Wednesday, May 25, 2022
HomeLatest NewsBharatPe స్థాపకుడి భార్యను తొలగించింది, అందం పాలన కోసం కంపెనీ నగదును ఉపయోగించారు: 10 వాస్తవాలు

BharatPe స్థాపకుడి భార్యను తొలగించింది, అందం పాలన కోసం కంపెనీ నగదును ఉపయోగించారు: 10 వాస్తవాలు


BharatPe స్థాపకుడి భార్యను తొలగించింది, అందం పాలన కోసం కంపెనీ నగదును ఉపయోగించారు: 10 వాస్తవాలు

భారత్‌పే కంపెనీ సహ వ్యవస్థాపకుడు అష్నీర్ గ్రోవర్ భార్య మాధురీ జైన్ గ్రోవర్‌ను తొలగించింది.

న్యూఢిల్లీ:
ఫిన్‌టెక్ సంస్థ BharatPe ఆర్థిక అవకతవకలపై ఆరోపించిన దాని మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ అష్నీర్ గ్రోవర్ భార్య మాధురీ జైన్ గ్రోవర్‌ను తొలగించింది మరియు ఆమె వద్ద ఉన్న స్టాక్ ఎంపికలను రద్దు చేసింది. భారత్‌పే బోర్డు ఆదేశించిన బాహ్య ఆడిట్‌ను అనుసరించి ఈ చర్య తీసుకోబడింది.

ఈ పెద్ద కథనంలోని టాప్ 10 పాయింట్లు ఇక్కడ ఉన్నాయి:

  1. “మాధురీ జైన్ గ్రోవర్ యొక్క ఉద్యోగ ఒప్పందం నిబంధనలకు అనుగుణంగా ఆమె సేవలు రద్దు చేయబడిందని మేము నిర్ధారించగలము” అని భారత్‌పే ప్రతినిధి ఈ రోజు తెలిపారు, రద్దును ధృవీకరిస్తూ.

  2. మాధురీ జైన్ గ్రోవర్ వ్యక్తిగత సౌందర్య చికిత్సలు, ఎలక్ట్రానిక్ వస్తువుల కొనుగోలు మరియు యుఎస్ మరియు దుబాయ్‌లకు కుటుంబ పర్యటనల కోసం కంపెనీ నిధులను ఉపయోగించారని ఆరోపించారు. ఆమె తన వ్యక్తిగత సిబ్బందికి కంపెనీ ఖాతాల నుండి డబ్బు చెల్లించిందని మరియు నకిలీ ఇన్‌వాయిస్‌లను తయారు చేసిందని మూలాలను ఉటంకిస్తూ న్యూస్ ఏజెన్సీ ప్రెస్ ట్రస్ట్ ఆఫ్ ఇండియా నివేదించింది.

  3. భారత్‌పే సహ వ్యవస్థాపకుడు మరియు మూడు నెలల సెలవులో ఉన్న అష్నీర్ గ్రోవర్ ఆరోపణలన్నింటినీ ఖండించారు.

  4. అష్నీర్ గ్రోవర్ కోటక్ మహీంద్రా బ్యాంక్ అధిపతి ఉదయ్ కోటక్ నుండి నష్టపరిహారాన్ని కోరిన తర్వాత, షాప్ ఓనర్‌లు QR కోడ్‌ల ద్వారా డిజిటల్ చెల్లింపులు చేయడానికి అనుమతించే BharatPe, దాని ప్రారంభ పబ్లిక్ ఆఫర్ లేదా IPO కంటే ముందుగానే పెట్టుబడిదారుల పరిశీలనలో పడింది.

  5. ఆన్‌లైన్ బ్యూటీ ప్రొడక్ట్స్ కంపెనీ Nykaa యొక్క IPO (ఇనీషియల్ పబ్లిక్ ఆఫర్)లో పెట్టుబడి పెట్టడానికి రూ. 5 బిలియన్ల కోసం తాను చేసిన అభ్యర్థనను “పదకొండో గంట” సమయంలో బ్యాంక్ తిరస్కరించిందని Mr గ్రోవర్ ఆరోపించారు.

  6. మిస్టర్ గ్రోవర్ తన ఉద్యోగుల పట్ల “ఫౌల్” మరియు బెదిరింపు పదాలను ఉపయోగించారని బ్యాంక్ పేర్కొంది, చట్టపరమైన పత్రాన్ని ఉటంకిస్తూ వార్తా సంస్థ రాయిటర్స్ నివేదించింది. కోటక్ మహీంద్రా బ్యాంక్ ఉద్యోగిని మిస్టర్ గ్రోవర్ దుర్భాషలాడి బెదిరించినట్లు సోషల్ మీడియాలో ఆడియో క్లిప్ కూడా వచ్చింది.

  7. మిస్టర్ గ్రోవర్‌కు ఫైనాన్సింగ్ నిరాకరించడానికి గల కారణాలలో బ్యాంక్ “చాలా అధిక రుణ రేట్లు” ఉదహరించిందని రాయిటర్స్ నివేదించింది.

  8. ఉద్యోగులకు రాసిన లేఖలో, BharatPe చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ సుహైల్ సమీర్, సంస్థ ప్రఖ్యాత బాహ్య సంస్థల (SAM, అల్వారెజ్ మరియు మార్సల్ (A&M) మరియు PwC) ఆడిట్‌కు ఆదేశించిందని PTI నివేదించింది. ఆడిట్ అనేది కంపెనీ సీనియర్ ఎగ్జిక్యూటివ్‌లు వ్యక్తిగత పెట్టుబడుల గురించి సరైన అంతర్గత బహిర్గతం చేస్తున్నారో లేదో అంచనా వేయడానికి మరియు వైరుధ్యాలను తనిఖీ చేయడానికి ఉద్దేశించబడింది.

  9. “మరిన్ని తీవ్రమైన ఆరోపణలు ఉన్నాయి, వాటిని సమీక్ష ఇప్పటికీ రుజువు చేస్తోంది… సమీక్ష భాగస్వాములు (కన్సల్టెంట్‌లు) కొన్ని వారాల్లో బోర్డుతో మధ్యంతర నివేదికను పంచుకుంటారని మేము ఆశిస్తున్నాము” అని అంతర్గత మెయిల్‌ను చదవండి, PTI నివేదించింది.

  10. దేశంలో విజృంభిస్తున్న చెల్లింపుల మార్కెట్‌లో సాఫ్ట్‌బ్యాంక్ యొక్క Paytm మరియు Google Pay వంటి యాప్‌లతో పోటీ పడుతున్న BharatPe విలువ సుమారు $3 బిలియన్లు మరియు 18 నెలల్లో IPO కోసం ఫైల్ చేయాలని భావిస్తోంది, మూలాలను ఉటంకిస్తూ రాయిటర్స్ నివేదించింది. కంపెనీ టైగర్ గ్లోబల్, సీక్వోయా క్యాపిటల్ మరియు ఇతరులను “మార్క్యూ పెట్టుబడిదారులు”గా జాబితా చేస్తుంది.

.


#BharatPe #సథపకడ #భరయన #తలగచద #అద #పలన #కస #కపన #నగదన #ఉపయగచర #వసతవల

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments