Wednesday, May 25, 2022
HomeSportsఛాంపియన్స్ లీగ్: దుసాన్ వ్లాహోవిచ్ యొక్క ప్రారంభ స్ట్రైక్ తర్వాత విల్లారియల్ హోల్డ్ జువెంటస్

ఛాంపియన్స్ లీగ్: దుసాన్ వ్లాహోవిచ్ యొక్క ప్రారంభ స్ట్రైక్ తర్వాత విల్లారియల్ హోల్డ్ జువెంటస్


దుసాన్ వ్లహోవిక్ అతనిలో 32 సెకన్లు స్కోర్ చేయడం ద్వారా హైప్‌కు అనుగుణంగా జీవించాడు ఛాంపియన్స్ లీగ్ మంగళవారం అరంగేట్రం చేసినప్పటికీ, మొదటి లెగ్‌లో విల్లారియల్‌తో 1-1తో డ్రాగా నిలిచిన తర్వాత జువెంటస్‌కు చివరి 16లో చోటు దక్కించుకోవాల్సిన పని ఉంది. లా సెరామికాలో వ్లాహోవిక్ తన రెండవ టచ్ గేమ్‌తో కార్నర్‌ను కనుగొన్నాడు, అయితే జువేకి సంచలనాత్మక ప్రారంభం మరియు సెర్బ్ ఛాంపియన్స్ లీగ్ కెరీర్ విజయానికి సరిపోలేదు. బదులుగా, టురిన్‌లో రిటర్న్ లెగ్‌కు ముందు బ్యాలెన్స్‌లో బలవంతపు పోటీని విడిచిపెట్టడానికి విల్లారియల్ యొక్క డాని పరెజో రెండవ సగం మధ్యలో ఒక అర్హత ఈక్వలైజర్‌లో నడిపించాడు.

22 సంవత్సరాల 25 రోజుల వయస్సులో, 20 సంవత్సరాల వయస్సులో అలెశాండ్రో డెల్ పియరో తనదైన ముద్ర వేసిన తర్వాత జువెంటస్ తరపున ఛాంపియన్స్ లీగ్ అరంగేట్రం చేసిన రెండవ అతి పిన్న వయస్కుడైన ఆటగాడు వ్లహోవిక్.

“అతను యువకుడు, ఇది అతని మొదటి ఛాంపియన్స్ లీగ్ మ్యాచ్” అని జువ్ యొక్క అల్వారో మొరాటా అన్నాడు. “అతను అతని ముందు ఉన్న కెరీర్ను ఊహించుకోండి.”

వ్లాహోవిక్ జనవరిలో ఫియోరెంటినా నుండి ప్రారంభ 70 మిలియన్ యూరోలకు సంతకం చేయబడ్డాడు మరియు ప్రపంచంలోని అత్యంత గౌరవనీయమైన యువ ప్రతిభావంతుల్లో ఒకరి రాకను జువే అభినందించడంతో భారీ ఉత్సాహం నెలకొంది.

జువెంటస్ కోచ్ మాక్స్ అల్లెగ్రీ సోమవారం అంచనాలను తగ్గించడానికి ప్రయత్నించాడు, స్ట్రైకర్ మానసికంగా మరియు సాంకేతికంగా ఛాంపియన్స్ లీగ్ యొక్క తీవ్రతకు అనుగుణంగా ఉండాలని నొక్కి చెప్పాడు – కాని వ్లాహోవిక్ తన పాదాలను కనుగొనడానికి ఒక నిమిషం కంటే తక్కువ సమయం పట్టింది.

ఫియోరెంటీనా కోసం 31 గేమ్‌లలో 25 గోల్స్ కొట్టిన తర్వాత, ఈ నెల ప్రారంభంలో వెరోనాతో తన అరంగేట్రంలో 12 నిమిషాలు స్కోర్ చేసిన తర్వాత జువే కోసం ఐదు మ్యాచ్‌లలో ఇది అతని రెండవ గోల్.

“మీరు ఈ రకమైన జట్టుకు వ్యతిరేకంగా, అగ్రశ్రేణి ఆటగాళ్లతో ఆడుతున్నప్పుడు, మీరు వారికి అర అంగుళం కూడా ఇవ్వలేరు. ఇది గొప్ప గోల్” అని పరేజో అన్నాడు.

వచ్చే నెలలో జువెంటస్ ఇంటిలో పనిని పూర్తి చేయడానికి ఫేవరెట్‌గా ఉంటుంది, అయితే గత సీజన్‌లో యూరోపా లీగ్‌ను గెలుచుకున్న చక్కటి వ్యవస్థీకృత మరియు క్రమశిక్షణ కలిగిన విల్లారియల్, కలత చెందడం అసాధ్యం అని సూచించడానికి తగినంతగా చూపించింది.

“మేము కొంత నిరుత్సాహానికి గురవుతున్నాము. మీరు స్వదేశంలో గెలవాలి” అని విల్లారియల్‌కు చెందిన ఎటియన్నే కాపౌ అన్నారు. “కానీ ఈ జట్టుకు అక్కడ గెలిచే శక్తి మరియు మనస్తత్వం ఉందని నేను భావిస్తున్నాను. ఇది కష్టమే కానీ మేము దానిని చేయగలము.”

తొమ్మిది మంది జువెంటస్ ఆటగాళ్ళు విల్లారియల్ నెట్ వెనుకకు కొట్టినప్పుడు బంతిని ఇంకా తాకలేదు.

విల్లారియల్ కిక్-ఆఫ్ నుండి బంతిని వెనుకకు మరియు పిచ్‌కి అడ్డంగా కొట్టాడు, అయితే అది వారి తొమ్మిదో పాస్ దారి తప్పింది, అల్బెర్టో మోరెనో తన వెనుక అర్నాట్ దంజుమా ఉన్నాడని భావించినప్పుడు డమ్మీని ఎంచుకున్నాడు, దంజుమా పారిపోయినట్లు గుర్తించాడు.

రాల్ అల్బియోల్ మరియు పావ్ టోర్రెస్ మధ్య వ్లహోవిక్ వేగంగా దూసుకుపోతున్న డానిలో అడ్డగించి, తక్షణమే ఒక బంతిని పైకి నడిపాడు. వ్లాహోవిక్ ఛాతీ కిందకి దిగి, బాగా మార్షల్‌గా కనిపించాడు, టోర్రెస్ అతనిని అంతటా ట్రాక్ చేసాడు, కానీ స్ట్రైకర్ మలుపు ప్రారంభంలోనే కాల్పులు జరిపాడు మరియు బంతి స్ఫుటంగా చాలా మూలలోకి జారిపోయింది.

విల్లారియల్ టీమ్‌లో సగం మందికి ఇంకా టచ్ లేదు కానీ వారు ప్రతిస్పందించారు, స్వాధీనం మరియు టెంపోను నిర్దేశించారు, శామ్యూల్ చుక్‌వూజ్ దగ్గరికి వెళ్లినప్పుడు, సమీప పోస్ట్ యొక్క వెడల్పుగా మెరుస్తున్న ముగింపు.

జువెంటస్ కాంపాక్ట్ మరియు క్రమబద్ధంగా ముందున్నప్పుడు, వ్లహోవిక్ బ్రూడింగ్ ఉనికిని కలిగి ఉన్నాడు. అతను ఆ ప్రాంతంలో ముగ్గురు డిఫెండర్లను నిలబెట్టాడు మరియు మాన్యుయెల్ లొకాటెల్లికి తిరిగి వేశాడు, కానీ మిడ్‌ఫీల్డర్ షాట్ ఓవర్ చేశాడు.

గాయం నుంచి కోలుకున్న తర్వాత మళ్లీ ఫిట్‌గా ఉన్న లియోనార్డో బోనుచి హాఫ్-టైమ్‌లో అలెక్స్ సాండ్రో స్థానంలోకి వచ్చాడు, అయితే విల్లారియల్ 66వ నిమిషంలో ఈక్వలైజర్‌ను సాధించింది. ఎటియన్నే కాపూ మిడ్‌ఫీల్డ్‌లో బంతిని పట్టుకుని, ఆలోచనలు లేవని కనిపించాడు, పారెజో ఒక ఖాళీని గుర్తించి వెనుకకు వెళ్లే వరకు.

పదోన్నతి పొందింది

కాపౌ బంతిని మిడ్‌ఫీల్డర్‌కి పైకి ఎత్తాడు, అతను తన ఎడమ పాదం ఊపుతూ, వోజ్‌సీచ్ స్జ్‌జెస్నీని సమీప పోస్ట్‌లో ఓడించడానికి సరిపడినంత స్కఫ్డ్ ఫినిష్ చేశాడు.

టురిన్‌లో జరిగే రీమ్యాచ్‌ను వాయిదా వేయడానికి ఇష్టపడే ఏ జట్లూ తమను తాము ఓపెన్‌గా మార్చుకోకూడదనుకోవడంతో గేమ్ ఆలస్యంగా కఠినతరం అయింది.

ఈ వ్యాసంలో ప్రస్తావించబడిన అంశాలు

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments