Thursday, May 26, 2022
HomeTrending Newsసారా అలీ ఖాన్, జాన్వీ కపూర్ మరియు ఇతర బాలీవుడ్ తారలను కాన్‌మాన్ లక్ష్యంగా చేసుకున్నారు

సారా అలీ ఖాన్, జాన్వీ కపూర్ మరియు ఇతర బాలీవుడ్ తారలను కాన్‌మాన్ లక్ష్యంగా చేసుకున్నారు


సారా అలీఖాన్‌ను సుకేష్ చంద్రశేఖర్ కారు బహుమతిగా ఆఫర్ చేయడంతో సంప్రదించారు. (ఫైల్)

న్యూఢిల్లీ:

సారా అలీ ఖాన్, జాన్వీ కపూర్ మరియు భూమి పెడ్నేకర్ గత ఏడాది జైలు శిక్ష అనుభవిస్తున్న కాన్ ఆర్టిస్ట్‌లో బాలీవుడ్ తారలలో ఉన్నారు మరియు గ్రిఫ్టర్ 2018లో ఢిల్లీలోని తీహార్ జైలులో వ్యాపార వ్యాపారవేత్తగా నటిస్తున్న వివిధ మహిళా మోడల్స్ మరియు నటులను కలుసుకున్నారు – రెండు సంచలనాలు ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ ఇటీవల దాఖలు చేసిన ఛార్జ్ షీట్ సౌజన్యంతో సుకేష్ చంద్రశేఖర్ కథలోని కొత్త ఎపిసోడ్‌లు బయటపడ్డాయి.

చాలా మంది నటులు మరియు మోడల్స్ మోసగాడికి ఏంజెల్ (53) అని కూడా పిలువబడే సహచరుడు పింకీ ఇరానీ ద్వారా పరిచయం అయ్యారని, వారిలో కొందరిని స్వయంగా జైలులో ఉన్న సుఖేష్ చంద్రశేఖర్‌ను కలవడానికి తీసుకెళ్లారని ఏజెన్సీ తెలిపింది. గత ఏడాది డిసెంబర్‌లో ఆమెను ఏజెన్సీ అరెస్టు చేసింది మరియు ఇటీవల ఢిల్లీ కోర్టు బెయిల్ మంజూరు చేసింది.

ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ లేదా ED ద్వారా ఇరానీ మనీలాండరింగ్ మరియు నటి జాక్వెలిన్ ఫెర్నాండెజ్‌తో పరిచయాన్ని ఏర్పరచుకోవడానికి చంద్రశేఖర్‌కు సహాయం చేశారని మరియు అతని తరపున ఆమెకు ఖరీదైన బహుమతులు పంపారని ఆరోపించారు.

32 ఏళ్ల చంద్రశేఖర్ మరియు ఇతరులపై మనీలాండరింగ్ కేసులో ముంబైకి చెందిన ఇరానీ పాత్రను వివరిస్తూ అనుబంధ చార్జ్ షీట్‌ను ఈ నెల ప్రారంభంలో ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ కోర్టు ముందు దాఖలు చేసింది.

ఏజెన్సీ, ఈ ప్రాసిక్యూషన్ ఫిర్యాదులో, బాలీవుడ్ నటులు భూమి పెడ్నేకర్, సారా అలీ ఖాన్ మరియు జాన్వీ కపూర్‌లు పంపిన ప్రత్యుత్తరాలను జత చేసింది, అదే విధంగా ఇరానీ ద్వారా చంద్రశేఖర్ సంప్రదించారు.

ఫోర్టిస్ హెల్త్‌కేర్ మాజీ ప్రమోటర్ శివిందర్ మోహన్ సింగ్ భార్య అదితి సింగ్ వంటి సంపన్న వ్యక్తులను మోసం చేసి డబ్బు వసూలు చేసిన ఆరోపణలపై చంద్రశేఖర్ మరియు అతని భార్య లీనా మారియా పాల్‌ను ఢిల్లీ పోలీసులు అలాగే ED విచారిస్తున్నారు.

చంద్రశేఖర్ ఢిల్లీలోని రోహిణి జైలులో ఉన్నప్పుడు ఫోన్ స్పూఫింగ్ టెక్నాలజీని ఉపయోగించి దోపిడీ రాకెట్‌ను నడిపినట్లు దర్యాప్తు అధికారులు గుర్తించారు. అనంతరం తీహార్ జైలుకు తరలించారు.

ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ ఈ కుంభకోణం నుండి ఆదాయాన్ని పొందినట్లు ఆరోపణలు ఎదుర్కొంటున్న వ్యక్తులను ట్రాక్ చేస్తోంది మరియు డబ్బు జాడను వెలికితీసేందుకు ప్రయత్నిస్తోంది. ఇప్పటివరకు, ఏజెన్సీ ఈ నటులను లేదా మోడల్‌లను నిందితులుగా పేర్కొనలేదు, ఎందుకంటే వారిని సాక్షులుగా పిలవవచ్చు.

ఛార్జ్ షీట్ ప్రకారం, చంద్రశేఖర్ జాబితాలో ఉన్నవారిలో బాలీవుడ్ నటి భూమి పెడ్నేకర్ – ఈ ఏడాది ప్రారంభంలో ఏజెన్సీకి తన ప్రత్యుత్తరాన్ని సమర్పించారు, ఇరానీ తనకు తాను “హెచ్‌ఆర్ న్యూస్ ఎక్స్‌ప్రెస్ పోస్ట్‌కు వైస్ ప్రెసిడెంట్ (ఆఫ్) వైస్ ప్రెసిడెంట్ అని మెసేజ్ చేసి తనకు తెలియజేసినట్లు పేర్కొంది. గ్రూప్ ఛైర్మన్ (చంద్రశేఖర్) ఆమెకు అభిమాని మరియు ఆమెతో ఒక భారీ ప్రాజెక్ట్ గురించి మాట్లాడాలని కోరుకున్నాడు మరియు ఆమెకు కారును బహుమతిగా ఇవ్వాలనుకున్నాడు.

32 ఏళ్ల నటుడు ఏజెన్సీతో మాట్లాడుతూ, “ఆమె చంద్రశేఖర్ లేదా పింకీ ఇరానీతో సహా అతని సహచరుల నుండి ఎటువంటి బహుమతులు పొందలేదు, లేదా ఆమె వారితో సామాజికంగా లేదా వృత్తిపరంగా ఎలాంటి వ్యక్తిగత పరస్పర చర్యను ఎప్పుడూ కలుసుకోలేదు.”

తనకు సుకేష్ చంద్రశేఖర్ లేదా శేఖర్ అనే పేరుతో ఎవరూ తెలియదని, అయితే “మిస్టర్ సూరజ్ రెడ్డి అనే వ్యక్తి 21.05.2021న తనకు కుటుంబ సమేతంగా కారు బహుమతిగా ఇస్తానని వాట్సాప్ చేశాడని సారా అలీ ఖాన్ EDకి తెలిపారు. మరియు అతని CEO శ్రీమతి ఇరానీ ఆమెను సంప్రదించడానికి ప్రయత్నించారని పేర్కొన్నారు.”

26 ఏళ్ల ఖాన్, రెడ్డి వ్యక్తి తనకు బహుమతులు ఇవ్వాలని పట్టుబట్టడం కొనసాగించాడని మరియు ఆమె దానిని నిరంతరం తిరస్కరించిందని చెప్పాడు.

“అయితే, అతనిని తిరస్కరించడానికి చాలా ప్రయత్నాల తర్వాత, ఆమె అతని నుండి చాక్లెట్ల పెట్టెను స్వీకరించడానికి అంగీకరించింది మరియు ఆ తర్వాత అతను చాక్లెట్లతో పాటు ఫ్రాంక్ ముల్లర్ వాచ్‌ను పంపాడు” అని ED తెలిపింది.

తనను చంద్రశేఖర్ లేదా ఇరానీ సంప్రదించలేదని, బెంగుళూరులో సెలూన్ లాంచ్‌కు సెలబ్రిటీ గెస్ట్‌గా రావడంపై నెయిల్ ఆర్టిస్ట్రీ అనే కంపెనీ నుండి తనను తాను లీనాగా గుర్తించిన ఒక మహిళ తనను సంప్రదించిందని జాన్వీ కపూర్ EDకి తెలిపింది.

గత ఏడాది జూలైలో సెలూన్‌ను ప్రారంభించానని, క్రిస్టియన్ డియోర్ లగ్జరీ బ్యాగ్‌తో పాటు వృత్తిపరమైన రుసుము రూ.18.94 లక్షలు తన బ్యాంకు ఖాతాలో వచ్చాయని ఆమె ఏజెన్సీకి లేఖ రాసింది. ఆమె లావాదేవీకి సంబంధించిన స్టేట్‌మెంట్‌ను ఈడీకి పంపింది.

నెయిల్ ఆర్టిస్ట్రీ లీనా మారియా పాల్ యొక్క వ్యాపార సంస్థగా పేర్కొనబడింది.

“…సుకేష్ చంద్రశేఖర్‌ను వ్యాపార దిగ్గజంగా చూపించడం ద్వారా ఆమె (ఇరానీ) వివిధ మోడల్స్/నటీమణులతో అతని పరిచయాలను ఏర్పరుచుకుని, అతని నిజస్వరూపాన్ని దాచిపెట్టి, చంద్రశేఖర్‌తో టచ్‌లో ఉన్న వివిధ మోడల్స్/నటీమణులను పొందినట్లు నిర్ధారణ అయింది.

“సుకేష్ చంద్రశేఖర్‌ను కలవడానికి ఆమె వారిలో కొందరిని తీహార్ జైలుకు తీసుకెళ్లింది మరియు ఈ మోడల్స్/నటీమణులను సంప్రదించినందుకు ఆమె అల్కా కుమార్, పి కుమార్, ఏంజెల్ కె, జయ టివి/సన్ టివి సిఎఫ్‌ఓ మరియు న్యూస్ ఎక్స్‌ప్రెస్ పోస్ట్ సిఎఫ్‌ఓగా నటించింది” అని ఇడి ఆరోపించింది. ఛార్జ్ షీట్ లో.

అదే పద్ధతిని ఇరానీ మరియు చంద్రశేఖర్ ఆమె మేకప్ ఆర్టిస్ట్ ఎస్ ముతాతిల్ ద్వారా జాక్వెలిన్ ఫెర్నాండెజ్‌ను సంప్రదించడానికి ఉపయోగించారు.

కొంతమంది యువ మోడల్స్ వాంగ్మూలాలను కూడా ఏజెన్సీ రికార్డ్ చేసింది, వీరిలో కనీసం ముగ్గురు తమకు ఇరానీ చంద్రశేఖర్‌కు “పరిచయం” చేశారని ED కి చెప్పారు మరియు వారు ఆమెతో పాటు 2018 లో తీహార్ జైలులో అపరిమితంగా అతనిని కూడా కలిశారు.

“పింకీ ఇరానీ చంద్రశేఖర్‌కు సన్నిహితురాలు మరియు సలహాదారు. ఆమె చంద్రశేఖర్‌కు వ్యాపారవేత్తగా ముఖభాగాన్ని సృష్టించడమే కాకుండా, అతను తనకు ఏమి అందించగలడని భరోసా ఇవ్వడం ద్వారా తనను తాను ఆర్థికంగా మరియు స్వేచ్ఛా వ్యక్తిగా చూపించుకోవడానికి అనుమతించింది. కావాలి” అని ED పేర్కొంది.

ఈ కేసులో చంద్రశేఖర్, పాల్, ఇరానీ, మరో ఇద్దరు సహ నిందితులు ప్రదీప్ రాంనానీ, దీపక్ రాంనానీలను ఈడీ అరెస్ట్ చేసింది.

గత ఏడాది ఆగస్టులో చంద్రశేఖర్‌కు చెందిన కొన్ని స్థలాలపై దాడులు చేసి చెన్నైలోని సముద్రానికి ఎదురుగా ఉన్న బంగ్లా, రూ.82.5 లక్షల నగదు, డజనుకు పైగా లగ్జరీ కార్లను సీజ్ చేసింది.

చంద్రశేఖర్ “తెలిసిన మోసగాడు” అని మరియు దాదాపు రూ. 200 కోట్ల మేరకు నేరపూరిత కుట్ర, మోసం మరియు దోపిడీకి పాల్పడిన కేసులో ఢిల్లీ పోలీసులు విచారిస్తున్నారని ఒక ప్రకటనలో పేర్కొంది.

“చంద్రశేఖర్ ఈ మోసానికి సూత్రధారి. అతను 17 సంవత్సరాల వయస్సు నుండి క్రైమ్ ప్రపంచంలో భాగమయ్యాడు. అతనిపై అనేక ఎఫ్‌ఐఆర్‌లు ఉన్నాయి…” అని ED తెలిపింది.

జైలులో ఉన్నప్పటికీ చంద్రశేఖర్ ప్రజలను మభ్యపెట్టడం ఆపలేదు.

“అతను (జైలులో అక్రమంగా సంపాదించిన సెల్ ఫోన్‌ను ఉపయోగించి) సాంకేతికత సహాయంతో ప్రజలను మోసం చేయడానికి స్పూఫ్ కాల్స్ చేసాడు, ఎందుకంటే కాల్ చేసిన పార్టీ ఫోన్ నంబర్‌లో ప్రదర్శించబడిన నంబర్లు ప్రభుత్వ సీనియర్ అధికారులకు చెందినవి.

“ఈ వ్యక్తులతో (జైలు నుండి) మాట్లాడుతున్నప్పుడు, అతను ధర కోసం ప్రజలకు సహాయం చేసే ప్రభుత్వ అధికారిగా చెప్పుకున్నాడు” అని ED పేర్కొంది.

(PTI నుండి ఇన్‌పుట్‌లతో)

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments