Saturday, May 28, 2022
HomeLatest Newsమణిపూర్‌లో అమిత్ షా శాంతి పిచ్ వివాదాస్పద చట్టం AFSPA ను తప్పించింది

మణిపూర్‌లో అమిత్ షా శాంతి పిచ్ వివాదాస్పద చట్టం AFSPA ను తప్పించింది


మణిపూర్‌లో అమిత్ షా శాంతి పిచ్ వివాదాస్పద చట్టం AFSPA ను తప్పించింది

మణిపూర్ ఎన్నికల కోసం అమిత్ షా ప్రచారం చేశారు.

ఇంఫాల్:

వివాదాస్పద సైనిక చట్టం AFSPAపై చెలరేగుతున్న ఉద్రిక్తత మణిపూర్‌లో వచ్చే వారం నుండి ప్రారంభమయ్యే ఎన్నికల కోసం బుధవారం కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా ప్రచారంలో కనిపించలేదు, ఎందుకంటే రాష్ట్రంలోని కుకీ మిలిటెంట్ గ్రూపులతో శాంతి చర్చలు జరుపుతామని మరియు వచ్చే ఐదేళ్లలో శాంతిని నెలకొల్పాలని ఆయన వాగ్దానం చేశారు. .

పొరుగున ఉన్న అస్సాంలో బోడో మిలిటెన్సీ సమస్య పరిష్కరించబడినందున, ఇకపై కుకీ యువకులెవరూ ఆయుధాలు పట్టుకోవాల్సిన అవసరం లేదని, మణిపూర్‌లోని చురచంద్‌పూర్ జిల్లాలో జరిగిన ఎన్నికల ర్యాలీలో షా అన్నారు, సాయుధ దళాల ప్రత్యేక అధికారాల చట్టం (AFSPA)పై పూర్తిగా మౌనంగా ఉన్నారు. డిసెంబర్‌లో నాగాలాండ్‌లో జరిగిన ఎన్‌కౌంటర్‌లో 14 మంది స్థానికులు మరియు ఒక సైనికుడు మరణించినప్పటి నుండి ఈశాన్య ప్రాంతంలో మిలిటరీ విస్తృత అధికారాలు దృష్టి సారించాయి.

కుకీ నేషనల్ ఆర్గనైజేషన్ మరియు యునైటెడ్ పీపుల్స్ ఫ్రంట్ వంటి మిలిటెంట్ సంస్థలు మణిపూర్‌లోని కుకీ తెగకు ప్రత్యేక రాష్ట్రం కావాలని డిమాండ్ చేస్తున్నాయి. ప్రభుత్వం వారితో సస్పెన్షన్ ఆఫ్ ఆపరేషన్ (SoO)పై సంతకం చేసింది.

“మాపై నమ్మకం ఉంచండి, మేము అన్ని కుకీ సంస్థలతో మాట్లాడుతాము మరియు ప్రధాని మోడీ ఆధ్వర్యంలో దేశం, కొండలు మరియు మణిపూర్ అభివృద్ధిలో చేరడానికి వీలుగా కుకీ యువకులందరికీ కొత్త జీవితం ఇవ్వబడుతుంది” అని షా అన్నారు. .

“మేము వారిని (బోడో తిరుగుబాటుదారులను) అభివృద్ధి పథంలోకి తీసుకువచ్చాము మరియు నేడు, ఏ బోడో యువకుల చేతిలో ఆయుధాలు లేవు. బదులుగా, వారి వద్ద మోటార్‌సైకిల్ కీలు, పరిశ్రమల కీలు మరియు ల్యాప్‌టాప్‌లు ఉన్నాయి” అని షా పేర్కొన్నారు.

కర్బీ ప్రాంతాలలో కూడా అదే జరిగింది మరియు ఈశాన్య ప్రాంతంలో మిలిటెన్సీతో సంబంధం ఉన్న 9,500 మందికి పైగా ప్రజలు లొంగిపోయి ప్రధాన స్రవంతిలో చేరారని ఎన్నికల ర్యాలీలో బిజెపి నాయకుడు తెలిపారు.

మణిపూర్‌లో వరుసగా రెండోసారి బీజేపీని అధికారంలోకి తీసుకురావాలని ప్రజలను కోరుతూ, గత ఐదేళ్లలో ముఖ్యమంత్రి ఎన్ బీరెన్ సింగ్ రాష్ట్రాన్ని బంద్‌లు మరియు దిగ్బంధనాల నుండి విముక్తి చేసి రాష్ట్రాన్ని దారిలో నడిపిస్తున్నారని షా పేర్కొన్నారు. శాంతి మరియు అభివృద్ధి.

కాంగ్రెస్ హయాంలో ఉగ్రదాడులు, డ్రగ్స్, ఆయుధాల రవాణా, దిగ్బంధనాలు, అవినీతికి రాష్ట్రం పేరుగాంచిందని కాంగ్రెస్‌పై విరుచుకుపడ్డారు.

బిజెపి హయాంలో, అభివృద్ధి, కనెక్టివిటీ, మౌలిక సదుపాయాలు, క్రీడలు మరియు పరిశ్రమలతో ఇవన్నీ భర్తీ చేయబడ్డాయి, గత ఐదేళ్లలో రాష్ట్రం “పరివర్తన చెందింది” అని షా అన్నారు.

కాంగ్రెస్ హయాంలో అస్థిరత, తిరుగుబాటు, అసమానతలు మూడు ఉండేవని, బీజేపీ హయాంలో ఇన్నోవేషన్, ఇన్‌ఫ్రాస్ట్రక్చర్, ఇంటిగ్రేషన్ అని కేంద్ర మంత్రి అన్నారు.

తన రాజకీయాలకు అనుగుణంగా కొండలు, లోయ ప్రజలు పరస్పరం పోరాడాలని కాంగ్రెస్ కోరుకుంటోందని, అయితే బీజేపీ రెండింటినీ అభివృద్ధి పథంలో నడిపించిందని ఆయన పేర్కొన్నారు.

మణిపూర్‌ను దేశంలోనే అత్యుత్తమ స్పోర్ట్స్ హబ్‌గా మార్చాలని, డ్రగ్స్, ఆయుధాల నుంచి యువతకు విముక్తి కల్పించి ఒలింపిక్ బంగారు పతక విజేతలుగా తీర్చిదిద్దాలని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ కోరుకుంటున్నారని షా అన్నారు.

రాష్ట్రంలో నేషనల్ స్పోర్ట్స్ యూనివర్శిటీని ఏర్పాటు చేస్తున్నామని, స్థానికంగా ఉన్న ప్రతిభను వెలికితీసేందుకు, వారికి వేదిక కల్పించేందుకు రాష్ట్రంలోని 16 జిల్లాల్లో ఒక్కో ఖేలో ఇండియా కేంద్రాన్ని నెలకొల్పాలని నిర్ణయం తీసుకున్నామని షా తెలిపారు.

రాష్ట్రస్థాయి క్రీడాకారులు అంతర్జాతీయ క్రీడాకారులుగా తీర్చిదిద్దేందుకు వీలుగా 10 ఎకరాల్లో ‘ఒలింపిక్ పార్క్’ నిర్మిస్తామన్నారు.

గత ఐదేళ్లలో మణిపూర్‌లో హింసను అంతమొందించి ఆదర్శ రాష్ట్రంగా తీర్చిదిద్దేందుకు భాజపా ప్రభుత్వం కృషి చేసిందని, రానున్న ఐదేళ్లలో మొత్తం ప్రాంతంలోనే అత్యుత్తమ రాష్ట్రంగా తీర్చిదిద్దుతామన్నారు.

రాష్ట్రంలో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు రెండు దశల్లో ఫిబ్రవరి 28, మార్చి 5న నిర్వహించి మార్చి 10న ఓట్ల లెక్కింపు జరగనుంది.

.


#మణపరల #అమత #ష #శత #పచ #వవదసపద #చటట #AFSPA #న #తపపచద

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments