Thursday, May 26, 2022
HomeBusinessగ్లోబల్ ఆయిల్, నేచురల్ గ్యాస్ ధరలు రష్యా-ఉక్రెయిన్ వివాదానికి దారితీస్తాయని మూడీస్ పేర్కొంది

గ్లోబల్ ఆయిల్, నేచురల్ గ్యాస్ ధరలు రష్యా-ఉక్రెయిన్ వివాదానికి దారితీస్తాయని మూడీస్ పేర్కొంది


గ్లోబల్ ఆయిల్, నేచురల్ గ్యాస్ ధరలు రష్యా-ఉక్రెయిన్ వివాదానికి దారితీస్తాయని మూడీస్ పేర్కొంది

రష్యా-ఉక్రెయిన్ వివాదంలో చమురు మరియు ఎల్‌ఎన్‌జి ధరలు భారీగా పెరిగే అవకాశం ఉందని మూడీస్ పేర్కొంది

న్యూఢిల్లీ:

రష్యా-ఉక్రెయిన్ వివాదం ఏర్పడినప్పుడు అంతర్జాతీయ చమురు మరియు ద్రవీకృత సహజ వాయువు (ఎల్‌ఎన్‌జి) ధరలు భారీగా పెరిగే అవకాశం ఉందని, ఇది నికర ఇంధన దిగుమతిదారులకు ప్రతికూల ప్రభావాలను కలిగిస్తుందని మూడీస్ ఇన్వెస్టర్ సర్వీస్ బుధవారం తెలిపింది.

మూడీస్ ఇన్వెస్టర్స్ సర్వీస్ మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ మైఖేల్ టేలర్ మాట్లాడుతూ, మధ్య ఆసియాలోని వస్తువుల ఉత్పత్తిదారులు చైనాకు సరఫరాను పెంచే అవకాశాలు ఉన్నప్పటికీ, దిగుమతి మళ్లింపు మరియు వైవిధ్యీకరణ వల్ల వాణిజ్య ప్రభావాలు తలెత్తే అవకాశం ఉందని అన్నారు. సరఫరా గొలుసు అడ్డంకులు కూడా తీవ్రమవుతాయి, ఈ ప్రాంతంలో ద్రవ్యోల్బణం ఒత్తిళ్లను జోడిస్తుంది.

ఇటీవలి వారాల్లో ఉక్రెయిన్ మరియు రష్యా మధ్య ఉద్రిక్తతలు పెరుగుతున్నాయి మరియు సోమవారం మాస్కో తూర్పు ఉక్రెయిన్‌లోని రెండు వేర్పాటువాద ప్రాంతాలను స్వతంత్రంగా గుర్తించాలని నిర్ణయించుకుంది మరియు అక్కడ రష్యన్ దళాలను మోహరించింది.

“వివాదం సంభవించినప్పుడు చమురు మరియు లిక్విఫైడ్ సహజ వాయువు (LNG) యొక్క ప్రపంచ ధర గణనీయంగా పెరిగే అవకాశం ఉంది, ఇది ఆసియా పసిఫిక్ ప్రాంతంలోని సాపేక్షంగా కొద్దిమంది ఎగుమతిదారులకు సానుకూలంగా ఉంటుంది మరియు గణనీయమైన సంఖ్యలో నికర ఇంధన దిగుమతిదారులకు ప్రతికూలంగా ఉంటుంది. .

“అయితే, ఉపశమన కారకం ఏమిటంటే, అనేక ఆసియా ఆర్థిక వ్యవస్థలు LNG కోసం దీర్ఘకాలిక సరఫరా ఒప్పందాలను కలిగి ఉన్నాయి, ఇది స్పాట్ ధరలో హెచ్చుతగ్గుల ప్రభావాన్ని పరిమితం చేస్తుంది” అని Mr టేలర్ చెప్పారు.

ఉక్రెయిన్‌లో పెరుగుతున్న ముప్పు మరియు సహజవాయువు అతిపెద్ద ఎగుమతిదారు మరియు రెండవ అతిపెద్ద చమురు ఎగుమతిదారు రష్యాపై ఆంక్షల భయాల మధ్య గ్లోబల్ ముడి చమురు బెంచ్‌మార్క్ బ్రెంట్ మంగళవారం బ్యారెల్‌కు $100కి చేరుకుంది.

భారతదేశం తన ముడి చమురు అవసరాలలో 85 శాతం మరియు సహజ వాయువు అవసరాలలో సగం దిగుమతి చేసుకుంటుంది. దిగుమతి చేసుకున్న ముడి చమురును పెట్రోల్ మరియు డీజిల్ వంటి ఇంధనాలుగా మారుస్తుండగా, గ్యాస్‌ను ఆటోమొబైల్స్‌లో కంప్రెస్డ్ నేచురల్ గ్యాస్ (CNG)గా మరియు ఫ్యాక్టరీలలో ఇంధనంగా ఉపయోగిస్తారు.

ఒక ప్రకటనలో, మూడీస్ ఆసియా-పసిఫిక్ (APAC)లో దాని రేటింగ్ జారీచేసేవారు రష్యన్ లేదా ఉక్రేనియన్ సంస్థలకు ప్రత్యక్షంగా బహిర్గతం చేయడాన్ని పరిమితం చేశారు. ఏదేమైనప్పటికీ, APACలోని జారీదారులు వైరుధ్యం యొక్క రెండవ-రౌండ్ ప్రభావాలకు రోగనిరోధక శక్తిని కలిగి ఉండకపోవచ్చు. సాధ్యమయ్యే ప్రసార మార్గాలలో వస్తువుల ధరలు, వాణిజ్య ప్రభావాలు మరియు ఆర్థిక మార్కెట్ అంతరాయం ఉన్నాయి.

“ఫైనాన్షియల్ మార్కెట్ ప్రభావాలు అతిపెద్ద సమీప-కాల ప్రభావాన్ని కలిగి ఉంటాయి: ఉదాహరణకు, ఒక వివాదం విస్తృతమైన ప్రమాద విరక్తికి దారితీస్తే, అధిక దిగుబడి జారీచేసేవారికి నిధులు సమకూర్చే పరిస్థితులు, ఇతర కారణాల వల్ల ఇప్పటికే ఫైనాన్స్‌కు పరిమిత ప్రాప్యతను ఎదుర్కొంటున్న వాటిలో కొన్ని క్షీణిస్తాయి. ఇంకా,” మూడీస్ చెప్పారు.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments