Monday, May 23, 2022
HomeLatest News59 UP స్థానాలకు ఈరోజు ఓటు వేయబడింది, రైతులు నష్టపోయిన లఖింపూర్‌పై దృష్టి సారించారు

59 UP స్థానాలకు ఈరోజు ఓటు వేయబడింది, రైతులు నష్టపోయిన లఖింపూర్‌పై దృష్టి సారించారు


59 UP స్థానాలకు ఈరోజు ఓటు వేయబడింది, రైతులు నష్టపోయిన లఖింపూర్‌పై దృష్టి సారించారు

లఖింపూర్‌లోని మొత్తం 8 సీట్లు ప్రస్తుతం బీజేపీకి ఉన్నాయి.

లక్నో:
ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని నాల్గవ దశ అసెంబ్లీ ఎన్నికలలో రాష్ట్ర రాజధాని లక్నో మరియు లఖింపూర్ ఖేరీతో సహా ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని 59 నియోజకవర్గాలకు ఈరోజు పోలింగ్ జరగనుంది. సోనియా గాంధీకి కంచుకోట అయిన రాయ్‌బరేలీ పరిధిలోని ఐదు స్థానాలకు కూడా ఓటు వేయనున్నారు.

  1. ఈ సీట్లు పిలిభిత్, లఖింపూర్ ఖేరీ, సీతాపూర్, హర్దోయ్, ఉన్నావ్, లక్నో, రాయ్ బరేలీ, బందా మరియు ఫతేపూర్ జిల్లాల్లో విస్తరించి ఉన్నాయి.

  2. 2017లో బీజేపీ 51 సీట్లు గెలుచుకోగా, నాలుగు సమాజ్‌వాదీ పార్టీకి, రెండు కాంగ్రెస్‌కు, రెండు మాయావతి బహుజన్ సమాజ్ పార్టీకి దక్కాయి. బీజేపీ మిత్రపక్షం అప్నా దళ్ (సోనేలాల్) ఒక సీటు గెలుచుకుంది.

  3. లఖింపూర్ ఖేరీలో జరిగిన ఎన్నికలను కేంద్ర మంత్రి అజయ్ మిశ్రాకు ప్రతిష్టాత్మక పోరుగా భావించారు, ఆయన కుమారుడు ఆశిష్ మిశ్రా అక్టోబర్‌లో జరిగిన నిరసనలో నలుగురు రైతులు మరణించిన కేసులో హత్య నిందితుడు.

  4. కేంద్రం యొక్క వివాదాస్పద వ్యవసాయ చట్టాలపై అసంతృప్తితో ఉన్న రైతులు, ఆశిష్ మిశ్రా యొక్క SUV వాటిలో నలుగురిని కొట్టడంతో తీవ్ర కలత చెందారు. ఆశిష్ మిశ్రా బెయిల్‌ను రైతులు సుప్రీంకోర్టులో సవాలు చేశారు.

  5. లఖింపూర్‌లోని మొత్తం 8 సీట్లు ప్రస్తుతం బీజేపీకి ఉన్నాయి. బిజెపి మరియు SP రెండూ లఖింపూర్ సిటీ స్థానంలో తమ అభ్యర్థులను పునరావృతం చేశాయి. 2017 ఎన్నికల్లో ఈ స్థానంలో గెలిచిన బీజేపీ అభ్యర్థి యోగేష్ వర్మ మళ్లీ సమాజ్‌వాదీ పార్టీకి చెందిన ఉత్కర్ష్ వర్మ మధుర్‌తో తలపడనున్నారు. కాంగ్రెస్ రవిశంకర్ త్రివేదిని రంగంలోకి దింపింది.

  6. రాష్ట్ర రాజధాని లక్నోలోని తొమ్మిది అసెంబ్లీ స్థానాలకు నేడు పోలింగ్ జరగనుంది. ఆసక్తిగా వీక్షించిన పోటీలలో సరోజినీ నగర్ కూడా ఉంటుంది – ఇక్కడ ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ మాజీ జాయింట్ డైరెక్టర్ రాజేశ్వర్ సింగ్, మాజీ IIM ప్రొఫెసర్ మరియు సమాజ్‌వాదీ పార్టీ అధినేత అఖిలేష్ యాదవ్ సన్నిహితుడు అభిషేక్ మిశ్రాపై నేరుగా పోరాడుతున్నారు.

  7. లక్నో కంటోన్మెంట్‌లో సమాజ్‌వాదీ పార్టీ అభ్యర్థి, రెండుసార్లు కార్పొరేటర్‌గా ఎన్నికైన సురేంద్ర సింగ్ గాంధీతో రాష్ట్ర న్యాయశాఖ మంత్రి బ్రిజేష్ పాఠక్ తలపడుతున్నారు. రాష్ట్ర మంత్రి అశుతోష్ టాండన్ లక్నో తూర్పు నుంచి సమాజ్‌వాదీ పార్టీ అభ్యర్థి అనురాగ్ భదౌరియాపై పోటీ చేస్తున్నారు.

  8. కాంగ్రెస్ అధినేత్రి సోనియా గాంధీ పార్లమెంటరీ స్థానంలో భాగమైన రాయ్‌బరేలీ సదర్‌లో సిట్టింగ్ పార్టీ ఎమ్మెల్యే అదితి సింగ్ బీజేపీలో చేరి కాంగ్రెస్ అభ్యర్థి మనీష్ చౌహాన్‌తో తలపడుతున్నారు. అదితి సింగ్ నియోజకవర్గం ఐదుసార్లు ఎమ్మెల్యేగా గెలిచిన దివంగత అఖిలేష్ సింగ్ కుమార్తె. సమాజ్‌వాదీ పార్టీ ఆర్పీ యాదవ్‌ను రంగంలోకి దించింది.

  9. మహిళా ఓటర్లను చైతన్యవంతం చేసేందుకు రాష్ట్ర పోలీసులు 137 పింక్ బూత్‌లను ఏర్పాటు చేశారు, ఇందులో మహిళా అధికారులు ఉన్నారు. లక్నోలోని క్రైస్ట్ చర్చ్ కాలేజీ తమ తల్లిదండ్రులు ఓటు వేసిన విద్యార్థులకు 10 మార్కులు వేస్తామని ప్రకటించింది.

  10. ఏడు దశల్లో జరిగే యూపీ ఎన్నికల్లో మిగిలిన మూడు దశలకు ఫిబ్రవరి 27, మార్చి 3, 7 తేదీల్లో ఓటింగ్ జరగనుంది. ఓట్ల లెక్కింపు మార్చి 10న జరుగుతుంది.

.


#సథనలక #ఈరజ #ఓట #వయబడద #రతల #నషటపయన #లఖపరప #దషట #సరచర

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments