Saturday, May 28, 2022
HomeTrending Newsహిమాచల్ సీల్స్ సరిహద్దులు, 'ఖలిస్థాన్' రెఫరెండం కాల్‌పై తనిఖీలు

హిమాచల్ సీల్స్ సరిహద్దులు, ‘ఖలిస్థాన్’ రెఫరెండం కాల్‌పై తనిఖీలు


హిమాచల్ సీల్స్ సరిహద్దులు, ‘ఖలిస్థాన్’ రెఫరెండం కాల్‌పై తనిఖీలు

ఈ ఘటనపై ముఖ్యమంత్రి జైరామ్ ఠాకూర్ ఈ ఉదయం విచారణకు ఆదేశించారు.

చండీగఢ్:

ఈ ఉదయం హిమాచల్ ప్రదేశ్ శాసనసభ భవనంపై రెచ్చగొట్టే విధ్వంసం మరియు నిషేధిత సమూహం యొక్క ‘ఖలిస్థాన్’ ప్రజాభిప్రాయ సేకరణ పిలుపు తర్వాత, కొండ రాష్ట్రం ఈ రాత్రి నుండి భద్రతను పెంచింది. అంతర్రాష్ట్ర సరిహద్దులను మూసివేసి అక్కడ పోలీసు బారికేడ్లను ఉంచారు. హోటళ్లు మరియు ఇతర “సంభావ్య రహస్య స్థావరాలలో” కఠినమైన నిఘా కూడా ఆదేశించబడింది. బాంబు నిర్వీర్య యూనిట్లు హై అలర్ట్‌లో ఉంచబడ్డాయి మరియు కీలకమైన రాష్ట్ర మౌలిక సదుపాయాల కోసం భద్రతను పటిష్టం చేసినట్లు అధికారిక ఉత్తర్వులు తెలిపాయి.

రాష్ట్ర సరిహద్దుల వద్ద భద్రతను అత్యంత అప్రమత్తంగా ఉంచారు మరియు పోలీసులచే “ఇంటెన్సివ్” నైట్ పెట్రోలింగ్‌ను ఆదేశించారు.

హిమాచల్ ప్రదేశ్‌లో జూన్ 6న ‘ఖలిస్థాన్’ ప్రజాభిప్రాయ సేకరణను నిర్వహించనున్నట్లు నిషేధిత సంస్థ సిక్కుల ఫర్ జస్టిస్ (SFJ) ప్రకటించిన తర్వాత పునరుద్ధరించబడిన భద్రతా చర్య వచ్చింది. పొరుగు రాష్ట్రాల్లో ఖలిస్థాన్ అనుకూల కార్యకలాపాలకు సంబంధించిన అనేక ఇటీవలి సంఘటనలను కూడా ఆర్డర్ కాపీ వివరిస్తుంది.

ధర్మశాలలోని హిమాచల్ ప్రదేశ్ శాసనసభ యొక్క గేట్లు మరియు సరిహద్దు గోడపై ‘ఖలిస్తాన్’ జెండాలు కప్పబడి ఉండటం మరియు దాని గోడలపై ఖలిస్థాన్ అనుకూల గ్రాఫిటీని చిత్రించడంతో ముఖ్యమంత్రి జైరామ్ ఠాకూర్ ఈ ఉదయం దర్యాప్తునకు ఆదేశించారు.

పంజాబ్‌కు చెందిన పర్యాటకుల ప్రమేయం ఉన్నట్లు అనుమానిస్తున్నట్లు రాష్ట్ర పోలీసులు తెలిపారు.

పొరుగు రాష్ట్రాలైన జమ్మూ కాశ్మీర్, లడఖ్, ఉత్తరాఖండ్, హర్యానా, పంజాబ్ సరిహద్దుల్లో భద్రతను సమీక్షిస్తానని ముఖ్యమంత్రి ఠాకూర్ చెప్పారు. హిమాచల్ ప్రదేశ్ భారతదేశం అంతటా పర్యాటకులను ఆకర్షిస్తుంది.

ఏప్రిల్ 26న జారీ చేసిన ఇంటెలిజెన్స్ హెచ్చరిక అటువంటి సంఘటన గురించి హెచ్చరించిందని వర్గాలు తెలిపాయి.

షిమ్లాలో భింద్రన్‌వాలే, ఖలిస్తాన్‌ల జెండాను ఎగురవేస్తామని హిమాచల్‌ప్రదేశ్‌ ముఖ్యమంత్రికి సిక్కుల జస్టిస్‌ చీఫ్‌ గురుపత్‌వంత్‌ సింగ్‌ పన్నూ లేఖ ఇచ్చారని ఆ హెచ్చరిక పేర్కొంది.

హిమాచల్ ప్రదేశ్ భింద్రన్‌వాలే మరియు ఖాల్సితానీ జెండాలను మోసే వాహనాలను నిషేధించింది, ఇది SFJను ఆందోళనకు గురి చేసింది. మార్చి 29న ఖలిస్తానీ జెండాను ఎగురవేస్తామని ఆ సంస్థ ప్రకటించినప్పటికీ భారీ భద్రత కారణంగా అది కుదరలేదు.

“రాత్రి చీకటిలో ధర్మశాల అసెంబ్లీ కాంప్లెక్స్ గేటు వద్ద ఖలిస్తాన్ జెండాలను ఎగురవేసిన పిరికి ఘటనను నేను ఖండిస్తున్నాను. ఇక్కడ శీతాకాల సమావేశాలు మాత్రమే జరుగుతాయి, కాబట్టి ఆ సమయంలో మాత్రమే మరిన్ని భద్రతా ఏర్పాట్లు అవసరం” అని ముఖ్యమంత్రి ఠాకూర్ ట్వీట్ చేశారు. ఈ ఉదయం హిందీ.

దీన్ని సద్వినియోగం చేసుకొని ఈ పిరికిపంద ఘటనకు పాల్పడ్డాం.. అయితే సహించేది లేదు.. ఈ ఘటనపై తక్షణమే విచారణ జరిపి బాధ్యులపై కఠిన చర్యలు తీసుకుంటాం.. ధైర్యం ఉంటే ఆ ప్రజలకు చెప్పాలనుకుంటున్నాను. , అప్పుడు రాత్రి చీకటిలో కాకుండా పగటి వెలుగులో బయటకు రండి” అని రెండవ ట్వీట్ చదవబడింది.

.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments