Thursday, May 26, 2022
HomeBusinessరష్యా-ఉక్రెయిన్ వివాదం ఉన్నప్పటికీ గ్లోబల్ మార్కెట్లు కుదేలవ్వలేదు. ఎందుకో తెలుసుకోవడానికి చదవండి

రష్యా-ఉక్రెయిన్ వివాదం ఉన్నప్పటికీ గ్లోబల్ మార్కెట్లు కుదేలవ్వలేదు. ఎందుకో తెలుసుకోవడానికి చదవండి


రష్యా-ఉక్రెయిన్ వివాదం ఉన్నప్పటికీ గ్లోబల్ మార్కెట్లు కుదేలవ్వలేదు.  ఎందుకో తెలుసుకోవడానికి చదవండి

పెద్ద సంఘర్షణల సమయంలో కూడా, ఆర్థిక మార్కెట్లు తరచుగా సాపేక్షంగా సాఫీగా పనిచేస్తాయి

లండన్:

సాయుధ పోరాటాల ఆర్థిక పరిణామాలు కనీసం 1919లో మొదటి ప్రపంచ యుద్ధానికి సంబంధించి జాన్ మేనార్డ్ కీన్స్ వాటి గురించి వ్రాసినప్పటి వరకు విస్తృత దృష్టిని ఆకర్షించాయి.

ఇంకా ఉక్రెయిన్‌లో సాధ్యమయ్యే యుద్ధానికి ప్రపంచం బ్రేస్ చేస్తున్నందున, విభేదాలు మరియు ఆర్థిక మార్కెట్ల మధ్య పరస్పర చర్య గురించి మాకు ఇంకా చాలా తక్కువ తెలుసు.

మనం చెప్పగలిగే ఒక విషయం ఏమిటంటే, పెద్ద సాయుధ పోరాటాల సమయంలో కూడా, ఆర్థిక మార్కెట్లు తరచుగా సాపేక్షంగా సాఫీగా పనిచేస్తాయి. రెండవ ప్రపంచ యుద్ధం ఒక స్పష్టమైన ఉదాహరణ.

సెప్టెంబరు 1939లో పోలాండ్ దాడితో లేదా డిసెంబర్ 1941లో పెర్ల్ హార్బర్‌పై బాంబు దాడి జరిగిన తర్వాత స్టాక్ మార్కెట్‌లో తీవ్ర స్థాయిలో డైవ్ ఉండేదని చాలా మంది బహుశా అనుకుంటారు. ఇంకా డౌ జోన్స్ ఇండస్ట్రియల్ యొక్క క్రింది చార్ట్ నుండి మీరు చూడవచ్చు. సగటు, అది జరిగింది కాదు.

1938లో హిట్లర్ యూరోప్‌లోని జర్మన్-మాట్లాడే ప్రజలందరినీ తిరిగి కలిపే తన అన్ష్లస్ ప్రణాళికలో భాగంగా ఆస్ట్రియాను స్వాధీనం చేసుకున్నప్పుడు మార్కెట్ చాలా ముందుగానే పడిపోయింది. ప్రపంచ యుద్ధం యొక్క నిర్మాణానికి ఇది మొదటి స్పష్టమైన సంకేతం.

1942 వసంతకాలంలో ఫ్రాన్స్ పతనం వరకు, కొనసాగుతున్న సాయుధ పోరాటం గురించి మార్కెట్లు చాలా ఆత్మసంతృప్తితో ఉన్నాయి. వాస్తవానికి, 1942లో మళ్లీ దిగువకు చేరుకున్న తర్వాత, యుద్ధం ముగిసేలోపు మార్కెట్ బుల్ రన్‌ను ప్రారంభించింది.

మిత్రపక్షాలు కలిసి తమ పనిని ప్రారంభించడం ప్రారంభించిన ఊహను ఇది ప్రతిబింబిస్తుంది. ఆ సంవత్సరం చివరి నాటికి US పూర్తి-శక్తి జోక్యంతో, యుద్ధంలో విజయం సాధించడం ఒక నిర్దిష్ట అవకాశంగా కనిపించడం ప్రారంభించింది.

రెండవ ప్రపంచ యుద్ధం యొక్క సంఘటనలు ఆర్థిక మార్కెట్ల యొక్క ముఖ్య లక్షణాన్ని చూపుతాయి: అవి ఊహించని సంఘటనలకు మాత్రమే అకస్మాత్తుగా ప్రతిస్పందిస్తాయి, అయితే ఎక్కువగా ఊహించిన వ్యాప్తికి ముందుగానే ధర నిర్ణయించబడుతుంది (ఇప్పటికే వాల్యుయేషన్‌లుగా పరిగణించబడుతుంది).

కాబట్టి, ఉదాహరణకు, 9/11 దాడి ఆర్థిక మార్కెట్లపై హింసాత్మక ప్రతిచర్యను ప్రేరేపించింది, అయితే ఎక్కువగా ఊహించిన ఆఫ్ఘనిస్తాన్ మరియు ఇరాక్ యొక్క సైనిక ఆక్రమణలు ఎక్కువగా విస్మరించబడ్డాయి.

ఇది బహుశా ఆర్థిక మార్కెట్ల స్వభావానికి సంబంధించినది. పెట్టుబడిదారులు అన్నిటికంటే అనిశ్చితిని ద్వేషిస్తారు మరియు యుద్ధం యొక్క ముప్పు కంటే కొన్ని అనిశ్చిత పరిస్థితులు ఉన్నాయి. సాయుధ పోరాటం ప్రారంభమైనప్పుడు, కొంత వరకు అనిశ్చితి పరిష్కరిస్తుంది మరియు మూలధనం తిరిగి కేటాయించబడుతుంది.

ఉక్రెయిన్ మరియు మార్కెట్లు డోనెస్ట్క్ మరియు లుగాన్స్క్ యొక్క తూర్పు ఉక్రేనియన్ భూభాగాలను స్వతంత్ర రాష్ట్రాలుగా గుర్తిస్తున్నట్లు రష్యా చేసిన ప్రకటనకు ప్రతిస్పందనగా అంతర్జాతీయ ఆర్థిక మార్కెట్ల ఆత్మసంతృప్తిని వివరించడానికి ఈ పరిశీలనలు సహాయపడవచ్చు మరియు కీవ్ నుండి రక్షించడానికి “శాంతి పరిరక్షక” దళాలను పంపుతుంది. .

S&P 500, ప్రధాన యూరోపియన్ స్టాక్ మార్కెట్లు మరియు VIX (మార్కెట్ అస్థిరతను కొలిచేవి) ప్రతిస్పందనగా రోజువారీగా కదలలేదు. మరోవైపు రష్యా స్టాక్ మార్కెట్ ఇండెక్స్ దాదాపు 10 శాతం పడిపోయింది.

గత రెండు నెలలుగా స్టాక్ ధరల స్లయిడ్‌లో భాగంగా రష్యాతో (చిన్న) వైరుధ్యం యొక్క ప్రమాదాలలో అంతర్జాతీయ క్యాపిటల్ మార్కెట్‌లు ఇప్పటికే ధరలను నిర్ణయించాయని దీని అర్థం.

ఈ పెరుగుదల ఎంత తీవ్రంగా ఉంటుందో, ఇది US, EU లేదా UK ఆర్థిక మూలాధారాలు లేదా కార్పొరేట్ లాభాలపై భౌతిక ప్రభావాన్ని చూపే అవకాశం లేదు. అలా అయితే, సహజ వాయువు మరియు చమురు యొక్క నికర ఎగుమతిదారుగా రష్యా యొక్క వ్యూహాత్మక ప్రాముఖ్యతను పరిగణనలోకి తీసుకుంటే, ముఖ్యంగా EUకి, ఈ ఊహ కనీసం సందేహాస్పదంగా ఉండవచ్చు.

ఇంతలో, రష్యా స్టాక్ మార్కెట్‌లో తగ్గుదల పాశ్చాత్య ఆంక్షలు ప్రధానంగా రష్యా ఆర్థిక వ్యవస్థను ప్రభావితం చేస్తాయనే నమ్మకాన్ని ప్రతిబింబించవచ్చు. వాస్తవానికి, దేశాలలో, ముఖ్యంగా రష్యా యొక్క పొరుగు దేశాలలో అంటువ్యాధి ప్రభావాలకు అవకాశం ఉంది, అయితే రష్యన్ ఆర్థిక వ్యవస్థకు ఇతర దేశాల బహిర్గతం మీద ఆధారపడినందున వీటిని లెక్కించడం కష్టం.

ఎలాగైనా, మార్కెట్లు ఎక్కువగా ఊహించిన రాజకీయ మరియు భౌగోళిక రాజకీయ షాక్‌లకు అతిగా స్పందించకూడదని షరతులు విధించబడ్డాయి. రష్యా గ్యాస్ పైప్‌లైన్‌లు ఐరోపాలోని అనేక ప్రాంతాలకు ఆహారం ఇస్తాయని గుర్తుంచుకోండి. పుతిన్ ప్రకటన తర్వాత యూరప్‌లో సహజ వాయువు ధర ఇప్పటికే 11 శాతం పెరగగా, బ్రెంట్ ముడి చమురు 1 శాతం పెరిగింది.

రష్యా గ్యాస్ స్పిగోట్‌ను ఆపివేస్తే, లేదా దాని చమురు మౌలిక సదుపాయాలు దెబ్బతిన్నట్లయితే, ఈ వనరుల ధరలో పెద్ద పెరుగుదలను మనం సులభంగా చూడవచ్చు, ఇది ఇప్పటికే అధిక ద్రవ్యోల్బణానికి దారి తీస్తుంది. నలుపు మరియు బాల్టిక్ సముద్రాల చుట్టూ ఉన్న ఓడరేవులకు అంతరాయాలు ప్రపంచ సరఫరా గొలుసుకు నిరంతర అంతరాయాలను కూడా పెంచుతాయి, ఇది స్వల్పకాలిక మహమ్మారి నుండి యూరోపియన్ మరియు UK రికవరీ రెండింటినీ ప్రభావితం చేస్తుంది.

మరో మాటలో చెప్పాలంటే, మార్కెట్ ఆత్మసంతృప్తి ఒక హేతుబద్ధతను కలిగి ఉండవచ్చు, అది ఉప్పు యొక్క సామెతతో తీసుకోవాలి. మరియు ఇదంతా ఉక్రెయిన్‌లో చివరికి డాన్‌బాస్ ప్రాంతానికి పరిమితం చేయాలనే భావనలో ఉంది. దురదృష్టవశాత్తు, అది కోరికతో కూడిన ఆలోచన కావచ్చు.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments