Wednesday, May 25, 2022
HomeAutoభారతదేశం టెస్లాకు ఎలాంటి పన్ను మినహాయింపులు ఇవ్వదు

భారతదేశం టెస్లాకు ఎలాంటి పన్ను మినహాయింపులు ఇవ్వదు


టెస్లా రాయితీలను కోరుకుంటుంది, తద్వారా భారతదేశంలో తన కారును సాపేక్షంగా ఆచరణీయంగా దిగుమతి చేసుకోవచ్చు.


భారతదేశం టెస్లాకు ఎలాంటి పన్ను మినహాయింపులు ఇవ్వదు

విస్తరించండి ఫోటోలను వీక్షించండి

ఎలోన్ మస్క్ భారతదేశ పన్ను చట్టాల గురించి గళం విప్పారు

ప్రపంచంలోని అత్యంత విలువైన కార్ల తయారీ సంస్థ మరియు ఎలక్ట్రిక్ కార్ల అగ్రగామి అయిన టెస్లాకు ఏవైనా ప్రత్యేక రాయితీలు మరియు పన్ను మినహాయింపులను భారత ప్రభుత్వం తోసిపుచ్చింది. ETAauto ద్వారా ఒక నివేదికలో, స్థానిక తయారీకి సంబంధించిన ప్రభుత్వ ప్రణాళికలకు 2.3 లక్షల కోట్ల రూపాయలకు పైగా ఆదాయాన్ని ఆర్జించగల అద్భుతమైన స్పందన లభించిందని వెల్లడించింది. స్థానికీకరణ కోసం ప్రతిపాదనలు సమర్పించిన కంపెనీలు ప్రభుత్వ అంచనాలకు మించి భారత్‌లో పెట్టుబడులకు పాల్పడ్డాయని భారీ పరిశ్రమల శాఖ కార్యదర్శి అరుణ్ గోయల్ వెల్లడించారు.

“మేము లక్ష్యంగా పెట్టుకున్న INR 42,500 కోట్లకు మించి తాజా పెట్టుబడి ప్రతిపాదనలను అందుకున్నాము. స్పందన విపరీతంగా ఉంది మరియు పెద్ద పరిశ్రమ మా ప్రణాళికను మెచ్చుకుంది, ఇది బలమైన పెట్టుబడి నిబద్ధతను వివరిస్తుంది” అని గోయెల్ చెప్పారు.

కానీ భారతదేశంలో టెస్లా ప్రవేశాన్ని సులభతరం చేయడానికి సంభావ్య రాయితీల గురించి అడిగినప్పుడు, అతను ఆ అవకాశాన్ని తోసిపుచ్చాడు. “రాయితీ పథకం (పరిశ్రమకు) ఏకరీతిగా ఉంది. మనది ప్రజాస్వామ్యం,” అన్నారాయన.

6rslgbco

దేశంలో తన CBU వాహనాలను విక్రయించే ధరను తగ్గించేందుకు పన్ను మినహాయింపు కోసం టెస్లా ఇటీవల భారత ప్రభుత్వాన్ని అభ్యర్థించింది.

రవాణా మంత్రి నితిన్ గడ్కరీ తన షాంఘై గిగాఫ్యాక్టరీలో తయారు చేసిన దిగుమతి చేసుకున్న వాహనాలను విక్రయించడం ద్వారా భారతదేశంలోకి టెస్లా ప్రతిపాదిత ప్రవేశం గురించి ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు.

“కంపెనీ (టెస్లా)కి చైనా మరియు భారతదేశ మార్కెట్ నుండి కార్మికులు కావాలి. మోడీ ప్రభుత్వంలో ఇది సాధ్యం కాదు. . . మా ప్రభుత్వ విధానం ఏమిటంటే భారత మార్కెట్‌ను ఉపయోగించుకోవాలంటే, ఉద్యోగ అవకాశాలు కూడా ఇవ్వాలి. భారతీయులు” అని భారీ పరిశ్రమల శాఖ సహాయ మంత్రి క్రిషన్ పాల్ గుజ్జర్ లోక్‌సభలో టెస్లా భారతదేశంలోకి ప్రవేశించే ప్రణాళికలను వ్యతిరేకించారు.

భారతదేశంలో టెస్లా యొక్క దుస్థితి ఒక గమ్మత్తైనది – ఇది ప్రపంచంలో మూడవ అతిపెద్ద ఆటోమొబైల్ మార్కెట్‌ను ప్రభావితం చేయాలనుకుంటోంది, అయితే దాని ఉత్పత్తులు మార్కెట్‌కు ఆచరణీయం కాదు. దీని చౌకైన మోడల్‌లు సగటు సెడాన్ ధర కంటే చాలా ఖరీదైనవి, దీని వలన సంభావ్య 100 శాతం పన్ను సుంకం మరింత ఎక్కువ అవుతుంది. టెస్లా యొక్క రహస్య సాస్ అయిన స్థానిక ఛార్జింగ్ మౌలిక సదుపాయాల కొరత ఉంది.

అనేక కారణాల వల్ల టెస్లాకు పన్ను మినహాయింపులు ఇవ్వడానికి భారతదేశం ఇష్టపడదు. భారతదేశంలో తమ అగ్రశ్రేణి EVలను తయారు చేస్తున్న హ్యుందాయ్ మరియు మెర్సిడెస్ వంటి ఆటోమోటివ్ దిగ్గజాల నుండి ఇది ఇప్పటికే పెట్టుబడులను పొందింది. టెస్లాకు మినహాయింపులు ఇచ్చినట్లయితే, ఇది ప్రతి కార్ల తయారీదారులకు పన్ను మినహాయింపులను పొడిగించవలసి ఉంటుంది.

0 వ్యాఖ్యలు

భారత్‌తో సంబంధాలు తెగిపోయిన చైనా నుండి టెస్లా తన కార్లను దిగుమతి చేసుకునే అవకాశం ఉంది. దీని పైన, ప్రధాన మంత్రి నరేంద్ర మోడీ ప్రభుత్వం దాని “మేక్ ఇన్ ఇండియా” పథకంతో స్థానికీకరించిన తయారీని ప్రోత్సహించింది కాబట్టి టెస్లా యొక్క ప్రణాళికలు భారత ప్రభుత్వం కోరుకుంటున్న దానికి విరుద్ధంగా ఉన్నాయి.

తాజా కోసం ఆటో వార్తలు మరియు సమీక్షలుcarandbike.comని అనుసరించండి ట్విట్టర్, ఫేస్బుక్మరియు మా సబ్‌స్క్రైబ్ చేయండి YouTube ఛానెల్.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments