Wednesday, May 25, 2022
HomeLatest Newsయుపి అసెంబ్లీ ఎన్నికలు 2022: ప్రియాంక గాంధీ "లడ్కీ హూన్" నినాదం ఎన్నికలపై ఎలాంటి ప్రభావం...

యుపి అసెంబ్లీ ఎన్నికలు 2022: ప్రియాంక గాంధీ “లడ్కీ హూన్” నినాదం ఎన్నికలపై ఎలాంటి ప్రభావం చూపదు: బిజెపి నాయకుడు ఆర్‌పిఎన్ సింగ్


యుపి అసెంబ్లీ ఎన్నికలు 2022: ప్రియాంక గాంధీ “లడ్కీ హూన్” నినాదం ఎన్నికలపై ఎలాంటి ప్రభావం చూపదు: బిజెపి నాయకుడు ఆర్‌పిఎన్ సింగ్

నేనెప్పుడూ బేరసారాల రాజకీయాలు చేయలేదని, కార్మికుడి హోదాలో బీజేపీలో చేరానని ఆర్పీఎన్ సింగ్ అన్నారు.

ఖుషీనగర్:

ఇటీవలే బీజేపీలో చేరిన కేంద్ర మాజీ మంత్రి ఆర్పీఎన్ సింగ్..లడ్కీ హూన్తన పాత పార్టీ పెట్టిన నినాదం అసెంబ్లీ ఎన్నికలపై ఎలాంటి ప్రభావం చూపదని, కాంగ్రెస్ టిక్కెట్లు తమ నేతల భార్యలకు మాత్రమే దక్కాయని పేర్కొంది.

యుపి మంత్రి మరియు ఇతర వెనుకబడిన తరగతుల నాయకుడు స్వామి ప్రసాద్ మౌర్య సమాజ్‌వాదీ పార్టీలోకి మారడం యొక్క ప్రభావాన్ని కూడా ఆయన తోసిపుచ్చారు మరియు ప్రధాన మంత్రి నరేంద్ర మోడీ “అనే మంత్రంతో మార్గనిర్దేశం చేయబడిన అభివృద్ధి పథకాలతో కుల అడ్డంకులను ఉల్లంఘించారని అన్నారు.సబ్కా సాత్, సబ్కా విశ్వాస్“.

ఒకప్పుడు రాహుల్ గాంధీ సన్నిహితుడు, రతన్‌జిత్ ప్రతాప్ నారాయణ్ సింగ్ అకా ఆర్‌పిఎన్ కాంగ్రెస్ ఇప్పుడు పార్టీగా లేదా సిద్ధాంతంగా ఉనికిలో లేదని అన్నారు.

కాంగ్రెస్ ప్రధాన కార్యదర్శి ప్రియాంక గాంధీ వాద్రా గురించి అడిగారు.లడకీ హూఁ, లడ్ శక్తి హూఁ“(నేను అమ్మాయిని మరియు పోరాడగలను) నినాదంతో, ఆ ప్రచారం నుండి “పోస్టర్ గర్ల్” స్వయంగా బిజెపిలోకి మారిందని అతను ఎగతాళి చేశాడు.

ఎన్నికల్లో ప్రతి ఒక్కరు ఏదో ఒక నినాదం ఇస్తారని.. కాంగ్రెస్‌ పార్టీ స్లోగన్‌ ఇచ్చినా కాంగ్రెస్‌ నేతల భార్యలకు టిక్కెట్‌ ఇచ్చినందున దాని ప్రభావం ఎన్నికల్లో ఉండదని అన్నారు.

Mr RPN పూర్వపు రాచరిక రాష్ట్రమైన పద్రౌనాకు చెందినవాడు మరియు మాజీ కేంద్ర మంత్రి CPN సింగ్ కుమారుడు. అతను 1996 నుండి వరుసగా మూడు సార్లు పద్రౌనా నుండి ఎమ్మెల్యేగా ఎన్నికయ్యాడు.

ఈసారి ఆయన ఎన్నికల రేసులో లేనప్పటికీ తన సొంత జిల్లా ఖుషీనగర్‌లో బీజేపీ అభ్యర్థుల కోసం ప్రచారం చేస్తున్నారు. మార్చి 3న యుపి అసెంబ్లీ ఎన్నికల ఆరో విడతలో ఖుషీనగర్‌లో పోలింగ్ జరగనుంది.

‘ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ పథకాలు, పని తీరు, దేశ నిర్మాణం కోసం చేస్తున్న కృషి వల్ల దళితులు, వెనుకబడిన, అత్యంత వెనుకబడిన, అగ్రవర్ణాల ప్రజలు కులాల అడ్డుగోడలను బద్దలు కొట్టినట్లు నేను స్పష్టంగా చూశాను’ అని ఆయన అన్నారు.

స్వామి ప్రసాద్ మౌర్య ఎస్పీలో చేరిన తర్వాత వెనుకబడిన కులాల మధ్య ఉన్న మద్దతును భర్తీ చేసేందుకు బీజేపీ తనను చేర్చుకుందన్న సూచనను సింగ్ తోసిపుచ్చారు. ప్రధాని మోదీ కులాల అడ్డుగోడలను బద్దలు కొట్టారని, ఇప్పుడు అన్ని కులాల ప్రజలు ఆయన వెంట ఉన్నారని అన్నారు.

యుపిలోని పూర్వాంచల్‌లో “మేము కలలు కనే” తరహా పథకాల అమలును చూడటం తనకెంతో విశేషం అని ఆయన అన్నారు.

అదే ప్రాంతానికి చెందిన మిస్టర్ మౌర్యను ఎలా ఎదుర్కోవాలని అనుకుంటున్నారని అడిగిన ప్రశ్నకు, బిజెపి టిక్కెట్‌పై ఎన్నికల్లో గెలిచి, మంత్రులు అయ్యాక ప్రజలు పెద్ద నాయకులుగా మారారని ప్రజలు భావిస్తే, “అది వారి తప్పు” అని అన్నారు.

‘నరేంద్ర మోదీ, యోగి ఆదిత్యనాథ్‌ల వర్కింగ్‌ స్టైల్‌ వల్లే బీజేపీ నుంచి టికెట్లు పొందిన వారు గెలుపొందారు’ అని ‘పెద్ద నాయకుడన్న భ్రమలు’ పెట్టుకోవద్దని హెచ్చరించారు.

ఖుషీనగర్ జిల్లాలోని తమ్‌కుహిరాజ్ అసెంబ్లీ స్థానం నుంచి రెండుసార్లు గెలిచిన యూపీ కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు అజయ్ కుమార్ లల్లూ భవితవ్యంపై ప్రజలే నిర్ణయిస్తారని సింగ్ అన్నారు.

మీరు బిజెపిలో ఎందుకు చేరారు అని అడిగిన ప్రశ్నకు, Mr సింగ్ మాట్లాడుతూ, “నేను 32 సంవత్సరాలు కాంగ్రెస్‌లో నిజాయితీ, కృషి మరియు అంకితభావంతో పనిచేశాను. కానీ ఇప్పుడు ఆ పార్టీ లేదా దాని సిద్ధాంతాలు ఏవీ మిగల్లేదు.” “నేను ఎప్పుడూ బేరసారాల రాజకీయాలు చేయలేదు మరియు దేశం, యుపి మరియు పూర్వాంచల్ అభివృద్ధి కోసం ఒక కార్మికుడి హోదాలో బిజెపిలో చేరాను” అని ఆయన అన్నారు.

ఎన్నికల తర్వాత బీజేపీలో తన పాత్ర ఏమిటన్న ప్రశ్నకు.. రాజకీయాల్లో ఎప్పుడూ కష్టపడి, అంకితభావంతో, కర్తవ్యంతో, సేవాభావంతో ముందుండేవాడినని, ఇప్పుడు బీజేపీలో కష్టపడుతున్నానని, నాకు ఏ పని ఇచ్చినా.. పూర్తి అంకితభావంతో చేస్తాను’’ అన్నారు. కాంగ్రెస్ నేతలు రాహుల్ గాంధీ, ప్రియాంక గాంధీ పని తీరు గురించి అడిగినప్పుడు ఆయన నేరుగా వ్యాఖ్యానించలేదు, అయితే దశాబ్దాలుగా తమ పార్టీకి సేవ చేసిన ప్రజలు ఇప్పుడు తమ పార్టీని వీడుతున్నారని అన్నారు.

యుపిలో బిజెపి తన ప్రత్యర్థిగా ఏ పార్టీని పరిగణిస్తుంది అని అడిగిన ప్రశ్నకు, “బిజెపికి ప్రత్యర్థి రాజ్యాంగాన్ని అనుసరించని పార్టీ అని, అణచివేతలు, నేరస్థులు మరియు నేరస్థులకు ఆశ్రయం కల్పించే వారి పక్షం వహిస్తుంది” అని సింగ్ అన్నారు.

.


#యప #అసబల #ఎననకల #పరయక #గధ #లడక #హన #ననద #ఎననకలప #ఎలట #పరభవ #చపద #బజప #నయకడ #ఆరపఎన #సగ

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments