Saturday, May 21, 2022
HomeInternationalజో బిడెన్ రష్యాను ఎలా కత్తిరించగలడు

జో బిడెన్ రష్యాను ఎలా కత్తిరించగలడు


జో బిడెన్ రష్యాను ఎలా కత్తిరించగలడు

బిడెన్ పరిపాలన రష్యాపై ఆంక్షల ప్రారంభ ప్యాకేజీని సిద్ధం చేసింది.

వాషింగ్టన్:

రష్యా ఉక్రెయిన్‌పై మరింత దాడి చేస్తే, బిడెన్ పరిపాలన కమర్షియల్ ఎలక్ట్రానిక్స్ మరియు కంప్యూటర్‌ల నుండి సెమీకండక్టర్స్ మరియు ఎయిర్‌క్రాఫ్ట్ విడిభాగాల వరకు తక్కువ మరియు అత్యాధునిక యుఎస్ మరియు విదేశీ-నిర్మిత వస్తువులను కోల్పోతుందని ఈ విషయం గురించి తెలిసిన వ్యక్తులు రాయిటర్స్‌తో చెప్పారు.

ప్రెసిడెంట్ జో బిడెన్ రష్యాకు విస్తరించిన వస్తువుల జాబితాను రవాణా చేయాలని కోరుకునే కంపెనీలు యునైటెడ్ స్టేట్స్ నుండి లైసెన్స్‌లను పొందాలని కోరడం ద్వారా దానిని సాధిస్తారు మరియు అతని పరిపాలన ఆ లైసెన్స్‌లను తిరస్కరిస్తుంది, ప్రజలు చెప్పారు.

ఈ చర్యలు, దీని వివరాలు ఇంతకు ముందు నివేదించబడలేదు, లేజర్‌ల నుండి టెలికాం పరికరాలు మరియు సముద్ర వస్తువుల వరకు ప్రతిదానిని లక్ష్యంగా చేసుకుని రష్యా ఆర్థిక వ్యవస్థను దెబ్బతీసేందుకు యునైటెడ్ స్టేట్స్ సిద్ధం చేసిన ఎగుమతి నియంత్రణ జరిమానాల ప్రారంభ సూట్‌లో భాగం.

వైట్ హౌస్ మరియు US ఎగుమతి నియంత్రణలను పర్యవేక్షించే వాణిజ్య విభాగం, వ్యాఖ్య కోసం చేసిన అభ్యర్థనలకు వెంటనే స్పందించలేదు.

ఈ ప్యాకేజీ, వారాంతంలో ఇంకా చక్కగా ట్యూన్ చేయబడుతోంది మరియు మారవచ్చు, కొంతమంది వైట్ హౌస్ అధికారులు రష్యన్ వినియోగదారుని పెనాల్టీల భారం నుండి తప్పించాలని ప్రతిజ్ఞ చేసినప్పటికీ.

ఎగుమతి నియంత్రణ చర్యల లక్ష్యం “రెండు కీలక రంగాలలో పారిశ్రామిక ఉత్పత్తిని కలిగి ఉన్న రష్యా సామర్థ్యాన్ని నిజంగా దిగజార్చడమే” అని వైట్ హౌస్ యొక్క జాతీయ భద్రతా మండలిలో కూర్చున్న పీటర్ హారెల్ గత నెలలో ఒక ప్రసంగంలో చెప్పారు. “మేము రష్యా యొక్క పారిశ్రామిక ఉత్పత్తిని మరియు హై-టెక్ రంగాలను ఎలా దిగజార్చాలి అనే దాని గురించి ఆలోచిస్తున్నాము, దాని కంటే మేము రష్యన్ ప్రజలను వ్రాతపూర్వకంగా ఎలా లక్ష్యంగా చేసుకుంటాము,” అన్నారాయన.

ఉక్రెయిన్ సరిహద్దుల వెంబడి వందల వేల మంది రష్యన్ దళాలు తరలిరావడానికి ప్రతిస్పందనగా, మాస్కోను బ్యాంకింగ్ ఆంక్షలు మరియు ఎగుమతి నియంత్రణల యొక్క శక్తివంతమైన కాక్టెయిల్‌తో కొట్టాలని పరిపాలన వారాలుగా ప్రతిజ్ఞ చేస్తోంది.

రష్యాకు వ్యతిరేకంగా ఆంక్షల ప్రారంభ ప్యాకేజీని బిడెన్ పరిపాలన సిద్ధం చేసిందని రాయిటర్స్ శనివారం నివేదించింది, ఇందులో US ఆర్థిక సంస్థలను ప్రధాన రష్యన్ బ్యాంకుల కోసం లావాదేవీలను ప్రాసెస్ చేయకుండా నిరోధించడం కూడా ఉంది.

రష్యా అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ సోమవారం ఉక్రెయిన్‌లోని రెండు విడిపోయిన ప్రాంతాలను స్వతంత్రంగా గుర్తించి, ఉక్రెయిన్‌పై పశ్చిమ దేశాలతో ఉద్రిక్తతను పెంచుతూ “శాంతిని కాపాడుకోవడానికి” రెండు ప్రాంతాలలో దళాలను మోహరించాలని రష్యా రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖకు చెప్పడంతో వారి రోల్ అవుట్ ఎక్కువగా కనిపిస్తోంది.

ప్రారంభ ఎగుమతి నియంత్రణల ప్యాకేజీలో ఉన్న అత్యంత భారీ కొలత చైనా టెలికాం దిగ్గజం Huawei Technologies Co Ltdపై మాజీ అధ్యక్షుడు డొనాల్డ్ ట్రంప్ విధించిన పరిమితుల నుండి ఒక పేజీని తీసుకుంటుంది. ఇది ఫారిన్ డైరెక్ట్ ప్రొడక్ట్ రూల్ అని పిలవబడే పరిధిని నాటకీయంగా విస్తరిస్తుంది, సాంకేతికతను విదేశాలకు తయారు చేయడానికి US సాధనాలను ఉపయోగించే సంస్థలు రష్యాకు రవాణా చేయడానికి ముందు US లైసెన్స్‌ని పొందడం అవసరం.

“ఇది అసాధారణమైన నవల మరియు యునైటెడ్ స్టేట్స్ నుండి ఈ వస్తువుల ఎగుమతులపై నియంత్రణల కంటే చాలా ముఖ్యమైనదిగా ఉండే సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంది” అని US డిపార్ట్‌మెంట్ ఆఫ్ కామర్స్‌లో మాజీ అధికారి వాషింగ్టన్ న్యాయవాది కెవిన్ వోల్ఫ్ అన్నారు.

చాలా చిప్‌లు US పరికరాలతో తయారు చేయబడ్డాయి, రష్యాకు ఎలక్ట్రానిక్స్ ప్రవాహాన్ని నియంత్రించడానికి యునైటెడ్ స్టేట్స్ పరపతిని అందిస్తోంది.

US సప్లయర్‌లు సివిల్ ఎయిర్‌క్రాఫ్ట్ విడిభాగాలు వంటి ప్రస్తుతం అవసరం లేని నిర్దిష్ట రష్యా-బౌండ్ వస్తువుల కోసం లైసెన్స్‌లను కూడా పొందవలసి ఉంటుంది. యూరప్ ఇదే విధమైన చర్యలను అనుసరిస్తుందో లేదో చూడాలి, అయితే అట్లాంటిక్ యొక్క రెండు వైపులా అధికారులు సమన్వయ ప్రతిస్పందనను సిద్ధం చేస్తున్నట్లు చెప్పారు.

ప్యాకేజీలో ప్రతిపాదించిన మార్పుల ప్రకారం, లైసెన్స్ అప్లికేషన్‌లు కఠినమైన “తిరస్కరణ విధానం” ప్రామాణిక సమీక్షను ఎదుర్కొంటాయి, అంటే అరుదైన సందర్భాల్లో మాత్రమే పరిపాలన వాటిని ఆమోదిస్తుంది.

అదనంగా, కొన్ని విమానాల ఉత్పత్తిదారులతో సహా, రష్యన్ మిలిటరీతో ఆరోపించిన సంబంధాల కోసం మిలిటరీ ఎండ్ యూజర్లు అని పిలవబడే రష్యన్ కంపెనీలను ఎంటిటీ లిస్ట్ అని పిలిచే ట్రేడ్ బ్లాక్‌లిస్ట్‌లో చేర్చారు. అది కంపెనీలు పొందేందుకు లైసెన్స్‌లు అవసరమయ్యే వస్తువుల పరిధిని విస్తృతం చేస్తుంది.

చివరగా, పరిపాలన రష్యా సైనిక తుది వినియోగదారులకు వెళ్లడానికి యునైటెడ్ స్టేట్స్ నుండి ఆమోదం అవసరమయ్యే ఉత్పత్తుల పరిధిని విస్తరిస్తుంది.

(న్యూయార్క్‌లో కరెన్ ఫ్రీఫెల్డ్ మరియు వాషింగ్టన్‌లోని అలెగ్జాండ్రా ఆల్పర్ రిపోర్టింగ్; అలెగ్జాండ్రా ఆల్పర్ రచన; క్రిస్ సాండర్స్ మరియు మాథ్యూ లూయిస్ ఎడిటింగ్)

(ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments