Monday, May 23, 2022
HomeAutoమీ కారు విరిగిపోయినప్పుడు ఏమి చేయాలి?

మీ కారు విరిగిపోయినప్పుడు ఏమి చేయాలి?


మీ కారు రోడ్డు మధ్యలో పాడైపోయినప్పుడు, సమస్యలను త్వరగా పరిష్కరించుకోవడానికి ఈ ఏడు సాధారణ దశలను గమనించండి!

మార్గమధ్యంలో కారులో ఇబ్బందులు తలెత్తడం విసుగు తెప్పిస్తుంది. అంతేకాకుండా, మీ కారు మార్గం మధ్య చెడిపోయినప్పుడు, అది భద్రతా సమస్యలను కలిగిస్తుంది. మనలో చాలామంది భయాందోళనలకు గురవుతారు మరియు అటువంటి పరిస్థితిలో ఏమి చేయాలో తెలియదు. ఈ కథనం మీ కారు చెడిపోయినప్పుడు మీరు చేయగలిగే కొన్ని విషయాల గురించి మాట్లాడుతుంది. ప్రారంభిద్దాం!

హజార్డ్ లైట్లను ఆన్ చేయండి

ముందుగా చేయవలసినది మీ కారులో ప్రమాద/ఎమర్జెన్సీ లైట్లను ఆన్ చేయడం. ఈ లైట్లు సమీపంలోని డ్రైవర్లను ఏదో తప్పు జరిగినట్లు అప్రమత్తం చేస్తాయి. లొకేషన్‌కు సహాయం వచ్చే వరకు ఈ లైట్లను ఆన్‌లో ఉంచాలని మేము సిఫార్సు చేస్తున్నాము.

msqkev2g

ఫోటో క్రెడిట్: unsplash.com

స్లో డౌన్ మరియు వైపు పార్క్

తదుపరి దశ వాహనం వేగాన్ని తగ్గించి రోడ్డుపై పార్క్ చేయడం. మీరు కారును రోడ్డు మధ్యలో వదిలేస్తే అది మీకు మరియు ఇతర డ్రైవర్లకు కష్టంగా మరియు ప్రమాదకరంగా ఉంటుంది. మీరు ఫ్లాట్‌గా మరియు ట్రాఫిక్‌కు దూరంగా ఉండే ప్రదేశాన్ని ఎంచుకున్నారని నిర్ధారించుకోండి.

వాహనాన్ని అత్యవసర బ్రేక్‌పై ఉంచండి

దేశంలోని అనేక మోటారు వాహనాల విభాగాలు ఇలాంటి పరిస్థితుల్లో డ్రైవర్లు అత్యవసర బ్రేక్‌లు లాగాలని సూచిస్తున్నాయి. మీ కారు అకస్మాత్తుగా కొండపై లేదా వాలుపై ఆగిపోయినట్లయితే ఈ సూచన సహాయకరంగా ఉంటుంది. అలాగే, ఎలాంటి ప్రమాదాలు జరగకుండా ఉండేందుకు కారు చక్రాలను ట్రాఫిక్‌కు దూరంగా తిప్పండి.

19cqfemg

ఫోటో క్రెడిట్: unsplash.com

వాహనం లోపల ఉండండి

మీరు రద్దీగా ఉండే రహదారి లేదా హైవే మధ్య ఉంటే, సహాయం వచ్చే వరకు వాహనం లోపల కూర్చోవడం సురక్షితం. అంతేకాకుండా, మీరు రద్దీగా ఉన్న రహదారి మధ్య దిగి కారును మీరే సరిచేసుకోవడానికి ప్రయత్నించకూడదు. సురక్షిత ప్రదేశంలో పార్క్ చేసిన తర్వాత మాత్రమే మీరు వాహనం నుండి దిగడం మంచిది.

మీరు కనిపిస్తారని నిర్ధారించుకోండి

మీ కారు చెడిపోయినప్పుడు చేయవలసిన మరో విషయం ఏమిటంటే, మీ వాహనం కనిపించేలా చూసుకోవడం. మీ కారు పాడైపోయిందని ఇతర డ్రైవర్‌లకు తెలియకపోవచ్చు, అది వారికి అడ్డంకిగా ఉండవచ్చు. కాబట్టి, మీరు వాహనం నుండి బయటికి వచ్చిన తర్వాత, వారు జాగ్రత్తగా ఉండాలని ఇతరులకు తెలియజేయడానికి మీ కారు హుడ్‌ను ఆసరాగా ఉంచండి.

v8v015t

ఫోటో క్రెడిట్: unsplash.com

త్రిభుజాలను సెటప్ చేయండి

మసక వెలుతురు, రద్దీగా ఉండే రహదారిపై మీ కారు చెడిపోవడం అత్యంత సవాలుగా ఉండే పరిస్థితుల్లో ఒకటి. అటువంటి పరిస్థితి యొక్క ప్రమాదాలను నివారించడానికి, మీరు మంటలు లేదా త్రిభుజాలను ఏర్పాటు చేయవచ్చు. రిఫ్లెక్టర్‌లతో కూడిన ఈ మంటలు రోడ్డుపై మీ కారు ఉనికిని తెలియజేస్తాయి.

సహాయం కోసం కాల్ చేయండి!

రోడ్డు పక్కన సహాయాన్ని పొందడానికి మీరు రహదారి అత్యవసర ల్యాండ్‌లైన్ నంబర్‌లను ఉపయోగించవచ్చు. అత్యవసర టోయింగ్ సేవలను సంప్రదించడంలో ట్రాఫిక్ పోలీసులు కూడా మీకు సహాయపడగలరు. మీ కారు ఎప్పుడైనా చెడిపోయినట్లయితే ఆన్-రోడ్ అసిస్టెన్స్ కాంటాక్ట్ నంబర్‌లను సులభంగా ఉంచుకోవాలని కూడా మేము మీకు సిఫార్సు చేస్తున్నాము.

9j57hbi

ఫోటో క్రెడిట్: unsplash.com

మీ కారు చెడిపోయినప్పుడు ఈ ఏడు సులభమైన దశలను అనుసరించాలని నిర్ధారించుకోండి. ఈ చిట్కాలు తెలుసుకుంటే ఇలాంటి పరిస్థితులకు మానసికంగా సిద్ధపడతారు!

0 వ్యాఖ్యలు

తాజా కోసం ఆటో వార్తలు మరియు సమీక్షలుcarandbike.comని అనుసరించండి ట్విట్టర్, ఫేస్బుక్మరియు మా సబ్‌స్క్రైబ్ చేయండి YouTube ఛానెల్.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments