Saturday, May 21, 2022
HomeTrending NewsICC U-19 ప్రపంచ కప్: టీకాలు వేయని 7 మంది భారత ఆటగాళ్లకు కరేబియన్‌లో ప్రవేశం...

ICC U-19 ప్రపంచ కప్: టీకాలు వేయని 7 మంది భారత ఆటగాళ్లకు కరేబియన్‌లో ప్రవేశం నిరాకరించబడింది మరియు “గో బ్యాక్” అని చెప్పబడింది, నివేదిక పేర్కొంది


U-19 ప్రపంచ కప్ విజయానికి వెళ్ళే మార్గంలో భారత జట్టు అధిగమించిన మైదానం వెలుపల ఉన్న ఏకైక సవాలు దాని శిబిరంలో COVID-19 వ్యాప్తి మాత్రమే కాదు. కరేబియన్ దీవులకు చేరుకున్న తర్వాత భారతదేశ సమస్యలు ప్రారంభమయ్యాయి, దాదాపు ఏడుగురు టీకాలు వేయని పక్షం సభ్యులు 24 గంటలకు పైగా విమానాశ్రయంలో నిర్బంధించబడ్డారు, ప్రభుత్వం జోక్యం చేసుకుని సమస్యను పరిష్కరించాల్సిన అవసరం ఉంది. ఇది దుబాయ్ నుండి ఆమ్‌స్టర్‌డామ్ మీదుగా పోర్ట్-ఆఫ్-స్పెయిన్‌కు సుదీర్ఘ విమానం తర్వాత.

జట్టు యొక్క అపూర్వమైన ఐదవ ప్రపంచ కప్ విజయంలో భారీ పాత్ర పోషించిన లెఫ్ట్ ఆర్మ్ పేసర్ రవి కుమార్ మరియు ఓపెనర్ అంగ్క్రిష్ రఘువంశీలు “భారత్‌కు తిరిగి వెళ్లండి” అని చెప్పబడిన ఆటగాళ్లలో ఉన్నారు.

ఐసిసి మరియు బిసిసిఐలోని సహచరుల సహాయంతో వారిని రక్షించడానికి వచ్చిన టీమ్ మేనేజర్ లోబ్జాంగ్ జి. టెన్సింగ్, ఆటగాళ్ల “బాధకరమైన అనుభవాన్ని” వివరించాడు. పరిస్థితిని పరిష్కరించడానికి భారతదేశం మరియు ట్రినిడాడ్ ప్రభుత్వం కూడా అడుగు పెట్టవలసి వచ్చింది.

“మేము పోర్ట్-ఆఫ్-స్పెయిన్‌లో దిగిన తర్వాత, మేము గయానాకు చార్టర్ విమానంలో వెళ్లవలసి వచ్చింది, కానీ మా అబ్బాయిలలో ఏడుగురు టీకాలు వేయకపోవడంతో ఆపివేయబడ్డారు. మేము ఇమ్మిగ్రేషన్ అధికారులకు వివరించడానికి ప్రయత్నించాము, భారతదేశం వారి టీకాను ఇంకా ప్రారంభించలేదు. తదుపరి విమానంలో దేశం నుండి బయటకు వెళ్లమని వారు మాకు సూచించారు” అని సిక్కిం క్రికెట్ అసోసియేషన్‌కు నేతృత్వం వహిస్తున్న టెన్జింగ్ పిటిఐకి చెప్పారు.

“మేము అక్కడి నుండి పారిపోతామంటూ ఎయిర్‌లైన్స్ సెక్యూరిటీ వాళ్ళు మమ్మల్ని చుట్టుముట్టారు. మరియు ఎయిర్‌లైన్స్ మరియు ఇమ్మిగ్రేషన్ అధికారులతో వాగ్వాదం జరగడంతో, అందుబాటులో ఉన్న ఏకైక లుఫ్తాన్సా విమానం బయలుదేరింది మరియు తదుపరిది మూడు రోజుల తర్వాత. అది మాకు ఇచ్చింది. స్థానిక అధికారులతో చర్చలు జరపడానికి సమయం.

“నేను అబ్బాయిలతో కలిసి ఉండాలని నిర్ణయించుకున్నాను మరియు మేము రాత్రి విమానాశ్రయానికి సమీపంలోని నీడ ఉన్న హోటల్‌లో బస చేయాల్సి వచ్చింది. ఇది ICC మరియు స్థానిక ప్రభుత్వం జోక్యం చేసుకున్న తర్వాతే సమస్య పరిష్కరించబడింది. ఇది అబ్బాయిలకు చాలా బాధాకరమైన అనుభవం. ,” అతను గుర్తుచేసుకున్నాడు.

జనవరి మొదటి వారంలో భారతదేశం 15-18 సంవత్సరాల వయస్సు గల వారికి టీకాలు వేసే కార్యక్రమాన్ని ప్రారంభించినప్పుడు ఇది జరిగింది.

కరేబియన్‌లో వారి జీవితంలోని అతిపెద్ద సంఘటన కోసం, ఆటగాళ్లు ఓదార్చలేకపోయారు.

ఇది కేవలం ఐదుగురు ఆటగాళ్లే కాదు, మొత్తం అడ్మినిస్ట్రేటివ్ టీమ్ కోవిడ్‌తో దిగజారింది

కరేబియన్‌లో భారత బృందం యొక్క కష్టాలు ప్రారంభమయ్యాయి మరియు నిర్బంధించబడిన ఆటగాళ్లను గయానాలో జట్టులో చేరడానికి అనుమతించిన వెంటనే, COVID వ్యాప్తి టోర్నమెంట్‌లో జట్టు భాగస్వామ్యాన్ని ప్రమాదంలో పడింది.

COVID-19 కారణంగా మూడు లీగ్ గేమ్‌లలో రెండింటికి జట్టులో కెప్టెన్ యష్ ధుల్ మరియు అతని డిప్యూటీ షేక్ రషీద్ లేరు.

ఐర్లాండ్‌తో జరిగిన రెండవ లీగ్ గేమ్‌కు ముందు మాత్రమే పాజిటివ్ పరీక్షించిన ఆటగాళ్లు వెలుగులోకి వచ్చారు, అయితే గయానాలో ఐదు రోజుల నిర్బంధ సమయంలో జట్టు యొక్క SLO రవీంద్రన్ సానుకూల పరీక్షను తిరిగి పొందినప్పుడు శిబిరంలో వైరస్ వచ్చింది.

టీమ్ మేనేజర్ టెన్జింగ్ మరియు లాజిస్టిక్స్ మేనేజర్‌లు వ్యాధి బారిన పడ్డారు, దీనితో బృందం పరిపాలనా సంక్షోభంలో పడింది. “అన్ని సంభావ్యతలోనూ, మేము ఆసియా కప్ ఆడుతున్న దుబాయ్ నుండి కరేబియన్‌కు వెళ్లే మార్గంలో మా SLO వైరస్‌ను పట్టుకుంది. మరియు క్రమంగా అది శిబిరంలో వ్యాపించింది. “RTPCR పరీక్ష ఫలితాలు 48 గంటల సమయం పడుతుంది మరియు ఇది దోహదపడింది సమస్య,” అని సిక్కిం క్రికెట్ చీఫ్ ట్రబుల్షూటర్ పాత్రను పోషించాడు.

“టోర్నమెంట్ బయో-బబుల్ ఒక జోక్, అధికారులు నీరసంగా ఉన్నారు”

క్రికెట్ వెస్టిండీస్ సహకారంతో ఐసీసీ ఈ కార్యక్రమాన్ని నిర్వహించింది. ఇలాంటి సవాలు సమయంలో, U-19 WC వంటి పెద్ద ఈవెంట్‌ను నిర్వహించడానికి కరేబియన్ ఉత్తమ ప్రదేశం కాదని టెన్జింగ్ భావించాడు.

“ఇది అదనపు లాజిస్టికల్ సమస్యలను కలిగిస్తుంది మరియు ప్రజలు నీరసంగా ఉన్నారు.” భారత జట్టు ఆంటిగ్వాలో అత్యంత సౌకర్యవంతమైన బసను కలిగి ఉంది, అక్కడ వారు నాకౌట్‌లు ఆడారు మరియు గయానాలో దక్షిణాఫ్రికాతో తమ ఓపెనర్‌ను ఆడే ముందు వారు నిర్బంధించబడిన కష్టతరమైన సమయాన్ని కలిగి ఉన్నారు.

“గయానాలో మా సమయం చెప్పడానికి చాలా కష్టంగా ఉంది. నేను మరియు నా సహోద్యోగులు కోవిడ్‌తో బాధపడుతున్నప్పుడు, వైద్య సహాయం అందించబడలేదు, డాక్టర్ లేదు, మందులు లేవు. మా టీమ్ ఫిజియో మమ్మల్ని రక్షించడానికి వచ్చారు. ఇది సిస్టమ్ వైఫల్యం వంటిది.

“మేము బస చేసిన హోటల్‌లో జట్లకు ప్రత్యేక అంతస్తులు లేవు. మేము ఇతర హోటల్ అతిథుల మాదిరిగానే అదే అంతస్తులో బస చేస్తున్నాము. ఐసోలేషన్ వ్యవధిలో ఎవరూ లేరు. గదుల్లో సక్రమంగా నీటి ప్రవాహం లేదు మరియు ఆటగాళ్ళు ఆహార సమస్యలను ఎదుర్కొన్నారు.

పదోన్నతి పొందింది

“అదృష్టవశాత్తూ దగ్గరగా ఉన్న కొన్ని భారతీయ రెస్టారెంట్లు ఆ ముందు మాకు సహాయం చేశాయి.

“ప్రాక్టీస్ గేమ్‌ల సమయంలో, స్టేడియం వాష్‌రూమ్‌లలో నీరు ఉండేది కాదు. బయో-సురక్షిత వాతావరణంలో దేశీయ ఈవెంట్‌లను నిర్వహించడంలో మేము, రాష్ట్ర యూనిట్లు మరియు BCCI మెరుగైన పని చేస్తాయని నేను సురక్షితంగా చెప్పగలను,” అని టెన్జింగ్ జోడించారు.

ఈ వ్యాసంలో ప్రస్తావించబడిన అంశాలు

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments