Thursday, May 26, 2022
HomeTrending Newsమహారాష్ట్ర మంత్రి నవాబ్ మాలిక్ అరెస్ట్, దావూద్ ఇబ్రహీంతో సంబంధం ఉన్న కేసు

మహారాష్ట్ర మంత్రి నవాబ్ మాలిక్ అరెస్ట్, దావూద్ ఇబ్రహీంతో సంబంధం ఉన్న కేసు


ముంబై:

ముంబై అండర్ వరల్డ్, పరారీలో ఉన్న గ్యాంగ్‌స్టర్ దావూద్ ఇబ్రహీం మరియు అతని సహాయకుల కార్యకలాపాలతో ముడిపడి ఉన్న మనీలాండరింగ్ కేసుకు సంబంధించి మహారాష్ట్ర మైనారిటీ వ్యవహారాల మంత్రి నవాబ్ మాలిక్‌ను ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఈడీ) బుధవారం అరెస్టు చేసింది. ఎదురు చూస్తున్న మీడియా వ్యక్తులకు ధిక్కరిస్తూ తన పిడికిలిని గాలిలో ఊపుతూ, తాను తలవంచనని మాలిక్ చెప్పాడు.

“మేము పోరాడి గెలుస్తాము మరియు అందరినీ బహిర్గతం చేస్తాము” అని అతను దర్యాప్తు ఏజెన్సీ కార్యాలయం నుండి బయటికి వచ్చాడు. అనంతరం అతడిని వైద్య పరీక్షల నిమిత్తం ఈడీ అధికారులు వాహనంలో తీసుకెళ్లారు.

మూలాల ప్రకారం, గ్యాంగ్‌స్టర్ దావూద్ సహచరులతో ఆరోపించిన లావాదేవీలు మరియు వారితో భూ ఒప్పందాలపై Mr మాలిక్ గ్రిల్ అయ్యాడు. అతను తప్పించుకునేవాడు మరియు దర్యాప్తుకు సహకరించడం లేదని ED తెలిపింది.

ఇటీవల, ED అనేక దాడులు నిర్వహించింది మరియు ఇదే కేసులో దావూద్ ఇబ్రహీం సోదరుడు ఇక్బాల్ కస్కర్‌ను కూడా కస్టడీలోకి తీసుకుంది. మూలాల ప్రకారం, కొనసాగుతున్న విచారణలో నవాబ్ మాలిక్ కొనుగోలు చేసిన ఆస్తికి సంబంధించిన కొన్ని ఆధారాలు బయటపడ్డాయి.

మహారాష్ట్ర మహా వికాస్ అగాధి ప్రభుత్వం మరియు కేంద్రం మధ్య మాటల యుద్ధం తీవ్రమవుతున్న నేపథ్యంలో, 62 ఏళ్ల మంత్రిని ఈ ఉదయం ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఈడీ) కార్యాలయానికి తీసుకెళ్లారు ప్రశ్నించడం కోసం.

ఉదయం 6 గంటలకు నేషనలిస్ట్ కాంగ్రెస్ పార్టీ (ఎన్‌సిపి) నేత ఇంటికి చేరుకున్న కేంద్ర దర్యాప్తు సంస్థ అధికారులు గంటపాటు ప్రశ్నించారు. ఆ తర్వాత అతడిని ఈడీ కార్యాలయానికి తీసుకొచ్చి దాదాపు ఎనిమిది గంటల పాటు మరోసారి ప్రశ్నించారు.

మిస్టర్ మాలిక్‌ను ప్రశ్నిస్తున్నప్పుడు, దక్షిణ ముంబైలోని ED కార్యాలయానికి సమీపంలో ఉన్న పార్టీ ప్రధాన కార్యాలయం దగ్గర NCP కార్యకర్తలు నిరసన వ్యక్తం చేశారు మరియు BJP నేతృత్వంలోని కేంద్ర ప్రభుత్వం మరియు దర్యాప్తు సంస్థను దూషిస్తూ నినాదాలు చేశారు.

కార్యకర్తలు ED కార్యాలయం వైపు వెళుతుండగా, పార్టీ కార్యాలయం సమీపంలో పోలీసులు వారిని అడ్డుకున్నారు. అనంతరం నిరశన దీక్ష చేపట్టారు.

“BJP+NCB+CBI+ED బంధాన్ని రోజూ బయటపెడుతున్న నవాబ్ మాలిక్‌ని అన్యాయంగా ప్రశ్నించడాన్ని నిరసిస్తూ నిరసన. మేము భయపడబోము. NCP BJPని మరియు అన్ని కేంద్ర ఏజెన్సీలను బహిర్గతం చేస్తూనే ఉంటుంది” అని పార్టీ అధికార ప్రతినిధి సంజయ్ అన్నారు. తత్కరే అన్నారు.

నార్కోటిక్స్ కంట్రోల్ బ్యూరో (ఎన్‌సిబి) జోనల్ డైరెక్టర్ సమీర్ వాంఖడేపై గత ఏడాది అక్టోబర్‌లో ముంబయి ఒడ్డున ఓ క్రూయిజ్ షిప్‌పై డ్రగ్స్ నిరోధక అధికారి నాయకత్వం వహించి దాడి చేసి 20 మందిని అరెస్టు చేసిన తర్వాత మాలిక్ ఇటీవల పలు సేవా సంబంధిత అక్రమాలకు పాల్పడ్డారని ఆరోపిస్తూ ఆయనపై దాడికి ముఖ్యాంశాలుగా నిలిచాడు. సూపర్ స్టార్ షారూఖ్ ఖాన్ కుమారుడు ఆర్యన్ ఖాన్‌తో సహా వ్యక్తులు.

మిస్టర్ మాలిక్ అల్లుడు సమీర్ ఖాన్‌ను కూడా డ్రగ్స్ కేసులో గత ఏడాది NCB ముంబై యూనిట్ అరెస్టు చేసింది.

శివసేన ఎంపి సంజయ్ రౌత్, ఎన్‌సిపి అధినేత శరద్ పవార్ కేంద్ర ఏజెన్సీలు రాజకీయ ప్రేరేపితమని ఆరోపించారు మరియు కేంద్రానికి మరియు దాని దర్యాప్తు సంస్థలకు వ్యతిరేకంగా మాట్లాడే వారెవరైనా టార్గెట్ చేయబడతారని పేర్కొన్నారు.

రాజకీయ ప్రతీకార ఆరోపణలను బీజేపీ కొట్టిపారేసింది మరియు గ్యాంగ్‌స్టర్ దావూద్ ఇబ్రహీం సహాయకుడి నుండి మిస్టర్ మాలిక్ భూమిని కొనుగోలు చేసినట్లు ఆరోపించింది. ముంబైలోని ఘట్‌కోపర్ వెస్ట్‌కు చెందిన బీజేపీ ఎమ్మెల్యే రామ్ కదమ్ ఒక వీడియో ప్రకటనలో ఇది ఒక పార్టీ లేదా వ్యక్తికి సంబంధించినది కాదని అన్నారు.

మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వ మంత్రి దావూద్ యొక్క భయంకరమైన ముఠా సభ్యుడు నుండి భూమిని కొనుగోలు చేసాడు, అతను ఆరోపించాడు మరియు భూమిని ప్రభుత్వం స్వాధీనం చేసుకోబోతున్నందున, బాంబు పేలుడు నిందితుడి నుండి మంత్రి నామమాత్రపు ధరలకు కొనుగోలు చేసాడు.

“అన్ని పత్రాలు మరియు వాటిపై ED చర్యలు తీసుకున్నప్పుడు, మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వం మరియు దాని మంత్రి చర్య ప్రతీకార చర్య అని చెప్పారు. దావూద్ వేలాది మంది బాంబు పేలుళ్లలో దారుణంగా చంపబడ్డాడు … భూమిని కొనుగోలు చేసిన ముఠా సభ్యుడు నిందితుడు. పేలుళ్లలో… జాతీయవాది తన ఆస్తిని కొనగలడా?” అతను వాడు చెప్పాడు.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments