Monday, May 23, 2022
HomeLatest Newsఅసని తీవ్ర తుఫానుగా మారింది, కోస్ట్ గార్డ్ హెచ్చరిక: 10 పాయింట్లు

అసని తీవ్ర తుఫానుగా మారింది, కోస్ట్ గార్డ్ హెచ్చరిక: 10 పాయింట్లు


అసని తీవ్ర తుఫానుగా మారింది, కోస్ట్ గార్డ్ హెచ్చరిక: 10 పాయింట్లు

అసని తుఫాను తీవ్ర తుఫానుగా మారింది

న్యూఢిల్లీ:
ఆగ్నేయ బంగాళాఖాతంలో ఏర్పడిన అసని తుఫాను ఈ సాయంత్రం ఉత్తర ఆంధ్రప్రదేశ్-ఒడిశా తీరాల దిశగా వాయువ్య దిశగా కదులుతూ తీవ్ర తుపానుగా మారింది.

ఈ పెద్ద కథనానికి మీ 10-పాయింట్ చీట్‌షీట్ ఇక్కడ ఉంది:

  1. కోస్ట్ గార్డ్ “రానున్న వాతావరణం ద్వారా ఎదురయ్యే బెదిరింపులను తగ్గించడానికి ప్రయత్నాలు ముమ్మరం చేసింది” అని రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖ తెలిపింది. కోస్ట్ గార్డ్ నౌకలు మరియు విమానాలు నావికులు మరియు మత్స్యకారులకు వాతావరణ హెచ్చరికలను ప్రసారం చేస్తున్నాయి మరియు 0 విపత్తు ప్రతిస్పందన మరియు 3 క్విక్ రియాక్షన్ టీమ్‌లు సిద్ధంగా ఉన్నాయని తెలిపింది.

  2. మంగళవారం నాడు ఉత్తర ఆంధ్రప్రదేశ్-ఒడిశా తీరాలకు ఆనుకుని పశ్చిమ మధ్య మరియు ఆనుకుని వాయువ్య బంగాళాఖాతంకి చేరుకున్న తీవ్ర వాయుగుండం ఈశాన్య-తూర్పు దిశగా తిరిగి ఒడిశా తీరం నుంచి వాయువ్య బంగాళాఖాతం వైపు వెళ్లే అవకాశం ఉందని భారత వాతావరణ శాఖ తెలిపింది.

  3. ఇది ఆ తర్వాత కొంత ఆవిరిని కోల్పోయి బుధవారం తుఫానుగా మారే అవకాశం ఉందని, గురువారం తీవ్ర అల్పపీడనంగా మారే అవకాశం ఉందని వాతావరణ కార్యాలయం ఆసాని ట్రాక్ మరియు తీవ్రత గురించి తన సూచనలో తెలిపింది.

  4. ఇది ఒడిశా లేదా ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో ల్యాండ్‌ఫాల్ చేయదని IMD డైరెక్టర్ జనరల్ మ్రుతుంజయ్ మొహప్త్రా తెలిపారు, తుఫాను తూర్పు తీరానికి సమాంతరంగా కదులుతుందని మరియు మంగళవారం సాయంత్రం నుండి కొంత వర్షం కురుస్తుందని తెలిపారు.

  5. ఒడిశా స్పెషల్ రిలీఫ్ కమీషనర్ పికె జెనా మాట్లాడుతూ, రెస్క్యూ ఆపరేషన్‌లకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం తగిన ఏర్పాట్లు చేసిందని చెప్పారు. పూరీ దగ్గర తీరానికి 100 కిలోమీటర్ల దూరంలో ఈ వ్యవస్థ వెళుతుందని, రాష్ట్రంలో పెద్ద ప్రమాదం ఏమీ కనిపించడం లేదని ఆయన అన్నారు. అయినప్పటికీ, ఎన్‌డిఆర్‌ఎఫ్, ఒడిఆర్‌ఎఫ్ మరియు ఫైర్ సర్వీసెస్‌ల రెస్క్యూ టీమ్‌లు ఏదైనా సంఘటన కోసం సిద్ధంగా ఉన్నాయని ఆయన చెప్పారు.

  6. ఈ తుఫాను మంగళవారం నుండి శుక్రవారం వరకు గంగా పశ్చిమ బెంగాల్‌పై తేలికపాటి నుండి మోస్తరు వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందని, రాష్ట్రంలోని కోస్తా జిల్లాల్లో ఒకటి లేదా రెండు చోట్ల భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందని వాతావరణ కార్యాలయం తెలిపింది.

  7. వాతావరణ సూచన మేరకు విపత్తు నిర్వహణ బృందాలను అప్రమత్తం చేశామని కోల్‌కతా మేయర్ ఫిర్హాద్ హకీమ్ తెలిపారు. మే 2020లో అమ్ఫాన్ సూపర్ సైక్లోన్ విధ్వంసకర ప్రభావాల నుండి పాఠాలు తీసుకుంటూ, కోల్‌కతా మునిసిపల్ కార్పొరేషన్ పడిపోయిన చెట్లు మరియు ఇతర శిధిలాల వల్ల ఏర్పడిన దిగ్బంధనాలను క్లియర్ చేయడానికి క్రేన్‌లు, ఎలక్ట్రిక్ రంపాలు మరియు ఎర్త్‌మూవర్‌లను సిద్ధంగా ఉంచడం వంటి అన్ని చర్యలను తీసుకుంటోంది.

  8. పుర్బా మేదినీపూర్, సౌత్ 24 పరగణాలు మరియు ఉత్తర 24 పరగణాల పరిపాలనలు తుఫాను షెల్టర్‌లు, పాఠశాలలు మరియు ఇతర పక్కా నిర్మాణాలను తరలింపు అవసరమైతే సిద్ధంగా ఉంచుతున్నాయని, అలాగే పొడి ఆహారం మరియు అవసరమైన మందులను ఏర్పాటు చేస్తున్నాయని రాష్ట్ర ప్రభుత్వ అధికారి ఒకరు తెలిపారు.

  9. మత్స్యకారులు మంగళవారం నుంచి పశ్చిమ బెంగాల్, ఒడిశా తీరాల వెంబడి సముద్రంలోకి వెళ్లవద్దని వాతావరణ శాఖ కోరింది.

  10. మే 4న దక్షిణ అండమాన్ సముద్రం మీదుగా ఏర్పడిన తుఫాను ప్రసరణ నుండి ఈ వ్యవస్థ అభివృద్ధి చెందింది మరియు క్రమంగా అల్పపీడన ప్రాంతంగా మారింది మరియు అది వాయువ్య దిశగా కదులుతున్నప్పుడు అల్పపీడనం మరియు లోతైన అల్పపీడనంగా మారింది, ఇది తుఫాను అసని ఏర్పడటానికి దారితీసింది.

PTI నుండి ఇన్‌పుట్‌లతో

.


#అసన #తవర #తఫనగ #మరద #కసట #గరడ #హచచరక #పయటల

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments