Saturday, May 28, 2022
HomeBusinessయుఎఇ మరియు సింగపూర్ క్రిప్టో హబ్‌లుగా ఎలా మారుతున్నాయి ఇండియన్ ఎక్స్ఛేంజ్ మూవింగ్ బేస్

యుఎఇ మరియు సింగపూర్ క్రిప్టో హబ్‌లుగా ఎలా మారుతున్నాయి ఇండియన్ ఎక్స్ఛేంజ్ మూవింగ్ బేస్


యుఎఇ మరియు సింగపూర్ క్రిప్టో హబ్‌లుగా ఎలా మారుతున్నాయి ఇండియన్ ఎక్స్ఛేంజ్ మూవింగ్ బేస్

అనేక ఎక్స్ఛేంజీలు స్థావరంగా మారుతున్నందున యుఎఇ మరియు సింగపూర్ క్రిప్టో హబ్‌లుగా మారుతున్నాయి

భారతదేశంలో క్రిప్టోకరెన్సీ నియంత్రణపై అనిశ్చితులు తమ క్రిప్టో నెట్‌వర్క్‌ను విస్తరించాలని చూస్తున్న దేశాలకు ఒక వరం కావచ్చు. సింగపూర్ మరియు యునైటెడ్ అరబ్ ఎమిరేట్స్, ప్రత్యేకించి, భారతదేశం నుండి స్థావరాన్ని తరలించాలని చూస్తున్న అనేక భారతీయ ఎక్స్ఛేంజీలతో ప్రపంచంలోని కొత్త క్రిప్టో హబ్‌లుగా మారే మార్గంలో ఉన్నట్లు కనిపిస్తోంది. అన్ని వర్చువల్ ప్రాపర్టీపై కేంద్ర ప్రభుత్వం 30 శాతం పన్ను ప్రతిపాదన చేసిన తర్వాత క్రిప్టోకరెన్సీ ఎక్స్ఛేంజీలు బేస్ మార్చుకోవడానికి పెనుగులాట వేగం పుంజుకుంది. మరియు, క్రిప్టో కొనుగోలుదారులను ఆకర్షించడానికి తమ వంతు కృషి చేస్తున్న దుబాయ్ మరియు సింగపూర్ వంటి దేశాలు చాలా రెగ్యులేటరీ అనిశ్చితిని కలిగిస్తున్నాయి.

ద్వారా ఒక నివేదిక ప్రకారం బ్లూమ్‌బెర్గ్, ఈ సంవత్సరం మొదటి త్రైమాసికం చివరి నాటికి, UAE వర్చువల్ అసెట్ సర్వీస్ ప్రొవైడర్ల కోసం ఫెడరల్ లైసెన్స్‌లను జారీ చేయడానికి సిద్ధంగా ఉంది. అలా చేయడం ద్వారా, భారతదేశంతో సహా ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న కొన్ని క్రిప్టో దిగ్గజాలను ప్రోత్సహించడం దీని లక్ష్యం.

రోజువారీ ట్రేడింగ్ వాల్యూమ్ పరంగా అతిపెద్ద క్రిప్టోకరెన్సీ ఎక్స్ఛేంజీలలో ఒకటిగా పరిగణించబడే Binance, దేశంలో సంభావ్య ప్రధాన కార్యాలయం కోసం UAE రెగ్యులేటర్లతో చర్చలు కూడా నిర్వహించింది. ప్రపంచంలో అత్యంత వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతున్న క్రిప్టో మార్కెట్‌లలో ఒకటిగా, టర్కీ మరియు లెబనాన్ తర్వాత మధ్యప్రాచ్యంలో UAE మూడవది. డిసెంబర్ 2021 చివరలో, అంతర్జాతీయ వర్చువల్ అసెట్ ఎకోసిస్టమ్‌ను ఏర్పాటు చేస్తున్న దుబాయ్ వరల్డ్ ట్రేడ్ సెంటర్ అథారిటీ (DWTCA)తో Binance ఒక ఒప్పందాన్ని కుదుర్చుకుంది. ఈ ఒప్పందం DWTCA యొక్క కొత్త క్రిప్టో సెంటర్‌లో చేరిన మొదటి క్రిప్టోకరెన్సీ ఎక్స్ఛేంజీలలో ఒకటిగా Binance చేస్తుంది.

బినాన్స్, a లో ప్రకటనఒప్పందంతో, అది పని చేస్తుందని చెప్పారు DWTCA “గ్లోబల్ వర్చువల్ అసెట్స్ కోసం కొత్త ఇండస్ట్రీ హబ్ సెటప్‌ను వేగవంతం చేసే దృష్టిని వివరించడానికి.”

ఇంతలో, సింగపూర్ కూడా దాని స్వంతం క్రిప్టో ఎక్స్ఛేంజీలపై దృష్టి పెట్టింది. నివేదిక ప్రకారం, బ్యాంకులు మరియు ఆర్థిక సంస్థలను నియంత్రించే మానిటరీ అథారిటీ ఆఫ్ సింగపూర్ కూడా క్రిప్టోకరెన్సీ కోసం “బలమైన నియంత్రణ”పై పని చేస్తోంది. మరియు సింగపూర్ ఇప్పటికే బినాన్స్ హోల్డింగ్స్ దృష్టిని ఆకర్షించింది, దేశంలో ఒక స్థావరాన్ని ఏర్పాటు చేయడానికి.

మరియు, మార్పు ప్రారంభమైంది. Ethereum స్కేలింగ్ ప్లాట్‌ఫారమ్ పాలిగాన్ తన కార్యకలాపాలను చాలా వరకు దుబాయ్ మరియు USAలకు మార్చింది. ఇది మొదట బెంగళూరులో ఉండేది. ఈ నెల బడ్జెట్ ప్రకటన సందర్భంగా, ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్ క్రిప్టోకరెన్సీలు మరియు నాన్-ఫంగబుల్ టోకెన్ల (NFTలు) నుండి వచ్చే ఆదాయాలను భారతదేశపు అత్యధిక పన్ను బ్యాండ్ 30 శాతం కింద ఉంచనున్నట్లు ప్రకటించారు. ఇది క్రిప్టో నిబంధనల చుట్టూ ఉన్న అస్పష్టతతో దుబాయ్ మరియు సింగపూర్‌లను సురక్షితమైన పందాలుగా చూడడంలో సహాయపడుతుంది, ఇక్కడ నియమాలు స్పష్టంగా మరియు సులభంగా ఉంటాయి.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments