Saturday, May 28, 2022
HomeTrending Newsప్రధానమంత్రి ఉక్రెయిన్ సూచన తర్వాత, అఖిలేష్ యాదవ్ మిత్రపక్షం నుండి ఒక జైబ్

ప్రధానమంత్రి ఉక్రెయిన్ సూచన తర్వాత, అఖిలేష్ యాదవ్ మిత్రపక్షం నుండి ఒక జైబ్


ప్రధానమంత్రి ఉక్రెయిన్ సూచన తర్వాత, అఖిలేష్ యాదవ్ మిత్రపక్షం నుండి ఒక జైబ్

యూపీ ఎన్నికలు: బహ్రైచ్‌లో జరిగిన ర్యాలీలో ప్రధాని మోదీ ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు. (ఫైల్ ఫోటో)

ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోదీ ఉత్తరప్రదేశ్‌లో ఎన్నికల ర్యాలీలో ప్రసంగిస్తూ, “ప్రపంచ గందరగోళం” గురించి మాట్లాడారు మరియు అటువంటి సమయాల్లో భారతదేశం మరింత బలంగా ఉండాలని పిలుపునిచ్చారు. రష్యా మరియు ఉక్రెయిన్ మధ్య కొనసాగుతున్న ఉద్రిక్తతలను అతను ప్రస్తావించాడు, ఇది ప్రచ్ఛన్న యుద్ధం తర్వాత అతిపెద్ద సంక్షోభమని చాలా మంది పాశ్చాత్య నాయకులు చెప్పారు.

ఈ వ్యాఖ్యలు రాష్ట్రీయ లోక్ దళ్ (RLD) చీఫ్ జయంత్ చౌదరి నుండి ప్రతిస్పందనను ఆహ్వానించాయి, ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని ఓటర్లు ఉపశమనం కోసం అడగాలా అని ప్రశ్నించారు.

మంగళవారం బహ్రైచ్‌లో జరిగిన ఎన్నికల ర్యాలీలో ప్రధాని మోదీ మాట్లాడుతూ, “ప్రస్తుతం ప్రపంచంలో చాలా గందరగోళం ఉందని మీరు చూడవచ్చు. అటువంటి పరిస్థితిలో, భారతదేశం మరియు మొత్తం మానవాళి నేడు బలంగా ఉండటం చాలా ముఖ్యం. ఈ రోజు మీ ప్రతి ఓటు భారతదేశాన్ని బలోపేతం చేస్తుంది.

“పాఠశాలల్లో కూడా, తల్లిదండ్రులు తమ పిల్లలకు బలమైన ఉపాధ్యాయుడిని ఇష్టపడతారు. ఇంత పెద్ద దేశంగా ఉన్న భారతదేశానికి, బాధ్యతలను భుజానకెత్తుకోవడానికి బలమైన నాయకత్వం అవసరం” అని, భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)కి ఓటు వేయాలని ప్రజలను కోరారు.

“కఠినమైన సమయాలు కఠినమైన నాయకుడిని పిలుస్తాయి” అని ప్రధాని అన్నారు.

క్రెమ్లిన్‌లో లక్షలాది మంది రష్యన్ సైనికులు మోహరించిన ఉక్రెయిన్ సరిహద్దులో ఉద్రిక్తతకు దౌత్యపరమైన పరిష్కారం కనుగొనాలని పశ్చిమ దేశాలు చూస్తున్నాయి. ఉక్రెయిన్‌పై దాడి చేయకూడదని రష్యా చెప్పినప్పటికీ, యుఎస్ మరియు ఇతర దేశాలు పూర్తిగా యుద్ధాన్ని ప్రారంభించకుండా పుతిన్ తీవ్రంగా ఉన్నట్లు చూపించడానికి దళాలను వెనక్కి తీసుకోవాలనుకుంటున్నాయి.

అదే సమయంలో, సమాజ్‌వాదీ పార్టీ (ఎస్‌పి)పై కూడా పిఎం మోడీ విరుచుకుపడ్డారు, అది పరివార్వాద్ (బంధుప్రీతి)ని అనుసరిస్తోందని మరియు ఉగ్రవాదులపై ప్రేమను కురిపిస్తున్నదని ఆరోపించారు.

ఉత్తరప్రదేశ్‌లో అనేక పేలుళ్లకు పాల్పడిన ఉగ్రవాదులపై ఈ ‘పరివార్‌వాదులు’ ప్రేమను కురిపించారు. ఆ ఉగ్రవాదులను జైలు నుంచి విడుదల చేసేందుకు కుట్ర పన్నుతున్నారు. ఉగ్రవాద సంస్థలను నిషేధించడాన్ని సమాజ్‌వాదీ ప్రభుత్వం వ్యతిరేకించింది. 2008 అహ్మదాబాద్ పేలుళ్ల తీర్పుపై వారు మౌనంగా ఉన్నారు. ఎవరు ఎవరికి సాయం చేస్తున్నారో అందరికీ తెలుసు.. దేశ భద్రత గురించి ఆలోచించలేని వారు యూపీకి ఎప్పటికీ మేలు చేయలేరు’’ అని ప్రధాని మోదీ అన్నారు.

2022లో ఉత్తరప్రదేశ్‌లో బీజేపీ గెలుపు ‘జీత్‌కా చౌకా’ అని ఆయన అన్నారు. “ఈసారి మనం ‘జీత్ కా చౌకా’ (విజయం 4) కొట్టబోతున్నాం. మొదట 2014లో, తరువాత 2017, 2019 మరియు ఇప్పుడు 2022లో. ఉత్తరప్రదేశ్ ప్రజలు ‘పరివార్వాది’లను పడగొట్టాలని నిర్ణయించుకున్నారు” అని ప్రధాని మోదీ అన్నారు.

PM మోడీ వ్యాఖ్యలకు ప్రతిస్పందనగా, రాష్ట్రీయ లోక్ దళ్ (RLD) నాయకుడు జయంత్ చౌదరి – UP ఎన్నికలలో సమాజ్‌వాదీ పార్టీ మిత్రపక్షం – ఇలా అన్నారు: “ఉక్రెయిన్‌ను #UttarPradeshElections2022కి తీసుకురావడంలో మోడీ – ‘కఠినమైన సమయాల్లో కఠినమైన నాయకులు కావాలి’ అని చెప్పారు. ఇప్పుడు చాలా సౌకర్యంగా ఉంది! ఉత్తరప్రదేశ్ ఓటర్లు పెరుగుతున్న విద్యుత్, పెట్రోల్, డీజిల్ ఖర్చుల నుండి ఉపశమనం మరియు ఆర్థికాభివృద్ధి & ఉద్యోగాల కోసం ప్రణాళిక కోసం అడగకూడదు.”

రైతులను వ్యతిరేకించే వారిని తరిమికొట్టేందుకు నేడు జరిగే నాల్గవ దశలో ఓటు వేయాలని ప్రజలను కోరారు.

ఉత్తరప్రదేశ్‌లో ఏడు దశల్లో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనుండగా, బహ్రైచ్ ఐదో దశలో 11 జిల్లాల్లోని 60 నియోజకవర్గాల్లో పోలింగ్ జరగనుంది.

ఇప్పటి వరకు జరిగిన మూడు దశల్లో 172 అసెంబ్లీ స్థానాలకు పోలింగ్‌ ముగిసింది. మార్చి 7న చివరి దశ, మార్చి 10న ఓట్ల లెక్కింపు జరగనుంది.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments