర్-ఎక్స్‌క్లూజివ్ పెర్ఫార్మెన్స్ ఆల్-టెర్రైన్ టైర్‌లతో చుట్టబడి ఉంటాయి. వెనుక వైపున, LED టెయిల్‌లైట్‌లు ముందు వైపుకు సిగ్నేచర్ స్టైలింగ్ లింక్‌ను అందిస్తాయి, అయితే ప్రెసిషన్ గ్రే వెనుక బంపర్ ఇంటిగ్రేటెడ్ స్టెప్ ప్యాడ్ మరియు టోబార్‌ను కలిగి ఉంటుంది, ఇది బయలుదేరే కోణంలో రాజీ పడకుండా ఉండేందుకు ఎత్తుగా ఉంచబడుతుంది.

dotg92dg

వెనుక వైపున, LED టెయిల్‌లైట్‌లు ముందు వైపుకు సిగ్నేచర్ స్టైలింగ్ లింక్‌ను అందిస్తాయి, అయితే ప్రెసిషన్ గ్రే వెనుక బంపర్ ఇంటిగ్రేటెడ్ స్టెప్ ప్యాడ్ మరియు టోబార్‌ను కలిగి ఉంటుంది, ఇది బయలుదేరే కోణంలో రాజీ పడకుండా ఉండేందుకు ఎత్తుగా ఉంచబడుతుంది.

0 వ్యాఖ్యలు

లోపల, క్యాబిన్ కొత్త, జెట్ ఫైటర్-ప్రేరేపిత స్పోర్ట్స్ సీట్లు ముందు మరియు వెనుక, ఇన్స్ట్రుమెంట్ ప్యానెల్, ట్రిమ్ మరియు సీట్లపై నారింజ స్వరాలు వంటి విలక్షణమైన ఫోర్డ్ పనితీరు డిజైన్ అంశాల నుండి ప్రేరణ పొందింది. ప్రీమియం లెదర్ స్పోర్ట్స్ హీటెడ్ స్టీరింగ్ వీల్‌తో థంబ్ స్వెల్స్, ఆన్-సెంటర్ మార్కింగ్ మరియు కాస్ట్-మెగ్నీషియం ప్యాడిల్ షిఫ్టర్‌లు స్పోర్టీ అనుభూతిని పూర్తి చేస్తాయి. క్యాబిన్ 12.4-అంగుళాల ఆల్-డిజిటల్ క్లస్టర్ మరియు 12-అంగుళాల సెంటర్ టచ్‌స్క్రీన్‌ను కలిగి ఉంది, ఇది ఫోర్డ్ యొక్క కొత్త-తరం SYNC 4A కనెక్టివిటీ మరియు వినోద వ్యవస్థను కలిగి ఉంది, ఇది వైర్‌లెస్ Apple CarPlay మరియు Android Autoకి అనుకూలంగా ఉంటుంది, అయితే 10-స్పీకర్ బ్యాంగ్ & ఓలుఫ్సెన్ సౌండ్ సిస్టమ్ సౌండ్‌ట్రాక్‌ను అందిస్తుంది.

తాజా కోసం ఆటో వార్తలు మరియు సమీక్షలుcarandbike.comని అనుసరించండి ట్విట్టర్, ఫేస్బుక్మరియు మా సబ్‌స్క్రైబ్ చేయండి YouTube ఛానెల్.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments