Saturday, May 21, 2022
HomeLatest Newsయుపి ఎన్నికలు: అఖిలేష్ యాదవ్ పార్టీ యుపిలో అధికారంలో ఉన్నప్పుడు ఉగ్రవాదులను రక్షించింది: ప్రధాని నరేంద్ర...

యుపి ఎన్నికలు: అఖిలేష్ యాదవ్ పార్టీ యుపిలో అధికారంలో ఉన్నప్పుడు ఉగ్రవాదులను రక్షించింది: ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ


యుపి ఎన్నికలు: అఖిలేష్ యాదవ్ పార్టీ యుపిలో అధికారంలో ఉన్నప్పుడు ఉగ్రవాదులను రక్షించింది: ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ

రాజవంశ పార్టీల ఎమ్మెల్యేలు, ఎంపీలు తమ పాలనలో పేదల రేషన్‌ను దొంగిలిస్తున్నారని ప్రధాని మోదీ అన్నారు.

కౌశాంబి/ప్రతాప్‌గర్హి:

ఉత్తరప్రదేశ్‌లో అఖిలేష్ యాదవ్ నేతృత్వంలోని సమాజ్‌వాదీ పార్టీ అధికారంలో ఉన్నప్పుడు ఉగ్రవాదులను రక్షించేందుకు చేయగలిగినదంతా చేసిందని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ బుధవారం ఆరోపించారు.

ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని కౌశాంబిలో జరిగిన ఎన్నికల ర్యాలీలో, ఒక రోజులో రెండవది, “రాజవంశ పార్టీల” మంత్రులు, ఎమ్మెల్యేలు మరియు ఎంపీలు తమ పాలనలో పేదల రేషన్‌ను “దోచుకున్నారని” ఆరోపించారు.

ఉత్తరప్రదేశ్‌లో బిజెపి విజయంపై విశ్వాసం వ్యక్తం చేస్తూ, “ఎన్నికల సమయంలో చురుకుగా ఉండే కొంతమంది సీజనల్ రాజకీయ నాయకులు మార్చి 10 తర్వాత మళ్లీ సెలవులకు వెళతారు” అని ప్రధాని అన్నారు.

బీజేపీ జాతీయ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డా కూడా బుధవారం అఖిలేష్ యాదవ్‌పై తీవ్ర స్థాయిలో విరుచుకుపడ్డారు, ఉగ్రవాద ఆరోపణల కింద నమోదైన వారిపై కేసులను ఉపసంహరించుకోవడం ద్వారా సమాజ్‌వాదీ పార్టీ (ఎస్పీ) చీఫ్ ఉత్తరప్రదేశ్ ప్రజలకు ద్రోహం చేశారని అన్నారు.

“అఖిలేష్ జీ, ఈ రోజుల్లో, ఓట్లు అడగండి మరియు అభివృద్ధి గురించి మాట్లాడుతున్నారు, అతను ఇప్పటివరకు, అతను తన కుటుంబాన్ని మాత్రమే అభివృద్ధి చేసాడు, కానీ ఇప్పుడు అతను ఉత్తరప్రదేశ్‌ను అభివృద్ధి చేయాలి అని గ్రహించాడు, అతను తీసుకురాడు.వికాస్‘ (అభివృద్ధి), కానీ ‘వినాష్రాష్ట్రంలో ‘(విధ్వంసం)’ అని ప్రతాప్‌గఢ్‌లో జరిగిన ఎన్నికల సమావేశంలో ఆయన అన్నారు.

‘అఖిలేష్ యాదవ్ ప్రభుత్వ ఐదేళ్ల పాలనలో 200 అల్లర్లు జరగలేదా?’ అని బీజేపీ నేత సభికులను ప్రశ్నించారు.

గోరఖ్‌పూర్‌లో 2007లో జరిగిన బాంబు పేలుళ్లతో పాటు అయోధ్య, లక్నో, వారణాసిలోని కోర్టు కాంపౌండ్‌ల వద్ద అజంగఢ్ మరియు జౌన్‌పూర్‌కు చెందిన ఇద్దరు వ్యక్తులపై ఉగ్ర కేసులను ఉపసంహరించుకోవడం గురించి ప్రస్తావిస్తూ, “నేను అఖిలేష్ యాదవ్‌ను ఈ ప్రశ్నలను వేస్తున్నాను. ఇక్కడికి వచ్చాడు, మీడియా అతని నుండి సమాధానం కోరాలి.

ఎస్పీ చీఫ్‌పై తన దాడికి పదును పెట్టిన నడ్డా, “ఉగ్రవాదులను విడుదల చేసే వ్యక్తిని ముఖ్యమంత్రిగా ఉండనివ్వగలరా? రాంపూర్‌లోని CRPF క్యాంపుపై దాడి కేసును కూడా 2012లో ఉపసంహరించుకున్నారు… అప్పటి ముఖ్యమంత్రి ఉగ్రవాదులకు ఆశ్రయం ఇచ్చారు. , వారిని రక్షించారు మరియు వారిపై ఉన్న కేసులను ఉపసంహరించుకున్నారు.”

“కేసును ఉపసంహరించుకునే ఉత్తర్వులో అఖిలేష్, ఇది మత సామరస్యం కోసం జరిగిందని చెప్పారు – నేను ఇంత దేశభక్తిని చూడలేదు, మీరు ఉత్తరప్రదేశ్‌కు ఇలా సేవ చేస్తున్నారు. ఇది ప్రజలకు ద్రోహం చేయలేదా?” అతను వాడు చెప్పాడు.

అలాంటి వారిని ఇంట్లో కూర్చోబెట్టడం ప్రజల బాధ్యత అని బీజేపీ అధ్యక్షుడు అన్నారు.

కాంగ్రెస్‌పై విమర్శలు గుప్పిస్తూ, భారత జాతీయ కాంగ్రెస్ (ఐఎన్‌సి) ఇకపై లేదన్నారు.భారతీయ“లేదా”రాష్ట్రీయ“, కానీ పార్టీగా తగ్గించబడింది”భాయ్-బెహెన్“, రాహుల్ గాంధీ మరియు ప్రియాంక గాంధీ వాద్రాల సోదర-సోదరీ ద్వయం గురించి స్పష్టంగా ప్రస్తావించబడింది.

తన రిపోర్ట్ కార్డ్‌తో ప్రజల్లోకి వెళ్లి, ఆయన నెరవేర్చిన వాగ్దానాల గురించి మాట్లాడినందుకు ప్రధాని మోడీకి ఘనత ఇస్తూ, మోడీ ప్రభుత్వం చేపట్టిన అభివృద్ధి పనుల గురించి అభ్యర్థులు మాట్లాడే ధోరణిని బిజెపి ప్రారంభించిందని నడ్డా అన్నారు.

తాము చేపట్టిన పనుల గురించి ఇతర పార్టీల అభ్యర్థులెవరైనా మాట్లాడటం విన్నారా.. బీజేపీకి మాత్రమే ఇంత బలం ఉందని, ఇతర పార్టీలు తమ కుటుంబాలు, ఇళ్లు, బంధువులకు ఎలా సాయం చేశారనే దాని గురించి మాత్రమే మాట్లాడతారని, కానీ ప్రజలకు కాదని అన్నారు.

ఓటు యొక్క ప్రాముఖ్యతను నొక్కి చెబుతూ, బిజెపి చీఫ్ సమావేశంలో మాట్లాడుతూ, “మీ వేలికి చాలా బలం ఉంది, మీరు 2019 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో ఇక్కడ నుండి ఇద్దరు అభ్యర్థులకు విజయం సాధించారు – వినోద్ సోంకర్ మరియు సంగమ్ లాల్ గుప్తా – మరియు వారు ఉపయోగించారు ఆర్టికల్ 370ని రద్దు చేయడానికి వారి వేళ్లు మరియు ఈ ప్రాంతం తరపున ఈ పనిలో సహకరించారు.”

‘రామభక్తుల’పై ఎస్పీ కాల్పులు జరిపిందని, రామజన్మభూమి సమస్యను కాంగ్రెస్ చాలా కాలంగా పెండింగ్‌లో ఉంచిందని ఆయన అన్నారు.

“మీరు బిజెపికి ఓటు వేయడానికి మీ వేలిని ఉపయోగించారు మరియు సుప్రీం కోర్టు తీర్పు వచ్చిన వెంటనే పెండింగ్‌లో ఉన్న పనులను ప్రారంభించి, అక్కడ (అయోధ్య) ఒక గొప్ప ఆలయం నిర్మించబడుతుందని మోడీ జి హామీ ఇచ్చారు” అని ఆయన ప్రేక్షకులను ఉద్దేశించి అన్నారు.

బీజేపీ ప్రభుత్వం అభివృద్ధిలో చాంపియన్‌గా నిలుస్తుందని, రాష్ట్రంలో పార్టీని మళ్లీ అధికారంలోకి తెస్తే ఒక్క ఏడాదిలో యువతకు 60 లక్షల ఉద్యోగాలు వస్తాయని నడ్డా అన్నారు.

ప్రతాప్‌గఢ్‌లో ఫిబ్రవరి 27న ఐదో దశ పోలింగ్ జరగనుంది.

ఉత్తరప్రదేశ్, పంజాబ్, ఉత్తరాఖండ్, గోవా, మణిపూర్ రాష్ట్రాల ఎన్నికల ఫలితాలు మార్చి 10న వెలువడనున్నాయి.

.


#యప #ఎననకల #అఖలష #యదవ #పరట #యపల #అధకరల #ఉననపపడ #ఉగరవదలన #రకషచద #పరధన #నరదర #మడ

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments