Wednesday, May 25, 2022
HomeInternationalజో బిడెన్ కొత్త ఆంక్షలను ప్రకటించాడు, లార్డ్స్ పేరులో వ్లాదిమిర్ పుతిన్ ఎవరు అనుకుంటున్నారు అని...

జో బిడెన్ కొత్త ఆంక్షలను ప్రకటించాడు, లార్డ్స్ పేరులో వ్లాదిమిర్ పుతిన్ ఎవరు అనుకుంటున్నారు అని చెప్పారు


జో బిడెన్ కొత్త ఆంక్షలను ప్రకటించాడు, లార్డ్స్ పేరులో వ్లాదిమిర్ పుతిన్ ఎవరు అనుకుంటున్నారు అని చెప్పారు

జో బిడెన్ వ్లాదిమిర్ పుతిన్ యొక్క కదలికలను ఉక్రెయిన్పై “రష్యన్ దండయాత్ర ప్రారంభం” అని పేర్కొన్నాడు

వాషింగ్టన్:

US అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ మంగళవారం (స్థానిక కాలమానం) రష్యాపై కొత్త ఆంక్షలను ప్రకటించారు మరియు తూర్పు ఉక్రెయిన్‌లో అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ యొక్క ఎత్తుగడలను “రష్యన్ దండయాత్ర ప్రారంభం” అని పేర్కొన్నారు.

ప్రెసిడెంట్ వ్లాదిమిర్ పుతిన్ విడిపోయిన ప్రాంతాలైన డోనెట్స్క్ మరియు లుహాన్స్క్ యొక్క స్వాతంత్ర్యాన్ని గుర్తించి, అక్కడ రష్యన్ దళాలను ఆదేశించిన తర్వాత ఇది జరిగింది.

వైట్ హౌస్ నుండి రష్యా-ఉక్రెయిన్ సంక్షోభంపై మాట్లాడుతూ, బిడెన్ మాస్కోకు వ్యతిరేకంగా కొత్త ఆంక్షలను ప్రకటించినప్పుడు ఉక్రెయిన్‌పై పుతిన్ యొక్క “రష్యన్ దండయాత్ర ప్రారంభం” అని కూడా పేర్కొన్నారు.

“మేము రెండు పెద్ద రష్యన్ ఆర్థిక సంస్థలపై పూర్తి నిరోధించే ఆంక్షలను అమలు చేస్తున్నాము: VEB మరియు వారి సైనిక బ్యాంకు,” బిడెన్ జోడించారు, “మేము రష్యా యొక్క సార్వభౌమ రుణంపై సమగ్ర ఆంక్షలను అమలు చేస్తున్నాము. అంటే మేము పాశ్చాత్య ఫైనాన్సింగ్ నుండి రష్యా ప్రభుత్వాన్ని కత్తిరించాము. ఇకపై పాశ్చాత్య దేశాల నుండి డబ్బును సేకరించదు మరియు మా మార్కెట్లలో లేదా యూరోపియన్ మార్కెట్లలో దాని కొత్త రుణంలో వ్యాపారం చేయలేము.”

“లార్డ్స్ పేరులో పుతిన్ తన పొరుగువారికి చెందిన భూభాగంలో కొత్త దేశాలను ప్రకటించే హక్కును ఎవరు ఇస్తారని అనుకుంటున్నారు?” బిడెన్ వైట్ హౌస్ పోడియం నుండి నొక్కిచెప్పారు.

తన వ్యాఖ్యలలో, బిడెన్ ఇంకా ఇలా అన్నాడు, “మేము రష్యాలోని ప్రముఖులు మరియు వారి కుటుంబ సభ్యులపై కూడా ఆంక్షలు విధిస్తాము. వారు క్రెమ్లిన్ విధానాల అవినీతి లాభాలలో పాలుపంచుకుంటారు మరియు బాధలో కూడా పాలుపంచుకోవాలి,” “మేము కలిసి పనిచేశాము. జర్మనీ నార్డ్ స్ట్రీమ్ 2 … ముందుకు సాగదని నిర్ధారించుకోవాలి.”

పుతిన్ ప్రకటన తరువాత, బిడెన్ సోమవారం ఒక ఎగ్జిక్యూటివ్ ఆర్డర్‌పై సంతకం చేశారు, ఇది US వ్యక్తులు “డొనెట్స్క్ మరియు లుహాన్స్క్ పీపుల్స్ రిపబ్లిక్‌లు అని పిలవబడే” నుండి, నుండి లేదా దాని నుండి అన్ని కొత్త పెట్టుబడులు, వాణిజ్యం మరియు ఫైనాన్సింగ్‌లను నిషేధిస్తుంది.

“డొనెట్స్క్ మరియు లుహాన్స్క్ పీపుల్స్ రిపబ్లిక్”లను “స్వతంత్ర”గా గుర్తించాలని పుతిన్ తీసుకున్న నిర్ణయాన్ని అమెరికా తీవ్రంగా ఖండించింది.

UN భద్రతా మండలి యొక్క అత్యవసర సమావేశానికి ఉక్రెయిన్ చేసిన పిలుపుకు UNలోని US రాయబారి లిండా థామస్-గ్రీన్‌ఫీల్డ్ మద్దతు ఇచ్చారు. ఆమె రష్యా ప్రకటనను విమర్శించింది మరియు ఇది “థియేటర్ కంటే మరేమీ కాదు, ఉక్రెయిన్‌పై తదుపరి దండయాత్రకు సాకుగా రూపొందించబడింది” అని అన్నారు.

ముఖ్యంగా, పుతిన్ సోమవారం దేశాన్ని ఉద్దేశించి చేసిన ప్రసంగంలో రష్యా సాయుధ బలగాలను ఉక్రెయిన్ విడిపోయిన ప్రాంతాలకు వారి స్వాతంత్య్రాన్ని గుర్తించిన తర్వాత పంపాలని కూడా ఆదేశించారు.

ముఖ్యంగా, మార్చి 2014లో, రష్యా ఉక్రేనియన్ ద్వీపకల్పం క్రిమియాను ఆక్రమించుకుంది. ఏప్రిల్‌లో డాన్‌బాస్ ప్రాంతంలో రష్యా అనుకూల వేర్పాటువాదులు స్వాతంత్ర్యం ప్రకటించారు. యుద్ధం తూర్పు ఉక్రేనియన్ ప్రాంతంలో కొనసాగింది మరియు తరువాత పశ్చిమ దిశగా వ్యాపించింది. దాదాపు 13,000 మంది ఉక్రేనియన్ సైనికులు మరియు పౌరులు చివరికి ఈ ఘర్షణలో మరణించారు.

ఏప్రిల్ 2019లో, మాజీ హాస్యనటుడు వోలోడిమిర్ జెలెన్స్కీ, డాన్‌బాస్‌ను దేశానికి పునరుద్ధరిస్తానని చేసిన వాగ్దానంపై ఉక్రెయిన్ అధ్యక్షుడిగా భారీ మెజారిటీతో ఎన్నికయ్యారు. జనవరి 2021లో ఉక్రెయిన్‌ను NATOలోకి ప్రవేశించనివ్వమని జెలెన్స్కీ US అధ్యక్షుడు బిడెన్‌కి విజ్ఞప్తి చేయడంతో సంక్షోభం తీవ్రమైంది. 2021 వసంత ఋతువులో, రష్యా ఉక్రెయిన్ సరిహద్దుల దగ్గర శిక్షణా విన్యాసాలు అని చెప్పిన దానిలో సైన్యాన్ని సమీకరించడం ప్రారంభించింది.

NATO యొక్క స్థిరమైన తూర్పువైపు విస్తరణకు ప్రతిస్పందనగా రష్యా తన దళాలను మోహరించినట్లు పేర్కొంది. దాని ఎత్తుగడలు దాని స్వంత భద్రతా పరిగణనలను రక్షించే లక్ష్యంతో ఉన్నాయని వాదించింది.

(శీర్షిక తప్ప, ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి ప్రచురించబడింది.)

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments