Saturday, May 28, 2022
HomeInternationalగోల్డ్‌మన్ సాక్స్ నిష్క్రమించే వారితో హార్డ్‌బాల్ ఆడతాడు

గోల్డ్‌మన్ సాక్స్ నిష్క్రమించే వారితో హార్డ్‌బాల్ ఆడతాడు


గోల్డ్‌మన్ సాక్స్ నిష్క్రమించే వారితో హార్డ్‌బాల్ ఆడతాడు

ఒక సంవత్సరం క్రితం, సంస్థ ఒమర్ ఇస్మాయిల్, 42, తన భవిష్యత్తుగా ప్రకటించింది. (ఫైల్)

వాల్ స్ట్రీట్ సంస్థలు అగ్రశ్రేణి ప్రతిభను కలిగి ఉండటానికి కష్టపడుతున్నందున, గోల్డ్‌మన్ సాచ్స్ గ్రూప్ ఇంక్. కేవలం ఎగ్జిక్యూటివ్‌లను నిష్క్రమించకుండా నిరోధించడానికి పెద్ద బోనస్‌లను చెల్లించడం లేదు – ఇది చేసే వారిపై స్క్రూలను మారుస్తుంది.

దశాబ్దాలుగా, గోల్డ్‌మ్యాన్ కార్పొరేట్ ప్రపంచంలోని అత్యంత శక్తివంతమైన పూర్వ విద్యార్థుల నెట్‌వర్క్‌ను పెంపొందిస్తూ, బయలుదేరే ఎగ్జిక్యూటివ్‌లతో సన్నిహిత సంబంధాలను పెంచుకున్నాడు. వారు తరచుగా లాభదాయకమైన, రెండవ కెరీర్‌లను స్థాపించి, సలహాలు, ఒప్పందాలు మరియు ట్రేడ్‌ల కోసం గోల్డ్‌మన్‌ను నమోదు చేసుకుంటారు. ఇది జీవితకాల భాగస్వామ్య సంపదల కోసం ఒక బంధన కణజాలం.

కానీ కొత్త ఒత్తిళ్లు బ్యాంకింగ్ పవర్‌హౌస్‌లో ఒత్తిడితో కూడిన నిష్క్రమణలకు దారితీస్తున్నాయి.

ఒక సంవత్సరం క్రితం, సంస్థ ఒమర్ ఇస్మాయిల్, 42, తన భవిష్యత్తుగా ప్రకటించింది. అప్పుడు గోల్డ్‌మ్యాన్ జీవిత ఖైదీ మరియు డిప్యూటీ డేవిడ్ స్టార్క్, వాల్‌మార్ట్ ఇంక్. మద్దతుతో బ్యాంకింగ్ స్టార్టప్‌ను నిర్వహించడానికి బయలుదేరారు, గోల్డ్‌మ్యాన్ నాయకుడు డేవిడ్ సోలమన్ ఆగ్రహానికి గురయ్యారు.

cmu7i1e8

ఒమర్ ఇస్మాయిల్ మరియు డేవిడ్ సోలమన్ మూలం: గోల్డ్‌మన్ సాక్స్

ప్రతీకారంగా, గోల్డ్‌మ్యాన్ ఇప్పుడు వారి వెస్టెడ్ స్టాక్‌ను జప్తు చేసే అణు ఎంపికను అన్వేషిస్తున్నాడు – సాధారణంగా దుష్ప్రవర్తన కేసుల కోసం ప్రత్యేకించబడింది మరియు కొత్త ఉద్యోగాలు తీసుకునే ఎగ్జిక్యూటివ్‌లకు వ్యతిరేకంగా ఉపయోగించబడదు. బ్యాంకు వదిలి వెళ్ళే వారితో హార్డ్‌బాల్ ఆడుతున్న మార్గాలలో ఇది ఒకటి.

ఇతర ఆశ్చర్యకరమైన చర్యలలో, మాజీ డివిజన్ చీఫ్‌లు గ్రెగ్ లెమ్‌కౌ మరియు ఎరిక్ లేన్ వంటి దీర్ఘకాల విధేయుల నుండి అన్‌వెస్ట్ చేయని పరిహారాన్ని లాగడం ఉన్నాయి – వారు క్లయింట్‌లుగా పరిగణించబడే సంస్థల కోసం బయలుదేరారు. ఇది మరింత నిర్బంధ నిష్క్రమణ ఒప్పందాలను అమలు చేయడానికి పోటీదారుగా పరిగణించబడే జాబితాను విస్తరించే నమూనాలో భాగం.

ఇతర వాల్ స్ట్రీట్ నాయకుల మాదిరిగానే, ఆర్థిక సంక్షోభం నుండి చూడని స్థాయికి రెయిన్‌మేకర్‌లకు రివార్డ్‌లను అందించడానికి సంస్థలను బలవంతం చేసిన మహమ్మారి ద్వారా పెరుగుతున్న టర్నోవర్‌తో సోలమన్ విసుగు చెందాడు. కానీ సీనియర్ ఎగ్జిక్యూటివ్‌లకు వారి ఎంపికలను అంచనా వేయడానికి సందేశాన్ని పంపడానికి మరిన్ని శిక్షాత్మక మార్గాలు కూడా ఉన్నాయి. గోల్డ్‌మ్యాన్ షిప్ జంప్ చేయాలనుకునే వారికి చాలా ఖర్చుతో కూడుకున్నదిగా చేయడానికి సిద్ధంగా ఉన్నాడు.

గోల్డ్‌మ్యాన్ ఇటీవలి నిష్క్రమణల నిర్వహణపై ఈ లుక్ బ్యాంక్ నిర్ణయాలను గురించి తెలిసిన ఎనిమిది మంది వ్యక్తులతో సంభాషణల ఆధారంగా రూపొందించబడింది. ప్రయివేటు సిబ్బంది విషయాలపై చర్చిస్తూ గుర్తించవద్దని కోరారు.

“ఈక్విటీ అవార్డులు గ్రహీత సంతకం చేసిన ఒప్పందం ద్వారా నిర్వహించబడతాయి” అని గోల్డ్‌మన్ ప్రతినిధి పాట్రిక్ స్కాన్లాన్ అన్నారు. “బ్లూమ్‌బెర్గ్ పేర్కొన్న ప్రతి సందర్భంలో, సమర్థించబడే స్పష్టమైన నిబంధనలు ఉన్నాయి.”

లెమ్‌కౌ, లేన్, ఇస్మాయిల్ మరియు స్టార్క్‌ల ప్రతినిధులు వ్యాఖ్యానించడానికి నిరాకరించారు.

‘నువ్వు వదిలేయ్, నువ్వు ఓడిపోతావు’

వాల్ స్ట్రీట్ సంస్థల ఉపాధి ఒప్పందాలు వారి అసంతృప్తికి ఎవరైనా తుమ్మినట్లయితే వారికి విస్తృత శక్తిని అందిస్తాయి. అయితే ఎవరైనా ప్రత్యక్ష ప్రత్యర్థి వైపు మొగ్గు చూపితే తప్ప బ్యాంకులు చాలా అరుదుగా ఆ హక్కులను కఠినమైన వ్యాఖ్యానానికి ఉపయోగించుకుంటాయి. బ్యాంకు ఖాతాదారులు కొన్ని ప్రాంతాలలో పోటీ పడినప్పటికీ, ఆ సందర్భంలో చాలా అరుదుగా ప్రత్యర్థులుగా పిలువబడతారు.

ఒక అప్రసిద్ధ సంఘటన: UBS గ్రూప్ AGలో ఇన్వెస్ట్‌మెంట్ బ్యాంకింగ్ హెడ్ నుండి ఆండ్రియా ఓర్సెల్ 2018లో బాంకో శాంటాండర్ SA యొక్క చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ ఆఫీసర్‌గా మారారు. స్విస్ సంస్థ స్పానిష్ రిటైల్ రుణదాతను ప్రత్యక్ష పోటీదారుగా చూడదు మరియు అందువల్ల శాంటాండర్ కోల్పోయిన అవార్డులను భర్తీ చేయనవసరం లేదు అనే ఊహపై ఇది కొంతవరకు విఫలమైంది. UBS ఛైర్మన్ ఆక్సెల్ వెబర్ ఒక సాధారణ మంత్రంతో ఖండించారు: మీరు వదిలివేయండి, మీరు కోల్పోతారు.

గోల్డ్‌మన్ ఇస్మాయిల్ మరియు స్టార్క్‌లతో ఒక అడుగు ముందుకు వేసాడు. జనవరిలో, సంస్థ ఐదేళ్ల క్రితం వెస్టింగ్ మరియు పన్ను విధించిన స్టాక్ బోనస్‌లను క్యాష్ అవుట్ చేయకుండా ద్వయాన్ని బ్లాక్ చేసింది. స్టాండర్డ్ ఆంక్షలు ముగియడం ప్రారంభించిన తర్వాత అవి విక్రయించగలిగే షేర్లు.

ఎగ్జిక్యూటివ్‌లు అక్రమాల నుండి లాభం పొందలేరని నిర్ధారించుకోవడానికి ఆర్థిక సంక్షోభం తర్వాత వాడుకలోకి వచ్చిన క్లాబ్‌బ్యాక్‌లను ఈ శిక్ష అనుకరిస్తుంది. గోల్డ్‌మన్ వద్ద బ్యాంకర్లకు ఈక్విటీ అవార్డులు సాధారణంగా మూడు సంవత్సరాలకు సమానమైన ఇంక్రిమెంట్‌లలో ఉంటాయి. అయితే గ్రహీతలు మొదటి అవార్డు తర్వాత ఐదు సంవత్సరాల వరకు స్టాక్‌ను క్యాష్ అవుట్ చేయడానికి అనుమతించబడరు, వారు దానిపై పన్నులు చెల్లించినప్పటికీ. ఉద్యోగుల ఆసక్తులు కంపెనీ దీర్ఘకాలిక ఆరోగ్యానికి అనుగుణంగా ఉండేలా చూడాలనేది ఆలోచన.

ఇస్మాయిల్ మరియు స్టార్క్‌తో, 2016 పే సైకిల్‌కు తిరిగి వెళ్లే స్టాక్‌పై బదిలీ పరిమితులను విడుదల చేయడానికి బ్యాంక్ నిరాకరించింది. 2017లో మంజూరు చేయబడిన ఆ షేర్లు జనవరిలో క్యాష్ అవుట్ చేయడానికి అర్హత పొందుతాయి. ఆ స్టాక్‌ను జప్తు చేసే హక్కు తమకు ఉందని బ్యాంకులోని ఎగ్జిక్యూటివ్‌లు వాదించారు. ఈ జంట కంపెనీ నేతృత్వంలోని పూర్వ విద్యార్థుల ఈవెంట్‌ల నుండి కూడా బహిష్కరించబడ్డారు.

ఇతర సందర్భాల్లో, దశాబ్దాలుగా అక్కడ గడిపిన అనుభవజ్ఞులతో కూడా బ్యాంక్ నైటీలను తొలగించింది.

గోల్డ్‌మన్ లోపల, రూల్ ఆఫ్ 60 అని పిలువబడే ఒక సంప్రదాయం, సంస్థలో వారి వయస్సు మరియు పదవీకాలం మొత్తం 60 కంటే ఎక్కువ ఉంటే, ఎగ్జిక్యూటివ్‌లు వారి వాయిదా వేసిన స్టాక్‌ను ఉంచుకోవడానికి అనుమతిస్తుంది. ఇది మరొక కెరీర్‌లో పరుగెత్తాలని నిర్ణయించుకున్న దీర్ఘకాల ఉద్యోగులకు రివార్డ్ చేయడానికి ఒక మార్గం.

మహమ్మారి ద్వారా, వారు ఇప్పుడు ప్రత్యర్థులుగా పరిగణించబడుతున్న కొనుగోలు-వైపు సంస్థలను ముగించిన తర్వాత, వారి అన్‌వెస్ట్ చేయని పరిహారాన్ని తీసివేసి, చాలా కాలంగా ఉన్న అనేక మందిని బ్యాంక్ ఆశ్చర్యపరిచింది.

నెలరోజుల వ్యవధిలోనే నిష్క్రమించిన లెమ్‌కౌ మరియు లేన్ ఇద్దరూ రూల్ ఆఫ్ 60కి సులభంగా అర్హత సాధించారు. 1999లో ప్రారంభమైన సోలమన్ కంటే ముందే వారు గోల్డ్‌మన్‌కు చేరుకున్నారు. అయినప్పటికీ వారికి దక్కని స్టాక్ అవార్డులలో మిలియన్ల కొద్దీ డాలర్లు తీసివేయబడ్డాయి. , చాలా మంది సీనియర్ గోల్డ్‌మ్యాన్ ఎగ్జిక్యూటివ్‌లను ఆశ్చర్యపరిచిన మరియు పచ్చిగా రుద్దిన తిరస్కరణ. లెమ్‌కౌ, మైఖేల్ డెల్-అనుబంధ పెట్టుబడి సంస్థ అయిన MSD భాగస్వాములను నడపడానికి వెళ్ళాడు, అయితే లేన్ సాంకేతిక పెట్టుబడులపై దృష్టి సారించే చేజ్ కోల్‌మన్ యొక్క టైగర్ గ్లోబల్ మేనేజ్‌మెంట్‌లో చేరాడు.

cmful40g

డెల్ నిరాశ చెందాడు

పెద్ద-టికెట్ ఖాతాదారులతో ఘర్షణ కూడా ఇబ్బందికరంగా ఆడుతోంది.

పేరులేని కంప్యూటర్ల విక్రయం ద్వారా తన అదృష్టాన్ని సంపాదించిన డెల్, గోల్డ్‌మన్‌కి ఇటీవలి సంవత్సరాలలో భారీగా బ్యాంకింగ్ ఫీజులు చెల్లించాడు. లాంగ్-టర్మ్ లాయల్ ఉద్యోగి పట్ల గోల్డ్‌మన్ వ్యవహరించిన తీరుపై వ్యవస్థాపకుడు నిరాశ చెందాడు, ఈ విషయం తెలిసిన ముగ్గురు వ్యక్తులు చెప్పారు.

ఆపై డగ్ మెక్‌మిల్లన్‌తో కాల్ వచ్చింది. తన అగ్రశ్రేణి వినియోగదారు బ్యాంకర్‌లు అదే సమయంలో ఆకర్షితులవుతున్నారని, సోలమన్ ఆదాయపరంగా ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద కంపెనీ అయిన వాల్‌మార్ట్ యొక్క CEOని నేరుగా సంప్రదించాడు.

ఇతర సంఘటనలు గోల్డ్‌మన్ వద్ద పోగు చేయబడ్డాయి.

రాజీనామా చేసిన తరువాత, మహమ్మారి సమయంలో కార్యాలయం నుండి చాలా తక్కువ రోజులు పనిచేసినందుకు మరొక ఎగ్జిక్యూటివ్‌ను బయటకు వెళ్లే మార్గంలో జరిమానాలతో బెదిరించారు. మరియు ఒత్తిడికి సంకేతంగా, గత నెలలో విడిచిపెట్టాలని భావించిన కనీసం ఇద్దరు భాగస్వాములు కంపెనీ నుండి స్నేహపూర్వకంగా విడిపోవచ్చా లేదా అనే దానిపై సహోద్యోగుల నుండి సలహా కోరారు.

వాల్ స్ట్రీట్ అంతటా బ్యాంకింగ్ నాయకులు నష్టపరిహార ఖర్చులను అదుపులో ఉంచుకుంటూ ఫిరాయింపులను అరికట్టాలని ఒత్తిడికి గురవుతున్నారు. కాబట్టి వారు గోల్డ్‌మన్ వద్ద రూపుదిద్దుకుంటున్న అభ్యాసాలను కాపీ చేయగలరా? గత సంవత్సరం రికార్డు ఆదాయాన్ని మరియు లాభాలను సాధించిన సంస్థ, తరచుగా దారి తీస్తుంది.

గత సంవత్సరం కనీసం ఒక ప్రత్యర్థి ఆ దిశలో ప్రవేశించడం ప్రారంభించాడు. బ్యాంక్ ఆఫ్ అమెరికా కార్పోరేషన్ క్లుప్తంగా బోనస్‌లను జారీ చేసే ప్రణాళికను అనుసరించింది, అది 60 సంప్రదాయాల నియమం నుండి మినహాయించబడుతుంది – అంటే వయస్సు మరియు పదవీకాలంతో సంబంధం లేకుండా జప్తు చేయబడుతుంది. కానీ సీనియర్ డీల్‌మేకర్‌లు మరియు వ్యాపారుల నుండి వచ్చిన ఆగ్రహానికి బ్యాంక్ త్వరగా వెనక్కి వెళ్లి తన ప్లాన్‌ను రద్దు చేయవలసి వచ్చింది.

గోల్డ్‌మన్ కేవలం స్టాక్‌ను నిలిపివేయడం మాత్రమే కాదు మరియు భాగస్వాముల కోసం ఆరు నెలల గార్డెనింగ్ లీవ్‌తో కఠినంగా ఉంటుంది. కొంతమంది ఎగ్జిక్యూటివ్‌లు తక్కువ-తెలిసిన పెర్క్‌పై క్లాంప్‌డౌన్‌తో రక్షణ పొందారు: వారి పే ప్యాకేజీలలో భాగంగా భాగస్వాముల కోసం సృష్టించే ఖాతాల ద్వారా ఛారిటబుల్ విరాళాల యొక్క బ్యాంక్ స్పాన్సర్‌షిప్.

ప్రోగ్రామ్ – 2007లో స్థాపించబడింది – ఇటీవల దాని నియమాలను మార్చింది, నిష్క్రమించిన వారిని త్వరగా బ్యాలెన్స్‌లను మూసివేయవలసి వస్తుంది లేదా కొన్ని సందర్భాల్లో ఆ ఎంపికను అస్సలు ఇవ్వలేదు. ఒక ఎగ్జిక్యూటివ్ అతను బయలుదేరాలని ప్లాన్ చేస్తున్నప్పుడు, బ్యాంక్ స్తంభింపజేయడానికి ముందే తన GS గివ్స్ ఛారిటీ లైన్‌ను ముందస్తుగా తొలగించాడని చెప్పాడు.

(శీర్షిక తప్ప, ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి ప్రచురించబడింది.)

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments