Thursday, May 26, 2022
HomeSportsIPL వ్యవస్థాపకుడు లలిత్ మోడీ UK కోర్టులో న్యాయపరమైన సవాలును ఎదుర్కొన్నారు

IPL వ్యవస్థాపకుడు లలిత్ మోడీ UK కోర్టులో న్యాయపరమైన సవాలును ఎదుర్కొన్నారు


ఇండియన్ ప్రీమియర్ లీగ్ (ఐపిఎల్) వ్యవస్థాపకుడు లలిత్ మోడీ మోసం మరియు ఒప్పందాన్ని ఉల్లంఘించారని ఆరోపిస్తూ మిలియన్ల డాలర్ల నష్టపరిహారం చెల్లించాలని కోరుతూ భారత మోడల్‌గా మారిన మాజీ పెట్టుబడిదారు గుర్‌ప్రీత్ గిల్ మాగ్ లండన్‌లోని హైకోర్టులో న్యాయపరమైన సవాలును దాఖలు చేశారు. ఏప్రిల్ 2018 నాటి ప్రపంచవ్యాప్తంగా క్యాన్సర్ చికిత్స ప్రాజెక్ట్ కోసం పెట్టుబడిని సురక్షితంగా ఉంచడానికి మోడీ తప్పుడు ప్రాతినిధ్యాలు చేశారా అని నిర్ధారించడానికి ఈ వారం ఛాన్సరీ విభాగంలో ప్రారంభించిన విచారణకు న్యాయమూర్తి ముర్రే రోసెన్ QC అధ్యక్షత వహిస్తున్నారు.

వ్రాతపూర్వక సాక్ష్యాల ద్వారా ఆరోపణలను మోడీ ఖండించారు మరియు వాదనలను ఎదుర్కోవడానికి విచారణ సమయంలో మౌఖిక సమర్పణలు కూడా చేయాలని భావిస్తున్నారు.

కోర్టు పత్రాల ప్రకారం, మాగ్ యాజమాన్యంలోని స్పెషల్ పర్పస్ వెహికల్ (SPV) క్వాంటమ్ కేర్ లిమిటెడ్, దుబాయ్‌లోని ఫోర్ సీజన్స్ హోటల్‌లో మోడీ స్పెషలిస్ట్ క్యాన్సర్ ట్రీట్‌మెంట్ కంపెనీ అయాన్ కేర్ కోసం జరిగిన సమావేశంలో ఆకర్షణీయమైన పెట్టుబడి ఆఫర్‌ను అందించింది.

కోర్టుకు ఇలా చెప్పబడింది: “సారాంశంలో, మాగ్స్ (గురుప్రీత్ మరియు భర్త డేనియల్ మాగ్) సాక్ష్యం ఏమిటంటే, అనేక మంది ప్రసిద్ధ మరియు ప్రభావవంతమైన వ్యక్తులు అయాన్ కేర్‌కు ‘పోషకులు’గా వ్యవహరించడానికి అంగీకరించారని సమావేశంలో మోదీ వారికి తెలియజేసారు. , దాని నిర్వహణలో పాల్గొనేందుకు అంగీకరించారు (‘నాయకులు’గా) మరియు వ్యాపారానికి గణనీయమైన ఆర్థిక కట్టుబాట్లను కూడా చేసారు, కొంత మొత్తం USD 260 మిలియన్లు.

“ఇంకా, అనేక మంది ప్రభావవంతమైన వ్యక్తులు మరియు సెలబ్రిటీలు అయాన్ కేర్‌కు ‘బ్రాండ్ అంబాసిడర్‌లు’గా వ్యవహరించడానికి అంగీకరించారని మిస్టర్ మోడీ తమతో చెప్పారని మాగ్స్ చెప్పారు.” లండన్‌కు చెందిన మోడీతో సామాజికంగా పరిచయం ఉన్నందున, సింగపూర్‌లో నివాసం ఉంటున్న మాగ్‌కు USD 2 మిలియన్ల నిధుల సేకరణలో మొదటి “స్నేహితులు మరియు కుటుంబ రౌండ్”లో పెట్టుబడి పెట్టడానికి ఆహ్వానించబడింది. ఆమె కంపెనీ క్వాంటమ్ కేర్ నవంబర్ 14, 2018న USD 1 మిలియన్ పెట్టుబడి పెట్టింది మరియు అయాన్ కేర్ యొక్క వ్యాపారం ఎప్పుడూ నిలదొక్కుకోకపోవడంతో మిగిలిన USD 1 మిలియన్ పెట్టుబడి పెట్టలేదు.

అయితే, ఆ మొత్తాన్ని ఇతర వ్యాపారాల్లో పెట్టుబడి పెట్టలేక పోవడంతో ఆమెకు నష్టం వాటిల్లిందని మాగ్ చెప్పింది.

“ఏప్రిల్ 2018 సమావేశంలో మోడీ చేసిన ప్రాతినిధ్యాలు అబద్ధమని మరియు అవి అబద్ధమని ఆయనకు తెలుసు లేదా అవి అబద్ధమా అనే విషయంలో నిర్లక్ష్యంగా ఉన్నారని క్వాంటం ఈ విచారణలో ఆరోపించింది” అని ఆమె న్యాయవాదులు పేర్కొన్నారు.

మోడీ తరపున కోర్టు సమర్పణల ప్రకారం, డిసెంబర్ 2018లో ఆమె మరణానికి ముందు క్యాన్సర్‌తో బాధపడుతున్న అతని భార్య మినాల్‌కు అందించిన చికిత్సను అనుసరించి అయాన్ కేర్ – నిర్దిష్ట సాంకేతికత ఆధారంగా క్యాన్సర్ చికిత్సను అందించే వ్యాపారాన్ని అతను రూపొందించాడు.

వ్యాపారం విజయవంతం కానప్పటికీ, దాని ఆధారంగా ఉన్న వ్యాపార నమూనా లేదా సాంకేతికత “తప్పుగా సూచించబడిందని” ఎటువంటి ఫిర్యాదు లేదని అతను హైలైట్ చేశాడు.

తన ఇన్వెస్టర్ పిచ్‌లో తప్పుడు ప్రాతినిధ్యాలు ఉన్నాయనే ఆరోపణను ప్రస్తావిస్తూ, ఇది “సూచనాత్మకమైనది మరియు ఆకాంక్షాత్మకమైనది – ఒక ఆలోచన యొక్క స్కెచ్ – మరియు ఖచ్చితంగా అయాన్ కేర్‌కు ప్రాతినిధ్యం వహించడానికి సైన్ అప్ చేసిన వ్యక్తుల యొక్క అధికారిక జాబితాగా ఉద్దేశించబడలేదు” అని మోడీ పోటీ పడ్డారు.

మౌఖికంగా చెప్పబడిన ప్రాతినిధ్యాల విషయానికొస్తే, ఆరోపించిన వర్గీకరణ నిబంధనలలో వాటిని చేయడాన్ని అతను ఖండించాడు. అతని కేసు ఏమిటంటే, అతను చాలా మంది సంభావ్య పెట్టుబడిదారులతో మాట్లాడుతున్నాడు, వారిలో చాలా మంది ఆసక్తిని కనబరిచారు మరియు అతను కేవలం ఆ స్థాయి ఆసక్తి మరియు దాని రుజువు గురించి సూచన ఇస్తున్నాడు.

ట్రయల్ యొక్క పరిధి, వచ్చే వారం వరకు కొనసాగుతుందని అంచనా వేయబడింది, “కారణం” అనే ప్రశ్నను గుర్తించడం, ఏదైనా నష్టాల పరిమాణాన్ని ప్రత్యేక మరియు తదుపరి దశలో పరిష్కరించడం.

గిల్స్ క్వాంటం కేర్ నవంబర్ 2018లో అయాన్ కేర్‌లో చేసిన పెట్టుబడి మొత్తం USD 800,000తో పాటు వడ్డీని తిరిగి చెల్లించాలని కోరుతోంది.

$800,000 కోసం దాని క్లెయిమ్‌తో పాటుగా, క్వాంటం దాని “పరిణామ నష్టాల”కి సంబంధించి “గణనీయమైన మొత్తాలను” రికవరీ చేయడానికి ప్రయత్నిస్తుంది, లేదా కంపెనీ తనకు అందుబాటులో ఉన్న నిధులతో చేసిన పెట్టుబడులపై పొందే రాబడిని పొందుతుంది. తప్పుడు వివరణలు.

పదోన్నతి పొందింది

క్రికెట్ ఐపిఎల్‌కు సంబంధించిన కుంభకోణాలు మరియు వివాదాల మధ్య మోడీ 2010లో భారతదేశం నుండి లండన్‌కు మకాం మార్చారు.

(ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)

ఈ వ్యాసంలో ప్రస్తావించబడిన అంశాలు

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments