Wednesday, May 25, 2022
HomeAutoDE-CIX ఆటోమేకర్‌ల కోసం కనెక్ట్ చేయబడిన కార్ అనుభవాలను ఎలా ప్రారంభిస్తుంది

DE-CIX ఆటోమేకర్‌ల కోసం కనెక్ట్ చేయబడిన కార్ అనుభవాలను ఎలా ప్రారంభిస్తుంది


DE-CIX అనేది కనెక్ట్ చేయబడిన కారు అనుభవాల కోసం పనితీరు మరియు భద్రతను మెరుగుపరిచే ఇంటర్నెట్ ఎక్స్ఛేంజ్ యొక్క పర్వేయర్.


DE-CIX ఆటోమేకర్‌ల కోసం కనెక్ట్ చేయబడిన కార్ అనుభవాలను ఎలా ప్రారంభిస్తుంది

విస్తరించండి ఫోటోలను వీక్షించండి

DE-CIX భారతదేశంలో అతిపెద్ద ఇంటర్నెట్ మార్పిడిని నిర్వహిస్తోంది

ఈ రోజుల్లో లాంచ్ చేయబడిన దాదాపు ప్రతి కొత్త కారు కారు నుండి క్లౌడ్ కమ్యూనికేషన్‌లకు సంబంధించిన కొన్ని అంశాలను తెలియజేస్తుంది. దాదాపు ప్రతి కొత్త కారు కనెక్ట్ చేయబడిన కారు. ఈ రోజుల్లో వాహనాలు మంచి సహజ భాషా అనుభవాలను పొందేందుకు వర్చువల్ అసిస్టెంట్‌లతో కూడా వస్తాయి, తద్వారా డ్రైవర్ రోడ్డుపై దృష్టి పెట్టగలడు మరియు వాటికి చాలా సెన్సార్లు ఉన్నాయి. ఈ అనుభవాలన్నింటినీ ప్రారంభించడానికి వాహనం వైర్‌లెస్, మొబైల్ నెట్‌వర్క్ ద్వారా డేటా సెంటర్‌కు కనెక్ట్ చేయబడాలి. కానీ డేటా సెంటర్ మరియు కారు మరియు నెట్‌వర్క్ మధ్య ఉండే ఇంటర్నెట్ ఎక్స్ఛేంజ్ అని పిలువబడే మధ్యవర్తి ఉంది మరియు ఇంటర్నెట్ ఎక్స్ఛేంజ్ అని పిలువబడే నెట్‌వర్క్ ఈ అనేక అనుభవాలను సజావుగా ఎనేబుల్ చేస్తుంది. DE-CIX ఈ డొమైన్‌లోని అగ్రగామి ఆటగాళ్లలో ఒకటి. carandbike.comకి ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో DE-CIX యొక్క CEO అయిన Ivo Ivanov ఇంటర్నెట్ ఎక్స్ఛేంజ్ కనెక్ట్ చేయబడిన అనుభవాన్ని ఎలా మెరుగుపరుస్తుందో వివరిస్తుంది. DE-CIX ఇప్పుడు 30కి పైగా మార్కెట్లలో పనిచేస్తుంది మరియు భారతదేశంలో ఈ రకమైన అతిపెద్ద ప్లేయర్.

“ఈ కోణంలో ఇంటర్నెట్ ఎక్స్ఛేంజ్ పాత్ర గురించి మనం ఇప్పుడు ఆలోచిస్తే, మొదటగా ఇంటర్నెట్ ఎక్స్ఛేంజ్ వివిధ నెట్‌వర్క్‌ల మధ్య చాలా వేగంగా మరియు చాలా సురక్షితమైన ప్రత్యక్ష మరియు చాలా వేగవంతమైన ఇంటర్‌కనెక్ట్‌ను అందిస్తుంది” అని ఇవనోవ్ వెల్లడించారు.


“ఎందుకు? ఎందుకంటే భారతదేశంలోని DE-CIX వంటి ఇంటర్నెట్ ఎక్స్ఛేంజ్ – వందల, వేల నెట్‌వర్క్‌లను ఒక సాధారణ పర్యావరణ వ్యవస్థలోకి కనెక్ట్ చేయడానికి అనుమతించే ప్లాట్‌ఫారమ్‌లను నిర్వహిస్తుంది, ఇక్కడ వారు మూడవ పక్షాల ప్రమేయం లేకుండా నేరుగా ఒకదానికొకటి డేటాను మార్పిడి చేసుకోవచ్చు. ఇది మాకు తెలియజేస్తుంది. ఇప్పటికే ట్రాఫిక్ యొక్క ఈ రకమైన ఇంటర్‌కనెక్షన్ భద్రతను పెంచుతుంది ఎందుకంటే మూడవ పక్షం ప్రమేయం లేదు. ప్రత్యక్ష కనెక్షన్ మరింత సురక్షితమైనది, కానీ ఇది కూడా వేగవంతమైనది” అని ఇవనోవ్ వివరించాడు.

6tf0j70k

ఇవనోవ్ DE-CIX యొక్క CEO

ఇవనోవ్ మాట్లాడుతూ, కారులో మరియు బయటికి ప్రవహించే డేటాలో 70 శాతం రియల్ టైమ్ డేటా కాదు. కానీ మిగిలిన 30 శాతంలో ఎక్కువగా కారు నుండి క్లౌడ్ కమ్యూనికేషన్‌లు ఉన్నాయి, ఆపై మిగిలినది కారు నుండి కారు కమ్యూనికేషన్‌లు మరియు కారు నుండి పర్యావరణ కమ్యూనికేషన్‌ల కలయిక.

“అంటే వీధిలో, కూడలిలో, హైవేలో మొదలైన వాటిపై ఉన్న సెన్సార్‌లకు కారు అని అర్థం. ఇది మొత్తం డేటాలో 30 శాతం, ఇది చాలా నిజ-సమయానికి సంబంధించినది. ఈ 30 శాతం డేటా చాలా కీలకమైనది. పనితీరు చాలా అవసరం. మీకు కొన్ని ఉదాహరణలు ఇద్దాం: కారులో ఇన్ఫోటైన్‌మెంట్ సిస్టమ్, ప్రైవేట్ లేదా వ్యాపార కారణాల కోసం, ఇందులో నిజమైన టీవీ స్ట్రీమింగ్, కారణాల కోసం, హై డెఫ్ స్ట్రీమింగ్‌లో నిజమైన సంగీతం, ఆన్‌లైన్ గేమింగ్ వెనుక సీటులో ఉన్న పిల్లలను సరిగ్గా అలరించవచ్చు లేదా వ్యాపారం కోసం: నిజ సమయంలో మైక్రోసాఫ్ట్ 365ని ఉపయోగించి బృందాల కాల్,” అని ఇవనోవ్ చెప్పారు.

వినియోగదారు చివరలో అవుట్‌బౌండ్ నెట్‌వర్క్ మరియు నెట్‌వర్క్ మధ్య ప్రత్యక్ష అనుసంధానం కారణంగా ఇంటర్నెట్ ఎక్స్ఛేంజ్ అత్యల్ప జాప్యాన్ని అందిస్తుందని ఇవనోవ్ అభిప్రాయపడ్డారు. కారు విషయంలో, కారు యొక్క నెట్‌వర్క్ వినియోగదారు యొక్క నెట్‌వర్క్.

ఇంటర్నెట్ మార్పిడి సహాయపడే మరొక అంశం భద్రత. “మొదటిది డేటా, డ్రైవర్ యొక్క గుర్తింపు IP హైజాకింగ్ మొదలైన వాటి ద్వారా హైజాక్ చేయబడవచ్చు, కాబట్టి డ్రైవర్ యొక్క ఎంటిటీని దొంగిలించవచ్చు, వివిధ మార్గాల్లో దుర్వినియోగం చేయవచ్చు. ఇది 1 అత్యంత దురదృష్టకర దృష్టాంతం. మరియు రెండవది ఇది మరింత కష్టం: నేరస్థులు IP వారీగా కారుపై నియంత్రణను పొందవచ్చు మరియు తీవ్రవాద దాడులకు ఆయుధంగా కారును ఉపయోగించేందుకు కూడా ప్రయత్నించవచ్చు,” అన్నారాయన.

ఇంటర్నెట్ ఎక్స్ఛేంజ్ మూడవ పక్షాలను నివారించడంలో సహాయపడుతుంది మరియు కారుకు డేటా ప్రవహించడానికి చాలా ప్రత్యక్ష మరియు సురక్షితమైన మార్గం ఉంది. ఇది అదే సమయంలో పనితీరును మెరుగుపరుచుకుంటూ DDoS దాడులు, IP హైజాకింగ్ మరియు అన్ని రకాల ఇతర సమస్యలను నివారించడంలో సహాయపడుతుంది. ఇవనోవ్ DE-CIX ముంబై ఎక్స్ఛేంజ్ యొక్క ఉదాహరణను ఉదహరించారు, ఇది భారతదేశంలో అతిపెద్దది.

“మేము క్లోజ్డ్ యూజర్ గ్రూప్ భావనను సృష్టించాము, ఇక్కడ ఆటోమోటివ్ కంపెనీ DE-CIX ప్లాట్‌ఫారమ్‌లలో అన్ని నెట్‌వర్క్‌ల కోసం క్లోజ్డ్ యూజర్ గ్రూప్‌ను సృష్టించవచ్చు, ఇది కారులోకి డేటాను డెలివరీ చేసి కారు నుండి డేటాను పొందాలనుకుంటున్నది, ఇక్కడ యజమాని ఈ వర్చువల్, చాలా సురక్షితమైన మరియు ప్రైవేట్ ఇంటర్‌కనెక్షన్ పర్యావరణం కార్ నెట్‌వర్క్, కార్ తయారీదారు,” అని ఆయన చెప్పారు.

0 వ్యాఖ్యలు

DE-CIX భారతదేశంలో టాటా మోటార్స్ మరియు మైక్రోసాఫ్ట్ అజూర్‌తో భాగస్వామ్యాన్ని కూడా కలిగి ఉంది. ఇది స్పేస్‌ఎక్స్ స్టార్‌లింక్ వంటి తక్కువ భూమి కక్ష్య (LEO) ఉపగ్రహాల కోసం సహకారంపై కూడా పని చేస్తోంది. భారతదేశంలో వాస్తవానికి, స్టార్‌లింక్ లేదు కానీ DE-CIX సహకారాలపై పని చేస్తోంది. “DE-CIX స్పేస్ ఇంటర్‌కనెక్షన్ ప్రోగ్రామ్‌ను స్థాపించింది, మీరు దీన్ని space-ix.net అనే ల్యాండింగ్ పేజీలో కనుగొనవచ్చు, ఇక్కడ మేము LEO ఉపగ్రహ ఆపరేటర్‌ల కోసం ప్రత్యేక కనెక్టివిటీ సొల్యూషన్‌లను సృష్టించాము” అని అతను ముగించాడు.

తాజా కోసం ఆటో వార్తలు మరియు సమీక్షలుcarandbike.comని అనుసరించండి ట్విట్టర్, ఫేస్బుక్మరియు మా సబ్‌స్క్రైబ్ చేయండి YouTube ఛానెల్.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments