Wednesday, May 25, 2022
HomeBusinessక్రిప్టోకరెన్సీ ప్రకటనదారులపై ప్రభుత్వం విరుచుకుపడింది, ఏప్రిల్ 1 నుండి నిరాకరణలు తప్పక

క్రిప్టోకరెన్సీ ప్రకటనదారులపై ప్రభుత్వం విరుచుకుపడింది, ఏప్రిల్ 1 నుండి నిరాకరణలు తప్పక


క్రిప్టోకరెన్సీ ప్రకటనదారులపై ప్రభుత్వం విరుచుకుపడింది, ఏప్రిల్ 1 నుండి నిరాకరణలు తప్పక

క్రిప్టోకరెన్సీ ప్రకటనదారులపై ప్రభుత్వం కఠినంగా వ్యవహరిస్తుంది

ముంబై:

క్రిప్టోకరెన్సీ ప్రకటనలు తప్పుదారి పట్టించేలా ఉన్నాయని ప్రభుత్వ ఆందోళనలను ట్రాక్ చేస్తూ, ప్రకటనదారులు ఏప్రిల్ 1 నుండి “అత్యంత ప్రమాదకర” మరియు అనియంత్రిత క్రిప్టోకరెన్సీలను ప్రచారం చేస్తున్నప్పుడు నిరాకరణను ఉంచవలసి ఉంటుందని పరిశ్రమకు సంబంధించిన స్వీయ-నియంత్రణ సంస్థ బుధవారం తెలిపింది.

అధికారిక డిజిటల్ కరెన్సీ యొక్క క్రిప్టోకరెన్సీ మరియు నియంత్రణ బిల్లు ఇంకా పెండింగ్‌లో ఉండగా, డిజిటల్ ఆస్తుల లావాదేవీల నుండి వచ్చే లాభాలపై 30 శాతం పన్ను విధించబడుతుంది, ప్రభుత్వం క్రిప్టోకరెన్సీ ప్రకటనలపై కఠినంగా వ్యవహరించాలని కోరుతోంది, ఇది ప్రజలను తప్పుదోవ పట్టిస్తున్నట్లు అధికారులు తెలిపారు.

అడ్వర్టైజింగ్ స్టాండర్డ్స్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ ఇండియా (ASCI) ప్రకారం, సాధారణంగా క్రిప్టో లేదా నాన్-ఫంగబుల్ టోకెన్‌లు (NFTలు)గా సూచించబడే అన్ని వర్చువల్ డిజిటల్ ఆస్తులు (VDAలు), డిస్‌క్లైమర్‌ను “ప్రముఖ మరియు తప్పిపోలేని” మార్గంలో ఉంచాలి ఉత్పత్తులు మరియు సేవల కోసం ప్రచారాలు.

వివాదాస్పద ఉత్పత్తులు మరియు సేవలకు సంబంధించిన ప్రకటనలు పురోగమిస్తున్నందున, పరిశ్రమ వాటాదారులు, ప్రభుత్వం మరియు ఆర్థిక నియంత్రణ సంస్థలతో సంప్రదింపుల తర్వాత మార్గదర్శకాల ప్రకటన వెలువడింది.

ఇలాంటి ఆస్తులపై ప్రభుత్వం ఇంకా చట్టాన్ని తీసుకురాలేదు.

అయినప్పటికీ, అటువంటి లావాదేవీల నుండి వచ్చే లాభాలపై పన్నును ప్రతిపాదించింది, క్రిప్టో ప్లేయర్‌లు పరిశ్రమను చట్టబద్ధం చేసే చర్యగా స్వాగతించారు.

దీనికి విరుద్ధంగా, ఆర్‌బిఐ అటువంటి కార్యకలాపాలపై పూర్తి నిషేధానికి పిలుపునిచ్చింది, అవి ఆర్థిక స్థిరత్వానికి మరియు మార్పిడి నిర్వహణ, అటువంటి ఆస్తులను పర్యవేక్షించడం మరియు నియంత్రించే సవాలుగా ఉన్నాయని పేర్కొంది.

“వర్చువల్ డిజిటల్ ఆస్తులు మరియు సేవలకు సంబంధించిన ప్రకటనలకు నిర్దిష్ట మార్గదర్శకత్వం అవసరం, ఇది కొత్త మరియు ఇంకా అభివృద్ధి చెందుతున్న పెట్టుబడి మార్గంగా పరిగణించబడుతుంది. అందువల్ల, వినియోగదారులకు నష్టాల గురించి అవగాహన కల్పించి, వారిని జాగ్రత్తగా కొనసాగించమని చెప్పాల్సిన అవసరం ఉంది” అని అన్నారు. ASCI చైర్మన్ సుభాష్ కామత్

ప్రకటనదారులు నిరాకరణను కలిగి ఉండవలసి ఉంటుందని మార్గదర్శకాలు చెబుతున్నాయి – “క్రిప్టో ఉత్పత్తులు మరియు NFTలు క్రమబద్ధీకరించబడనివి మరియు అత్యంత ప్రమాదకరమైనవి కావచ్చు. అటువంటి లావాదేవీల నుండి ఎటువంటి నష్టానికి నియంత్రణాపరమైన ఆధారం ఉండకపోవచ్చు” – ప్రముఖ మార్గంలో.

ప్రింట్ లేదా స్టాటిక్ యాడ్‌లో ప్రకటనల స్థలంలో ఐదవ వంతు నిరాకరణకు కేటాయించాలి, అయితే వీడియోలో, అది చివరిలో ఒక సాధారణ నేపథ్యానికి వ్యతిరేకంగా వాయిస్-ఓవర్ సగటు వేగంతో చదివి వినిపించేలా ఉంచాలి, ASCI తెలిపింది. .

వీడియో ప్రకటనలలో డిస్‌క్లైమర్ తప్పనిసరిగా కనీసం 5 సెకన్ల పాటు స్క్రీన్‌పై ఉండాలి, అయితే రెండు నిమిషాల కంటే ఎక్కువ నిడివి ఉన్న లాంగ్ ఫార్మాట్ ప్రకటనల కోసం, ఇది ప్రకటన ప్రారంభంలో మరియు చివరిలో ఉంచబడుతుంది.

అదేవిధంగా, డిస్‌క్లైమర్‌లను ఉంచడంపై మార్గదర్శకాలు ఆడియో, సోషల్ మీడియా పోస్ట్‌లు, అదృశ్యమవుతున్న కథనాలు లేదా సోషల్ మీడియాలో పోస్ట్‌లను కూడా కవర్ చేస్తాయి.

అక్షరాలపై పరిమితి ఉన్న ఫార్మాట్‌లలో, కింది సంక్షిప్త నిరాకరణను తప్పనిసరిగా ఉపయోగించాలి, “క్రిప్టో ఉత్పత్తులు మరియు NFTలు క్రమబద్ధీకరించబడనివి మరియు ప్రమాదకరమైనవి”, దాని తర్వాత పూర్తి నిరాకరణకు లింక్ ఉండాలి.వినియోగదారులు ఈ నిబంధనలను నియంత్రిత ఉత్పత్తులతో అనుబంధించినందున VDA ఉత్పత్తులు లేదా సేవల ప్రకటనలలో “కరెన్సీ”, “సెక్యూరిటీలు”, “కస్టోడియన్” మరియు “డిపాజిటరీలు” అనే పదాలను ఉపయోగించకుండా ప్రకటనకర్తలు కూడా నిషేధించబడ్డారు.

గత పనితీరుపై సమాచారం పాక్షికంగా లేదా పక్షపాతంతో అందించబడదు. 12 నెలల లోపు రిటర్న్‌లను పొందుపరచరాదని, మైనర్‌లను యాడ్స్‌లో చూపించకూడదని మార్గదర్శకాల్లో పేర్కొంది.

ఏ ప్రకటనలోనూ భవిష్యత్తులో లాభాలు పెరుగుతాయని వాగ్దానం చేసే లేదా హామీ ఇచ్చే ప్రకటనలు ఉండవని ASCI పేర్కొంది.

ప్రకటనలోని ఏదీ వర్గానికి సంబంధించిన నష్టాలను తగ్గించకూడదు మరియు VDA ఉత్పత్తులు ఏ ఇతర నియంత్రిత ఆస్తి తరగతితో పోల్చబడవు.

వినియోగదారులను తప్పుదోవ పట్టించకుండా ప్రకటనలో చేసిన ప్రకటనలు మరియు క్లెయిమ్‌ల గురించి తగిన శ్రద్ధ వహించాలని ASCI సెలబ్రిటీ ఎండార్సర్‌లను కూడా కోరింది.

ప్రకటనదారులు మరియు మీడియా యజమానులు కూడా ఏప్రిల్ 15 తర్వాత మార్గదర్శకాలకు అనుగుణంగా ఉంటే తప్ప, మునుపటి ప్రకటనలన్నీ పబ్లిక్ డొమైన్‌లో కనిపించకుండా చూసుకోవాలి.

“మేము వర్చువల్ డిజిటల్ అసెట్స్ కోసం అనేక రకాల ప్రకటనలను చూశాము, ఇవి కొన్ని గార్డ్‌రైల్‌లు లేనప్పుడు వినియోగదారుల ఆసక్తిని రాజీ చేస్తాయి. సెలబ్రిటీల వాడకం మరియు అధిక డెసిబెల్ ప్రకటనలు వినియోగదారులను ఈ ఆఫర్‌ల వైపు ఆకర్షిస్తాయి, నష్టాలను పూర్తిగా బహిర్గతం చేయకుండా,” బాడీ సెక్రటరీ- జనరల్ మనీషా కపూర్ అన్నారు.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments