Thursday, May 26, 2022
HomeInternationalచైనా తల్లి దుర్వినియోగం: చైనా యొక్క భయంకరమైన కొత్త కుంభకోణం

చైనా తల్లి దుర్వినియోగం: చైనా యొక్క భయంకరమైన కొత్త కుంభకోణం


చైనా తల్లి దుర్వినియోగం: చైనా యొక్క భయంకరమైన కొత్త కుంభకోణం

జియాంగ్సు అధికారులు “మహిళలు మరియు పిల్లల అక్రమ రవాణాకు సంబంధించిన నేరాలను తీవ్రంగా అణిచివేస్తామని” ప్రతిజ్ఞ చేశారు.

ఎనిమిది మంది పిల్లల తల్లి మెడకు బంధించబడిన కేసులో ప్రజల ఆగ్రహాన్ని అణిచివేసేందుకు ఉద్దేశించిన దర్యాప్తు తర్వాత, చైనా తూర్పు జియాంగ్సు ప్రావిన్స్‌లో డజనుకు పైగా స్థానిక అధికారులను తొలగించింది, శిక్షించింది మరియు విచారించింది.

తొలగించబడిన వారిలో ఫెంగ్ కౌంటీకి చెందిన కమ్యూనిస్ట్ పార్టీ చీఫ్ కూడా ఉన్నారని స్థానిక ప్రభుత్వ విచారణను ఉటంకిస్తూ అధికారిక జిన్హువా న్యూస్ ఏజెన్సీ బుధవారం నివేదించింది. మహిళలు, పిల్లలు మరియు మానసిక వికలాంగుల హక్కులకు భంగం కలిగించే కేసులను దర్యాప్తు చేస్తామని ప్రతిజ్ఞ చేస్తూ, మహిళల అక్రమ రవాణాపై అణిచివేత చర్యలను కూడా అధికారులు ప్రకటించారు.

జియాంగ్సు అధికారులు “మహిళలు మరియు పిల్లల అక్రమ రవాణాకు సంబంధించిన నేరాలపై, అలాగే అక్రమ రవాణాకు గురైన మహిళలు మరియు పిల్లలను కొనుగోలు చేసే వారిపై కఠినంగా అణిచివేస్తామని” ప్రతిజ్ఞ చేశారు.

జియాంగ్సు ప్రభుత్వం గత వారం “నిజాన్ని కనుగొనడానికి” ఒక బృందాన్ని ఏర్పాటు చేస్తామని ప్రకటించింది, ఈ విషయాన్ని కేంద్ర ప్రభుత్వం పరిశీలించాలని కోరుతూ పెకింగ్ విశ్వవిద్యాలయానికి చెందిన 100 మంది పూర్వ విద్యార్థులు సంతకం చేసిన లేఖను చైనా సెన్సార్ చేసిన తర్వాత, అధ్యక్షుడు జి జిన్‌పింగ్‌కు అరుదైన బహిరంగ సవాలు ప్రభుత్వం.

చైనా యొక్క ట్విట్టర్ లాంటి Weiboలో టాప్ 10 ట్రెండింగ్ టాపిక్‌లలో మూడు విచారణకు సంబంధించినవి.

జనవరి చివరిలో ఆమె తలుపులు లేని గుడిసెలో బంధించబడినట్లు చూపించే వీడియో కనిపించిన తర్వాత మహిళ యొక్క దుస్థితి పౌరులను ఆగ్రహించింది. Twitter-వంటి Weibo యొక్క చాలా మంది వినియోగదారులు ప్రపంచంలోని నం. 2 ఆర్థిక వ్యవస్థలో మహిళల అక్రమ రవాణాకు సంబంధించిన గత కేసులను పోస్ట్ చేసారు, ఇందులో ఒక వ్యక్తి తన భార్యను బంగాళాదుంపల షెడ్డుకు పరిమితం చేసిన ఫుటేజీతో సహా, గ్రామీణ మహిళల పరిమిత హక్కుల గురించి చర్చించారు.

షాంఘై ఆర్థిక కేంద్రానికి సరిహద్దుగా ఉన్న రిచ్ కోస్టల్ ప్రావిన్స్ జియాంగ్సులో మూడవ అతిపెద్ద నగరమైన జుజౌలోని అధికారులపై ప్రజల ఆగ్రహం ఎక్కువగా ఉంది. వారి ప్రారంభ ప్రకటనలు గ్రామీణ గ్రామమైన డాంగ్జీలో నివసిస్తున్న స్త్రీ యొక్క దుస్థితిని తగ్గించినట్లు అనిపించాయి మరియు కొన్నిసార్లు పరస్పరం విరుద్ధంగా ఉన్నాయి.

Xiaohuamei అనే మహిళ, యునాన్‌లోని మారుమూల గ్రామం నుండి వచ్చింది మరియు 1990ల చివరలో రెండుసార్లు విక్రయించబడిందని దర్యాప్తు ధృవీకరించింది. రెండవ అమ్మకం డాంగ్ కుటుంబానికి జరిగింది, ఆమె కుమారుడు 2000లో ఆమెను వివాహం చేసుకున్నాడు మరియు మహిళ ఇంటిపేరును యాంగ్‌గా మార్చాడు. ఆమె 1999 మరియు 2020 మధ్య ఎనిమిది మంది పిల్లలకు జన్మనిచ్చింది, జిన్హువా చెప్పారు.

స్థానిక ప్రాసిక్యూటర్లు ఇప్పుడు దుర్వినియోగానికి పాల్పడ్డారనే ఆరోపణలపై మహిళ భర్తను, అక్రమ రవాణాకు మరో ఇద్దరు వ్యక్తులను అరెస్టు చేసినట్లు విచారణ తెలిపింది. వేర్వేరుగా, కొనసాగుతున్న నేర పరిశోధనల మధ్య పోలీసులు ఆరుగురిని అదుపులోకి తీసుకున్నారు.

“ఈ మహిళ యొక్క విధి చాలా విషాదకరమైనది,” యాంగ్ యొక్క గుర్తింపును నిర్ధారించడానికి యున్నాన్‌కు వెళ్ళిన మాజీ పరిశోధనాత్మక పాత్రికేయుడు టిము చైనీస్-భాష పాడ్‌కాస్ట్ స్టోరీ FMకి చెప్పారు. “ఆ యుగంలో, చాలా మంది చైనీస్ మహిళలు అలాంటి పరిస్థితిని ఎదుర్కొన్నారు – వారు సాధనాలకు తగ్గించబడ్డారు.”

సమాజం తన తప్పులను సరిదిద్దుకునే ధైర్యం కలిగి ఉండాలన్నారు. “మరియు ఆ లోపాలను సరిదిద్దడానికి మనకు మనస్సాక్షి ఉండాలి,” అన్నారాయన.

(శీర్షిక తప్ప, ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి ప్రచురించబడింది.)

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments