Wednesday, May 25, 2022
HomeAutoకియా ఇండియా అమ్మకాలు 2.5 ఏళ్లలో 5 లక్షల మార్కును దాటాయి

కియా ఇండియా అమ్మకాలు 2.5 ఏళ్లలో 5 లక్షల మార్కును దాటాయికియా ఇండియా అమ్మకాలు 2.5 ఏళ్లలో 5 లక్షల మార్కును దాటాయి

విస్తరించండి ఫోటోలను వీక్షించండి

కియా ఇండియా ప్రస్తుతం భారతదేశంలో 4 ఆఫర్లను రిటైల్ చేస్తోంది – సోనెట్, కేరెన్స్, సెల్టోస్ మరియు కార్నివాల్

కియా ఇండియా సెప్టెంబర్ 2019లో భారతదేశంలో కార్యకలాపాలను ప్రారంభించింది మరియు ఆటోమేకర్ దేశంలో అత్యంత వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతున్న కంపెనీలలో ఒకటి. కొరియన్ దిగ్గజం ఇప్పుడు కేవలం 2.5 సంవత్సరాల కార్యకలాపాల్లో ఐదు లక్షల మార్కును దాటి అమ్మకాలతో కొత్త మైలురాయిని సాధించింది. ఆటోమేకర్ దేశీయ మార్కెట్లో నాలుగు లక్షల యూనిట్లను విక్రయించగా, ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని అనంతపురం ఫెసిలిటీ నుండి లక్ష యూనిట్లను ఎగుమతి చేసినట్లు కియా ఇండియా ప్రకటించింది. కియా తన SUVలను ప్రపంచవ్యాప్తంగా 91 దేశాలకు ఎగుమతి చేసింది మరియు గత సంవత్సరం 25 శాతం మార్కెట్ వాటాతో దేశంలోనే మొదటి UV ఎగుమతిదారుగా నిలిచింది.

ఇది కూడా చదవండి: కియా ఇండియా 1 లక్ష ఎగుమతుల మైలురాయిని దాటింది

850jtehc

కియా సెల్టోస్ బ్రాండ్ యొక్క బెస్ట్ సెల్లర్, దాని తర్వాత సోనెట్ SUV ఉంది

ఈ మైలురాయిని సాధించడంపై కియా ఇండియా MD మరియు CEO అయిన తే-జిన్ పార్క్ మాట్లాడుతూ, “హాఫ్ మిలియన్ అనేది పెద్ద సంఖ్య మరియు 2.5 సంవత్సరాలలోపు ఈ మైలురాయిని చేరుకున్నందుకు మేము గర్విస్తున్నాము. మేము భారతదేశంలో ప్రారంభించినప్పటి నుండి , మా అద్భుతమైన ఉత్పత్తులు మరియు సేవల ద్వారా మా కస్టమర్‌లకు గొప్ప విలువను అందించడంపై మేము దృష్టి సారించాము. నేడు, కియా 4 లక్షల భారతీయ కుటుంబాలలో ఒక భాగం మరియు మా గౌరవనీయమైన కస్టమర్‌లు మాపై చూపిన అభిమానానికి మేము చాలా కృతజ్ఞులం. ఇప్పుడు, దీనితో Carens ఇప్పటికే ప్రారంభించబడింది, మేము మా తదుపరి మైలురాళ్లను మరింత వేగవంతమైన వేగంతో సాధించగలమని మేము విశ్వసిస్తున్నాము, దేశంలో మా వృద్ధి ప్రయాణాన్ని చార్ట్ చేసే కొత్త బెంచ్‌మార్క్‌లను సృష్టిస్తాము.”

కియా ఇండియా సెల్టోస్ మరియు సోనెట్‌లను భారతదేశం మరియు ప్రపంచం కోసం దాని అనంతపురం సదుపాయంలో నిర్మించింది. ఎగుమతి చేయబడిన లక్ష యూనిట్లలో, సెల్టోస్ వాల్యూమ్‌కు 77 శాతం అందించగా, మిగిలిన 23 శాతం కియా సోనెట్ నుండి వచ్చినట్లు కంపెనీ గతంలో వెల్లడించింది.

s7i0n4a8

Kia Carens కంపెనీకి బలమైన వాల్యూమ్-ఆధారిత ఉత్పత్తిగా భావిస్తున్నారు

సెల్టోస్ మరియు సోనెట్ SUVల నుండి వచ్చే వాల్యూమ్‌లలో ఎక్కువ భాగం ప్రారంభించినప్పటి నుండి కియా యొక్క ఆఫర్‌లు బ్లాక్‌బస్టర్‌గా నిలిచాయి. రెండు ఆఫర్‌లు భారతదేశంలో తయారు చేయబడ్డాయి మరియు భారతదేశం కోసం తయారు చేయబడ్డాయి, అయితే బ్రాండ్ ఫ్లాగ్‌షిప్, కియా కార్నివాల్ నిరాడంబరమైన సంఖ్యలను తెస్తుంది. ఇటీవలే, Kia తన నాల్గవ ఆఫర్‌ను Carens MPV రూపంలో పరిచయం చేసింది, ఇది ఎగిరి గంతేస్తోంది, దాని పోటీ ధర ₹ 8.99 లక్షల నుండి (ఎక్స్-షోరూమ్, ఢిల్లీ) ప్రారంభమవుతుంది.

ఇది కూడా చదవండి: Kia Carens మూడు-వరుసల MPV భారతదేశంలో ప్రారంభించబడింది

Kia Carens MPV వాహన తయారీదారుల అమ్మకాలను మరింత పెంచుతుందని భావిస్తున్నారు. తయారీదారు తక్కువ సమయంలో భారతదేశంలో వాల్యూమ్‌ల పరంగా ఐదవ-అతిపెద్ద ప్లేయర్‌గా మారింది. జనవరి 2022 నాటికి, కంపెనీ 19,319 యూనిట్లను విక్రయించింది, అదే కాలానికి 19,860 యూనిట్లతో మహీంద్రా కంటే కొన్ని వందల యూనిట్లు మాత్రమే తక్కువ. మారుతీ సుజుకీ, హ్యుందాయ్ మరియు టాటా మోటార్స్ అగ్రస్థానంలో నిలిచాయి.

0 వ్యాఖ్యలు

తాజా కోసం ఆటో వార్తలు మరియు సమీక్షలుcarandbike.comని అనుసరించండి ట్విట్టర్, ఫేస్బుక్మరియు మా సబ్‌స్క్రైబ్ చేయండి YouTube ఛానెల్.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments