Wednesday, May 25, 2022
HomeSportsరాఫెల్ నాదల్ అకాపుల్కో ఓపెనర్‌ను ఉత్తమ కెరీర్ స్టార్ట్‌తో సరిపెట్టుకున్నాడు

రాఫెల్ నాదల్ అకాపుల్కో ఓపెనర్‌ను ఉత్తమ కెరీర్ స్టార్ట్‌తో సరిపెట్టుకున్నాడు


రాఫెల్ నాదల్ అతని అత్యుత్తమ కెరీర్ ప్రారంభంతో సరిపెట్టుకున్నాడు ATP పర్యటన ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్ టైటిల్‌ను చేజిక్కించుకున్న తర్వాత తన మొదటి మ్యాచ్‌లో మంగళవారం విజయం సాధించి, మెక్సికన్ ఓపెన్‌లో రెండో రౌండ్‌కు చేరుకున్నాడు. 35 ఏళ్ల స్పానిష్ లెఫ్ట్ హ్యాండర్ US లక్కీ లూజర్ డెన్నిస్ కుడ్లాను 6-3, 6-2 తేడాతో ఓడించి అమెరికాకు చెందిన స్టెఫాన్ కోజ్‌లోవ్‌తో హార్డ్‌కోర్ట్ తేదీని బుక్ చేసుకున్నాడు. “ఇది సానుకూల ప్రారంభం, నేరుగా విజయం ఇది ఎల్లప్పుడూ ఆత్మవిశ్వాసానికి చాలా సానుకూలంగా ఉంటుంది” అని నాదల్ చెప్పాడు. “నేను ఈరోజు చాలా పటిష్టమైన మ్యాచ్‌ని ఆడాను, మంచి ప్రయత్నం చేసాను. వాస్తవానికి నేను మెరుగ్గా చేయగలిగే కొన్ని విషయాలు ఉన్నాయి, కానీ సాధారణ పరంగా, నేను బాగా ఆడాను కాబట్టి నేను ఫిర్యాదు చేయలేను.”

ఈ విజయం నాదల్‌ను ఈ సంవత్సరం 11-0కి పెంచింది, ఏ సీజన్‌లోనైనా అతని అత్యుత్తమ కెరీర్ ప్రారంభంతో సరిపెట్టుకున్నాడు. అతను ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్ ఫైనల్‌లో స్విస్ స్టాన్ వావ్రింకా చేతిలో ఓడిపోవడానికి ముందు 2014 ప్రచారాన్ని ప్రారంభించడానికి వరుసగా 11 మ్యాచ్‌లను కూడా గెలుచుకున్నాడు.

గత నెలలో జరిగిన ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్‌లో నాదల్ తన పురుషుల రికార్డు 21వ గ్రాండ్ స్లామ్ టైటిల్‌ను గెలుచుకున్నాడు, అతను నొవాక్ జకోవిచ్ మరియు రోజర్ ఫెదరర్‌లతో కలిసి 20 స్లామ్ కిరీటాలను తన కెరీర్‌లో బద్దలు కొట్టాడు.

ప్రపంచ 5వ ర్యాంకర్ నాదల్ 100వ ర్యాంకులో ఉన్న కుడ్లాను నాల్గవ గేమ్‌లో 3-1 ఆధిక్యంతో బద్దలుకొట్టాడు మరియు వారి కెరీర్‌లో మొదటి సమావేశం యొక్క మొదటి సెట్‌ను కైవసం చేసుకునేందుకు అక్కడి నుండి హోల్డ్ చేశాడు.

రెండో సెట్‌లో మొదటి బ్రేక్‌ను లొంగిపోవడానికి కుడ్లా ఫోర్‌హ్యాండ్ లాంగ్ పంపినప్పుడు, నాదల్ 2-1 ఆధిక్యాన్ని కైవసం చేసుకున్నాడు మరియు ప్రేమలో 3-1కి నిలిచాడు.

నాదల్ 4-1 ఎడ్జ్‌కు మళ్లీ బ్రేక్ చేసి, ఫోర్‌హ్యాండ్ విజేతపై విజయాన్ని సాధించి మరో రెండుసార్లు నిలబెట్టుకున్నాడు.

నాల్గవ సీడ్ నాదల్ ఎనిమిది ఏస్‌లు కొట్టాడు మరియు ఆధిపత్య ఔటింగ్‌లో తన సర్వీస్‌లో 40 పాయింట్లలో 36 గెలిచాడు.

మెల్‌బోర్న్‌లో జరిగిన స్లామ్ ట్యూన్‌అప్ టోర్నమెంట్‌ను కూడా గెలుచుకున్న స్పెయిన్ ఆటగాడు తన కెరీర్‌లో 91వ ATP టైటిల్‌ను మరియు సంవత్సరంలో మూడో టైటిల్‌ను కోరుకున్నాడు.

మెద్వెదేవ్ నంబర్ 1ని వెంబడించాడు

రష్యా టాప్ సీడ్ డానియల్ మెద్వెదేవ్, ప్రస్తుత US ఓపెన్ ఛాంపియన్, ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్ ఫైనల్‌లో నాదల్ ఐదు సెట్‌లలో ఆధిక్యత సాధించాడు, ఫ్రెంచ్ ఆటగాడు బెనాయిట్ పెయిర్‌పై 6-3, 6-4 తేడాతో విజయం సాధించి ప్రపంచ నంబర్ వన్ ర్యాంకింగ్‌ను ప్రారంభించాడు.

“కొంత విశ్రాంతి మరియు కొంత సమయం పోటీ తర్వాత తిరిగి రావడం ఎల్లప్పుడూ సులభం కాదు,” అని మెద్వెదేవ్ చెప్పాడు. “ఈ రోజు నా సంచలనాలు అగ్రస్థానంలో లేవని నేను భావించాను, కానీ నేను చాలా కఠినమైన ప్రత్యర్థికి వ్యతిరేకంగా చివరి వరకు పోరాడగలిగాను మరియు నేను గెలవగలిగినందుకు నేను సంతోషంగా ఉన్నాను.”

మెద్వెదేవ్ అకాపుల్కో టైటిల్‌ను గెలిస్తే, దుబాయ్‌లో ఈ వారం సెర్బియా స్టార్ ఫేర్ ఎలా ఉన్నా ర్యాంకింగ్స్‌లో జకోవిచ్‌ను అధిగమించడం అతనికి ఖాయం.

“నొవాక్ ఆడకపోతే, అది నా మనస్సులో కొంచెం ఎక్కువగా ఉంటుంది, ఎందుకంటే నేను ఏమి చేయగలనో అది నాపై ఆధారపడి ఉంటుంది” అని మెద్వెదేవ్ చెప్పాడు.

మెద్వెదేవ్ యెవ్జెనీ కఫెల్నికోవ్ (1999) మరియు మరాట్ సఫిన్ (2000-01)తో కలిసి ప్రపంచ నంబర్ వన్ మరియు మూడవ రష్యన్ ఆటగాడిగా 27వ ఆటగాడిగా నిలిచాడు.

పదోన్నతి పొందింది

జకోవిచ్, నాదల్, ఫెదరర్ మరియు బ్రిటన్‌కు చెందిన ఆండీ ముర్రేల వెలుపల ర్యాంకింగ్స్‌లో అగ్రస్థానంలో నిలిచిన చివరి ఆటగాడు ఫిబ్రవరి 2004లో అమెరికన్ ఆండీ రాడిక్.

మెద్వెదేవ్ తదుపరి స్పెయిన్‌కు చెందిన 68వ ర్యాంకర్ పాబ్లో అందుజార్‌తో ఆడనున్నాడు.

ఈ వ్యాసంలో ప్రస్తావించబడిన అంశాలు

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments