Monday, May 23, 2022
HomeLatest News2019లో పోల్ కోడ్ ఉల్లంఘించినందుకు హిమంత బిస్వా శర్మ, భార్యకు కోర్టు సమన్లు

2019లో పోల్ కోడ్ ఉల్లంఘించినందుకు హిమంత బిస్వా శర్మ, భార్యకు కోర్టు సమన్లు


2019లో పోల్ కోడ్ ఉల్లంఘించినందుకు హిమంత బిస్వా శర్మ, భార్యకు కోర్టు సమన్లు

ఫిర్యాదు ప్రకారం, హిమంత శర్మ మరియు అతని భార్య యాజమాన్యంలోని న్యూస్ ఛానెల్ MCCని ఉల్లంఘించాయి. (ఫైల్)

గౌహతి:

2019లో మోడల్ ప్రవర్తనా నియమావళిని ఉల్లంఘించారని ఆరోపిస్తూ అస్సాం ముఖ్యమంత్రి హిమంత బిస్వా శర్మ మరియు అస్సామీ న్యూస్ ఛానెల్‌కు చైర్మన్-కమ్-మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ అయిన ఆయన భార్య రినికి భుయాన్‌లను కమ్రూప్ మెట్రోపాలిటన్ చీఫ్ జ్యుడీషియల్ మేజిస్ట్రేట్ సమన్లు ​​పంపారు. లోక్‌సభ ఎన్నికల.

కమ్రూప్ మెట్రోపాలిటన్ చీఫ్ జ్యుడీషియల్ మేజిస్ట్రేట్ ఎకె బారుహ్ ఫిబ్రవరి 11 నాటి ఉత్తర్వుల్లో నిందితులిద్దరూ ఫిబ్రవరి 25న కోర్టు ముందు హాజరు కావాలని కోరారు.

మాజీ ముఖ్యమంత్రి సర్బానంద సోనోవాల్ క్యాబినెట్‌లో మంత్రిగా పనిచేసిన శర్మపై, మోడల్ ప్రవర్తనా నియమావళిని ఉల్లంఘించినందుకు న్యూస్ లైవ్ టీవీ ఛానెల్‌పై అదనపు ప్రధాన ఎన్నికల అధికారి మే 2019లో కేసు దాఖలు చేశారు.

ఏప్రిల్ 10, 2019న అప్పటి అస్సాం ప్రదేశ్ కాంగ్రెస్ కమిటీ అధ్యక్షుడు మరియు ప్రధాన కార్యదర్శి నుండి ఫిర్యాదులను స్వీకరించిన తర్వాత ఎన్నికల విభాగం కేసు నమోదు చేసింది.

డాక్యుమెంట్‌లను పరిశీలించిన తర్వాత, పైన పేర్కొన్న నేరం గురించి తెలుసుకునేందుకు శర్మ మరియు అతని భార్యపై ప్రజాప్రాతినిధ్య చట్టంలోని సెక్షన్ 126(1)(బి) కింద ప్రాథమిక సమాచారం ఉందని న్యాయమూర్తి తన ఉత్తర్వుల్లో పేర్కొన్నారు.

బ్రాడ్‌కాస్టర్‌లు ఎటువంటి “ఎన్నికల విషయాలను” ప్రసారం చేయకూడదని సెక్షన్ చెబుతోంది, అంటే పోలింగ్ ముగియడానికి నిర్ణయించిన గంటలతో ముగిసే 48 గంటలలో ఎన్నికల ఫలితాలను ప్రభావితం చేయడానికి లేదా ప్రభావితం చేయడానికి ఉద్దేశించిన లేదా లెక్కించిన ఏదైనా విషయాన్ని ప్రసారం చేయకూడదు.

ఫిర్యాదు ప్రకారం, అప్పటి ఛైర్మన్-కమ్-మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న ప్రైడ్ ఈస్ట్ ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్స్ ప్రైవేట్ లిమిటెడ్ యాజమాన్యంలోని Mr శర్మ మరియు న్యూస్ లైవ్ ఛానెల్ లోక్‌సభ ఎన్నికల ప్రవర్తనా నియమావళిని ఉల్లంఘించాయని ఆర్డర్ పేర్కొంది.

రినికి భుయాన్ శర్మ ఇప్పుడు ఛైర్మన్ మరియు మేనేజింగ్ డైరెక్టర్‌గా ఉన్న ఛానెల్, ఏప్రిల్ 10, 2019 న రాత్రి 7.55 గంటలకు ప్రస్తుత ముఖ్యమంత్రి యొక్క ప్రత్యక్ష ప్రసార ఇంటర్వ్యూను ప్రసారం చేసింది, ఇది ఏప్రిల్ 11న షెడ్యూల్ చేయబడిన మొదటి దశ ఎన్నికల 48 గంటలలోపు జరిగింది. .

అందువల్ల ఫిర్యాదుదారు యొక్క ఆరోపణ లేదా కేసు ప్రజాప్రాతినిధ్య చట్టంలోని సెక్షన్ 126(1)(బి) పరిధిలోకి వస్తుంది అంటే, ఫిర్యాదు పిటిషన్ మరియు ఫిర్యాదుదారు శ్రీ శర్మ మరియు అతని భార్య ప్రాథమికంగా కట్టుబడి సమర్పించిన పత్రాల ప్రకారం నేరం, ఆర్డర్ పేర్కొంది.

సమన్లు ​​జారీ చేయడానికి ముందు CJM, Mr శర్మ ఇప్పుడు రాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రి పదవిని కలిగి ఉన్నారని మరియు ఆరోపించిన నేరం జరిగినప్పుడు మంత్రి పదవిని కలిగి ఉన్నారని భావించారు.

“అందుకే, నిందితుడు హిమంత బిస్వా శర్మ ముఖ్యమంత్రి పదవిని కలిగి ఉన్న నేరాన్ని గుర్తించే ముందు ఈ కేసులో అనుమతి అవసరమా అనే ప్రశ్న తలెత్తుతుంది” అని ఆయన పేర్కొన్నారు.

CJM రికార్డులో ఉన్న మొత్తం మెటీరియల్‌లను పరిశీలించిన తర్వాత, అతను మంత్రిగా ఉన్నప్పటికీ, మంత్రిగా లేదా ప్రభుత్వోద్యోగిగా తన బాధ్యతను నిర్వర్తిస్తున్నప్పుడు, కేసు యొక్క ఆరోపించిన నేరం Mr శర్మ చేయలేదని చెప్పారు.

“అందువలన, నిందితుడు అస్సాం రాష్ట్ర (ది) మంత్రి/ముఖ్యమంత్రి అయినప్పటికీ, అతని అధికారిక విధి కిందకు రాదు. అందువల్ల, నిందితుడిగా హిమంత బిస్వా శర్మకు సమన్లు ​​జారీ చేయడానికి ముందు అనుమతి అవసరం లేదు. ఈ కేసులో మరియు నిందితులపై కొనసాగడానికి ఎటువంటి అడ్డంకి లేదు, ”అన్నారాయన.

తక్షణమే చర్యలు తీసుకోవాలని ఫిర్యాదుదారు పక్షాన్ని న్యాయమూర్తి ఆదేశించారు.

(శీర్షిక తప్ప, ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి ప్రచురించబడింది.)

.


#2019ల #పల #కడ #ఉలలఘచనదక #హమత #బసవ #శరమ #భరయక #కరట #సమనల

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments