Thursday, May 26, 2022
HomeLatest Newsనిషేధించబడిన సిక్కు గ్రూప్ నాయకుడు హిమాచల్‌లో 'ఖలిస్థాన్' జెండాలపై అభియోగాలు మోపారు

నిషేధించబడిన సిక్కు గ్రూప్ నాయకుడు హిమాచల్‌లో ‘ఖలిస్థాన్’ జెండాలపై అభియోగాలు మోపారు


నిషేధించబడిన సిక్కు గ్రూప్ నాయకుడు హిమాచల్‌లో ‘ఖలిస్థాన్’ జెండాలపై అభియోగాలు మోపారు

ఆదివారం ధర్మశాలలోని రాష్ట్ర అసెంబ్లీ కాంప్లెక్స్ గేట్లపై ఖలిస్త్నీ జెండాలను ఉంచారు.

సిమ్లా:

హిమాచల్ ప్రదేశ్ పోలీసులు ఆదివారం ధర్మశాలలోని రాష్ట్ర అసెంబ్లీ కాంప్లెక్స్ గేట్లపై ఖలిస్ట్నీ జెండాలను ఉంచిన తర్వాత జస్టిస్ నాయకుడు గురుపత్వంత్ సింగ్ పన్నూన్ కోసం సిక్కులపై ఉగ్రవాద నిరోధక చట్టం UAPA కింద కేసు నమోదు చేశారు మరియు రాష్ట్ర సరిహద్దులను “సీలు” చేశారు.

రాష్ట్రంలో “ఖలిస్థాన్ అనుకూల కార్యకలాపాలు” మరియు జూన్ 6న ఖలిస్థాన్ “రిఫరెండం డే”ని నిషేధించిన సంస్థ ప్రకటించడాన్ని ఉటంకిస్తూ, హిమాచల్ ప్రదేశ్ పోలీసు చీఫ్ సంజయ్ కుందు కూడా రాష్ట్ర సరిహద్దును మూసివేయాలని మరియు రాష్ట్రవ్యాప్త భద్రతను పెంచాలని ఆదేశించారు. .

సరిహద్దు యొక్క “సీలింగ్” కొండ రాష్ట్రంలోకి ప్రవేశించే వాహనాలు మరియు వ్యక్తులపై కఠినమైన తనిఖీలను సూచిస్తుంది, పోలీసులు చెప్పారు.

చట్టవ్యతిరేక కార్యకలాపాల నిరోధక చట్టంలోని సెక్షన్ 13 మరియు భారత శిక్షాస్మృతిలోని సెక్షన్ 153 ఎ మరియు 153 బి, అలాగే హెచ్‌పి ఓపెన్ ప్లేసెస్ (వికృతీకరణ నివారణ) సెక్షన్ 3 కింద ప్రధాన నిందితుడిగా పన్నూన్‌పై కేసు నమోదు చేసినట్లు హెచ్‌పి డైరెక్టర్ జనరల్ ఆఫ్ పోలీస్ కుందు తెలిపారు. చట్టం, 1985.

UAPAలోని సెక్షన్ 13 తీవ్రవాద చర్యలను ప్రేరేపించడం లేదా ప్రోత్సహించడం అనే నేరానికి సంబంధించినది అయితే, IPCలోని 153 A మరియు 153 B సెక్షన్లు మతపరమైన లేదా మతపరమైన విభజనలు మరియు శత్రుత్వాన్ని ప్రోత్సహించే నేరాలకు సంబంధించినవి.

కంగ్రా జిల్లా ధర్మశాల తహసీల్ పరిధిలోని కనేడ్ గ్రామానికి చెందిన రామ్ చంద్ అలియాస్ అజయ్ కుమార్ ఫిర్యాదు మేరకు పన్నూన్ మరియు ఇతరులపై ఎఫ్‌ఐఆర్ నమోదు చేసినట్లు శ్రీ కుందు తెలిపారు.

ఆదివారం సాయంత్రం ఇక్కడ డిజిపి ఒక ప్రకటనలో, “కేసులో జస్టిస్ కోసం సిక్కుల సాధారణ న్యాయవాది గురుపత్వంత్ సింగ్ పన్నూన్‌ను ప్రధాన నిందితుడిగా చేర్చారు.” ధర్మశాల పోలీస్ స్టేషన్‌లో కేసు నమోదైంది, సమీపంలోని బయటి గోడలపై ఖలిస్థాన్ అనుకూల నినాదాలు మరియు గ్రాఫిటీలు వేయడం మరియు ఖలిస్తాన్ బ్యానర్‌లు వేయడం వంటి కేసును త్వరితగతిన దర్యాప్తు చేయడానికి హెచ్‌పి డిజిపి ఏడుగురు సభ్యులతో కూడిన ప్రత్యేక దర్యాప్తు బృందాన్ని కూడా ఏర్పాటు చేశారు. ధర్మశాలలోని హిమాచల్ లెజిస్లేటివ్ అసెంబ్లీ కాంప్లెక్స్ తపోవన్ యొక్క ప్రధాన ద్వారం.

సిట్ సభ్యులుగా కాంగ్రా అదనపు పోలీసు సూపరింటెండెంట్ పునీత్ రఘు, జవాలాజీ సబ్-డివిజనల్ పోలీసు అధికారి చందర్ పాల్, మండి డిప్యూటీ ఎస్పీ (సిఐడి) సుశాంత్ శర్మ, జవాలి ఎస్‌డిపిఓ సిధరత్ శర్మ, ధర్మశాల పోలీస్ స్టేషన్ ఎస్‌హెచ్‌ఓ మరియు యోల్ పోలీసు పోస్ట్- ఛార్జ్ అని డీజీపీ తన ప్రకటనలో తెలిపారు.

కేసు దర్యాప్తును వెంటనే చేపట్టాలని, పారదర్శకంగా ఉండేలా వృత్తిపరమైన, నిష్పక్షపాత దర్యాప్తు చేపట్టాలని సిట్‌ను ఆదేశించినట్లు హెచ్‌పి పోలీసు చీఫ్ తెలిపారు.

“అంతర్ రాష్ట్ర మరియు అంతర్జాతీయ సంబంధాలు ఏవైనా ఉంటే వెలికితీసేందుకు రాష్ట్ర మరియు కేంద్ర ఇంటెలిజెన్స్ ఏజెన్సీలను సంప్రదించాలని సిట్‌ను ఆదేశించింది” అని ఆయన తెలిపారు.

మిస్టర్ కుందు రాష్ట్ర సరిహద్దును “సీల్” చేయాలని మరియు హిమాచల్ ప్రదేశ్‌లోని రద్దీ మరియు సున్నితమైన ప్రదేశాలలో భద్రతను పెంచాలని ఆదేశించారు.

పొరుగు రాష్ట్రాల్లో ఖలిస్తానీ మూలకాల సంఘటనలు మరియు ఏప్రిల్ 11న ఉనా జిల్లాలో ఖలిస్తానీ బ్యానర్‌ను ఏర్పాటు చేయడం వంటి సంఘటనల దృష్ట్యా హైఅలర్ట్‌గా ఉండాలని హెచ్‌పి డిజిపి హెచ్‌పి పోలీసు యొక్క వివిధ క్షేత్ర నిర్మాణాలను కోరారు.

అతని ఆదేశాలు “ధర్మశాలలోని విధానసభ వెలుపలి సరిహద్దులో ఖలిస్తాన్ యొక్క బ్యానర్లు మరియు గ్రాఫిటీలను ఎగురవేసిన సంఘటనతో పాటు హిమాచల్ ప్రదేశ్‌లో ఖలిస్తాన్ ప్రజాభిప్రాయ సేకరణకు జూన్ 6 ఓటింగ్ తేదీగా SJF ప్రకటించిన బెదిరింపుల దృష్ట్యా కూడా” అనుసరించబడ్డాయి.

అదనపు డిజిపి-సిఐడి, రేంజ్ ఐజిలు మరియు డిఐజిలు మరియు జిల్లా పోలీసు ఉన్నతాధికారులను కూడా “అన్ని అంతర్రాష్ట్ర సరిహద్దులు / అడ్డంకులను మూసివేయాలని మరియు సంభావ్య రహస్య స్థావరాలు అంటే హోటళ్ళు మరియు నేరస్థుల సత్రాల వద్ద గట్టి నిఘా ఉంచాలని ఆదేశించినట్లు ఆయన చెప్పారు.

“ప్రత్యేక భద్రతా విభాగాలు (SSU లు), బాంబు నిర్వీర్య స్క్వాడ్‌లు మరియు శీఘ్ర ప్రతిచర్య బృందాలు (QRTలు) స్థానంలో మరియు హై అలర్ట్‌లో ఉంచాలని మరియు డ్యామ్‌లు, రైల్వే స్టేషన్లు, బస్టాండ్‌లు, పట్టణాలు, ప్రభుత్వ భవనాలు మరియు కీలకమైన భద్రతను పటిష్టం చేయాలని ఆదేశించారు. సంస్థాపనలు,” అన్నాడు కుందు.

ప్రభుత్వ భవనాలు, బ్యాంకులు, పిఎస్‌యుల భద్రతా సిబ్బంది/చౌకీదార్‌లందరికీ ముప్పు గురించి అవగాహన కల్పించాలని మరియు ఏదైనా ఆందోళన కలిగిస్తే వెంటనే స్థానిక పోలీసు స్టేషన్‌కు నివేదించమని సలహా ఇవ్వాలని హెచ్‌పి పోలీసు చీఫ్ వివిధ ఫీల్డ్ ఫార్మేషన్‌లను ఆదేశించారు.

ఏప్రిల్ 29న సిమ్లాలో ఖలిస్తానీ జెండాను ఎగురవేయాలని పన్నన్ గతంలో పిలుపునిచ్చారు.

.


#నషధచబడన #సకక #గరప #నయకడ #హమచలల #ఖలసథన #జడలప #అభయగల #మపర

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments